[Funland] Những vấn đề "hài hước" bắt gặp trong hôn nhân

Ct.Thang

Xe tăng
Tréo ngoe là chuyện bt!

RJ5

Xe máy
Thế nhà cụ đí chạy xe xong có chùi xe không đới, em là em thít xe lém

Sakai Việt Nam

Xe điện
Đêm hôm trước mà em được 5p sang hôm sau em có vẽ rồng quanh bồn cầu thì vợ em cũng khen. Hôm nào được 30s, y như rằng em có kỳ nhà vệ sinh cả ngày hắn vẫn khịt mũi

Theo như mợ kể thì ck mợ làm hết việc cho mợ rồi. Mợ sướng thật đấy ck siêng năng, còn vấn đề giường chiếu mợ kể nốt đi
mợ ấy mà kể nốt chuyện đấy thì cụ có kích thích không

meomun346

Xe container
Lão ck em thì nhiều tội lắm, bây giờ em kệ. Nói cũng chẳng sửa được còn làm xấu k khí gia đình. Lão đang định làm nhà trên mảnh đất của bố mẹ để về già thì ở. Em mừng.

kvboto

Xe container
Hôm nay thứ 2 đầu tuần, công việc ngập đầu, họp hành giao ban căng thẳng, xin phép làm 1 thớt vui về các "khúc mắc" tưởng chừng như ko phải "khúc mắc" nhưng nó lại là "khúc mắc" trong hôn nhân.

Em mạn phép kể về gia đình bé nhỏ nhà em:

8. Em cởi đồ xong nó quăn tít lên, vứt vào giỏ giặt, mỗi lần ck em giặt phải rũ ra nên rất bực em.

.......
Em mới tạm nghĩ ra thế, cccm góp vui với em nhé, và nếu có biện pháp xử lý gì thì ới em với ạ ahiii
Cái gì quăn tít lên đâu,.... kg hiểu nó là gì ? ntn ? mợ chủ hay cụ mợ nào thông thái giải ngố giúp,...

BiK

Xe điện
Vụ chịch xoạc thì có 1 vấn đề là nhà em toàn dùng bcs, nhưng vấn đề là ko lấy ngay từ đầu, bcs để cuối giường, nên nhiều khi đang lúc lâm trận thì 2 bên đều ko ai chịu đi lấy :D giẳng co nhau mãi. Ko biết có nhà nào chuối củ như nhà em ko haha
Nhà em thì nâu.

Hai_75

Xe điện
Nói chung là em thấy vợ chồng mợ mỗi người nên nghĩ thoáng ra một chút. Những chuyện vụn vặt như vậy mà cũng dẫn đến khúc mắc thì sau này... Khổ con dâu, con rể.

xehoi.net.vn

Xe buýt
Gấu cháu gọn gàng, ngăn nắp...trừ để chìa khóa (rất hay phải đi tìm vì không nhớ để đâu)...cháu thì khoản này rất ổn.
Còn cháu thì chuyên nhét tất (khi về nhà) ở giầy hoặc khe nào tiện nhét được...gấu suốt ngày phải đi lôi ra vứt vào máy giặt (góp ý mãi mà chắc quen tay rồi khó bỏ phết) :D

DidiLe

Xe container
Người OF
chuyện này thường thấy và chỉ là có biên ra như mợ hay không thôi. em hỏi mợ là 2 vc bi nhiêu tuổi rồi? chuyện bóng đè cũng không thấy nêu ra =))=))=)).

Hôm nay thứ 2 đầu tuần, công việc ngập đầu, họp hành giao ban căng thẳng, xin phép làm 1 thớt vui về các "khúc mắc" tưởng chừng như ko phải "khúc mắc" nhưng nó lại là "khúc mắc" trong hôn nhân.

