Hải Phòng Những tình huống giao thông trên đường phố Hải Phòng

Chú lợn con

Xe hơi
Các cụ lưu ý khi vượt qua đường sắt đoạn từ ngã 4 xi măng qua metro, ở đó XXX bắt lỗi vượt đường sắt khi rào chắn đang di chuyển. Em xem lại luật thì đúng là có lỗi này phạt từ 1,2 tr~ 2tr. lỗi thì đúng rồi nhưng kể cũng hơi bất tiện vì đoạn giao cắt ấy khá rộng, rào chắn mới đấy ra khoảng 1m tức là đường còn rất rộng mà đã bắt em dừng lại rồi thì em e các cụ đằng sau ủn mít em quá. em thắc mắc nữa là nếu cái rào chắn ấy đẩy ra giữa đường rồi dừng lại (chắc là chờ tầu đến) thì em có được vượt qua không? lúc này rào chắn đã ko di chuyển nữa rồi nhưng ko chặn hết đường đi của xe oto. Nếu dừng lại chờ tầu thì chắc là bị chửi quá mà đi thì ko biết có bị XXX thổi không vì lúc đó còn có 1 cái đèn đỏ bật lên nữa.

bachikho

Xe tải
hình như nhập vòng xuyến phải xi nhan trái và rời vòng xuyến phải xi nhan phải các cụ nhỉ

toan_dsr

Xe hơi
hình như nhập vòng xuyến phải xi nhan trái và rời vòng xuyến phải xi nhan phải các cụ nhỉ
Để tăng tính an toàn khi tham gia giao thông trong 1 số trường hợp thôi cụ chứ không có quy định nào bắt buộc phải làm thế đâu

centana

Xe đạp
Hóng chuyện các cụ :)

HoangTung76

Xe điện
Cụ Thuong NT

Em đồ rằng xxx bắt đúng !

Tình huống này khá nhậy cảm là hướng đi của cụ là đi thẳng ! Nhưng khi cụ nhập vòng xuyến thì lại mặc định đi theo vòng xuyến ...nên có nghĩa là khi cụ tách làn để theo về hướng B thì chính xác là cụ phải xinhan rẽ phải ! Cụ có thể cãi lý là hướng chuyển động của cụ theo chiều thẳng ... nhưng đó chỉ là với giao lộ như ngã 3 hoặc ngã 4 ! Còn đây là cụ nhập vòng xuyến thì lại khác cụ ạ ! Thực ra lỗi này rẻ mà : nếu đủ giáy tờ chỉ 200 - 400k thôi !
Vậy em hỏi cụ tí:
Như cụ nói thì xi nhan phải? e ko hiểu là xi nhan phải là đi về hướng cầu Thượng lý, sao đi về B lại là xi nhan phải?
Giáo trình dậy lái xe nào cụ cho em tham khảo với ?
Thế còn Cụ đi từ B ngược lại đến A thì có phải xi nhan không?

romantic_kt1

Xe tăng
Chẳng có quy định nào bắt phải xi nhan khi điều khiển xe không chuyển hướng kể cả đi qua vòng xuyến. Nhưng nói chung là tùy địa hình mà người điều khiển xử lý sao cho an toàn.
@ cụ Thuong NT: Trường hợp của cụ theo em thì xxx bắt đúng vì cụ qua vòng xuyến do địa thế chỗ đó kiểu gì cụ cũng phải đánh lái chuyển hướng sang trái. ==> Vì vậy cụ phải gạt cái cần trên vô lăng chứ.
@ cụ HoangTung76 còn hay off không? Lâu nay bận với lại người cũ không thấy đâu nên hơi ngại.

ad1088

Xe buýt
Chẳng có quy định nào bắt phải xi nhan khi điều khiển xe không chuyển hướng kể cả đi qua vòng xuyến. Nhưng nói chung là tùy địa hình mà người điều khiển xử lý sao cho an toàn.
@ cụ Thuong NT: Trường hợp của cụ theo em thì xxx bắt đúng vì cụ qua vòng xuyến do địa thế chỗ đó kiểu gì cụ cũng phải đánh lái chuyển hướng sang trái. ==> Vì vậy cụ phải gạt cái cần trên vô lăng chứ.
@ cụ HoangTung76 còn hay off không? Lâu nay bận với lại người cũ không thấy đâu nên hơi ngại.
cụ Hoàng Tùng còn mà cụ , vẫn tham gia đầy đủ ko thiếu buổi nào ạ

ad1088

Xe buýt
Cụ SayHP chú ý khi comment trong box nhé, cụ spam hơi nhiều đấy!
Yêu cầu cụ xóa hết các còm nhảm, nếu không em sẽ tạm xì lốp cụ đấy!

ad1088

Xe buýt
Anh Tien Tung xem hộ em trường hợp cụ SayHP nhé, hôm nay em thấy còm rất nhiều thớt cũ, em chưa biết mục đích là gì!

