[Funland] Những vụ án ly kỳ nhất ở Việt Nam mà các cụ biết

RongPhuongBac

Xe điện
Vụ án hiếm hoi mà 'tội phạm' được rất nhiều quần chúng nhân dân toàn quốc xem là anh hùng, vào tù thì mâm trên, ra tù cả làng cả nước kéo đến thăm hỏi chúc mừng động viên nườm nượp.

Nói chung rất.... cảm động :))
Có phải “tội phạm” là ông V người Tiên Lãng HP không cụ ;)) .

Thọc_Gậy_Bánh_Xe

[Tịch thu bằng lái]
Vụ cầu Chương Dương
Vụ tiệm vàng Kim Sinh
Vụ giải cứu cháu bé Người Nhật
Vụ chị dâu đốt nhà em chồng chết 3 mẹ con ở Mỹ Đình
Vụ Nguyễn Đức Nghĩa chặt đầu
Vụ người Hàn Quốc giết bạn gái sinh viên dạy tiếng Việt đốt xác sau Big C
Vụ Khánh Trắng giết Đạt Mũ cối
Vụ giết Dung Hà
Vụ Khánh Trắng giết Đạt Mũ cối ntn cụ nhỉ

ekuoi

Xe buýt
vụ xe Lexus mang biển tứ quý ở HG

gaixixon

Xe tải
Hôm qua vừa đọc lại trên FB vụ vàng KS. Anh Chung hồi này là đại uý. Công nhận các chiến sĩ hình sự vất vả phết.
Nếu không nhầm thì vụ Kim Anh anh ý cũng có tham giá. Nhìn video thực nghiệm hiện trường đúng là mặt anh ý.

RongPhuongBac

Xe điện
Vụ án Mười Vân ( giám đốc Xxx tỉnh Đồng Nai ) - Kim Anh cynos ( Bồ của Nguyễn Văn Thiệu) cũng hay không kém.

link này thì kĩ hơn. Còn link báo chính thống thì chỉ có xử án tuyên án và chỉ có quá trình Kim Anh mê hoặc...

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn ạ! Vụ đó chứng cứ dành dành. Mấy ông ls thuê lều báo biên bài thêm mắm dặm muối cho cộng đồng vốn dĩ đã bất mãn với xxx lại được dịp loạn lên.
HDH là tội phạm rõ ràng, thời gian khớp, vật chứng khớp, động cơ có. Chỉ vì mấy bố điều tra viên quá non tay, mua ngay quả dao thớt ở chợ nên đội ls vin vào đó lật bài.
E thấy vụ án trung uý Tùng Dương - cầu Chương Dương đáng là vụ án kinh điển, nhưng vụ đó ảnh hưởng của cơ quan điều tra mờ nhạt quá, ấn tượng nhất là ông bố.
Cách đây vài năm có vụ giết chủ quán cafe bên Long Biên của ông quân nhân, e cũng rất ấn tượng. Vì vụ đó hoàn toàn không có mạnh mối mà lực lượng điều tra vẫn tìm đc hung thủ, phải nói là quá giỏi.
chắc cụ chưa bao giờ sờ đến sách luật.. Làm sao cụ qua được môn logic học vậy ?

beomap2

Xe container
Cụ kể qua được ko ạ
Vụ án thời cuối những năm 7X hay đầu năm 8X không nhớ rõ chính xác thời điểm. Nạn nhân vào nhà thủ phạm (gần hồ Văn Chương) do có quen biết. Khi thủ phạm đưa nạn nhân ra đàng sau nhà có khu chuồng lợn, khi nạn nhân đứng sau lưng thủ phạm, thì thủ phạm bất ngờ cầm xẻng bổ ngược về phía sau lưng, lưỡi xẻng bổ xuống đỉnh đầu làm nạn nhân gục xuống. Thủ phạm lôi nạn nhân vào chuồng lợn để phân xác nạn nhân rồi cho vào bao tải (không nhớ là bỏ xác vào mấy bao tải) ném xuống hồ Văn Chương. Có người vớt được bao tải xác và báo cho công an. Không nhớ rõ động cơ gây án là do thủ phạm nợ nần hay cướp xe đạp của nạn nhân. Cũng không nhớ rõ công an tìm ra đầu mối vụ án bằng cách truy tìm nhân thân, quan hệ của nạn nhân hay đến kiểm tra từng nhà quanh hồ rồi tìm ra vết máu. Vụ án phân xác dã man gây dư luận đình đám hồi đó.

