[Funland] Những tử tù tội tham nhũng !

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Biệt thự ở Tam Đảo của nguyên phó chủ tịch tỉnh Hậu Giang đi Lexus biển xanh đã bị tịch thu chưa các cụ nhỉ ?

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Ung thư thì thuốc nào trị được đâu, trời kêu ai nấy dạ. Nếu còn ở ngoài, có điều kiện để kéo dài thời gian điều trị thôi Cụ ạ.
Ak ! Cũng lại ung thư ạ ?
Sợ thật! Tỷ lệ ung thư ở mình kinh quá !
Con bé thu ngân chỗ em hơn 30 vừa mất trước Tết ung thư , ông anh thân thân vừa nghỉ hưu phát hiện K !

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Cứ tham nhũng mà tử hình luôn thì hay nhỉ
Cày còm ác quá! Giảm giá máy lọc nước đê cho đông khách.....ho....ho.....
Ơ....mà hôm trước ăn longlon quán nào thế nhỉ? Em đi ngày 4 lượt Tôn thất Tùng không thấy quán longlon nào?

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Con bé thu ngân chỗ em hơn 30 vừa mất trước Tết ung thư , ông anh thân thân vừa nghỉ hưu phát hiện K !
Mịa....tiền chữa ung thư rẻ hơn là tiền để được ....mắc ung thư.
Nghịch lý.

Thanh-Tra09

Xe buýt
Tước quân hàm đại tá của Trần Dụ Châu. Sau đó, Thiếu tướng Chánh án đứng lên tuyên án:

- Trần Dụ Châu can tội biển thủ công quỹ, nhận hối lộ, phá hoại công cuộc kháng chiến: Tử hình, tịch thu ba phần tư tài sản.

Lê Sĩ Cửu, can tội biển thủ công quỹ, thông đồng với bọn buôn bán lậu giả mạo giấy tờ: Tử hình vắng mặt.
Đây là vụ án đầu tiên xử tử hìn tội tham nhũng ! Còn các vụ thứ 2 -3 -10 - n em chưa tìm thấy tư liệu!
70 năm qua không biết có bao nhiêu vụ , bao nhiêu can phạm bị xử tử hình về tội này các cụ nhỉ ?

Mong rằng không còn ai bị xử tử vì tội này nữa!!
Ông 4// này có phải nhân vật trong vở kịch "Đêm trắng" không cụ, đang thời chiến mà ăn chơi, bồ bịch ghê phết.

Ha Cong Anh

Xe điện
Vâng. Em hay cùng anh chị em chia cháo ở VHH&TMTW nên gặp nhiều cháu nhỏ xíu đã bị rồi. Nếu quản lý tài sản, tài nguyên quốc gia tốt hơn thì có điều kiện chăm sóc y tế, giáo dục...cho người dân tốt hơn.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Mịa....tiền chữa ung thư rẻ hơn là tiền để được ....mắc ung thư.
Nghịch lý.
Cán bộ bây giờ thì hay làm cái bệnh án ung thư để đc ra theo khoan hồng bệnh hiểm nghèo. Như giang hồ chuẩn bị sẵn bệnh án tâm thần!
Ông 4// này có phải nhân vật trong vở kịch "Đêm trắng" không cụ, đang thời chiến mà ăn chơi, bồ bịch ghê phết.
Đúng rồi cụ ạ ! Em cũng nhớ là viết thành kịch !
Vâng. Em hay cùng anh chị em chia cháo ở VHH&TMTW nên gặp nhiều cháu nhỏ xíu đã bị rồi. Nếu quản lý tài sản, tài nguyên quốc gia tốt hơn thì có điều kiện chăm sóc y tế, giáo dục...cho người dân tốt hơn.
Môi trường ô nhiễm, thực phẩm bẩn, nguồn nước, sử dụng thuốc trừ sâu , hóa chất vô tội vạ !

Quy Lão

Xe điện
Tước quân hàm đại tá của Trần Dụ Châu. Sau đó, Thiếu tướng Chánh án đứng lên tuyên án:

- Trần Dụ Châu can tội biển thủ công quỹ, nhận hối lộ, phá hoại công cuộc kháng chiến: Tử hình, tịch thu ba phần tư tài sản.

Lê Sĩ Cửu, can tội biển thủ công quỹ, thông đồng với bọn buôn bán lậu giả mạo giấy tờ: Tử hình vắng mặt.
Đây là vụ án đầu tiên xử tử hìn tội tham nhũng ! Còn các vụ thứ 2 -3 -10 - n em chưa tìm thấy tư liệu!
70 năm qua không biết có bao nhiêu vụ , bao nhiêu can phạm bị xử tử hình về tội này các cụ nhỉ ?

Mong rằng không còn ai bị xử tử vì tội này nữa!!
Hồi ấy các lãnh đạo cũng phát biểu như câu cuối của cụ.
Và cấp dưới quán triệt nhiệt liệt tinh thần ấy. Hình như 70 năm qua đúng là "không còn ai bị xử tử vì tội này nữa" thật :D

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Hồi ấy các lãnh đạo cũng phát biểu như câu cuối của cụ.
Và cấp dưới quán triệt nhiệt liệt tinh thần ấy. Hình như 70 năm qua đúng là "không còn ai bị xử tử vì tội này nữa" thật :D
Có thêm Dương Chí Dũng nữa mà !

binhsu7273

Xe cút kít
Mịa! Éo vô khám thì đến mạt kiếp chúng cũng chả bị Ho chứ nói gì đến Ung Thư.:))

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Phải chờ lúc nào tiêm thì mới chắc chứ giờ gọi là án "tử hình treo" thôi. Treo 7 năm nay khéo treo đến lúc ung thư lại cho về ấy chứ
Thấy cụ ở trên bảo chết trong tù rồi ạ

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Mịa! Éo vô khám thì đến mạt kiếp chúng cũng chả bị Ho chứ nói gì đến Ung Thư.:))
Bệnh án ung thư là bệnh hiểm nghèo xét khoan hồng nên là miễn tử kim bài , giống giang hồ có bệnh ân râm thần !

doccocuukiem

Xe điện
Khoảng 3-4 tháng trước, em ngồi với anh Kh (D) - con GĐCAHP đời sau và mấy anh em bên ngoài ở HP thì thấy các bác ấy bảo mới giỗ lần 2.
Em cũng không tiện hỏi sâu thêm nữa.
Chắc tin vịt thôi, chuyện bác ngồi với mấy anh xxx kể có thể là thật, còn chuyện các anh ấy chém gió thành thần cũng chả giả đâu, còn mục đích để làm gì thì em không biết

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Tin vịt thôi các cụ ạ. DCD thì còn gì quan trọng nữa đâu mà nhà ta dấu làm gì, nếu chết thì sẽ công bố thôi.
Tuy nhiên, vụ án đã thay đổi quá nhiều và các ông anh cũng đã đi hết sạch nên em nghĩ anh ý sẽ không bị thi hành án tử hình.
Việc cố tình không nhắc đến anh ý nữa cũng rõ là sẽ tha bổng án tử giống China
Tuyên tử hình nhưng hõa 3 năm ko thi hành án tử ngay.