Đánh giá Những tâm sự sau khi đi xe Fiat hai năm

namaus

Xe tăng
Cụ ocha thật là tâm huyết! E cũng đang có ý định tậu e siena (vừa tầm tiên, ngon bổ rẻ). Bác có thì ới e nhé!

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Dạo này xe ngon chả có gì để tâm sự với các bác nữa. Nó chỉ có từng ấy việc cần làm mình làm hết rồi là cứ thế nó chạy thôi.

hoangvietevn

Xe máy
Các cụ đi fi ắc thật sự phải đam mê và biết chút về sửa xe nhỉ

congnhuanphat

Xe điện
Dạo này xe ngon chả có gì để tâm sự với các bác nữa. Nó chỉ có từng ấy việc cần làm mình làm hết rồi là cứ thế nó chạy thôi.
Cụ chạy cũng nhớ thay dầu hộ cháu nhé đừng quên đấy =))

danca

Xe điện
tem của e lâu lắm rồi chẳng bị hỏng j cả, thấy ngứa ngáy chân tay,hay tại e ít đi quá?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Cụ chạy cũng nhớ thay dầu hộ cháu nhé đừng quên đấy =))
Hồi tết trước khi đi xiên Việt em đã thay, khi về em cũng ko có điều kiện đi đâu nữa nên cũng chả thay dầu máy. Mặc dù việc kiểm tra mức dầu thì thuộc vào công việc hàng tuần rồi. Hôm thay ở nhà bác Hậu thấy cũng hơi bẩn. Nên khuyến nghị là vẫn 5k là thay. Đợt vừa rồi để 8K là hơi bẩn. Chứ quên làm sao được.

haipm82

Xe tải
cụ viết hay quá

Ford focus2011

[Tịch thu bằng lái]
Website
quoctevietauto.com
E vodka cụ chủ vì cái sự yêu và đam mê đúng mực với Fiat, em cũng từng có thời sống và ăn cùng với hơi thở của Fiat và cái thời đó em cứ nghĩ sau này khi có xiền chắc chắn sẽ phải mua em Fiat đi cho nó thoả ước cái đam mê một thời... Nhưng sau này thì em đã không quyết định như vậy nhưng quả thật đọc những dòng tâm sự của cụ thì cũng thấy bồi hồi, xao xuyến về một thời đã qua...
Phải công nhận một điều là: hội Fiat trên OF mình rất nhiệt tình, đoàn kết và chia sẻ hết mình... có lẽ các hội khác còn phải học tập cái tinh thần đó... ;))

magicianfs

Xe tăng
Hồi tết trước khi đi xiên Việt em đã thay, khi về em cũng ko có điều kiện đi đâu nữa nên cũng chả thay dầu máy. Mặc dù việc kiểm tra mức dầu thì thuộc vào công việc hàng tuần rồi. Hôm thay ở nhà bác Hậu thấy cũng hơi bẩn. Nên khuyến nghị là vẫn 5k là thay. Đợt vừa rồi để 8K là hơi bẩn. Chứ quên làm sao được.
Em đi 5k thay thì vẫn sạch quá. còn cái lọc dầu thì thế nào các cụ. em thì 2 lần thay dầu 1 lần thay lọc.

jupitercocs

Xe buýt
Cụ nào chưa hiểu về FIAT vô đây mà ngâm cứu !

Laimoithichdua

Xe hơi
Bẩm các cụ sau một tháng nghiên cứu và tìm hiểu em đã quyết định cưới một em Fiat siena 1.3 ELX đời 2003 mầu xanh dưa, vừa mua được 2 ngày em đã cho em nó trải nghiệm đường dài rồi tuyến đường lên Thái Nguyên các cụ ạ (Em đi ăn cưới con nhà Bác chứ không phải lên nhà máy thép đâu các cụ nhé), cảm nhận khi cầm vô lăng điều khiển em nó với 4 người ngồi trên xe tất cả có vài đánh giá sau
Máy 1.3 côn số và tăng tốc (Tạm hài lòng dù hơi yếu)
Cách âm cũng tốt (đường đi từ Hà Nội lên đang làm đường rất xấu )
Mức tiêu hao nhiên liệu em đổ 500k xăng khi báo đèn vàng được 300km đèn vàng báo hết xăng mới thấy sáng.
Xe nhỏ cảm giác lái rất thật đi đầm.
Chân phanh và chân ga gần nhau quá (hơi bất tiện cho thao tác)
Nói túm lại với số tiền dưới 200tr sau 4 ngày trải nhiệm thực tế với em nó em thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra.
Cuối tuần em sẽ qua Gara bác Hậu kiểm tra máy móc và tổng thể em nó, Rất mong được giao lưu và nhận hội Fiat với các cụ.

