[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

deverlex

Xe buýt
Đa số ý kiến của độc giả đồng tình với quan điểm của LS

độc giả VNexpress còn ủng hộ xây nhà và hợp thức hóa nhà trên đất nông nghiệp, ủng hộ vi phạm pháp luật trắng trợn đc nữa là

trantien

Xe tăng
Em nghĩ sắp tới không chỉ có những nghệ sỹ có hành động phản cảm mà cả những giang hồ mạng cứ chuẩn bị tinh thần nếu còn hành xử kệch cỡm. Bộ Văn Hóa vừa đề xuất chấn hưng văn hóa tuần trước xong. Trước mắt cần phải xóa sổ những hành động xâm phạm văn hóa kiểu này đã rồi khôi phục dần những cái hay, cái tốt sau.
Em thấy cũng nên cho em gì đóng cave trong phim xong lấy thằng mồm cá ngão mới bỏ vợ sau khi gặp em này dừng lên sóng. Thấy báo chí đăng ảnh em ấy với thằng cá ngão liên tục luôn.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thì nổi tiếng nên tạm giam cũng có hẳn 1 topic trên OF. Chứ 1 ngày biết bao nhiêu lệnh tạm giam đc thi hành, mà mỗi Trinh Ruby đc bàn tán, ngay Ngõ vắng cũng Xôn xao =))
Chuyện BT mà cụ, em đảm cụ mai cứ phóng xe khu mấy lô đất bỏ hoang rồi đăng tẹt cá nền tảng MXH có khi chẳng ai xem (tất nhiên nếu cụ không phải là người của công chúng)

deverlex

Xe buýt
Mời cụ dẫn link cho khách quan
Đây cụ, kéo xuống mà đọc comment, xây nhà trái phép mà còn đòi chính quyền hợp pháp hóa nhà sai phép.
Ai sai người đó chịu, chứ k thể ngồi trên pháp luật.

Thành Thị 1

Xe điện
Chả có gì phải khó khăn khi nhận thức cái v.đề này cả.
1. Biểu diễn lái xe moto hay oto phải là người có chuyên môn, đc đào tạo cấp phép, đầy đủ trang thiết bị an toàn khi tham gia. Nơi tổ chức biểu diễn phải là nơi riêng biệt ko ảnh hưởng tới ng và các phương tiện tham gia giao thông.
2. Khi tổ chức biểu diễn phải đc các cơ quan chức năng , chính q.uyền địa phương tổ chức cho phép, đảm bảo an toàn mới đc biểu diễn.

-----------
Còn việc con bé người mẫu này tự tổ chức trong khi ko xin phép, bằng lái ko có, xe ko có giấy tờ.
Lúc xảy ra va chạm đâm ch.ết người khác ai chịu trách nhiệm ? Nó đi trong sân nhà nó ko sao nhưng đi ra ngoài đường là ko đc phép.
Chuẩn, chính Trinh tìm khu resort hay sân vận động nào đó, thuê nguyên ngày thì làm thoải mái. Chắc nghĩ đơn giản quá, khổ thân Trinh!!!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ, kéo xuống mà đọc comment, xây nhà trái phép mà còn đòi chính quyền hợp pháp hóa nhà sai phép.
Ai sai người đó chịu, chứ k thể ngồi trên pháp luật.

Người dân có sai 1 thì chính quyền địa phương đó sai 10.

Dư luận nói về sự thiếu năng lực, thiếu trách nhiệm, thậm chị có thể vi phạm pháp luật của chính quyền địa phương nhưng người dân hiện đang trả giá cho việc đấy

"Hàng chục căn nhà bị tháo dỡ này xây dựng từ năm 2017 trên nền đất nông nghiệp, được cấp số, có giấy tờ chứng nhận của địa phương."

Thichthuoclao

[Tịch thu bằng lái]
Một em đàn bà, chân yếu tay mềm, không hiểu có làm hại gì ai không?

Thichthuoclao

[Tịch thu bằng lái]
1. Biểu diễn lái xe moto hay oto phải là người có chuyên môn, đc đào tạo cấp phép, đầy đủ trang thiết bị an toàn khi tham gia. Nơi tổ chức biểu diễn phải là nơi riêng biệt ko ảnh hưởng tới ng và các phương tiện tham gia giao thông.
2. Khi tổ chức biểu diễn phải đc các cơ quan chức năng , chính q.uyền địa phương tổ chức cho phép, đảm bảo an toàn mới đc biểu diễn.

-----------
Còn việc con bé người mẫu này tự tổ chức trong khi ko xin phép, bằng lái ko có, xe ko có giấy tờ.
Lúc xảy ra va chạm đâm ch.ết người khác ai chịu trách nhiệm ? Nó đi trong sân nhà nó ko sao nhưng đi ra ngoài đường là ko đc phép.
Vâng. Cụ chính là luật.

deverlex

Xe buýt

Dư luận nói về sự thiếu năng lực, thiếu trách nhiệm, thậm chị có thể vi phạm pháp luật của chính quyền địa phương nhưng người dân hiện đang trả giá cho việc đấy

"Hàng chục căn nhà bị tháo dỡ này xây dựng từ năm 2017 trên nền đất nông nghiệp, được cấp số, có giấy tờ chứng nhận của địa phương."
Chính quyền sai vì không quản lý chặt.
Còn dân biết là sai pháp luật nhưng vẫn cứ làm - tôi k nghĩ người ta không biết không được xây nhà trên đất nông nghiệp đâu -> quay ra chửi chính quyền khác gì thằng ăn cướp bảo nạn nhân do mày yếu nên bố mày cướp, ai bảo mày k trông coi tài sản cân thận, k tập võ, thủ dao tự vệ? nên bố mày cướp có gì sai à.

