[Funland] Những sai lầm khi chạy quảng cáo facebook càng chạy càng... lỗ

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang chuẩn bị chạy Ads facebook. Cụ nào hiểu rõ vụ này cho em hỏi chút nhé?
Em thấy nhiều Quảng cáo toàn vài chục nghìn lượt like và vài nghìn comment, nhưng em thấy lạ là khi vào lướt comment thì chỉ vài trang là hết, tức là số comment thực tế nhỏ hơn rất nhiều con số hiển thị.

Vậy là sao các cụ nhỉ? chả lẽ cái này hack được?
Nhiều người chăm chỉ vào trang khác vợt khách, ví dụ họ bán cùng sản phẩm, trang đó nhập về 100K, bán 300K (trừ chi phí quảng cáo + các thức khác đi thì coi như họ lãi 100K), ông khác nhảy vào cướp khách bán 200K thôi vì không mất gì. Thế nên mới nảy sinh ra phần mềm ẩn bình luận cụ ạ :D

dream 2

Xe buýt
Bên em có loại thẻ hoàn tiền dùng chạy quảng cáo đó cụ. :)

flowers1508

Xe tăng
Trong các mục của cụ mục nào cũng đúng nhưng mục đúng nhất là các shop chạy FB thành công thì toàn bán hàng nhái
Nên muốn bán hàng chính hãng trên FB thì 1 là nó chỉ là kênh phụ trợ cho các hình thức mkt khác thứ 2 là phải bán hàng Fake thôi

flowers1508

Xe tăng
vâng, em ko xài đc, chả biết đâu thế nào chứ fb vn em thấy hàng đểu quá nhiều, em tìm thông tin trên kênh khác chứ trên fb là em tránh, éo gì toàn xịt cương cứng, nước hoa, đồng hồ fake, chống thấm, tẩy rửa đểu..... sâm HQ Ngọc linh éo gì 5 lít/kí, hô hố, nên những sp tử tế hòa chung vô vũng đó đâm lại oan =))
NGoài mấy đồ cụ kể trên thì những vụ siêu keo, siêu băng dính dán cả thế giới, dán cả dưới nước làm ối cụ mất tiền oan

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thế em mới bảo đa phần những người kiếm được tiền từ Facebook bây giờ toàn bán fake hoặc nhái, chứ sản phẩm chuẩn thì vỡ mặt
Sản phẩm bán trên FB lãi ít nhất 200% mới tính chuyện hoà vốn cụ nhé. Em nhớ có sản phẩm bán 20k trên shopee mà FB nó chạy QC xong báo em là giá đang sale mạnh, là 45k. Vãi lái luôn. Hỏi ra giá chuẩn nhập về qua khẩu khoảng 14. Kinh thật.