[Funland] Những thần gió một thời của bóng đá trên tivi.

Sheldon

Xe buýt
Long Vũ ngẫu hứng, Anh Ngọc yêu Italia và AC Milan đến ngây dại.
Huy Béo với Quang Tùng thì thôi, em ghét.
Mấy ông VTV bình luận trận nào có Mờ U thì thôi rồi, thiên vị nghe ngứa hết cả tai. Nhớ có năm thua Real Madrid trên sân nhà vì chú Ronaldo 9 táng cho mấy quả, ông lại tự an ủi là dù sao năm sau cũng vẫn được đi dự C1 =))

onano69

Xe container
Thấy bảo bọn truyền hình SCTV tháng tới không kết hợp cho đăng ký thuê bao K+ nữa phải không ạ? Thế đăng ký K+ qua bọn nào nhi? Chỗ em có mỗi TH cáp SCTV :(

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông VTV bình luận trận nào có Mờ U thì thôi rồi, thiên vị nghe ngứa hết cả tai. Nhớ có năm thua Real Madrid trên sân nhà vì chú Ronaldo 9 táng cho mấy quả, ông lại tự an ủi là dù sao năm sau cũng vẫn được đi dự C1 =))
Huy béo với Quang Tùng MNSĐ chính hiệu mà

Hieumos

Xe container
Em thấy nhà đài mình có một nhược điểm là hay làm nhỏ âm thanh của SVĐ đi. Điều này cực kì vớ vẩn. Người ta ngày càng để nhiều míc ở sân để truyền tải âm thanh trung thực nhất về cho khán giả thưởng thức thì các ngài gần như tắt cbn đi để tôn cái âm thanh ba hoa chém gió của mình lên.
Tại cổ động viên mình lúc nào cũng vác cái kèn vuvuzela vào sân thổi như ong bên tai.

Kể ra cấm tiệt cái món vuvuzela thì phát âm thanh của sân cũng khí thế phết, nhất là tiếng trống cái. Cổ động viên mỗi đội cũng nên kiếm một giai điệu truyền thống, ngắn thôi đừng dài quá để hát cổ động. Như CĐV Hải Phòng có bài "Bến cảng quê hương tôi" rất dễ nhận diện thương hiệu.

Hieumos

Xe container
Trì nhất trong nghề chắc là thánh Cương, chửi, phản đối vậy vẫn theo nghề. Anh Ngọc có kiểu nói y như Phan Đăng và Khắc Sơn vậy. Ba vị này mà ngồi với nhau chắc mấy ngày không hết chuyện. Khắc Sơn từ ngày tiếp quản cafe Giảng không thấy viết về bóng đá mấy. Bù lại thì Anh Ngọc lại thông thạo 2 ngoại ngữ là Anh - Ý như bản địa, có lẽ là nhà báo kiêm blv có học thức cao nhất và buôn bđs mát tay nhất của Việt Nam thì phải ?!
Anh Ngọc từng là trưởng đại diện của Thông tấn xã Việt Nam tại Ý một thời gian dài mà, ngoài mảng bóng đá thì còn cả văn hóa, xã hội nữa.

Cụ Anh Ngọc có sự đam mê với bóng đá, văn hóa Ý. Cảm tưởng như có thể nói cả ngày cũng không hết chuyện.

Có một cụ bình luận bóng đá và thể thao rất hay mà ở thớt này chưa cụ nào nhắc đến, đó là nhà báo Vũ Công Lập. Cụ Lập không bình luận trực tiếp, nhưng bình luận trước và sau trận đấu rất hay, nhiều kiến thức chuyên môn về khoa học thể thao. Cụ Lập thì là fan của bóng đá Đức.

Tam thất xịn

Xe điện
Anh Ngọc từng là trưởng đại diện của Thông tấn xã Việt Nam tại Ý một thời gian dài mà, ngoài mảng bóng đá thì còn cả văn hóa, xã hội nữa.

Cụ Anh Ngọc có sự đam mê với bóng đá, văn hóa Ý. Cảm tưởng như có thể nói cả ngày cũng không hết chuyện.

Có một cụ bình luận bóng đá và thể thao rất hay mà ở thớt này chưa cụ nào nhắc đến, đó là nhà báo Vũ Công Lập. Cụ Lập không bình luận trực tiếp, nhưng bình luận trước và sau trận đấu rất hay, nhiều kiến thức chuyên môn về khoa học thể thao. Cụ Lập thì là fan của bóng đá Đức.
Đúng rồi cụ, không nhắc đễn cụ Vũ Công Lập quả là sai sót. Em rất thích nghe cụ Lập bình luận bóng đá trước và sau trận đấu. :-bd

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Làm BLV thể thao thực ra rất khó vì cần phải có kiến thức chuyên môn, kiến thức ngoài lề liên quan và hoạt ngôn. Được ông chuyên môn khá thì lại rặn mãi ko được 1 chữ. Ông mồm trơn nhẫy thì kiến thức yếu, thậm chí sai be bét.

