[Funland] Những vấn đề "hài hước" bắt gặp trong hôn nhân

funfunfunfun

Xe tải
Thói quen chịch xoạc thì như nào mợ bót nốt lên để chúng e đc mở rộng tầm mắt :))
Vụ chịch xoạc thì có 1 vấn đề là nhà em toàn dùng bcs, nhưng vấn đề là ko lấy ngay từ đầu, bcs để cuối giường, nên nhiều khi đang lúc lâm trận thì 2 bên đều ko ai chịu đi lấy :D giẳng co nhau mãi. Ko biết có nhà nào chuối củ như nhà em ko haha

meotamthe

Xe cút kít
Vụ chịch xoạc thì có 1 vấn đề là nhà em toàn dùng bcs, nhưng vấn đề là ko lấy ngay từ đầu, bcs để cuối giường, nên nhiều khi đang lúc lâm trận thì 2 bên đều ko ai chịu đi lấy :D giẳng co nhau mãi. Ko biết có nhà nào chuối củ như nhà em ko haha
Ngày xưa em được một ông chém gió nói, condom là phải để ở chân đèn ngủ hoặc dưới gối, nếu để chỗ khác là ý không muốn dùng, vợ chồng có ai hỏi condom cũng mặc kệ mới tới tiếp đê :))

688690

Xe tải
Thế mợ kéo khóa ra rồi có kéo lại ko.

Chu An

Xe điện
Nghe các cụ kể mà thèm. Nhà em thì chẳng khác gì cái trại giam.

- Bước chân về nhà phải thay dép đi trong nhà, vào WC có dép riêng, hành lang dép riêng. E thì tất cả là một hết, chỉ dùng duy nhất là dép da (lũ f1 giống hệt bố). Thế nên ngày nào cũng ít nhất 3 lần bị la mắng vì cái tội "bố con anh giống hệt nhau, ra khỏi nhà WC k chịu lau chân giờ ướt khắp nhà". Vợ em lại nghiện lau nhà mới nhục.

- Quần áo thị gấp y hệt như ngoài shop, bằng nhau chằn chặn. Bố con em tập mãi chẳng được. Em còn đỡ, bọn f1 thì lung tung beng. Mỗi khi thị sờ đến tủ của lũ f1 là mấy bố con nháy nhau chuồn vì ở nhà sẽ điếc tai.

- Khi em cần tìm vật gì đó thì hãy hỏi thị, thị chỉ phát trúng luôn. Còn em thì "có bao giờ anh tìm thấy cái gì đâu. Thế cái gì đây?". Mẹ, mấy chục cái túi q.áo trong kho (quần áo trái mùa nhà em dồn túi nhét kho) em tìm cả nửa tiếng mà chẳng thấy cái cần tìm.

- Em bước chân vài bếp là thị kêu la, lúc nào cũng có câu " anh mà nấu thì lúc nào cũng cần có người đi sau để dọn". Câu này thị cùng quan điểm với 3 bà chị gái cùng 3 đứa cháu gái gọi em là cậu ruột. Đàn bà luôn biết kéo nhau về cùng một phe là vậy.

- Do xong hết việc mới tắm nên gấu nhà em là người tắm sau em. Chắc chắn thị sẽ kêu trong WC " anh lại tè ra sàn rồi, khai không chịu nổi". Hàng chục năm nay em nghe câu này quen rồi. Hỏi các cụ trên này, lúc xả sen cái cụ có tè không? Nó là phản xạ, cụ Đác - uyn đã chứng minh òi. Chỉ có điều là cậy có vòi nên em chĩa vào cái thoát sàn thôi (vì đằng nào tí nữa tắm nó sẽ trôi hết ngay). Cơ mà liền bà họ thính mũi hơn liền ông.

- Tuýp kem, các lọ đựng gia vị hoặc chai lọ nói chung...em thường không đậy nắp. Đơn giản là đóng làm gì khi chỉ tẹo nữa là gấu nhà nó sẽ kiểm tra một loạt. Mình có đóng thì y thị sẽ tìm ra lỗi khác để rên. Thế nên tốt nhất là kệ mẹ. Duy nhất chai diệu là em xoáy nắp siêu kín luôn.