Nguyenlap.hp

Xe tải
Theo em hiểu khi đến đầu điểm giao cắt, nơi có cắm biển báo hiệu vòng xuyến thì người điều khiển phương tiện bắt buộc phải có tín hiệu xi nhan(rẽ phải) khi chuyển hướng ra khỏi vòng xuyến. Lỗi này từ 600-800k đối với oto nhá

gunner_hp

Xe tăng
Ôi thánh...thánh còn nhớ anh em ko :D

Các cụ lưu ý khi vượt qua đường sắt đoạn từ ngã 4 xi măng qua metro, ở đó XXX bắt lỗi vượt đường sắt khi rào chắn đang di chuyển. Em xem lại luật thì đúng là có lỗi này phạt từ 1,2 tr~ 2tr. lỗi thì đúng rồi nhưng kể cũng hơi bất tiện vì đoạn giao cắt ấy khá rộng, rào chắn mới đấy ra khoảng 1m tức là đường còn rất rộng mà đã bắt em dừng lại rồi thì em e các cụ đằng sau ủn mít em quá. em thắc mắc nữa là nếu cái rào chắn ấy đẩy ra giữa đường rồi dừng lại (chắc là chờ tầu đến) thì em có được vượt qua không? lúc này rào chắn đã ko di chuyển nữa rồi nhưng ko chặn hết đường đi của xe oto. Nếu dừng lại chờ tầu thì chắc là bị chửi quá mà đi thì ko biết có bị XXX thổi không vì lúc đó còn có 1 cái đèn đỏ bật lên nữa.
Đi là vượt đèn đỏ(2 hai đèn đỏ nháy ) mà bác 1,2-2 triệu

Tình huống trên đường.
Xin chào các các cụ các mợ, hôm nay em bị bắt xe ở chỗ đường sắt giao với đường bộ như hình dưới đoạn từ vòng xuyến Xi Măng Thượng Lý đi Metro.
Em bị bắt vì lỗi vượt xe không đúng nơi quy định, cụ thể là vượt phải xe ô tô khi rẽ sang phía Metro.
Vậy em post lên để các cụ mợ chỉ giáo ạ. Thực sự thì em chưa bị bắt bao giờ vì lỗi này. Lúc đó em đang đi 2 bánh ạ.
Theo các cụ trường hợp này bị thổi phạt có đúng không ạ?
Tình huống của cụ Thành - OFHP
Ngã tư đi từ cầu kiến an rẽ phải sang đường An Tràng - Kiến An cũng bị xxx bắt như vậy..hoang mang lắm

Lưu Hiểu Thanh

Xe đạp

Lưu Hiểu Thanh

Xe đạp
CSGT bắt anh bạn đi 299km/h, Vietmaps mình báo có 226km/h chắc không sao?

Chỉnh sửa cuối:

Lưu Hiểu Thanh

Xe đạp
Đi bơi trên phố: bão số 10 _15/9/2017
Hơi chủ quan, ban đầu tưởng là nông, sau không còn đường lùi, may mà không sao, lần sau xin chừa ạ. Cũng biết được cảm giác bơi lội trên phố

Thuong NT

Xe điện
KLQ đến luật nhưng liên quan đến tính mạng người tham gia giao thông và lòng tốt của những người dưng chứng kiến tai nạn!

Đến bao giờ mới gọi được 115????
Hôm nay nhà e đang đi từ nhà nhà ngoại về đến đèn xanh đỏ đường vòng Vạn Mỹ thì gặp vụ TNGT một chị phụ nữ đi xe đạp ko hiểu sao phi sang bên chỗ người đứng chờ đèn đỏ va vào một chị tầm gần 60T và ngã đập mặt nằm sấp xuống đất nằm bất động, e dừng xe cả 2 vk ck chạy xuống xem thế nào thì thấy máu me toe toét, dân bên đường cũng chạy ra, chỉ có bà chị đi xe máy sợ quá chạy mất. E bắt mạch thấy vẫn thở. Cả 2 vk ck đều ra sức gọi 115 thì đều nhận đc câu trả lời ko có xe hoặc bảo ko nghe thấy e nói gì rồi cúp máy, thật sự bối rối. Một lúc sau chị ta tỉnh dậy. Dân ở đó nhận ra chị này nhà gần đấy cho ngưòi gọi đt thì cậu e trai nói đang đi làm ko đến, lúc sau có người chạy thẳng vào nhà chở đc bà mẹ trên 70T ra. Tai bà điếc nói chả nghe đc gì phải dí sát mồm vào nói, bà cứ đòi đưa con về nhà động viên mãi mới đồng ý cho đi viện, bà chị bị tai nạn có vẻ thần kinh ko ổn định hoặc có uống rượu đâu đó vì e ngửi thấy mùi rượu. Cuối cùng 2 vk ck cũng đưa đc 2 mẹ con bà cụ lên xe, một cậu thanh niên nhận nhà gần bà cụ nên e bảo chạy cùng xe e đến bv Ngô quyền sợ bà cụ người nhà ko biết làm gì, cậu ấy ok nhưng khi xe e đến bv Ngô quyền thì chả thấy cậu ta đâu. Đen một nỗi bv mất điện. Đưa vào cấp cứu bs bảo mất điện chịu bảo đưa lên Việt tiệp, thế là lại bế lên xe đưa đi. Đến nơi bà cụ cứ bối rối nên vk ck e đưa bà cụ làm thủ tục và đóng tạm ứng viện phí 2tr cho bà cụ. Dặn dò bs và bà cụ xong nhà e lại quay lại chỗ bị tai nạn báo cho dân ở đó nhắn người nhà lên VT giúp bà cụ, rồi nhà e về.
Đây là lần thứ 3 e gặp tai nạn gọi 115 mà ko đc, vậy làm cách nào để gọi đc nhỉ? Với trường hợp thế này ko có bs đến nhỡ may bị làm sao thì mình lại liên lụy?
Giá như bà chị bị va chạm kia cùng ở lại giúp vk ck e thì tốt biết mấy?
Giá như dân ở đó cùng giúp e đưa nạn nhân đi viện thì tốt biết mấy?
Các bác cho e hỏi sinh ra cái số gọi cấp cứu 115 để làm gì? E đế viện thì chụp đc thế này?
Chán 115 vô cùng Bộ y tế ơi!

Nguồn: Hoàng Tùng -OFHP!