Em mạn phép kể về gia đình bé nhỏ nhà em:

1- Em đánh răng chuyên gia bóp kem từ đầu hoặc giữa, ck em thì phải bóp từ đít bóp lên, nên nhiều khi cũng tỏ vẻ khó chịu với em, nhưng e ko sửa được =))

2- Ck em đi vệ sinh thì nhấc nắp bồn cầu lên, sau đó để thế, và yêu cầu em đi vệ sinh lên phải nhấc nắp lên như thế, nhưng em có đọc bài báo ng ta có dạy cách xả nước bồn cầu đúng cách là phải đậy nắp lại để tránh vi khuẩn phát tán trong không khí. Vấn đề này ko ai chịu ai cả =)) e thì nghĩ ck em lười mỗi lần đi phải nhấc nắp nên yêu cầu em như thế.

3- Giáy vệ sinh: nhà em ko treo giấy lên mà để lên kệ, ck em chuyên để kệ trên cùng cao nhất, e toàn để kệ dưới thấp nhất vì để cao ko với lấy được => nhiều khi tắm bị té nước ướt nên bị ck kêu ka

4- Vòi hoa sen: ck em chuyên để chế độ nước xả từ vòi hoa sen, e thì hay rửa chân bằng vòi xả này nên toàn để chế độ xả, vì thế nên rất nhiều lần rửa chân em bị ướt hết cả người.

5- Đi làm về ck e chuyên gia cởi quần áo treo ngay ghế =)) em thì phải treo lên móc gọn gàng sạch sẽ. Đã nhắc nhiều nhưng vẫn quên. Lâu lâu em thấy vậy là vò tròn em ném vào giỏ đồ bẩn hoặc nhét vào túi chơi thể thao.

6. Ck em đi chơi thể thao về là vứt túi đồ ngay phòng khách nhìn rất bừa bộn, trong khi có ngăn tủ để riêng, e toàn đi cất =)) hôm nào ko thích cất thì em đá tung tóe lên ahiii

7. Chuyên gia kéo ghế bếp ăn ra ngồi xem ti vi giữa nhà xong vứt ghế chỏng chơ ra đó, ko để lại chỗ cũ.

8. Em cởi đồ xong nó quăn tít lên, vứt vào giỏ giặt, mỗi lần ck em giặt phải rũ ra nên rất bực em.

9. Tất cả các chai lọ có nắp khi em mở, em đều nắp lại ko chặt =)) việc này nhiều khi gây ẩm gia vị hoặc rò rỉ nước nếu chai đổ =)) ck em nhắc e nhiều nhưng e vẫn ko sửa được.

.......

Em mới tạm nghĩ ra thế, cccm góp vui với em nhé, và nếu có biện pháp xử lý gì thì ới em với ạ ahiii

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
Ôi, nói chung nhà nào cũng có chuyện cả ấy, nhà em cũng thế, nhưng rồi dần dần phải học cách chấp nhận, ko thì đau đầu lắm :(

catcx

Xe tải
Em khoái mục số 8:
"8. Em cởi đồ xong nó quăn tít lên, vứt vào giỏ giặt, mỗi lần ck em giặt phải rũ ra nên rất bực em."

Lần sau mợ cứ quảng sang nhà ôg hàng xóm, đảm bảo ông ý ko bực tý nào đâu

Mua xe nào

Xe điện
Vụ chịch xoạc thì có 1 vấn đề là nhà em toàn dùng bcs, nhưng vấn đề là ko lấy ngay từ đầu, bcs để cuối giường, nên nhiều khi đang lúc lâm trận thì 2 bên đều ko ai chịu đi lấy :D giẳng co nhau mãi. Ko biết có nhà nào chuối củ như nhà em ko haha
Lần sau mợ bảo thằng hàng xóm nó lấy hộ cho :) ha ha ha

funfunfunfun

Xe tải
Có em tham gia ngay các cụ ạ.

Cụ Chu An không khác nhà em mấy, chỉ có cái ngược lại. Chồng em nghiện lau dọn quét nhà kinh khủng, nhà hơi có bụi tí là kêu, cả ngày quét tước dọn dẹp, suốt ngày quét quét lau lau. Đi làm về ăn xong là lau dọn nhà cửa, sạch sẽ quá thể đáng.

