[Funland] Những vụ án ly kỳ nhất ở Việt Nam mà các cụ biết

Gcar

Xe lăn
Kệ cho mấy ông cha khác làm gì thì làm, Cha Hồ Duy Hải không ký vào văn bản kêu oan, dù nó ở với ông nhiều thời gian khi ăn học ở Sài Gòn, chắc cha biết rõ con quá.

Gcar

Xe lăn
Cha của nạn nhân: luật sư Phong trình độ không có!

Chỉnh sửa cuối:

cafe thuocla

Xe hơi
Vụ này buồn cười nắm, chủ yếu là các bằng chứng để kết tội thôi, chứ oan hay ko oan không nói.
Dao, thớt ở hiện trường thì tiêu hủy. Ghế dính máu thì tráo cái khác vào.
Mẫu máu lạ ở hiện trường thì ko xét nghiệm, để lâu dẫn đến hỏng.
Thứ đc 1 mẫu vân tay lạ nhưng ko phải của Hải, xét ngiệm 144/145 mẫu vân tay thu đc.
Lời khai của nhân chứng thường thì fake, lời khai của a bình đc lấy ngay ngày hôm sau, có nhìn đồng hồ để xác định thời gian thì ko đc chấp nhận, mà lời khai lấy sau 1 tháng, xác định khoảng thời gian thì lại đc chấp nhận.
Vàng, điện thoại, sim của nạn nhân ko thu đc, mẫu tro thu đc ko giám định đc là gì.
Những nơi bán vàng, điện thoại họ chỉ xác nhận có mua thôi, chứ ko biết có phải loại của nạn nhân ko.

nhận
Giờ nói chuyện phải có bằng chứng. Có thể Hải không oan, nhưng cơ sở kết luận không đủ

RongPhuongBac

Xe điện
Giờ nói chuyện phải có bằng chứng. Có thể Hải không oan, nhưng cơ sở kết luận không đủ
Cái vật chứng ngon thế mà bị tiêu hủy là cớ làm sao. Làm cẩn thận nhé em nói cụ nghe là xong từ đời bàn cổ rồi. Đâu phải lê thê thế này.

GrapQR

Xe buýt
Thế nào là ko đủ ?
Luật quy định rành rành lời khai mà đúng với thực tế dc coi là bằng chứng.
Dao giấu ở đâu còn kể trúng, ga trải giường màu gì cũng khai ko trượt. Cụ là ng ko liên quan, làm dc ko ?
Ở đây chỉ có mỗi 1 vấn đề có thể lật ngược tất cả: Đó là tự khai hay là mớm; ko phải vấn đề thiếu chứng cứ.

GrapQR

Xe buýt
Tôi đọc hết comt của anh bên thớt HDH rồi. Cá nhân tôi không phục phán quyết về tội danh cháu H phải nhận. Tôi ngoại đạo ngành luật, không đủ trình cãi về luật, nhưng tôi là người cha, không đành lòng khi nghe phán quyết kiểu ấy. Thưa anh.
Oh thế cụ đọc bản cung Hải nó khai hôm trước đi đám ma, kể vanh vách từng người đã gặp, khai quen biết sơ sơ nạn nhân. Ngay hôm sau vời lên lại thì 180 độ chưa ?
Ko ai đi gài thằng Hải khai cái bản cung là chứng cứ ngoại phạm có lợi cho nó cả. Là nó tự khai và tự nó ngu xuẩn ở chỗ kể ra 1 đống sự việc ko có thực nhưng rất dễ để xác minh như gặp người này người nọ.
Động cơ nó khai gian là gì ?
Tôi đọc rất nhiều tài liệu đa chiều. Và kết luận của tôi: Hải ko giống người bị oan mà giống hung thủ đang tìm cách thoát tội. Vấn đề là đầu óc nó tầm thường, vẽ nên các kịch bản bất hợp lý/giả tạo đầy sơ hở. Ko có chỗ nào để tin là nó oan cho dc.

thanhtrung052

Xe tăng
Vụ hải thì cái thằng Hung thủ là con cháu nhà cốp to.nên ai làm thẳng đều tèo.bgio thì cứ để hai trong tù thôi.k xử tử đc.k tha đc.

hbu082

Xe container
Vụ hải thì cái thằng Hung thủ là con cháu nhà cốp to.nên ai làm thẳng đều tèo.bgio thì cứ để hai trong tù thôi.k xử tử đc.k tha đc.
Thực ra người ngoài không nắm được hết các chứng cứ và nội dung vụ án nên sẽ dễ bị dẫn dắt. Em chỉ đọc thôi nhưng với cái suy luận con cốp to thì nó vô cùng không hợp lý.
Theo các cụ thì con cốp to cỡ nào để có thể bịt ngay khi vụ án 2 mạng người xảy ra?
Con một cốp to cỡ nào để phải về tận vùng xa xôi như vậy để tán tỉnh săn hàng? và lại còn tình tự ở trong cái bưu điện? chẳng nhẽ công tử nhà cốp kẹt xỉn đến mức ấy? hay nhà cốp liêm khiết quá nên chàng công tử không có tiền đi nhà nghỉ?

