[Funland] Những quán phở Tệ Nhất Hà Nội

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Thanh niên dậy sớm thế này chắc đợi giờ đi chạy hay đạp xe ah ? Lão có nhã hứng Phở gà đổi gió thì sáng CN làm vòng hồ Tây rồi em mời Phở Gà rồi cafe ngay ngã ba Phó Đức Chính hướng xuống chợ Châu Long, ăn hợp vị ra phết. E cứ ra đấy gọi 1 bát tổng thống :))
Em sáng nay ở tỉnh ạ, phải dậy sớm để về HN cụ ạ.

Xe_loi

Xe tăng
He He....3 chỗ này xửa toàn vác Cặp Lồng đi mua, cái Cặp lồng nhôm LX to tổ bố, Bác cho xin nhiều nước......:">:">:">
Về Cơm nguội cho vào chia 5 xẻ 7 ngon tuyệt tác. :)) :)) :))
Tinh mồm phết, món nước phở, nước mỳ tôm với cơm nguội là món thần thánh nhất của em. Đến giờ thỉnh thoảng em vẫn chén, bọn trẻ nhà em nó bẩu “eo, bố ăn như nhợn “ làm em phì cười, nó có biết đâu đó là cả một bầu trời mơ ước thời bao cấp đói ăn mà suốt cả cuộc đời ko thể quên

DONALD TRAMP

Xe buýt
Quan bác chính xác luôn, thời 7x thì khu này là thủ phủ của may vá đồ da, túi bạt. Hàng phở gần nhất, rất tiếc lại là phở Phú Xuân.

polizia

Xe container
Phở nó như cafe thôi, ko có chuẩn mực nhất định.
Thường phân ra các hàng phở ko tên tuổi, phở đầu ngõ đầu xóm... và các hàng phở có tên tuổi trên phố.
Trong số các hàng phở tên tuổi trên phố thì mỗi hàng 1 gu, ai hợp hàng nào thì hay ăn hàng đó còn nói nó dở thì ko đúng.
Dân phố ko có chuyện mõm nhôm.
Giống như cafe, mấy hàng danh tiếng mỗi nhà mỗi gu chứ khó nói hàng nào ngon dở.

Chu An

Xe điện
Thanh niên dậy sớm thế này chắc đợi giờ đi chạy hay đạp xe ah ? Lão có nhã hứng Phở gà đổi gió thì sáng CN làm vòng hồ Tây rồi em mời Phở Gà rồi cafe ngay ngã ba Phó Đức Chính hướng xuống chợ Châu Long, ăn hợp vị ra phết. E cứ ra đấy gọi 1 bát tổng thống :))
Phở Hải phải không cụ? Đối diện cafe Xe cổ cũ (giờ là quán mới). Hồi năm 2004-2005 em ăn phở đùi đã 30k/b.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Phở nó như cafe thôi, ko có chuẩn mực nhất định.
Thường phân ra các hàng phở ko tên tuổi, phở đầu ngõ đầu xóm... và các hàng phở có tên tuổi trên phố.
Trong số các hàng phở tên tuổi trên phố thì mỗi hàng 1 gu, ai hợp hàng nào thì hay ăn hàng đó còn nói nó dở thì ko đúng.
Dân phố ko có chuyện mõm nhôm.
Giống như cafe, mấy hàng danh tiếng mỗi nhà mỗi gu chứ khó nói hàng nào ngon dở.
Chuẩn cụ!
Nhà em 4 người: ông già thích Thìn Lò Đúc, bà già thích Mặn Gầm cầu, em thích Vui Hàng Giầy, gấu thì lại phở Sướng - Mai Hắc Đế.
Xoay vòng lượn ăn chứ không chê hay khen, dễ cãi nhau lắm

do hoi

Xe tải
Hàng gà mà,cụ trên nhầm,mà phở đó giờ ăn chán quá cụ ạ
Lý sáng không còn ở hàng gà lâu rồi cụ . Chuyển đi mấy nơi đều không trụ nổi. Giờ thấy có hàng treo biển Lý Sáng dưới định công nhưng ăn thì giống kiểu hàng phở cơm rang phở xào Nam Định

do hoi

Xe tải
Chuẩn cụ!
Nhà em 4 người: ông già thích Thìn Lò Đúc, bà già thích Mặn Gầm cầu, em thích Vui Hàng Giầy, gấu thì lại phở Sướng - Mai Hắc Đế.
Gấu cụ sao không dùng Sướng Trung Yên cho nó về một mối nhỉ

Thank cụ.
Ai đã từng ăn mì, phở không người lái, toàn xin thêm nước với múc rõ nhiều tương ớt, lương ngọc quyến, mỹ kinh, MDQD. 2 hào ..... Vào chém tiếp cho nó liền mạch.
Em ăn phở mậu dịch ở các cửa hàng ăn uông thời 197x
Phở thịt lợn chứ ko phải bò

hairyscary

Xe điện
Chuẩn cụ!
Em cũng thích phở Vui Hàng Giầy. Trước có thằng bạn ở đấy, đi vào nhà nó từ Hàng Giầy, qua cái lối bé tí tối hum, lúc ra thấy mình đang ở Hàng Buồm :)) :)) :)) Chuyện quá bình thường ở huyện.
Những năm đầu 1990 đổ về trước ở góc Hàng Giầy vs Lương Ngọc Quyến có một quán phở nữa mà em không nhớ là phở gì nữa. Quán đấy rộng, bàn gỗ dầy bóng mỡ, chỗ ngồi thoải mái hơn phở Vui. Chỗ đấy giờ là A25 hay cái quán cà phê rồi thì phải.

Chỉnh sửa cuối: