[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

lạc lối

Xe điện
Tác động hành vy của người ko ai folow với người cả triệu folow nó khác , trong số 1 triệu folow đang coi clip NT ấy thế nào chả có cụ đang uống dở ly cà phê bỗng phọt ra ngoài trúng ngay 1 cụ 80 ngồi bên cạnh làm cụ ấy lăn ra ngất , hoặc 1 chị đang xem bỗng rùng mình rụng ngay 1 cái trứng .... thế là xong .... xáo trộn đảo lộn hết cả trật tự xh . Nguy hiểm nó ở chỗ đấy

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Vẫn biết luật pháp của VN chưa đc nghiêm , có tình trạng vừa đá bóng vừa thổi còi nhưng chắc chắn k có tình trạng muốn bắt ai thì bắt đâu
Em xin sửa lời cụ: vẫn biết VIỆC THỰC THI luật pháp của..
Chứ lp mình nghiêm lắm. Ví dụ : cầm pb 2t là khởi tố. Hút thuốc trong nhà là vi phạm pl.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
May là cụ dừng ở thớt này, khái niệm “đất nhảy dù” được ghi trong văn bản nào thế? Nhiểu thớt khác cụ còn không được dừng bước thì phải?
Cụ quan tâm thì ta mở thớt thôi, thậm chí mở rộng ra đất rừng phòng hộ quanh thủ đô 1000 năm. Nhiều thớt khác em hay sút cụ hay sao mà để ý thế? Tiếc là em nhớ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Hôm nay em mới xem clip lúc nghe đọc lệnh tạm giam, em ấy chớp mắt cắn môi trông thương quá!
Mấy hôm nay chiêu đãi muỗi thì còn gì là người!

tranmanhha

Xe điện
Giống như mấy tay lái xe chạy ẩu chạy láo, bị vẫy xuống thì chơi bài 50-50 xong lại quay ra chửi XX ăn bẩn, họ không làm bậy thì XX ăn vào mắt. Chính vì sự bậy bạ của cánh lái xe/chủ xe làm làm cho ngành đó thành hót, muốn vào phải chạy tiền, mất tiền (đầu tư) rồi thì phải tìm cách thu hồi nhanh nhất có thể.
Vậy tóm lại muôn lỗi là do thằng dân đen ạ.
Em tưởng cái thằng có được học hành tử tế thì phải hiểu biết hơn cái thằng ít học chứ.
Em vẫn chưa hiểu con gà có trước hay quả trứng có trước.

tranmanhha

Xe điện
Hôm nay em mới xem clip lúc nghe đọc lệnh tạm giam, em ấy chớp mắt cắn môi trông thương quá!
Mấy hôm nay chiêu đãi muỗi thì còn gì là người!
Cụ lại thương hoa tiếc ngọc rồi.
Em cũng thế.

endo

Xe máy
Nhiều bác thấy uất ức khi NT bị bắt nhỉ ? Các bác cứ góp tiền (nếu em nó cần) thuê luật sư cãi cho em nó trắng án nào. Và soạn ra "thỉnh nguyện thư" gởi cơ quan ban ngành yêu cầu thả em nó, cho em nó dút kinh nghiệm. Ông luật sư của NT chắc cũng bẩu NT là bị phạt HC rồi nên không sao đâu, không bị làm gì nữa đâu. Thế là ...
Uất ức gì, case study thôi, chả biết 1 ngày đẹp trời nó vận vào bất kỳ ai.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Uất ức gì, case study thôi, chả biết 1 ngày đẹp trời nó vận vào bất kỳ ai.
Cụ thông cảm, số ít ofer mới như cụ, số đông đã quen với văn hóa mở thớt, tham gia thớt "để cứu" hoặc "để dìm"

hd-vt

Xe container
Ô, ôi....NT bị bớ như này, nghe tin ai không ngạc nhiên là bản lĩnh, hiểu đời lắm hehe.

poiuy

Xe cút kít
Toàn các ông k hiểu PL lên nói
Kiểu gì nó cũng thuê các luạt sư giỏi để cãi nhưng mà cơ quan khởi tố như v chắc chắn k sai đâu. Có nhiều cái k public ra nhưng phải có gì thì mới tạm giam vậy.
Knlamf đúng nữa nó kiện có mà bồi thường ốm đòn
Em cũng nghi là có gì đó chưa công bố chứ với hành vi này mà đã tạm giam thì tốn chỗ quá.

gautrucbe

Xe tải
Qua vụ này em cho rằng:
Hai xe mô tô của em NT là quà tặng của các sếp nào đó. Vì, tiền nhiều như em NT thì không cần phải mua xe không giấy tờ. Chiếc xe tầm 20.000-40.000USD thì quà tặng là phù hợp với em NT.
Đến đây có thể đoán được: người tặng xe đã mua xe không giấy tờ (làm giấy tờ giả) để tặng NT (đỡ được mớ tiền so với mua xe giấy tờ thật). Tuyệt nhiên em NT không biết là xe giấy tờ giả. Và...
Không loại trừ, ông sếp (đại za) nào đó muốn giấu mặt, đã xuất tiền cho thằng lính đi mua xe làm quà tặng em NT. Và rồi thằng lính đã cắn "một khúc" qua việc mua xe giấy tờ giả. Nó biết, nếu vụ việc bể ra không ông sếp nào dám "trị" nó. Tóm lại ông sếp (đại za) cũng không biết cho đến khi NT bị bắt hôm qua. Thương cho ông sếp mất ăn mất ngủ hai hôm nay.
Cơ quan công an sẽ điều tra tận gốc, tuy nhiên vì tính "nhân đạo" có thể cắt bớt dây rợ của vụ án, để một vài đối tượng chịu án là ok rồi.
Chém thôi. Tin hay không thì tùy!