Bẩm các cụ sau một tháng nghiên cứu và tìm hiểu em đã quyết định cưới một em Fiat siena 1.3 ELX đời 2003 mầu xanh dưa, vừa mua được 2 ngày em đã cho em nó trải nghiệm đường dài rồi tuyến đường lên Thái Nguyên các cụ ạ (Em đi ăn cưới con nhà Bác chứ không phải lên nhà máy thép đâu các cụ nhé), cảm nhận khi cầm vô lăng điều khiển em nó với 4 người ngồi trên xe tất cả có vài đánh giá sau
Mức tiêu hao nhiên liệu em đổ 500k xăng khi báo đèn vàng được 300km đèn vàng báo hết xăng mới thấy sáng.
Nói túm lại với số tiền dưới 200tr sau 4 ngày trải nhiệm thực tế với em nó em thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra.
Cuối tuần em sẽ qua Gara bác Hậu kiểm tra máy móc và tổng thể em nó, Rất mong được giao lưu và nhận hội Fiat với các cụ.
1.3 tăng tốc cũng không yếu đâu cụ, cụ chịu khó về số ấn lút cần nó vọt ra phết đấy
500 đi được 300km tính ra khoảng 7 lít /100km

Có lần em đi hết có 5,6 lít 100km, chạy đều 80km/h, ko điều hòa, đường cao tốc

maianhbao1102

Xe tăng
Cái chỗ đo đỏ thì em thấy không đúng lắm. tuy 1.3 nhưng xe có vẻ khỏe hơn Vios 1.5 cụ ạ.em cũng đang đi 1.3 và đã đi vài con Vios 1.5 roài. còn chỗ xanh xanh thì đúng cụ ợ. đường HN đi quê em mà cụ đi được như thế kể cũng là ăn ít đới ợ. em đi đường dài TN - Q. Ninh thì nó uống khoảng 6,5l/100km cụ ợ. lói túm nại không có xe nào với tầm tiền đó mà đi thích hơn cái xe mà cụ đang đi đâu ợ. chúc cụ vui vẻ với em nó. :D

Laimoithichdua

Xe hơi
Em chào bác chủ thớt và các cụ hội Fiat, nhà em ở khu vực Đông Anh gần Cầu Đuống ngoài địa chỉ của bác Hậu Hà Đông em biết được và có số điện thoại của bác ý thông qua các topic thì các cụ như cụ mèo, cụ Dũng Huế...và một số cụ khác am hiểu và sửa chữa thì em chưa có Địa chỉ và số điện thoại ạ. Cụ nào biết bắn luôn số lên đây cho em với nhé. Cảm ơn các cụ nhiều !

Cua Biển

Xe tải
Cụ chịu khó chăm xóc xe thế đi thì yên tâm rồi!; cái rất dở của đa số người chạy Fiat là không chịu duy tu, bảo dưỡng định kỳ nên hay bị hỏng vặt và khi đã hỏng rồi thì kéo theo rất nhiều thứ đi xuống theo; thêm nữa là fiat ở các tỉnh lẻ hay bị tình trạng thợ không biết chữa lợn lành thành què..!; đi fiat mà hiểu fiat thì yên tâm không lo gì cả :D; nhà cháu chạy con Temp (loại này thấy nhiều bác kêu nhất vì đời sâu rồi mà) thế mà cháu thấy ok không vấn đề gì; mua về đi đại tu tổng thể lại một lượt là ngon choẹt :D!

namaus

Xe tăng
Cụ chịu khó chăm xóc xe thế đi thì yên tâm rồi!; cái rất dở của đa số người chạy Fiat là không chịu duy tu, bảo dưỡng định kỳ nên hay bị hỏng vặt và khi đã hỏng rồi thì kéo theo rất nhiều thứ đi xuống theo; thêm nữa là fiat ở các tỉnh lẻ hay bị tình trạng thợ không biết chữa lợn lành thành què..!; đi fiat mà hiểu fiat thì yên tâm không lo gì cả :D; nhà cháu chạy con Temp (loại này thấy nhiều bác kêu nhất vì đời sâu rồi mà) thế mà cháu thấy ok không vấn đề gì; mua về đi đại tu tổng thể lại một lượt là ngon choẹt :D!
Cái này thì chuẩn men. Chủ yếu là thợ kém. Phá hơn là sưả.