[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

u6868

Xe buýt
Tôi ko biết em nó bị xử mấy năm nhưng tôi biết chắc là em nó sẽ mất cỡ 1/2 chiếc RR hồng!

Namsilver

Xe buýt
Ku bạn em làm ở SG bẩu 1 phần nổi của tảng băng thôi. Bao năm nay ở SG thành quen rồi, nghĩ mình có tiếng thì không sợ đụng chạm. Kịch hay còn nhiều các cụ ợ :D

Nov

Xe tăng
Bị tuyên 7 năm rồi hả ông thớt?

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Lướt báo thấy tin em Ngọc Trinh vì muốn làm màu mà lái mô tô phân khối lớn biểu diễn mô tô người bay trên đường. Sau 1 vòng thì giờ em nó đã được mời vào trại tạm giam và có khả năng đối mặt với án 7 năm tù.
Theo các cụ các mợ có khi nào người bên công an ngắm trúng cái xe mô tô của em nó không? Hoặc do vì em nó quá là coi trời bằng vung nên bị phong sát dằn mặt luôn?
Chứ thật tình mà nói vì lỗi này mà tống vào tù 7 năm thì cũng quá đáng thật. Hội Việt Á tham ô gây ra cái chết đen cho dân tộc đến khủng khiếp như vậy mà chỉ bị án tới 20 năm tù.
Ý các cụ các mợ như thế nào?
Cụ quên vụ ô tô biển đẹp ở một tỉnh phía nam rồi à, chỉ từ biển số khủng rồi sau đó là vụ án khủng

tranmanhha

Xe điện
7 năm thì quá đắng.
Đắng mọi nhẽ.
Nhưng đã xử đâu.

Anhdex

Xe tăng
Từ vài năm trước đá 1 ông tướng quân đội về làm ban tuyên giáo em đã nói các con giời cứ cẩn thận y rằng 😂 chơi ngu lấy số đi là đúng rồi .

Hieumos

Xe container
Khởi tố điều tra cũng được. Nhưng bắt tạm giam thì hơi "nặng" các cụ nhỉ.

Chắc rút kinh nghiệm từ chị Hằng, nhốt lại để đỡ livestream ba lăng nhăng tạo dư luận.

TaiNon1974

Xe buýt
Khởi tố điều tra cũng được. Nhưng bắt tạm giam thì hơi "nặng" các cụ nhỉ.

Chắc rút kinh nghiệm từ chị Hằng, nhốt lại để đỡ livestream ba lăng nhăng tạo dư luận.
Thấy em này cũng hiền lành. Chắc bị soi cái khác nữa mà CQĐT ko nói ra.

bitmain

Xe hơi
Theo em cứ thanh sát hết những ng nổi tiếng có hành vi lệch lạc làm ảnh hưởng đến lối sống của của giới trẻ.
Chính những ng này đăng 1 bài là bằng các cơ quan tuyên truyền cả năm ý chứ.
Nên lỗi ở đây ko phải đơn thuần là lái xe ko đảm bảo an toàn + ko gplx mà là đăng clip gây ảnh hưởng tư tưởng lối sống đến xh

Dream Thai

Xe điện
4 tiếp viên xách hàng chục kg thuốc lắc thả ngay tắp lự.
Phó xxx phường lái xe say rượu đánh dân gây rối trật tự bị cảnh cáo.
Cưỡi xe thả tay bị bắt tạm giam.
Luật càng ngày càng nghiêm khắc.
Luật thì vẫn thế, cách áp dụng rát là con người, hên sui
Con người bình đẳng trên giấy, còn ai bị xử thì lại hết sức chủ quan :(
Nên tốt nhất đừng có vi phạm pl, kẻo lại bảo sao người khác cũng VP PL mà ko bị xử như tôi

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cứ thanh sát hết những ng nổi tiếng có hành vi lệch lạc làm ảnh hưởng đến lối sống của của giới trẻ.
Chính những ng này đăng 1 bài là bằng các cơ quan tuyên truyền cả năm ý chứ.
Cơ quan tuyên truyền ăn hại phết cụ nhỉ?

