[Funland] Những phim lẻ hay, xem trong mùa dịch

gotocomeback

Xe hơi

Sinopharm

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa 25 năm trước có xem TV phim về một cháu bé trộm nuôi một chú khỉ đi lạc, chủ cũ dạy chú khỉ đi ăm trộm nữ trang của khách, nên chú khỉ này cứ trộm đồ mang về cho cô bé.
Cụ nào biết tên phim không nhỉ!
Google theo nội dung cụ kể có thể là phim này

Mr.Chem

Xe điện
Em ghét nhất mấy thể loại phim viễn tưởng kiểu như đánh nhau trong vũ trụ, mà bây giờ thể loại này nhiều quá
Cụ giống em, avengers hót thế mà em ko xem được tập nào :D
Em xin mạn phép mời 2 cụ xem phim: Hố đen tử thần. Ko có cảnh đánh chém giết hiếp nhưng nội dung xoay quanh việc con người khám phá ko gian tìm vùng đất mới.
Phim đánh giá: nội dung hay, tình tiết hợp lý (có căn cứ trên các định luật vật lý nên dễ chấp nhận), kỹ xảo ổn áp...
Nói chung để tăng độ phê khi bỏ hơn 2h xem phim này thì cụ nên lên youtube seach xem các clip về vũ trụ, khi đã có 1 số cơ sở thì xem phim này phê lắm, em xem phim này dễ cũng đến 4 lần, và cũng khuyến khích cho con cái xem để trí tưởng tượng đc phong phú. Riêng xem phim này cần sự kiên nhẫn.

prado2012

Xe điện
Mời các cụ post các phim lẻ mà bản thân đánh giá hay, độc đáo.

Đây là 1 bộ phim Hàn, vừa bi vừa hài, kể về một nhóm bạn thân tuổi đã tứ tuần, tụ tập gặp mặt liên hoan, đem theo cả vợ chồng đi cùng.
Ăn uống no nê, một người đề xuất trò chơi: để tất cả điện thoại di động lên bàn ăn, trong thời gian này tất cả cuộc gọi hay tin nhắn đều phải công khai cho tất cả mọi người biết. Sau một hồi lưỡng lự, rồi tất cả cũng đồng ý.

Và những bí mật cá nhân, bí mật gia đình đã bị phơi bày một cách bi hài.

Bộ này có phim Việt làm theo cũng rất hay, em lại quên tên.,

Hien do

Xe tăng
E cũng mới nghía qua version VN, đúng là không so được với Hàn.
Phim VN làm kiểu cũ lại hay hơn, phim phải rõ là của nước nào. Kể cả chuyển thể, yếu kịch bản nhưng đài từ của diễn viên hỏng hết. TV mấy phim truyền hình mà nhân vật nói lấc cấc, hoặc bêu cái miệng ra. Nó rất vô văn hoá, bố mẹ với con nói trống không, cụt lủn. Góc quay chông chênh, tóm lại ko yêu cầu kỹ thuật. Chỉ cần đơn giản nhưng nó chỉn chu thôi, như phim VN "xin hãy tin em", hoặc "12a4h", "phía trước là bầu trời"...
Có 1 cái nữa là các cảnh về sex hay trên giường nó thỗn thện, thô bỉ.
Hix lỡ chê là thôi để e chê cho đủ.

Hien do

Xe tăng
Các cụ thử xem film TBN đi

Nội dung + Kịch bản cực kỳ chỉnh chu, hấp dẫn

mà ko cần nhiều kỹ sảo
Phim châu âu nặng tâm lý cụ nhỉ. Có cái e ko thích ở phim âu là nó trần trụi quá. Chim cò hoa bướm hơi thừa :))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Phim VN làm kiểu cũ lại hay hơn, phim phải rõ là của nước nào. Kể cả chuyển thể, yếu kịch bản nhưng đài từ của diễn viên hỏng hết. TV mấy phim truyền hình mà nhân vật nói lấc cấc, hoặc bêu cái miệng ra. Nó rất vô văn hoá, bố mẹ với con nói trống không, cụt lủn. Góc quay chông chênh, tóm lại ko yêu cầu kỹ thuật. Chỉ cần đơn giản nhưng nó chỉn chu thôi, như phim VN "xin hãy tin em", hoặc "12a4h", "phía trước là bầu trời"...
Có 1 cái nữa là các cảnh về sex hay trên giường nó thỗn thện, thô bỉ.
Hix lỡ chê là thôi để e chê cho đủ.
Chắc phim VN này hướng đến trẻ trâu thôi, ai đời câu thoại mà cứ "Ngọc Trinh" thì đủ hiểu là dạng phim rẻ tiền hớt váng, thiếu chỉn chu.

mrvung

Xe hơi
Cụ nào thích hài nhảm thì xem “Pháp sư côn đồ” trên youtube cũng có. Đầu tiên e xem tóm tắt - review thấy hay, tưởng như nào xem full hay vch😆😆 1 trong những phim theo e là bị underated, hơn khối mấy phim hot trend 😆

fadco

Xe container
Có 2 film của Bruce Willi rất hay: Tear of the sun và The Jackal, Nước mắt mặt trời và Chó điên!

Khoa Béo

Xe buýt
Hệ phim Tàu thì e thích seri Địch Nhân Kiệt, toàn phim lẻ
Mỹ thì em thích dạng Johnwick ( phần 3 hơi lởm), Equalizer, Jack Reacher, seri Mission impossible, điệp viên Bourney, Đua xe...

Hien do

Xe tăng
Hệ phim Tàu thì e thích seri Địch Nhân Kiệt, toàn phim lẻ
Mỹ thì em thích dạng Johnwick ( phần 3 hơi lởm), Equalizer, Jack Reacher, seri Mission impossible, điệp viên Bourney, Đua xe...
Johnwick phần 3 có phải là có Halle Berry ko cụ nhỉ. Phần 3 xem giống kiểu thịt sống, oánh từ đầu đến cuối, máu me be bét :)) xem thành nực cười. Dù e rất thích Keanu

Khoa Béo

Xe buýt
Johnwick phần 3 có phải là có Halle Berry ko cụ nhỉ. Phần 3 xem giống kiểu thịt sống, oánh từ đầu đến cuối, máu me be bét :)) xem thành nực cười. Dù e rất thích Keanu
Vâng, phần này e thấy làm yếu so với phần 1&2. Đánh nhau thì như đùa, nội dung thì kiểu trẻ con.

Hien do

Xe tăng
Vâng, phần này e thấy làm yếu so với phần 1&2. Đánh nhau thì như đùa, nội dung thì kiểu trẻ con.
À mấy con chó nghiệp vụ thông minh thật, em nhớ xem ở BhD tràng thi, xem mà cười như phim hài. Phí cả dàn diễn viên

kieuthienan

Xe buýt
em kê dép hóng phim