[Cảnh báo] Những vụ hôn hít liên tục trên cầu Thăng Long

hbu082

Xe container
Liệu cụ có chắc chắn khi đi đúng 50km/h thì đảm bảo không có "hun mit" nhau không? Em xem mấy cái clip "hun đụng" trên cầu tốc độ đều dưới 50km.
cụ nói thế là không ổn, hun là do không giữ đúng khoảng cách và không tập trung khi lái. nếu thực hiện đúng tất cả thì chắc chắn không thể hôn mit. nên dưới 50 hay trên 50 chỉ là hôn mạnh hay nhẹ thôi, còn tập trung và giữ đúng khoảng cách an toàn thì không bao giờ hôn cả, tóm lại là để cầu chất lượng kém là lỗi nhà quản lý, nhưng để hôn mít xe khác thì là lỗi tài xế rồi.

Chưa Có Dép

Xe điện
em đề xuất đạp bỏ cầu cũ, xây cầu mới

Nino88

Xe container
Chất lượng đường cầu Thăng long đúng là tệ thảm hại

anhtho

Xe ngựa
Liệu cụ có chắc chắn khi đi đúng 50km/h thì đảm bảo không có "hun mit" nhau không? Em xem mấy cái clip "hun đụng" trên cầu tốc độ đều dưới 50km.
Cái đó thì ko ai chắc chắn được, sơ ý thì 30km/h cũng có thể đâm nhau, húc mít nhau. Nhưng nếu đi đúng 50 thì xác suất sẽ giảm đáng kể. Em mới đi cầu TL, thấy hơn một nửa phóng vượt 50km/h.

anhtho

Xe ngựa
- Công nghệ CCCP đấy cụ ơi. Nghe đâu hồi cải tạo sửa chữa cầu các ông TV VN đã cho bóc tẩy mất lớp keo trải bám dính giữa bề mặt thép với bt nhựa roài. Nay muốn làm lại thì không khắc phục được nữa.. huhu ngu tốn hết tiền thuế của dân.
Giống chị giúp việc nhà em chăm chỉ cạo mất lớp chống dính của chảo rồi, giờ dùng chảo chống dính như chảo thường :)
Nhớ hồi mới thảm lại, được khoảng 1, 2 tuần là nhựa nó đùn lên, chỗ lồi chỗ lõm phát gớm.
Nếu đúng như cụ nói thì chỉ còn mỗi cách bóc hết lớp nhựa, nhờ mấy ông chuyên gia Liên Xô sang phun một lớp keo gì đó, sau đó rải nhựa thì mới ổn.