Còn rất nhiều thứ mà bọn em trái hẳn nhau đến 180 độ dù cả chục năm lấy nhau thì đã "đồng hóa" được phần nào. À, có một việc duy nhất bọn em hợp nhau, đó là chuyện giường chiếu vì lúc nào chăn màn cũng được gấp gọn gàng. Hehe!

susu

Xe điện
Hôm nay thứ 2 đầu tuần, công việc ngập đầu, họp hành giao ban căng thẳng, xin phép làm 1 thớt vui về các "khúc mắc" tưởng chừng như ko phải "khúc mắc" nhưng nó lại là "khúc mắc" trong hôn nhân.

Em mạn phép kể về gia đình bé nhỏ nhà em:

1- Em đánh răng chuyên gia bóp kem từ đầu hoặc giữa, ck em thì phải bóp từ đít bóp lên, nên nhiều khi cũng tỏ vẻ khó chịu với em, nhưng e ko sửa được =))

2- Ck em đi vệ sinh thì nhấc nắp bồn cầu lên, sau đó để thế, và yêu cầu em đi vệ sinh lên phải nhấc nắp lên như thế, nhưng em có đọc bài báo ng ta có dạy cách xả nước bồn cầu đúng cách là phải đậy nắp lại để tránh vi khuẩn phát tán trong không khí. Vấn đề này ko ai chịu ai cả =)) e thì nghĩ ck em lười mỗi lần đi phải nhấc nắp nên yêu cầu em như thế.

3- Giáy vệ sinh: nhà em ko treo giấy lên mà để lên kệ, ck em chuyên để kệ trên cùng cao nhất, e toàn để kệ dưới thấp nhất vì để cao ko với lấy được => nhiều khi tắm bị té nước ướt nên bị ck kêu ka

4- Vòi hoa sen: ck em chuyên để chế độ nước xả từ vòi hoa sen, e thì hay rửa chân bằng vòi xả này nên toàn để chế độ xả, vì thế nên rất nhiều lần rửa chân em bị ướt hết cả người.

5- Đi làm về ck e chuyên gia cởi quần áo treo ngay ghế =)) em thì phải treo lên móc gọn gàng sạch sẽ. Đã nhắc nhiều nhưng vẫn quên. Lâu lâu em thấy vậy là vò tròn em ném vào giỏ đồ bẩn hoặc nhét vào túi chơi thể thao.

6. Ck em đi chơi thể thao về là vứt túi đồ ngay phòng khách nhìn rất bừa bộn, trong khi có ngăn tủ để riêng, e toàn đi cất =)) hôm nào ko thích cất thì em đá tung tóe lên ahiii

7. Chuyên gia kéo ghế bếp ăn ra ngồi xem ti vi giữa nhà xong vứt ghế chỏng chơ ra đó, ko để lại chỗ cũ.

8. Em cởi đồ xong nó quăn tít lên, vứt vào giỏ giặt, mỗi lần ck em giặt phải rũ ra nên rất bực em.

9. Tất cả các chai lọ có nắp khi em mở, em đều nắp lại ko chặt =)) việc này nhiều khi gây ẩm gia vị hoặc rò rỉ nước nếu chai đổ =)) ck em nhắc e nhiều nhưng e vẫn ko sửa được.

.......

Em mới tạm nghĩ ra thế, cccm góp vui với em nhé, và nếu có biện pháp xử lý gì thì ới em với ạ ahiii
Mợ giống hệt con gấu nhà em. Nhưng mà đáng yêu

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mong cụ Gangnam cố vấn thêm ạ 8->
Em chả bao giờ dùng bao.
Vợ thì bảo nên dùng bao cho sướng.
Nhân tiện chờ lão Gang nổi lên cho lời khuyên luôn thể :D

Mà anh Cứng Đơ với anh Thổ Phỉ có là một không nhỉ? Anh nào cứng hơn?
Muốn nói giời nói bể cứ phải trên tay review nó mới chuẩn.