Trong đội trên và đội đang làm bây giờ em thấy chỉ có Long Vũ là khá ổn, cân bằng được cả chuyên môn và hoạt ngôn. Còn đâu nói chán bỏ mẹ. Anh Ngọc xuất thân nhà báo có thời gian ở Ý lâu nên có kiến thức khá về bóng đá Ý và tình yêu bóng đá Ý, chứ bình luận bóng đá chung cũng xoàng thôi. Đội VK KC BC thì phải nói là thảm họa. Nhiều người thích TBC vì cách nói hoa mxy quá đà, hô hét nghe vui tai. Ok đó là cảm nhận riêng của từng người. Nhưng về chuyên môn chưa nói đến nắm kiến thức về đội hình, lối chơi, mảng miếng chiến thuật, chịu khó cập nhật luật bóng đá, ngay việc theo kịp diễn biến trận đấu đã kém rồi. Xem đội VK KC BC bình luận ko theo kịp trận đấu, rất nhiều tình huống phạm lỗi, việt vị.. em là người xem qua truyền hình còn nhận thấy ngay mà BLV còn ngắc ngứ mãi ko nói nổi.
Em thấy cụ chia sẻ rất khách quan, chính xác. Em đã inbox cụ, rảnh cụ xem giúp em nhé. Em cảm ơn cụ !

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em chả bao giờ xem bình luận trước và sau trận đấu. Nhìn mặt mấy tay này là tắt ngay :D :D . Còn trong trận đấu , em cực ghét bình luận viên nào cứ gào rồ cả lên... Chả biết tay nào hay có câu "..đáng đưa vào sách giao khoa". Nghe chuối vl
Thật ra em thấy đội Long Vũ, Quang Huy, Quang Tùng... cũng là làm tốt rồi. So với cái đám BLV bây giờ thì mới thấy còn thua xa họ. Vì ngày xưa điều kiện kinh tế khó khăn, trang thiết bị, rồi thông tin... cũng ko đc nhanh và hiện đại như bây giờ, thế mà xem bóng đá rất ít khi nghe họ nói sai tên cầu thủ vừa nhận bóng, vừa sút bóng.... Nếu sai thì thường họ cũng thường phát hiện ra ngay và lịch sự xin lỗi khán giả vì sự nhầm lần.
Chứ còn đám BLV bây giờ thì em thấy rặt 1 đám ăn hại. Nhiều tình huống trọng tài ra quyết định là phát bóng lên thì các bố ý lại bảo sẽ là 1 tình huống phạt góc nguy hiểm, cầu thủ A bị phạm lỗi nằm sân thì chúng nó lại đọc tên cầu thủ B. Đôi khi em phải tự an ủi bản thân là đất nước ta còn nghèo khó nên nhà đài chỉ trang bị cho BLV màn hình tivi 13-14inch gì đó thôi nên họ nhìn ko kỹ.
Bọn BLV K+ thì cứ có quả nào vào là gào tên cầu thủ vừa ghi bàn như Eto ô ô ô ô, Kaka a a a a

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy anh Cường Camay bình luận có khi còn hay hơn ấy.

gacontaplaixe

Xe tải
Long vũ có đợt bình luận cũng ra gì phết , có điều hồi đó chém gió quá đà không phù hợp với ngôn ngữ của nhà đài
==" Cầu thủ ra sân theo phương song song với mặt đất " :D nói việc cầu thủ bị chấn thương được đưa ra sân bằng cáng
== Cầu thủ sút mãi không vào anh làm câu : " Có lẽ anh này phải đi ăn thịt chó giải đen "
Anh Quang Huy thì bình luận theo kiểu đọc tiểu sử khoe sự hiểu biết. Hồi đầu mới tiếp xúc bóng đã cũng hâm mộ lắm nhưng sau phát hiện anh nói sai khá nhiều.
Còn mấy anh BLV kia thì em chẳng ấn tượng gì cả . Sau này coi bóng đá em toàn xem sopcast hoặc stream thành ra chẳng bao giờ phải nghe BLV của nhà đài nữa. Gần đây thì coi xôi lạc xôi xéo nghe BLV dân dã cũng vui ra phết. Chỉ cần nghe BL trận đấu thôi chứ còn nghe mấy chiên ra nhà mình phân tích chiến thuật , dự đoán tỉ số lọ chai méo thế nào ngửi được

xbadboyz

Xe điện
Em thích anh Ngọc của Seria 2000 2001, còn bây giờ anh nặng về trích báo ý quá. Anh Vũ phát ra mấy key khá vui nhưng kiến thức hơi yếu hơn 3 anh kia. Anh Huy thích rề rà kể chuyện ngoài lề khi bình luận. Anh Tùng em cho là kiến thức chuyên môn tốt nhất và có những nhận định mang tính chuyên gia hơn cả.