Dạy con thì đã đành, nhưng mà cũng ghê lắm ạ. Con em nó hư nghịch đi chơi điện tử, chồng em phạt bắt đứng cầm ôm cặp ngoài sân cho chừa, hễ thả tay xuống là lấy roi oánh vào tay. Được nửa tiếng thì con em nó khóc bảo bố ơi con chừa rồi. Em xót con bảo anh đừng thế nữa thì chồng em bảo việc này của đàn ông đàn bà đừng dính vào. Thế là nhà em chiến tranh lạnh mất mấy tuần. Các cụ xem cú không ???

Nói chung nhiều chuyện lắm ạ. Tối rồi em không kể nữa ạ. Lúc nào rỗi em kể tiếp ạ.
Như thế này thì mợ phải cảm thấy hạnh phúc vì ko bao giờ phải lau nhà chứ, nhà cửa lúc nào cũng sạch sẽ, mình nhàn cho bao nhiêu.
Nhà em thì lão nhà em ko quan tâm đến nhà sạch hay bẩn đâu, e thì thích sạch nên suốt ngày phải đi lau, giờ chuyển chung cư ở nên em mua luôn máy hút bụi cho nó chạy qua chạy lại.

Ck em suốt ngày lải nhải vì "con hư tại mẹ" vì mẹ cũng hay thương với lại e hay bình tĩnh giải thích cho con hơn =)) mà e cực ghét khi ck e nói câu này, kiểu như con tốt là do ck, con hư là do em ấy hixxx

funfunfunfun

Xe tải
Nhà e ko phức tạp như nhà cụ, chỉ có 1 đôi đi trong nhà, 1 đôi trong WC cho đỡ nước, vào phòng ngủ thì thả dép đi trong nhà ra.
Nhưng lão nhà em thì rất hay đi dép trong nhà ra ngoài hành lang, cầu thang => khiến nhà nhanh bẩn. Em phải hitle mãi, giờ cũng thay đổi rồi.

long.spc

Xe container
Em thì đếch chịu nổi mụ vợ em có sở thích lấy nhiều túi nilon khi đi mua hàng và rấy thích bày đồ. nhiều lúc ức chế phết

Duyên Giác

Xe máy
Những việc đấy em nghĩ nhà nào cũng thế nhưng nó là vấn đề nhỏ, nhắc nhau mà sửa dc thì tốt còn ko thì phải chịu chứ làm sao được :D

funfunfunfun

Xe tải
Em thì đếch chịu nổi mụ vợ em có sở thích lấy nhiều túi nilon khi đi mua hàng và rấy thích bày đồ. nhiều lúc ức chế phết
Vậy cụ cho mợ ấy gia nhập hội "lối sống tối giản" đi, em từ ngày đọc mấy cuốn đó với gia nhập hội trên face, em ít tích trữ và bầy bừa đồ đạc hẳn, lúc nào cũng thích gọn gàng. Cái gì ko dùng đến là em mang cho tặng hết, đi mua sắm cũng bớt hẳn ạ. Chỉ mua những thứ mình thực sự cần chứ ko phải mua những thứ mình thích.

long.spc

Xe container
Vậy cụ cho mợ ấy gia nhập hội "lối sống tối giản" đi, em từ ngày đọc mấy cuốn đó với gia nhập hội trên face, em ít tích trữ và bầy bừa đồ đạc hẳn, lúc nào cũng thích gọn gàng. Cái gì ko dùng đến là em mang cho tặng hết, đi mua sắm cũng bớt hẳn ạ. Chỉ mua những thứ mình thực sự cần chứ ko phải mua những thứ mình thích.
vợ em nó chịu ảnh hưởng từ thế hệ trước. những gì không dùng được cũng ko bỏ đi. đồ đạc, thức ăn hư hỏng theo thời gian chưa có kế hoạch sử dụng ngay cũng nhất định ko cho bỏ đi, nhiều khi tủ lạnh thành cái thùng rác. Nhưng vợ chồng, nói ra thì bảo chấp vặt nên cứ im lặng mà vứt đi thôi :D

network

Xe buýt
Mợ vui tính thật, toàn chuyện hay :D