Ngọc Trinh bị tạm giam vì tội “gây rối trật tự công cộng” va sử dụng xe có giấy tờ giả. Xe giấy tờ giả ở đây là xe moto BMW của ông Đông-thầy dạy lái xe của em Trinh. Còn cái xe Ducati của em Trinh bị giữ, thì chưa thấy nói gì về giấy tờ giả hay ko. Nhưng em này đã có clip đến hãng xe Ducati lấy xe này về cụ ah

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Lại nhét án vào mồm người khác.
Em thấy cái án nó hơi phi lý. Vì lúc trước khi bị bắt thì em thấy có yêu cầu nộp phương tiện nhưng em người mẩu không nghe. Kết quả vào trại. Cái này em thì không bàn đến em người mẩu mà bàn đến thái độ cách làm việc của công an với dân. Sao nghe có tính chất quan liêu thế cụ nhỉ

DuongHL

Xe container
4 tiếp viên xách hàng chục kg thuốc lắc thả ngay tắp lự.
Phó xxx phường lái xe say rượu đánh dân gây rối trật tự bị cảnh cáo.
Cưỡi xe thả tay bị bắt tạm giam.
Luật càng ngày càng nghiêm khắc.

huyhung123

Xe điện
Lướt báo thấy tin em Ngọc Trinh vì muốn làm màu mà lái mô tô phân khối lớn biểu diễn mô tô người bay trên đường. Sau 1 vòng thì giờ em nó đã được mời vào trại tạm giam và có khả năng đối mặt với án 7 năm tù.
Theo các cụ các mợ có khi nào người bên công an ngắm trúng cái xe mô tô của em nó không? Hoặc do vì em nó quá là coi trời bằng vung nên bị phong sát dằn mặt luôn?
Chứ thật tình mà nói vì lỗi này mà tống vào tù 7 năm thì cũng quá đáng thật. Hội Việt Á tham ô gây ra cái chết đen cho dân tộc đến khủng khiếp như vậy mà chỉ bị án tới 20 năm tù.
Ý các cụ các mợ như thế nào?
Lỗi là coi thường pháp luật, thách thức cơ quan chức năng. Clip đc yêu cầu xóa nhưng ko xóa!

My Hao

Xe điện
Thứ nhất chưa xử nên đừng phán 7 năm. Thứ 2 Trinh ko bị khởi tố vì hành vi biểu diễn mô tô, mà vì hành vi gây rối trật tự công cộng (trên không gian mạng).

wanderersg

Xe tăng
Vấn đề chắc doạ rồ để ói tiền ra chạy thôi.bản chất đám này muốn nổi bằng mọi cách nên ko hề nghĩ kich bản hậu quả xấu nhất ntn nên cứ lì.

DurexXL

Tháo bánh
Cả lý và tình về vụ việc này hok có ai am hiểu hơn đchi Luật sư DurexXL.

Mời chú em vào có ý kiến!!!
Kính huynh 1 ly

Tội gây rối trật tự công cộng trước đây theo luật hình sự 1999 thì chỉ bị khởi tố nếu hành vi gây rối gây hậu quả nghiêm trọng , nghĩa là gây ra một thiệt hại cụ thể và có thể cân đong đo đếm đc thiệt hại đó ví dụ như gây cản trở giao thông từ 2 h trở lên.

Luật hình sự 2015 thì quy định khởi tố khi hành vi gây rối gây ảnh hưởng XẤU đến an ninh , trật tự , an toàn xã hội .
Quy định này rất chung chung và chưa có giải thích như thế nào là XẤU nên dẫn đến sẽ bị khởi tố theo quan điểm của cơ quan tiến hành tố tụng

Cụ thể hành vi của em Trinh điều khiển xe không đảm bảo an toàn xã hội , xâm phạm trật tự giao thông nếu theo luật cũ thì chưa gây ra hậu quả nghiêm trọng nên chỉ phạt hành chính mà thôi .
Còn bây giờ với nhân thân, hình ảnh, ảnh hưởng của Trinh với xã hội, mà hậu quả bị coi là XẤU, thì em Trinh đi bình thường

Tuy nhiên, chỉ dừng lại ở hành vi này, hay ... mở rộng ra câc hành vi khác, rồi những người liên quan, rồi tiếp tục mở rộng, lập các chuyên án ... hay như nào thì cái này phải chờ Lão huynh ợ

Từ 1 thằng chạy wave cỏ không đội mũ bảo hiểm bị CSGT chặn phạt mà bóc phá full 1 chuyên án mei toé, từ cái xe biển xanh mà... à thôi

:D

Chỉnh sửa cuối: