[Funland] Những trang bị ít được sử dụng trên ô tô ở Việt Nam?

Sat xi

Xe buýt
Đúng vậy cụ, em chạy không nhiều mỗi năm chỉ khoảng 1 vạn km, có năm không đụng đến cái còi xe lần nào, nó cũng là thói quen.
Cứ quan sát tốt, bình tĩnh, nhường nhịn và có ý thức xếp hàng thì chả phải còi bao giờ cả.

phamhonghai

Xe tải
Em mà nhầm,có cụ nhầm thì có.Cái đó chỉ để lắp cho đủ ốp sừn thôi chứ mấy ai dùng đâu.Lúc nào nhìn thấy có xxx thì dùng,không thì thôi.
Vậy thì chịu cụ rồi. Với tôi thì đó là thứ tôi sử dụng thường xuyên nhất.

phamhonghai

Xe tải
Mình Cụ thì ít quá,cụ làm sao là đa số được.Ở đây đang nói đến những trang bị ít được sử dụng mà cụ
Em nghĩ chỉ cụ là ít sử dụng thôi, còn anh em lái xe thì đại đa số. Đặc biệt là với nhũng xe đời mới hiện nay, nếu không cài dây nó kêu điêc tai.

Henry 27

Xe tăng
Em nghĩ chỉ cụ là ít sử dụng thôi, còn anh em lái xe thì đại đa số. Đặc biệt là với nhũng xe đời mới hiện nay, nếu không cài dây nó kêu điêc tai.
Em thấy lắm người mua cái chốt dây cho khỏi kêu nữa cơ. Không biết họ nghĩ gì luôn.

Cai banh xe

Xe buýt
Ngày đầu đi học, em đã đc thầy dạy: đi ở VN cứ phải bấm còi... vậy nên em suy ra...sai một thế hệ rồi. Chúng ta phải chấp nhận cái sai này thêm 1 vài thế hệ tiếp theo cho đến khi văn minh hơn các cụ nhể.
Bấm còi đâu có gì là sai. Nếu thừa, thằng sản xuất nó đã bỏ. Nó còn, có lý của nó cả. Nên bóp còi chả có gì là không văn minh cả

hoviethung

Xe lăn
Em thấy lắm người mua cái chốt dây cho khỏi kêu nữa cơ. Không biết họ nghĩ gì luôn.
Chắc họ cảm thấy phiền hà mất công khi cài giây an toàn. Mình thấy tài taxi hay làm. Khi nào lái xe mình cũng đeo dây an toàn cả. Nhưng các nhà sản xuất sao không nghiên cứu cài dây an toàn tự động nhỉ ? Nếu có chắc sẽ không có tình trạng đối phó như hiện nay

lamly

Xe tải
Khác nhau hoàn toàn, một bên là tiện nghi, một bên là thiết bị an toàn. Giống như thực phẩm và dược phẩm, thứ thì càng ngon càng ăn nhiều, ngược lại thứ kia mong nó tốt nhưng lại ít phải sử dụng đến.
Chuẩn không thể chỉnh!

Hieumos

Xe container
Chắc họ cảm thấy phiền hà mất công khi cài giây an toàn. Mình thấy tài taxi hay làm. Khi nào lái xe mình cũng đeo dây an toàn cả. Nhưng các nhà sản xuất sao không nghiên cứu cài dây an toàn tự động nhỉ ? Nếu có chắc sẽ không có tình trạng đối phó như hiện nay
Nếu thế thì các nhà sản xuất phải trang bị thêm nhiều thứ riêng cho xứ Đông Lào lắm cụ ạ. Thiết bị kiểm tra nồng độ cồn tự động; thiết bị tự động phát hiện tài xế nghe điện thoại, viết tin nhắn...

hoviethung

Xe lăn
Nếu thế thì các nhà sản xuất phải trang bị thêm nhiều thứ riêng cho xứ Đông Lào lắm cụ ạ. Thiết bị kiểm tra nồng độ cồn tự động; thiết bị tự động phát hiện tài xế nghe điện thoại, viết tin nhắn...
Vậy thì thay bằng xe không người lái cho nó tiện? Mà loại xe này bắt đầu đi vào hoạt động rồi cụ nhỉ

Hieumos

Xe container
Vậy thì thay bằng xe không người lái cho nó tiện? Mà loại xe này bắt đầu đi vào hoạt động rồi cụ nhỉ
Vâng, mà cái xe tự động này chạy ở đâu thì chạy chứ ở Việt Nam chắc nó không chạy nổi đâu. Hoặc là xe đứng im vì lúc nào cũng vi phạm quy định an toàn, hoặc là chip xử lý được vài bữa sẽ cháy vì "đau đầu" quá :P

levietdzung13

Xe tải
Xe mà đi nhiều, hay đi xa, chạy dưới cả những thời tiết đa dạng, địa hình đa dạng thì dùng tất chứ chả bỏ cái nào. Tuy nhiên nếu chạy loanh quanh phố hay chỉ tránh nắng mưa thì options cho lắm cũng chả bao giờ dùng :)

hoviethung

Xe lăn
Vâng, mà cái xe tự động này chạy ở đâu thì chạy chứ ở Việt Nam chắc nó không chạy nổi đâu. Hoặc là xe đứng im vì lúc nào cũng vi phạm quy định an toàn, hoặc là chip xử lý được vài bữa sẽ cháy vì "đau đầu" quá :P
Thì nhà sản xuất phải thiết kế xe tự động cho phù hợp với tình trạng đường sá, giao thông và tập quán đi lại của người Việt chứ cụ? Nhưng mình nghĩ là hơi bị khó