[Funland] Những Món Ăn Chỉ Ăn ở HN mới thấy Ngon !

^A^

Xe tải
Dạ còn :
- Phở xào Bát Đàn
- Nộm bờ Hồ
- Nem tai Bà Hồng
- Bún Thang Giảng Võ
- Bánh Cuốn hàng bồ
.....
E nhớ năm 2007 lần đầu được thưởng thức món này do mấy cô ở p e mua, lúc đi rửa lại rau ăn cùng (lá sung..) thấy nước đen kịt, e hãi quá

Be Grace

Xe điện
Sài Gòn không có ổi đó hả mợ? Hay quá, để em làm 2 thùng gửi vào :D. Thank mợ nhé.
cụ yên tâm là ko có ah .em mang ổi đấy về SG . mẹ em còn lấy 1 nửa gửi về miền Tây làm quà ..em cười sằng sặc nói với người được tặng là " bác đi sg mà đem ổi về miền tây làm quà ko sợ mọi người trêu bác ah " ..Bác í bảo " ổi này ngon mà , ở miền tây ko có .bác sẽ nói là ổi từ HN " :) :) :)

emhamvui

Xe tăng

^A^

Xe tải
cụ nghén được bao lâu rồi? Mà cụ cho em hỏi khí không phải của cụ nó đậu ở cái trứng trái hay cái trứng phải ợ? :)) :)) cụ làm em...tí sặc :))
Chuyện tế nhị ai lại nói trên này :)]

Hôm trước mụ nhờ em đưa đi đặt vòng hôm nay kêu nghén là ntn?
Bố khí có trước rồi mới đau, cũng mấy năm nay rồi. Khộ nhắm, mang nặng đẻ đau k biết sau này nó có thương mình hay không.

cun01

Xe container
Chuyện tế nhị ai lại nói trên này :)]

Bố khí có trước rồi mới đau, cũng mấy năm nay rồi. Khộ nhắm, mang nặng đẻ đau k biết sau này nó có thương mình hay không.
Yên tâm đê già liệt nằm đấy nó đổ cháo nóng vào mồm rồi đắp cho cái khăn lạnh lên nhé.=))

linkng

Xe tăng
cụ yên tâm là ko có ah .em mang ổi đấy về SG . mẹ em còn lấy 1 nửa gửi về miền Tây làm quà ..em cười sằng sặc nói với người được tặng là " bác đi sg mà đem ổi về miền tây làm quà ko sợ mọi người trêu bác ah " ..Bác í bảo " ổi này ngon mà , ở miền tây ko có .bác sẽ nói là ổi từ HN " :) :) :)
Điều gì làm mợ Be thay đổi thế nhỉ, đọc văn không nhận ra mợ nữa. Tối nay em ngồi ở Din ký nói chuyện với mấy anh SG về mùa thu và ẩm thực HN, mợ làm em nhớ HN rồi đấy.

Be Grace

Xe điện
Điều gì làm mợ Be thay đổi thế nhỉ, đọc văn không nhận ra mợ nữa. Tối nay em ngồi ở Din ký nói chuyện với mấy anh SG về mùa thu và ẩm thực HN, mợ làm em nhớ HN rồi đấy.
:)) :)) ...điều gì làm em thay đổi đâu cụ . em là thế mà .. dữ dội và dịu êm . Ồn ào và lặng lẽ ..
Mà cụ ngồi ở Dìn Ký Nguyễn Trãi ah ..may hôm nay ko mưa ..:)) :))

Be Grace

Xe điện
Chả ngan là 1 ví dụ ạ, lần đầu cháu nghe luôn - cháu thề
óe ..cụ đi ra chỗ Trúc Bạch í ..có mấy hàng bán phở cuốn và chả ngan .. đông ơi là đông ..mà ngon ới là ngon í ...

Nhắc đến chả ngan ..tự nhiên mẹ em mua bún măng vịt về cho em măm ..hihihi em đi măm măm đây

starex

Xe tăng
Sao khế ngot lại chấm muối ớt nhể:)) nghe có vẻ không hợp lý cho khẩu vị

linkng

Xe tăng
Em ngồi bên không sợ mưa. Dạo này mợ dùng dấu phẩy, dấu .. khác ngày trước quá. Không giống ngôn ngữ HR lắm. =))

Be Grace

Xe điện
Em ngồi bên không sợ mưa. Dạo này mợ dùng dấu phẩy, dấu .. khác ngày trước quá. Không giống ngôn ngữ HR lắm. =))
:)) =)) ...em vẫn dùng ....... bình thường..mà ngồi vỉa hè mới vui ah ...ngôn ngữ HR của em đâu phải ai muốn dùng cũng được đâu :)

Chỉnh sửa cuối:

sonsodaco

Xe buýt
Phiền thật. Em không dám đọc cái list của cụ. Nhân tiện các cụ cho em hỏi ké, em gửi quà từ Hà Nội vào Sài Gòn và miền Tây cho bạn bè em, lựa chọn quà gì được các cụ nhỉ? Em muốn gửi đồ ăn được, mùa này đang có cốm, nhưng cốm thì có món gì ngon thế ạ? Ô mai lần nào em cũng gửi, chả có món gì mới lạ nữa.
Chè móc câu, bánh đậu xanh, nhãn Hưng Yên, ổi Bo .. cứ thứ nào không phải của Hà Nội mà của Bắc kỳ là gửi vào sẽ được đón chào