XPQ

Xe lăn
Nó có giống các vụ bố mẹ đã trắng, còn lại đã đen, lý do là vì uống nhiều cà phê không. Em chưa được đọc vụ khoai lang

Giống nhiều vụ lắm ạ! Ví dụ như mình bỏ tiền mua vé đi Sà Goòng mà xuống bến cuối lại là Lạng Sơn chẳng hạn. :D:D:D:D

peugeot

Xe tải

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mới biết đến Otofun thôi mà vào các thớt thấy các cụ nhắc đến nhiều vụ án li kỳ như vụ Hồ Duy Hải, vụ số 7 Phạm Đình Hổ, ... em đọc cuốn quá. Có cụ nào biết vụ nào ở VN hay recommend em thêm được không ạ?
Theo em vụ cõng mẹ già vượt tường đòi nhà là số 1 đấy ạ. :D

Nói về án hình sự thì vụ gần đây tử hình nhiều người chiếm sóng ạ. :P

Xolabaque

Xe tăng
E đố các cụ vụ giết người ,phân xác đầu tiên ở Hà Nội năm 8x là ở đâu???
Khu Vĩnh Hồ ạ.
Vụ nữa là đầu nạn nhân gói trong áo bay Nga, cho vào gầu nước vất ở hồ Văn Chương, còn chân thì vứt ở hồ sau trường Nguyễn Ái Quốc 10, nay là trường mầm non Hoa Sen.

Chỉnh sửa cuối:

Chu An

Xe điện
Đôi nam nữ yêu nhau, rủ nhau chui vào vườn của 1 người dân trong thôn để tình tự. Đương mặn nồng thì tự dưng có quả dừa rơi trúng đầu anh con giai, ác nỗi đúng lúc đó cái lưỡi của cô gái lại đang nằm trong miệng anh kia. Thế là "phập" 1 cái, cô gái mất luôn cái lưỡi. Vụ việc bị lôi ra tòa, chủ vườn phải bồi thường thì phải, em nhớ lẫn lộn như thế.

minhhai985

Xe lăn
Các cụ lên youtube tìm hành trình phá án, nhiều vụ cũng ly kỳ phết.

ngocthanh2705

Xe đạp
Dạo này vụ Hồ duy hải hay lên fb mà vẫn chưa kịp xem hết để hiểu, các cụ tóm tắt cho em với

Khải trân72

Xe hơi
Vụ cầu Chương Dương
Vụ tiệm vàng Kim Sinh
Vụ giải cứu cháu bé Người Nhật
Vụ chị dâu đốt nhà em chồng chết 3 mẹ con ở Mỹ Đình
Vụ Nguyễn Đức Nghĩa chặt đầu
Vụ người Hàn Quốc giết bạn gái sinh viên dạy tiếng Việt đốt xác sau Big C
Vụ Khánh Trắng giết Đạt Mũ cối
Vụ giết Dung Hà
Nhớ lại, mấy cái vụ cụ đăng là từ thập kỷ 90 nhỉ, lâu quá rồi, nhất là cái vụ Khánh trắng đầu năm 90, Phúc bồ, Sơn bạch tạng....

thientudolong

Xe container
vụ e nhớ nhất là vụ lê văn luyện và vụ nguyễn hải dương, bị ám đến nỗi tối đi ngủ nghe có tiếng động là run cứ tưởng có thằng nào nó lẻn vào xiên mình