Arizona

Xe tăng
Nghe các cụ Đình Khải, Hoài Sơn qua FM ngày xưa vẫn khoái vì dek có thông tin gì. BLV lứa sau này thì em thấy Thành Lương ổn mà ít kụ nào nhắc đến

AVANZA

Xe tăng
Thích hay khg thích phần chính là do tính tách của chính các cụ tác động. Ông lành lành, chậm rãi thì thích Quang Huy, ông nào tăng động thì thích Biên Cương, ông nửa mạc nửa mỡ thì Khắc cường...

tuctuc2010

Xe điện
Với em, BLV Long Vũ coi truyền hình quốc gia như cái đài phường nhà mình.:D
Những câu bình luận kiểu như: cú móc bóng kiểu xe đạp lật ngược, làm em nhớ mãi.:))
Long Vũ có mấy câu BL cũng nhắng kiểu : "anh rời sân theo phương song song với mặt đất" , rồi thì " Ở VN như thế người ta gọi anh là tinh tướng " để nói về kiểu áo dựng cổ của Eric Cantona

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, không nhắc đễn cụ Vũ Công Lập quả là sai sót. Em rất thích nghe cụ Lập bình luận bóng đá trước và sau trận đấu. :-bd
Bác Vũ Công Lập thì đỉnh của chóp rồi, vừa có kiến thức chuyên môn lại có tài ăn nói. Ngày trước có bác Nguyễn Văn Vinh cựu HLV của Hoàng Anh Gia Lai bình luận cũng rất hay, nói chậm rãi, khệnh khạng kiểu bố đời nhưng không cảm thấy khó chịu. Bác Nguyễn Lưu ngày trước chém cũng hay, dạo này ít xuất hiện, bác Đặng Gia Mẫn cũng thuộc dạng đỉnh. Nói chung là ao chình nhóm trẻ bây giờ

Tam thất xịn

Xe điện
Bác Vũ Công Lập thì đỉnh của chóp rồi, vừa có kiến thức chuyên môn lại có tài ăn nói. Ngày trước có bác Nguyễn Văn Vinh cựu HLV của Hoàng Anh Gia Lai bình luận cũng rất hay, nói chậm rãi, khệnh khạng kiểu bố đời nhưng không cảm thấy khó chịu. Bác Nguyễn Lưu ngày trước chém cũng hay, dạo này ít xuất hiện, bác Đặng Gia Mẫn cũng thuộc dạng đỉnh. Nói chung là ao chình nhóm trẻ bây giờ
Vâng, cụ nhắc thêm cho em mấy cụ cây đa cây đề trong làng bóng đá Việt Nam. Đã thế các cụ ấy lại là người hiểu sâu và có chuyên môn về bóng đá, bởi vậy các cụ này bình luận thì đỉnh rồi. :-bd

minhmo

Xe cút kít
Long Vũ có mấy câu BL cũng nhắng kiểu : "anh rời sân theo phương song song với mặt đất" , rồi thì " Ở VN như thế người ta gọi anh là tinh tướng " để nói về kiểu áo dựng cổ của Eric Cantona
Long Vũ mang từ ngữ dân dã, đường phố vào việc bình luận bóng đá, bởi vậy nó hài hài, tạo không khí vui vẻ.
Tuy nhiên, với đài truyền hình quốc gia thì có vẻ chưa phù hợp. :D
Cũng may Long Vũ giữ sóng BLV bóng đá trong thời gian ngắn. ;)

tuctuc2010

Xe điện
Các cụ cho em hỏi Quang Tùng bây giờ làm cho đài truyền hình nào nhỉ?
Hôm nay vào xem giữa chừng nên không được nghe đoạn giới thiệu khách mời.
Sang Viettel cụ ơi. Một vài lần em thấy lên hình đeo quân hàm tá, và hôm rồi kết thúc chương trình Sao nhập ngũ cũng thấy lên phát biểu và trao quà