[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

jazzzzz

Xe lăn
hô hô, ngụy biện chỗ nào? biết mình vi phạm pháp luật mà vẫn làm, làm xong đổ tội công an =)) dân đen còn nhận thức kiểu đổ thừa người khác thế này thì làm sao đòi quan có văn hóa từ chức khi không làm tròn trách nhiệm đc đây
Giống như mấy tay lái xe chạy ẩu chạy láo, bị vẫy xuống thì chơi bài 50-50 xong lại quay ra chửi XX ăn bẩn, họ không làm bậy thì XX ăn vào mắt. Chính vì sự bậy bạ của cánh lái xe/chủ xe làm làm cho ngành đó thành hót, muốn vào phải chạy tiền, mất tiền (đầu tư) rồi thì phải tìm cách thu hồi nhanh nhất có thể.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nguỵ biện là chính cụ thì có, hỏi cụ kia dẫn link cho khách quan xong bình luận dân sai 1 thì chính quyền sai 10, tóm lại thằng dân sai trước? Dừng ở từ “lan man” vì lạc chủ đề thớt, trong khi khều cụ kia dẫn link.
Trở lại chủ đề thớt thì hy vọng ẻm sau khi hồi lại có bộ ảnh hót ra mắt. Nhiều ông phê phán nọ kia, ẻm nó cởi truồng ra cái là dớt dãi chẳng tràn bàn phím.
Cụ rep nốt còm cụ cho phải phép, cụ đọc bài đấy xem có bao nhiêu ý kiến nói về việc chính quyền phải có cách giải quyết hợp tình, hợp lý cho người dân? CQ địa phương trước đây có lỗi thì sao phải đổ lỗi?

Người dân có lỗi thì giải tỏa là xong thì đơn giản quá, giấy tờ họ cầm đều do địa phương cấp cả. Nói đâu xa ngay ở HN đất nhảy dù đầy cả ra, cụ quan tâm thì ta mở thớt liệt kê cho vui

ngxchinhs

Xe tải
Giống như mấy tay lái xe chạy ẩu chạy láo, bị vẫy xuống thì chơi bài 50-50 xong lại quay ra chửi XX ăn bẩn, họ không làm bậy thì XX ăn vào mắt. Chính vì sự bậy bạ của cánh lái xe/chủ xe làm làm cho ngành đó thành hót, muốn vào phải chạy tiền, mất tiền (đầu tư) rồi thì phải tìm cách thu hồi nhanh nhất có thể.
Con gà quả trứng. Ko có cầu ăn cầu hành thì ko có cầu đút

bikhoai

Xe buýt
có trường hợp đặc biệt.
nhưng thường thì đã giam là có án số. lệnh tạm giam phải qua vks duyệt. trước khi duyệt thì đã có đề xuất, họp hành rồi. tội danh khởi tố thuộc khung án nặng thì mới bắt giam. duyệt được lệnh bắt tạm giam là 70% quá trình tố tụng thống nhất án rồi
Đang so treo với thả ngay tại toà mà cụ. Đằng nào cungx bị tạm giam rồi. 6 tháng tạm giam quy sang treo là 18 tháng, tức là vẫn còn 6 tháng treo nữa. Trong thời gian này, lỡ dính vụ gì lại tội chồng thêm tội.
Án treo thường thì không bị bắt bác ạ.

Còn nếu đã bị bắt, 37 ngày chẳng hạn, thì án sẽ là: tù ngồi 37 ngày + tù treo 37 tuần tiếp tục, ví dụ thế.
Và khổ chủ được về ngay, treo tiếp 37 tuần.
Các cụ tìm hiểu luật ở đâu vậy?

Dacia90

Xe tăng
Cụ rep nốt còm cụ cho phải phép, cụ đọc bài đấy xem có bao nhiêu ý kiến nói về việc chính quyền phải có cách giải quyết hợp tình, hợp lý cho người dân? CQ địa phương trước đây có lỗi thì sao phải đổ lỗi?

