Chi hội NHƯỢC ĐIỂM CRV 2.0 LÀ GÌ, CÁC CỤ CHO XIN Ý KIẾN

phutrong_nguyen

Xe tăng
Em tạm thấy ko có nhược điểm gì so với các dòng trong tầm tiền

cusao

Xe lăn
Trc em lấy crv cỡ 51-52k USD giờ cỡ 40k USD đau hết cả ruột hàng tuần nay. Bác chủ sướng thế, đúng dịp rồi cứ 2.4 mà quất
Ông nào bảo 2.4 sài ko hết nó phí là bao biện là tự dối lòng mình. Cả 1 kỳ dùng xe ng ta chỉ sử dụng hết công suất 1-2 lần mà thành công cũng bõ công lắm rồi (vượt-phượt....) còn lo cho công suất hợp lý thì cứ Honda cub 49cc cũng thừa dùng hoạc Matiz 987cc cũng chạy đủ các loại cao tốc lẫn đèo núi thì CRV làm gì cho lãng phí.
Có khi cũng chẳng cần mua nhà đâu...có ở mấy đâu, suốt ngày lang thang chỗ làm , ngoài đường, quán xá....chỉ khi ngủ mới về nhà. Vậy mua, làm nhà làm gì cho lãng phí? lại còn xe hơi này nọ ....

civic1971

Xe đạp
Cu có bao nhiêu tiền mua bấy nhiêu thôi. Tâm lý nguoi mua 2.0 rồi thì phải bảo nó đủ chứ có khi ra đường nhin cũng thích 2.4 vi no mấy thu hơn mà xe 2.0 minh ko có (nhu em bay gio) ngược lại dat vi tri minh la cu nào bo tien mua 2.4 rồi thì cũng phải "tự sướng" cho cái số tiền chênh với 2.0 chứ chang nhe bảo chả hơn gì. Có cai này la thực tế: (1) ở nhieu thị trường như Malaysia, Nam Phi, Anh... đường xá tốt, xe toan chạy 100km/h mà vẫn nhieu nguoi chạy CRV ban 2.0 đó thôi dù nó có yếu hơn 2.4. (2) Riêng em đi từ Civic 1.8 lên CRV 2.0 cũng thấy là đủ ko thấy yếu. Có khi cụ nào đi Civic 2.0 hoặc xe chấm to hơn sang CRV 2.0 sẽ thấy yếu... cai nay la tương đối cả thôi.

formen

Xe lăn
ồn e thấy là nhược điểm nhất của e này.

e có cái cồng review xe crv 2.0 cách đây khoảng tháng. cụ tìm xem hoặc rỗi e copy lại cho.

formen

Xe lăn
à đây rồi

hôm vừa rồi em trải nghiêm 5b hn- hp. về nhà e phải uống thuốc đau đầu. tiếc cái e k kịp cài ct đo độ ồn trong xe vaò đt để đo cho cccm dễ so sánh.

tiếng ồn từ cốp sau cực lớn. 80- 120 cứ như có cái quạt công nghiệp ở sau cốp cccm ợ. hehe

nhân đây em review luôn một số cảm nhận về xe để cccm bánh khảo:

1. thông tin xe: crv 2.0 mua tháng 5/217 đổ xăng a95 chạy đc 500 km.
lắp thêm km hãng:

dvd. : bt

GPS: S1 VIETMAP nhà quê. e đi 5b nó cứ bảo e ở ruộng. k chạy đc. nhân đây e hỏi muốn cập nhật mới phải làm ntn.

cam lùi : bt nên lắp thêm cb lùi

lốp mit : hài lòng nhưng đắt, đổi lốp nguyên bản km tính 3tr/1quả

dán kính : kém vẫn thấy rát tay

thảm sàn da: cực kỳ kém: nó làm kẹt chân ga và phanh: cái này honda cần NGAY LẬP TỨC KHUYẾN CÁO KHÁCH HÀNG BỎ RA. và ngừng lắp cho khách mới.

nẹp cửa: đẹp

2. ngoại thất: cccm nào thích thì vẫn thích, cụ nào k thích thì vẫn ghét cái lưng gù. e quen với cái mông cong í rồi. hehe

+ đèn khá sáng, đẹp, không có auto nên nhiều thao tác, e thích đèn auto.