Ở cái xứ này, dân cào mặt ăn vạ nó quen rồi, mua đất không sổ với hi vọng sẽ đc làm sổ trong tương lai hoặc đút lót cho ông nào đó. Vào nhóm bđs rao bán đất rừng mua bán ầm ầm, đầy. Đến khi bị giải tỏa thì kêu oan, kêu mua bán đầy đủ.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ định nghĩa thế nào là BIỂU DIỄN

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chính quyền sai vì không quản lý chặt.
Còn dân biết là sai pháp luật nhưng vẫn cứ làm - tôi k nghĩ người ta không biết không được xây nhà trên đất nông nghiệp đâu -> quay ra chửi chính quyền khác gì thằng ăn cướp bảo nạn nhân do mày yếu nên bố mày cướp, ai bảo mày k trông coi tài sản cân thận, k tập võ, thủ dao tự vệ? nên bố mày cướp có gì sai à.

Ở cái xứ này, dân cào mặt ăn vạ nó quen rồi, mua đất không sổ với hi vọng sẽ đc làm sổ trong tương lai hoặc đút lót cho ông nào đó. Vào nhóm bđs rao bán đất rừng mua bán ầm ầm, đầy
Em dừng trước khả năng ngụy biện đáng thương hại của cụ, vói lại nó chả liên quan đến thớt để lan man

hoangthuywalla

Xe tải
Nhiều bác thấy uất ức khi NT bị bắt nhỉ ? Các bác cứ góp tiền (nếu em nó cần) thuê luật sư cãi cho em nó trắng án nào. Và soạn ra "thỉnh nguyện thư" gởi cơ quan ban ngành yêu cầu thả em nó, cho em nó dút kinh nghiệm. Ông luật sư của NT chắc cũng bẩu NT là bị phạt HC rồi nên không sao đâu, không bị làm gì nữa đâu. Thế là ...

jazzzzz

Xe lăn

Không thể suy nghĩ kiểu vậy đc, dân biết sai nhưng cố làm, cố đút để làm đến khi bị tháo dỡ thì đổ lỗi chính quyền không ngăn cản, kiểu như uống rượu lái xe gây tai nạn lại đổ cho cs k làm nghiêm: Tại vì ông k phạt tôi nên tôi say vẫn lái xe, giờ tôi gây tai nạn là lỗi của ông.
Thằng nài sai xử thằng đó, xây sai đập lần sau mới chừa, các cụ xưa nói rồi: thân lừa ưa nặng.

deverlex

Xe buýt
Em dừng trước khả năng ngụy biện đáng thương hại của cụ, vói lại nó chả liên quan đến thớt để lan man
hô hô, ngụy biện chỗ nào? biết mình vi phạm pháp luật mà vẫn làm, làm xong đổ tội công an =)) dân đen còn nhận thức kiểu đổ thừa người khác thế này thì làm sao đòi quan có văn hóa từ chức khi không làm tròn trách nhiệm đc đây

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Không thể suy nghĩ kiểu vậy đc, dân biết sai nhưng cố làm, cố đút để làm đến khi bị tháo dỡ thì đổ lỗi chính quyền không ngăn cản, kiểu như uống rượu lái xe gây tai nạn lại đổ cho cs k làm nghiêm: Tại vì ông k phạt tôi nên tôi say vẫn lái xe, giờ tôi gây tai nạn là lỗi của ông.
Thằng nài sai xử thằng đó, xây sai đập lần sau mới chừa, các cụ xưa nói rồi: thân lừa ưa nặng.
Dân cố đút lót để làm :D

Dacia90

Xe tăng
Nguỵ biện là chính cụ thì có, hỏi cụ kia dẫn link cho khách quan xong bình luận dân sai 1 thì chính quyền sai 10, tóm lại thằng dân sai trước? Dừng ở từ “lan man” vì lạc chủ đề thớt, trong khi khều cụ kia dẫn link.
Trở lại chủ đề thớt thì hy vọng ẻm sau khi hồi lại có bộ ảnh hót ra mắt. Nhiều ông phê phán nọ kia, ẻm nó cởi truồng ra cái là dớt dãi chẳng tràn bàn phím.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Dân tuân thủ luật, thì cán bộ chỉ còn nước cạp đất mà ăn, (Mượn lời em N.Trinh).
Thôi em dừng trước các nhà đạo đức sáng ngời, chúc các vị ấy sau này không bao giờ rơi vào cảnh bị tạm giam vài tháng với cách viện dẫn luật mà như LS nói là "khiên cưỡng"