Người dân có lỗi thì giải tỏa là xong thì đơn giản quá, giấy tờ họ cầm đều do địa phương cấp cả. Nói đâu xa ngay ở HN đất nhảy dù đầy cả ra, cụ quan tâm thì ta mở thớt liệt kê cho vui
May là cụ dừng ở thớt này, khái niệm “đất nhảy dù” được ghi trong văn bản nào thế? Nhiểu thớt khác cụ còn không được dừng bước thì phải?

vkthang

Xe container
Trong 1 thớt nào đó. Em đọc thấy có cụ OFer là luật sư nói chỉ xử lý 1 tội cho 1 hành vi. Nghĩa là nếu bị phạt hành chính thì không bị khởi tố (cùng hành vi).
Cụ ls durex... vào giải ngố cho em với
Tái phạm dù đã bị xử phạt HC nên mới bị khởi tố cụ ạ, cùng 1 hành vi nhưng nhiều lần.

vanhai493

Xe điện
Toàn các ông k hiểu PL lên nói
Kiểu gì nó cũng thuê các luạt sư giỏi để cãi nhưng mà cơ quan khởi tố như v chắc chắn k sai đâu. Có nhiều cái k public ra nhưng phải có gì thì mới tạm giam vậy.
Knlamf đúng nữa nó kiện có mà bồi thường ốm đòn

Hollyone

Xe tăng
Biết đâu qua vụ này lại tòi ra một mớ đại gia (lẫn chí.nh t.rị ra) đã từng bê đất cho trinh nó cạp ấy nhỉ; kiểu như xe biển xanh của thanh giới ấy :D

Nhà mình thì nhiều th.ủ đọa.n nghi.ệp v.ụ lắm b-)

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Vụ này trong khung từ 2-7 năm . Cứ cho nhẹ nhất là 2 năm đi thì e Trinh lần này ra chăc k khác chị Hằng mất . Đang dùng filter với kem dưỡng quen , k có chắc chắn" tã" nhanh lắm .. hjxx

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn, chính Trinh tìm khu resort hay sân vận động nào đó, thuê nguyên ngày thì làm thoải mái. Chắc nghĩ đơn giản quá, khổ thân Trinh!!!
Nhưng đây là gây rối trật tự công cộng: đăng clip nhiều người xem và cổ vũ việc lái xe phản cảm, coi thường pl…cãi sao được cái tội gây rối ttcc.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Vẫn biết luật pháp của VN chưa đc nghiêm , có tình trạng vừa đá bóng vừa thổi còi nhưng chắc chắn k có tình trạng muốn bắt ai thì bắt đâu. Nhất đây là người có chút tiếng tăm , sẽ đc dư luận đặc biệt chú ý .
Vụ này có thể 50/50 bắt cũng đc mà k bắt cũng đc
Có lẽ phía CA họ muốn làm nghiêm , làm điểm, quyết tâm bắt để cho mọi người biết k ai đc ngồi xổm lên luật pháp . Cảnh báo , cảnh tỉnh tới những người đã và đang có ý định đua xe , biểu diễn xe hiện đang phát triển ràm rộ thời gian gần đây. Hơn nữa sau vụ e Trinh này bọn nghệ sĩ chắc chắn cũng sẽ trở lên ngoan hơn, mọi lời nói , hành động cũng sẽ đc suy tính cẩn thận hơn chứ k còn bát nháo như trc

quocanhnguyen201

Xe tăng
Vẫn biết luật pháp của VN chưa đc nghiêm , có tình trạng vừa đá bóng vừa thổi còi nhưng chắc chắn k có tình trạng muốn bắt ai thì bắt đâu. Nhất đây là người có chút tiếng tăm , sẽ đc dư luận đặc biệt chú ý .
Vụ này có thể 50/50 bắt cũng đc mà k bắt cũng đc
Có lẽ phía CA họ muốn làm nghiêm , làm điểm, quyết tâm bắt để cho mọi người biết k ai đc ngồi xổm lên luật pháp . Cảnh báo , cảnh tỉnh tới những người đã và đang có ý định đua xe , biểu diễn xe hiện đang phát triển ràm rộ thời gian gần đây. Hơn nữa sau vụ e Trinh này bọn nghệ sĩ chắc chắn cũng sẽ trở lên ngoan hơn, mọi lời nói , hành động cũng sẽ đc suy tính cẩn thận hơn chứ k còn bát nháo như trc