HạLong Sky

Xe tải
Thực ra người ngoài không nắm được hết các chứng cứ và nội dung vụ án nên sẽ dễ bị dẫn dắt. Em chỉ đọc thôi nhưng với cái suy luận con cốp to thì nó vô cùng không hợp lý.
Theo các cụ thì con cốp to cỡ nào để có thể bịt ngay khi vụ án 2 mạng người xảy ra?
Con một cốp to cỡ nào để phải về tận vùng xa xôi như vậy để tán tỉnh săn hàng? và lại còn tình tự ở trong cái bưu điện? chẳng nhẽ công tử nhà cốp kẹt xỉn đến mức ấy? hay nhà cốp liêm khiết quá nên chàng công tử không có tiền đi nhà nghỉ?
Vụ này e xũng ko tin là do con cốp nào đó làm, chỉ đơn giản là trả thù hay bột phát thôi, để xem đội kia giải mật hết hồ sơ AK là biết ngay

Chuotluoi

Xe tải
Nhiều cụ đưa nhiều giả thuyết ly kì lắm cụ, vụ nào cũng thế. Vụ thằng giết cả nhà ở Bình Dương, các cụ còn đưa thuyết đối thủ trả thù, thuê đội người Miên giết, hiện trường còn có cả mai rùa để yểm không cho vong nạn nhân siêu thoát :)) :)) :)) Vụ thằng Luyện đa số các cụ còn đưa giả thuyết thằng Luyện nhận tội thay kẻ khác vì nó chưa đủ tuổi để bắn,...

Vụ HDH các cụ í vẽ nên hung thủ là con cháu nhà cốp to cũng không có gì lạ.

Đồng chí nạn nhân toàn qua lại với đối tượng mức thấp ở XH, lại ở vùng hẻo lánh xa xôi. Chẳng hiểu cớ gì thằng công tử đỏ nào mò về đấy tán tỉnh làm gì? Mà bố nó cũng chẳng đủ to đến mức bịt đc tất cả các loại báo từ TW đến địa phương.

Gcar

Xe lăn
nhưng tôi là người cha, không đành lòng khi nghe phán quyết kiểu ấy.
Giả sử con gái 1 cụ bị cắt cổ, sau đó có thằng cầm tờ giấy thú tội đến lạy cụ ấy, nói con bị em ám ảnh quá nên xin nhận tội, con có tội con xin lỗi gia đình. Thế thì cụ cha ấy có nên bảo nó rằng, mày về nhà đi, CA chưa tìm được clip camera, may cho mày đấy?

bikhoai

Xe buýt
Khu Vĩnh Hồ ạ.
Vụ nữa là đầu nạn nhân gói trong áo bay Nga, cho vào gầu nước vất ở hồ Văn Chương, còn chân thì vứt ở hồ sau trường Nguyễn Ái Quốc 10, nay là trường mầm non Hoa Sen.
Vụ này khi còn bé e đã dc đứng vòng ngoài xem,sau này khi e chuyển đi vk ông giết lại chuyển gần nhà e.

maybach57

Xe tăng
Những năm chưa có công nghệ cao nghe đánh án hay quá

hoang26

Xe tăng
Tôi đọc hết comt của anh bên thớt HDH rồi. Cá nhân tôi không phục phán quyết về tội danh cháu H phải nhận. Tôi ngoại đạo ngành luật, không đủ trình cãi về luật, nhưng tôi là người cha, không đành lòng khi nghe phán quyết kiểu ấy. Thưa anh.
Riêng vụ này tôi chấp cả ông bình lọ ra đấu lý lẽ, chứ mấy thằng ranh Grap Gcar tuổi gì, sai rõ ràng còn cãi cố vớ vẩn, không đủ trình độ tư duy lý luận, cãi cùn đến lỗi phán là làm chứng minh thư chỉ lăn 2 ngón tay.
Làm gì có vụ nào mà Uỷ ban tư pháp của Quốc Hội đưa ra một danh sách dài những vi phạm tố tụng nghiêm trọng như thế, 4 đời Chủ tịch Nước phải yêu cầu xem xét lại vụ án.
Ở mấy thớt trước, hầu hết tất cả các cụ ở otofun này đều phản đối vụ án, chỉ có vài 3 thằng nhõi cố tình ngược dòng bất chấp lý lẽ thôi.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Không khẳng định Hải là không phải là nghi phạm.
Nhưng cần có chứng cứ ( không phải lời khai) buộc tội Hải.
Cần xem xét các bằng chứng vô tội của Hải.
Xét xử cần theo các nguyên tắc:
- Trọng chứng hơn trọng cung.
- Suy đoán vô tội.