Hai lão inbox em địa chỉ em ship tặng mỗi lão 1 hộp gai gai về dùng thử nhé! :)

Em tưởng cụ con nhớn rồi lại có thời gian để ý chứ nhẩy :D

Nhà em từ lúc cưới tới giờ là mười mấy niên, ông chủ ko động tay vao việc gì nên ông í chả bao giờ bực em. Có 1 số thứ em bực ông í nhưng nó cũng nhỏ nhặt nên em chấp nhận là điều chỉnh bản thân em - tức là chấp nhận đi dọn dẹp lại cho ông í. Thế cho vui cả làng.
Nhất mợ. Mà đợi đến lúc coa thời gian để ý nhau thì mặt đã nhăn như quả táo tàu rồi :-D

Xe thả hình

Xe tăng
Ra đường mùa hè mấy em chân dài ăn mặc rất thiếu vải, em mà thấy là em lườm cho mãi không thôi, thế mà gấu nó cứ lườm lại em dù em ăn mặc rất lịch sự :))

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Chồng mợ lăn tăn li ti quá ạ ...

Đã là đàn ông hào sảng rộng rãi thì để ý làm đếch gì dăm ba thứ lặt vặt trong nhà wc :P ...

funfunfunfun

Xe tải
Nghe các cụ kể mà thèm. Nhà em thì chẳng khác gì cái trại giam.

- Bước chân về nhà phải thay dép đi trong nhà, vào WC có dép riêng, hành lang dép riêng. E thì tất cả là một hết, chỉ dùng duy nhất là dép da (lũ f1 giống hệt bố). Thế nên ngày nào cũng ít nhất 3 lần bị la mắng vì cái tội "bố con anh giống hệt nhau, ra khỏi nhà WC k chịu lau chân giờ ướt khắp nhà". Vợ em lại nghiện lau nhà mới nhục.

- Quần áo thị gấp y hệt như ngoài shop, bằng nhau chằn chặn. Bố con em tập mãi chẳng được. Em còn đỡ, bọn f1 thì lung tung beng. Mỗi khi thị sờ đến tủ của lũ f1 là mấy bố con nháy nhau chuồn vì ở nhà sẽ điếc tai.

- Khi em cần tìm vật gì đó thì hãy hỏi thị, thị chỉ phát trúng luôn. Còn em thì "có bao giờ anh tìm thấy cái gì đâu. Thế cái gì đây?". Mẹ, mấy chục cái túi q.áo trong kho (quần áo trái mùa nhà em dồn túi nhét kho) em tìm cả nửa tiếng mà chẳng thấy cái cần tìm.

- Em bước chân vài bếp là thị kêu la, lúc nào cũng có câu " anh mà nấu thì lúc nào cũng cần có người đi sau để dọn". Câu này thị cùng quan điểm với 3 bà chị gái cùng 3 đứa cháu gái gọi em là cậu ruột. Đàn bà luôn biết kéo nhau về cùng một phe là vậy.

- Do xong hết việc mới tắm nên gấu nhà em là người tắm sau em. Chắc chắn thị sẽ kêu trong WC " anh lại tè ra sàn rồi, khai không chịu nổi". Hàng chục năm nay em nghe câu này quen rồi. Hỏi các cụ trên này, lúc xả sen cái cụ có tè không? Nó là phản xạ, cụ Đác - uyn đã chứng minh òi. Chỉ có điều là cậy có vòi nên em chĩa vào cái thoát sàn thôi (vì đằng nào tí nữa tắm nó sẽ trôi hết ngay). Cơ mà liền bà họ thính mũi hơn liền ông.

- Tuýp kem, các lọ đựng gia vị hoặc chai lọ nói chung...em thường không đậy nắp. Đơn giản là đóng làm gì khi chỉ tẹo nữa là gấu nhà nó sẽ kiểm tra một loạt. Mình có đóng thì y thị sẽ tìm ra lỗi khác để rên. Thế nên tốt nhất là kệ mẹ. Duy nhất chai diệu là em xoáy nắp siêu kín luôn.