Bên công an lúc đầu chỉ phạt hành chính nhắc nhở thôi cụ, nộp phạt xong e ý thể hiện thái độ thách thức không xóa clip nên mới bị Sở Thông tin truyền thông TP.HCM và Phòng An ninh mạng phòng chống tội phạm công nghệ cao xem xét chuyển hồ sơ đến Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an Thành phố Hồ Chí Minh mới ra quyết định bắt tạm giam

Ối Giời Ơi

Xe tăng

Bên công an lúc đầu chỉ phạt hành chính nhắc nhở thôi cụ, nộp phạt xong e ý thể hiện thái độ thách thức không xóa clip nên mới bị Sở Thông tin truyền thông TP.HCM và Phòng An ninh mạng phòng chống tội phạm công nghệ cao xem xét chuyển hồ sơ đến Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an Thành phố Hồ Chí Minh mới ra quyết định bắt tạm giam
VỤ này chắc chắn k phải e ấy k xóa clip mà bị khởi tố . Việc này bước đầu e Trinh chỉ bị phạt hành chính , sau đó bên điều tra tiếp tục xem xét thấy hành vi đủ cấu thành tội thì khởi tố .

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Câu nổi tiếng nói về tư pháp trong nước: án tại hồ sơ. Tại các nước khác: án tại tranh tụng, luật sư cần đảm bảo tất cả các khâu từ nhỏ nhất của cơ quan điều tra đều hợp pháp để đảm bảo quyền lợi của thân chủ. Tại sao em biết ư? Em xem phim HK, HQ, Anh, Pháp, Mỹ. Điều đó em không nghĩ được chứng kiến ở nơi em ở
Gớm, ở Mỹ cái tiền lệ nó vô đối, nếu chỗ này nó cong mềm mại thì bên kia nó cong cứng rắn thôi.

moonsun1130

Xe buýt
"Theo cơ quan điều tra, việc đăng tải, phát tán nội dung trên đã ảnh hưởng xấu đến an ninh trật tự và an toàn xã hội, ảnh hưởng tiêu cực đến nhận thức, lối sống và văn hóa ứng xử của giới trẻ... "

Em nghĩ Vụ Bắt em NT này giống vụ bắt khá bảnh sau khi đốt xe, nó ảnh hưởng đến XH, đặc biệt là giới trẻ...

matizvan2009

Xe ba gác
Toàn các ông k hiểu PL lên nói
Kiểu gì nó cũng thuê các luạt sư giỏi để cãi nhưng mà cơ quan khởi tố như v chắc chắn k sai đâu. Có nhiều cái k public ra nhưng phải có gì thì mới tạm giam vậy.
Knlamf đúng nữa nó kiện có mà bồi thường ốm đòn
Chắc cụ hiểu biết pl kỹ.....

Jang River

Xe buýt
Qua vụ này em cho rằng:
Hai xe mô tô của em NT là quà tặng của các sếp nào đó. Vì, tiền nhiều như em NT thì không cần phải mua xe không giấy tờ. Chiếc xe tầm 20.000-40.000USD thì quà tặng là phù hợp với em NT.
Đến đây có thể đoán được: người tặng xe đã mua xe không giấy tờ (làm giấy tờ giả) để tặng NT (đỡ được mớ tiền so với mua xe giấy tờ thật). Tuyệt nhiên em NT không biết là xe giấy tờ giả. Và...
Không loại trừ, ông sếp (đại za) nào đó muốn giấu mặt, đã xuất tiền cho thằng lính đi mua xe làm quà tặng em NT. Và rồi thằng lính đã cắn "một khúc" qua việc mua xe giấy tờ giả. Nó biết, nếu vụ việc bể ra không ông sếp nào dám "trị" nó. Tóm lại ông sếp (đại za) cũng không biết cho đến khi NT bị bắt hôm qua. Thương cho ông sếp mất ăn mất ngủ hai hôm nay.
Cơ quan công an sẽ điều tra tận gốc, tuy nhiên vì tính "nhân đạo" có thể cắt bớt dây rợ của vụ án, để một vài đối tượng chịu án là ok rồi.
Chém thôi. Tin hay không thì tùy!