+ độ hoàn thiện kém chính xác, các khe cửa, cốp có độ hở cực lớn, cứ như xe thế kỷ trước. cái này nhẽ là nguyên nhân ồn lớn khi xe chạy tốc độ cao

+ sơn không phẳng. kém. dầy, mỏng, bền k biết vì chưa bị xước, đi chưa lâu
hai cái + trên rõ ràng cccm thấy là sp trong nước làm nhá. muốn yêu mà k nổi.

+ gương. to, đẹp, dễ quan sát, điều chỉnh. hài lòng.

+ kính lái rộng, sáng k bị méo hình ở góc nghiêng, gạt mưa tốt.

3. nội thất:

+ cực kỳ rộng rãi, thoáng. các vị trí ngồi tốt, ghế sau gập thông minh. kiểu đệm căng k bị lún sâu, mát lưng. tốt. tiếc là k ngả được.

+ ghế lái: em ghét nó: 1 k chỉnh điện, cái này ghét ít k sao. 2. ghét nhiều là: e không tìm được vị trí nào để tay mình thẳng được dù vô lăng chỉnh bốn hướng: gật gù và kéo xa gần. và ĐẶC BIỆT ghét chân phanh quá cao, hành trình ngắn và cứng chân, làm cổ chân e đau hôm trời mưa, đường tắc, đi phố. tất nhiên phanh k bị giật hự.

+ điều khiển trên tay lái tốt. hơi ít chức năng. cần công tắc các cái dưới vô lăng dùng rất thích.

+ dvd nhạc loa:e tai trâu, e chỉ ghe radio với nhạc đơn giản nên k múa rìu mắt thợ. nhưng công nhận âm thanh theo xe của ford làm em thích nghe nhất lên xe là bật, honda bật để át tiếng ồn, toy e k bật gì cả.

+ điều hoà: auto, hai vùng độc lập, dễ điều khiển, sướng khỏi nghĩ luôn

+ hộc để đồ: tá lả, để đồ vô tư, bệ tì tay trượt được rất sướng.

4. lái:

+ tay lái của honda đời này nhẹ hơn đời trước. đi phố chậm rất thật tay. cảm nhận các thay đổi từ mặt đường và xe lên tay rất rõ. đây là điểm cộng lớn cho crv.

+ góc quay tay lái nhậy, hơi nhích là xe theo ngay rất thích.

+ chuyển làn gấp rồi đánh lái về ở tốc độ cao rất ngọt. chắc xe, tự tin.

+ góc nhìn trước rộng, gầm cao đủ, đi đường trường thoải mái rất tốt. cột A dầy hơi khuất tầm nhìn khi vào cua. lái phải chú ý.

+ cruise control dùng rất tiện cccm nhờ. hehe

+ xe 2.0 bắt tốc độ lên 90 khá. 90 lên 120 đạp mãi mới lên. vượt ở tốc độ cao phải chú ý điểm này. vòng tua máy ở 120km là 2200v/p

5. xăng cộ, dịch vụ bán hàng, hậu mãi...: k có ý kiến. cccm đóng góp thêm.

formen

Xe lăn
cu nao co bai ve crv2.4 cho len thi quy.

e nghĩ là cũng có. nhưng cần có review mới, nó mới sát thực tế xe hiện thời. lâu quá thành ra review xe cũ.

mí lại đi xong viết luôn còn nhớ, mấy hôm quên tiệt.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Crv 2.0 chạy rất thích . Lái rất thật . Bám đg tốt nên sẽ bị dội âm . Ghế cơ bình dân nhưng xoẹt phát là xong ko lờ đờ như ghế điện rất sốt duột . Âm thanh phải biết chỉnh kể cả 2.4 cũng vậy ko thì vocal bass tép như cá mè 1 lứa . Rộng nhưng gập ko thành giường phẳng dài, rất ghét ... lưng gù nhìn chối tỷ . Cần Rẻ nữa dù tốt hơn cx5

laivungcao

Xe hơi
Nhiều bác bẩu đã crv thì 2.4. Nhiều bác lại bẩu 2.4 xài không hết, em hoang mang cá :(
Nếu có tiền cụ bỏ vụ HonDa đi cứ quất luôn Lexus LX570 đảm bảo đi cực sướng... :D vui vậy chứ có tiền mua 2.4 (Giá xe đắt + Tiền xăng nhiều hơn) nhưng chạy đảm bảo sướng hơn nhiều nhé!