Còn rất nhiều thứ mà bọn em trái hẳn nhau đến 180 độ dù cả chục năm lấy nhau thì đã "đồng hóa" được phần nào. À, có một việc duy nhất bọn em hợp nhau, đó là chuyện giường chiếu vì lúc nào chăn màn cũng được gấp gọn gàng. Hehe!
Đọc qua thấy vk cụ là ng khá cẩn thận, sạch sẽ, biết chăm lo và trau chuốt cho gia đình, cụ phải lấy đó làm niềm hạnh phúc mới đúng đấy :)) cơ mà mợ ấy nói bao năm ko thấy chán à :)) em tưởng 1 thời gian ko thay đổi thì mặc kệ cụ chứ.

toyennha

Xe lăn
Thì phải có kẻ lồi người lõm. Cứ đòi bằng phẳng hết thì quả đất này cần gì đàn ông với đàn bà :D

vieteuro

Xe container
Mợ bỏ mịa nó ck đi qua ở với em :)) :))

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cái 1 ! Nó bé xíu ..........vậy mà cũng khó chịu được................
Vợ tôi là đàn bà con gái, ngủ dậy không bao giờ gấp chăn, màn.....nói thì lý sự : đằng nào tối chẳng ngủ.
Bị nói nhiều quá...nó dậy nó gấp mỗi cái chăn của nó. Phim hết ................!
Sau cụ bảo vợ là vậy ăn xong khỏi rửa bát chén, cho hết bát chén vào tủ lạnh, hôm sau muốn ăn lôi ra cho vào lò vi sóng để diệt khuẩn là dùng được tiếp. Đằng nào hôm sau chả ăn =))

trasuanong

Xe tải
Không có đi ị quên ko xả nước là hạnh phúc rồi mợ ạ :P, em thỉnh thoảng là nạn nhân của vụ này :))

cucnguyen2186

Xe hơi
Có em tham gia ngay các cụ ạ.

Cụ Chu An không khác nhà em mấy, chỉ có cái ngược lại. Chồng em nghiện lau dọn quét nhà kinh khủng, nhà hơi có bụi tí là kêu, cả ngày quét tước dọn dẹp, suốt ngày quét quét lau lau. Đi làm về ăn xong là lau dọn nhà cửa, sạch sẽ quá thể đáng.

Dạy con thì đã đành, nhưng mà cũng ghê lắm ạ. Con em nó hư nghịch đi chơi điện tử, chồng em phạt bắt đứng cầm ôm cặp ngoài sân cho chừa, hễ thả tay xuống là lấy roi oánh vào tay. Được nửa tiếng thì con em nó khóc bảo bố ơi con chừa rồi. Em xót con bảo anh đừng thế nữa thì chồng em bảo việc này của đàn ông đàn bà đừng dính vào. Thế là nhà em chiến tranh lạnh mất mấy tuần. Các cụ xem cú không ???

Nói chung nhiều chuyện lắm ạ. Tối rồi em không kể nữa ạ. Lúc nào rỗi em kể tiếp ạ.

supga

Xe buýt
Em thì xuất ra ngoài, gấu lại muốn xuất vào trong, thế là lại hậm hực

chạy cảnh sát

Xe điện
Cảnh sát nhà em thì ngày nào ko kêu ca về chuyện giày dép của em đi là y như rằng nàng ốm. Nhà em thì đi làm về đến nhà thay 1 đôi giày dép khác, vào toilet một đôi khác, mùa đông một loại dép đi trong nhà, mùa hè một loại dép trong nhà khác nhau. Vô phúc hôm nào đi nhầm thì tốt nhất nhét bông vào tai hoặc té ra hàng ngồi cho đỡ đau đầu. Đi ra ngoài về mà ko thay quần áo ra nằm lên giường thì yên tâm nằm nghe ca nhạc miễn phí. Tuần 3 lần thay chăn ga, vỏ gối và chăn.

DonQuijote_Vina

Xe buýt
1- Em đánh răng chuyên gia bóp kem từ đầu hoặc giữa, ck em thì phải bóp từ đít bóp lên, nên nhiều khi cũng tỏ vẻ khó chịu với em, nhưng e ko sửa được =))
Cái này thì ...mợ làm cái gì cũng từ trên xuống dưới=))=))=))
Nếu để chồng làm sẽ từ dưới lên trên