Dminnn2018

Xe tải
Có 2 nhân vật trong vụ này, ông T.X.Đ thì mặc dù khởi tố 2 tội: Gây rối và giấy tờ giả nhưng chỉ bị ngăn chặn cấm đi khỏi nơi cư trú. Nhưng N.T thì chỉ có tội gây rối nhưng bị bắt tạm giam. Mà muốn bắt tạm giam thì:

Tạm giam có thể áp dụng đối với bị can, bị cáo về tội nghiêm trọng, tội ít nghiêm trọng mà Bộ luật hình sự quy định hình phạt tù trên 02 năm khi có căn cứ xác định người đó thuộc một trong các trường hợp:
a) Đã bị áp dụng biện pháp ngăn chặn khác nhưng vi phạm;
b) Không có nơi cư trú rõ ràng hoặc không xác định được lý lịch của bị can;
c) Bỏ trốn và bị bắt theo quyết định truy nã hoặc có dấu hiệu bỏ trốn;
d) Tiếp tục phạm tội hoặc có dấu hiệu tiếp tục phạm tội;
đ) Có hành vi mua chuộc, cưỡng ép, xúi giục người khác khai báo gian dối, cung cấp tài liệu sai sự thật; tiêu hủy, giả mạo chứng cứ, tài liệu, đồ vật của vụ án, tẩu tán tài sản liên quan đến vụ án; đe dọa, khống chế, trả thù người làm chứng, bị hại, người tố giác tội phạm và người thân thích của những người này.

Thấy báo nói là triệu tập cô N.T nhưng không lên, thì theo em nghĩ có ghi cơ quan điều tra có chứng cứ về mấy trường hợp bôi đậm kia, nên họ thay đổi biện pháp ngăn chặn thành tạm giam luôn (Ví dụ: Đã bị cấm đi khỏi nơi cư trú nhưng lại mua vé máy bay chuẩn bị đi nước ngoài hoặc bắt xe về quê)...

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
vụ này cứ thấy sao sao ý , nếu nội tình không có gì quá nhiều phái sau

meodenminh

Xe điện
Lỗi là coi thường pháp luật, thách thức cơ quan chức năng. Clip đc yêu cầu xóa nhưng ko xóa!
Cố tình câu view, PR bản thân nhỉ

Khi đã là người của công chúng thì cũng nên vừa vừa thôi nhể.... mà tại vẫn còn nhiều cụ vẫn thấy ngon nó mới căng như vậy

Altis 2011

Xe điện
Các Cụ cứ có con tầm vị thành niên sẽ thấy tạm giam là phù hợp hay ko, bao nhiêu em gái vì hình ảnh Ngọc trinh, vì cạp đất mà ăn ah, vì tôi ngu nhưng giỏi kiếm tiền, vì mặc như ko mặc ra sự kiện… mà thành sgbb, …..cơ quan chức năng người ta đã phạt hành chính, cho khắc phục nhưng vẫn để clip ở đó, nhơn nhơn ra ngồi xổm trên pháp luật. Đến chị Hằng mà người ta còn bế đi thì em Trinh là gì. Cuzng là gương tày liếp để các anh chị nghệ sĩ khác tem tém vào. Toàn dạng gái đ lại còn già mồm.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ cứ có con tầm vị thành niên sẽ thấy tạm giam là phù hợp hay ko, bao nhiêu em gái vì hình ảnh Ngọc trinh, vì cạp đất mà ăn ah, vì tôi ngu nhưng giỏi kiếm tiền, vì mặc như ko mặc ra sự kiện… mà thành sgbb, …..cơ quan chức năng người ta đã phạt hành chính, cho khắc phục nhưng vẫn để clip ở đó, nhơn nhơn ra ngồi xổm trên pháp luật. Đến chị Hằng mà người ta còn bế đi thì em Trinh là gì. Cuzng là gương tày liếp để các anh chị nghệ sĩ khác tem tém vào. Toàn dạng gái đ lại còn già mồm.
Em không bàn cãi về việc có tạo tạo ảnh hưởng xấu hay không, tuy nhiên ai lượng hóa được mức độ ảnh hưởng và làm điều đó như thế nào hay là duy ý chí?

Altis 2011

Xe điện
Nếu thật thế thì đáng hoan nghênh, nhưng theo em cái gì ra cái đó. Giận cá chém thớt, cả vú lấp miệng em thì nghe cũng không ổn cho lắm.
Ko có gì là giận cá chém thớt, cả vú lấp miệng em ở đây cả. Đến lúc phải thiết lập lại trật tự, điều chỉnh lại nền tăng văn hoá cụ ah. Đến lúc mỗi người từ công chức hành xử theo chuẩn mực công chức, văn nghệ sỹ ohari có chuẩn mực của văn nghệ sỹ. Có bao giờ như bây giờ ko, sgbb lên giao dạy giữ gìn hạnh phúc gia đình, các shark dạy kiếm tiền thit đi lừa đảo ..,