Muon_biet

Xe cút kít
Tôi đang đinh nâng đời, hiện tôi đang đi city 2016. Đang đinh đổi sang gâm cao, CRV 2.0, CX5 CÁC CỤ DUNHG XE CRV 2.0 CHO XIN TÝ KIẾN VỀ EM NÓ, NHƯỢC ĐIỂM CỦA EM NÓ LÀ GÌ, SO CÁC DÒNG XE KHÁC CÙNG TÂM TIỀN THÌ THẾ NÀO
Nhược điểm nổi bật nhất là nó bền và ăn ít xăng quá!

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Em đang dùng CRV.
Nhưng em phải cám ơn anh Hải, vì nhờ có anh mà em mới mua được xe giá rẻ. Mong khi chính sach thuế nhập khẩu linh kiện mới được áp dụng, mazda, kia... bán được nhiều xe; còn bọn Honda, Toy quen hút máu dân Việt chết bớt đê

scounter

Xe máy
Cái này mỗi người 1 ý
- Ghế chỉnh cơ cho con xe tiền tỷ (rất vô duyên)
- Da màu sáng dễ bám bẩn
- vành nhỏ hơn 2.4
- hộp số lỗi thời theo kiểu số D, 3,2, 1
- Ồn
- Không có màn hình như 2.4
Còn lại để các Cụ khác
Mấy cụ trong đây thì chủ yếu R vs D mấy khi dùng D1 2 3 mà cụ cứ so sánh nhỉ

Muon_biet

Xe cút kít
Mấy cụ trong đây thì chủ yếu R vs D mấy khi dùng D1 2 3 mà cụ cứ so sánh nhỉ
D3 vẫn thỉnh thoảng dùng khi cần vượt xe khác nhưng chỉ cần bấm nhẹ cái nút trên cần số thôi.

Zerromask

Xe hơi
Đợi 2018 giá xuống đổi cụ à, bây giờ vẫn bị bọn HD làm giá đới..

quachcan

Xe tải
Em chạy 2 năm rồi. Rất yêu. Tức mỗi cái là ồn.

vantrang95

Xe máy
Bản CRV 2.0 cực ồn, lý do là toàn sử dụng hàng kém chất lượng để lắp ráp, các bác cứ ra của hàng trưng bày xem bản 2.0 và 2.4 nó khác nhau như thế nào nhé, đặc biệt phần cốp sau của bản 2.0 thì mép hở hàng cm, các mối hàn thì nham nhơ. mua CRV thì mua bản 2.4 thôi, vì tiêu thụ nhiên liệu thì xêm xêm nhau, bản 2.0 do động cơ cam đơn nên đi trong nội đô thì tiêu hao nhiên liệu bằng hoặc lớn hơn bản 2.4.

civic1971

Xe đạp
Bản CRV 2.0 cực ồn, lý do là toàn sử dụng hàng kém chất lượng để lắp ráp, các bác cứ ra của hàng trưng bày xem bản 2.0 và 2.4 nó khác nhau như thế nào nhé, đặc biệt phần cốp sau của bản 2.0 thì mép hở hàng cm, các mối hàn thì nham nhơ. mua CRV thì mua bản 2.4 thôi, vì tiêu thụ nhiên liệu thì xêm xêm nhau, bản 2.0 do động cơ cam đơn nên đi trong nội đô thì tiêu hao nhiên liệu bằng hoặc lớn hơn bản 2.4.
Malaysia van dung dong co cam don SOHC 2.0 cho CRV 2017 form moi nhe, thay hop so 5 cap thanh CVT thoi ... https://www.honda.com.my/model/specifications/crv

lanAltis

Xe tải
Em đi 2.0 thấy tiếng ồn rất khó chịu nhưng chưa được ngồi 2,4 ko biết nó thế nào? Mặc dù trước em chạy Fortuner V 2009, thấy ít ồn hơn hẳn CRV 2.0 2015.