[Funland] Những thứ được mang về khi rời khách sạn

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Các cm khi rời khách sạn có hay ôm mấy thứ này về luôn không ạ: dầu gội, bút, sổ, dao cạo, lược? Nhất là khách sạn 4-5 sao, mấy thứ này của họ vừa đẹp lại vừa xịn.
Ảnh minh họa theo dòng thời sự:D

Chẳng ai cấm nếu cụ mang về

CherryOne

Xe điện
- Nghèo cho sạch rách cho thơm. Ông bà ta đã dạy bao đời, trừ phi những người không biết hoặc không được dạy.
- Muốn lấy các vật dụng trong khách sạn / resort hay trên máy bay, thì chỉ cần mở miệng hỏi lễ tân hoặc tiếp viên là xong ngay, thế nhưng không mặt dày nào dám hỏi. Đùa chứ khéo cũng có người chôm cả cuộn giấy đi ỉa.
- CCCM nghĩ các vật dụng đó chất lượng tốt sao, sai lầm nhé. Và cũng đừng nghĩ mấy cái khăn, ly nước, chăn gối là sạch sẽ nhé.
- Nhiều quý ông lại thản nhiên xỏ dép khách sạn / resort ra khỏi phòng dạo phố.
- Có người khoe khoang sự thông minh rằng uống lon nước ngọt chai bia trong tủ lạnh rồi ra ngoài mua về trả lại. Về phòng mở máy lạnh tối đa với cửa sổ mở toang.

Nói chung, người Việt Nam mà, bình thường như cân đường hộp sữa.
ở 1 số ks lớn họ có dán tem niêm phong dạng tem vỡ lên đồ ăn đồ uống. Việc mua ngoài trả lại là ko thể làm được...hè hè.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chỉnh sửa cuối:

lttvtvn

Xe container
Em thì chưa bao giờ được ở phòng ks nhưng được kể lại là những người mà thấy vật dụng của khách sạn hấp dẫn thường là những người mới tiếp xúc với loại dịch vụ lưu trú này. Đối với những người phải sử dụng nhiều hơn họ thường mang theo đồ dùng các nhân, một mặt là do hợp với sở thích riêng tư, mặt khác là cũng đã có đủ trải nghiệm về những đồ biếu tặng của ks có chất lượng thế nào...
Đấy là em cũng chỉ nghe đồn thế thôi ạ.
Nếu bất cứ lý do gì mà hành lý của em bị mở ra, mọi người nhìn thấy có đồ khách sạn hoặc đồ hàng không trong đó thì em nghĩ là em sẽ xấu hổ....nên chắc em không lấy đâu ạ, vì lợi ích thì không thấy nhưng rủi ro về cảm giác tồi tệ thì có ạ
Họ không mở hành lý nên không xấu hổ, chỉ là phải tính tiền cho món đó thôi, mà buốt phết đấy. Em làm hội thảo đã trả nhiều tiền cho những món như này cho ấy ông khách VIP mà bẩn bựa. Bia 100k/lon mà chúng tu như voi uống phi la tốp, đồ dùng thì thó vài thứ. Tuy nhiên thời ấy cũng hơi xa rồi, giờ thì thì không thấy ai lấy nữa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không lấy bất cứ thứ gì, mà chỉ nên rùng mình để lại chút tinh túy gì đó:D
Chắc cụ đá đểu Khoa Pit, chứ nhà quê họ cũng chả lấy đồ này về
Tùy địa chỉ bác ơi.
Có những chỗ, resort cực xịn, họ thay đồ này hàng ngày, như Dầu tắm hay bộ đồ cạo râu.
Và khách được đem về; còn chuyện có đem về hay không là việc khác.

Violet2013

Xe buýt
Đi resort 4-5* em vẫn cầm về, tiện cho việc đi dã ngoại, bơi, tập.. Còn các khách sạn thì thôi, không dùng.
Tiền phòng đã bao gồm, chả có gì ngại.

Xe gòng

Xe điện
có xèng vào 5* thì tha mấy cái của nợ đó về làm gì!!!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tùy loại có xèng bác ạ.
Công ty mẹ của tụi tôi bên Đức, nhân viên (kể cả bảo vệ) đi máy bay là phải hạng C, ở 5*, trên đường ra sân bay và trên máy bay bắt buộc phải có cà vạt và comple. Chính sách nó vậy; và giờ hồn chú nào vi phạm chính sách.

Thế nên, tụi nó thường xuyên đem về những gì đã trả tiền; và còn chỉ cho tụi tôi khi trà dư tửu hậu.

PS: Nếu không có 5*, thì nó sẽ ở best hotel.

lttvtvn

Xe container
Có phải tự trả tiền đâu. Bọn tự trả tiền vào 5* thì không comment và có thể không thèm vào thớt ạ.

À hôm nọ có thớt hỏi thế nào là thượng lưu, một số không ít nói rằng nhiều tiền là thượng lưu đấy.

lx125_black

Xe container
Thi thoảng em nhặt 1, 2 cái bàn chải về. Nhà em hay có khách, mà khách thì ko phải lúc nào cũng mang đồ cá nhân theo.
Có cái này đưa khách dùng tạm rất tiện, khỏi phải chạy đi mua.
Còn đi KS thì 100% em dùng đồ mang từ nhà.

hanghieu

Xe buýt
Lòng tham vô cùng là có thật :D

vneseman

Xe lăn
Đồ xịn thì em lấy tự nhiên và bình thường. Ví như bánh xà phòng hữu cơ mà "Made in England" thì sao em không lấy, quyền của em và không phải ăn cắp ăn trộm của bố con thằng nào thì sao phải ngại :)):)):))

thuyht119

Xe tải
Không dùng ở đấy thì mang về dùng. Nhiều cái khá là tiện như kim chỉ, bông ngoáy tai họ đóng sẵn vào gói. Ai hay đi công tác du lịch thường cần, phòng cho những khách sạn ko có đủ.

Chả có gì phải nâng cao quan điểm ở đây

Vulcan V70

Xe trâu
Hôm trước eim lấy cái này ở ks mà chưa dùng đến. Nhưng cứ để trong vali. Nhiều lúc giày bẩn chưa kịp đánh thì có cái mà dùng tạm.
Những đồ dùng miễn phí ( thực ra là tính trong tiền phòng rồi) trong phòng ks các cụ có thể lấy nếu thấy cần .

Maybach Tàu

Xe container
Túi vải đựng đồ giặt vẫn lấy được nhé, nhưng phải hỏi ks một câu. Em vẫn hỏi và họ rất vui vẻ cho, ks 4-5 sao nhé, có lẽ ks em ở đều in logo của họ trên túi cũng một dạn PR giúp họ chăng
Thông thường bó ghi rõ là không được lấy. Con mình nói cho mình mấy vì thích thì họ vẫn vui vẻ mời mấy vì chiều khách và không phải 100% khách muốn lấy. Ấy mà theo dự đoán của em.

Gemi

Xe buýt
Hôm trước eim lấy cái này ở ks mà chưa dùng đến. Nhưng cứ để trong vali. Nhiều lúc giày bẩn chưa kịp đánh thì có cái mà dùng tạm.
Những đồ dùng miễn phí ( thực ra là tính trong tiền phòng rồi) trong phòng ks các cụ có thể lấy nếu thấy cần .

Em cực thích tính chất tiện dụng, nhỏ gọn xinh xắn của món hàng tiêu hao này.
Reverie có mớ văn phòng phẩm em thích. Bưu ảnh họ in cũng khá đẹp. E đang có mấy cái này ở đây: