Chi hội Nhược điểm CX5 là gì, các cụ cho xin ý kiến

giangpvc

Xe đạp
nhược điểm là như lợn con ngoài đường

Skylove1

Xe máy
Mỏng thì cụ vui lòng ra showroom nâng tạ nắp capo 100 cái hoặc cầm ca pô tầm 5 phút xem có chịu nỗi không nhé!! Khỏi cần tập tạ đâu! Tập đẩy ca pô cx5 2018 rồi hãy phán mỏng và mềm !! Nên tìm hiểu thiết kế thân vỏ xe năm 2018 đi !! Đừng kiểu dùng nokia cục gạch lại đi chê iphone mỏng manh dễ vỡ như thế... cụ có bít thân vỏ đàn hồi là như thế nào k ? Cụ ấn xong nó đàn hồi về vị trí cũ hay là biến dạng luôn ?? Nói chính xác giúp e???
Em là em thích cụ rồi đấy :-bd

Thanhdaiak

Xe máy
Tặng cho cụ nói vỏ mỏng!! Mỏng cũng đc miễn sao ngồi trong xe an toàn là đc !! Bê tông đấy

Thanhdaiak

Xe máy
Khuyến mãi cho cụ thêm con xe nhập thái mà mấy cụ hay thần thánh hoá nó đây này( nói nhập thái cho sang thôi !! Hàng honda việt nam nó đặt cắt xén hết option rồi ) thái nó đi tay lái nghịch , việt nam đi tai lái thuận chắc lắp cùng dây chuyền đấy với nhau cả đấy :)))) !
Đón đầu hưởng thuế 0% nhập dây chuyền qua thái cố bợ cắt xén bán giá trên trời + bán xe kèm phụ kiện + nhận cọc bừa !! Bị 116 dập tơi tả lại la làng lên :))))) đúng là tôi yêu việt nam đồng từ xe máy đến ô tô !!!
Xem e mít-su có bị gì nặng không ! Hàng 3 cho trẻ em ntn thì tụi nhỏ lãnh đủ !!

nguyenhoanglam96

Đi bộ
em đang đi 2018, nhược điểm là không xăng, không nhớt là xe không chạy ạ.

Puroz

Xe hơi
Khuyến mãi cho cụ thêm con xe nhập thái mà mấy cụ hay thần thánh hoá nó đây này( nói nhập thái cho sang thôi !! Hàng honda việt nam nó đặt cắt xén hết option rồi ) thái nó đi tay lái nghịch , việt nam đi tai lái thuận chắc lắp cùng dây chuyền đấy với nhau cả đấy :)))) !
Đón đầu hưởng thuế 0% nhập dây chuyền qua thái cố bợ cắt xén bán giá trên trời + bán xe kèm phụ kiện + nhận cọc bừa !! Bị 116 dập tơi tả lại la làng lên :))))) đúng là tôi yêu việt nam đồng từ xe máy đến ô tô !!!

Chuẩn......

Puroz

Xe hơi
Nhược điểm cx5 2018 là thua volvo cx60 trong giải bình chọn xe của mỹ.....và thua nó 1,5tỷ.

Quanghuy568

Xe hơi
Các cụ ở đây cui tính thật. Cụ chủ vô topic cx5 mà hỏi thì chưa khách quan lắm. Cụ nào đang tậu cx5 đương nhiên bảo vệ quan điểm và sự lựa chọn của mỉnh rồi. Riêng e thì e nhận thấy cx5 đi ổn, tiết kiệm xăng, option thì miên man. Còn vải nhược điểm nhưng ko đáng kể. Còn nếu nói ko có nhược điểm gì thì lèm e rôn roi quất vào đít là miễn lăn tăn ạ. E fun tý cho rôm.

myriver

Xe đạp
E thấy nhc điểm lớn nhất là nhiều cụ đi quá nên đụng hàng thấy chán. Kaka

the_cars

Xe hơi
Build quality của CX5 ko đc ngon lắm dù ko quá tệ. Cụ nào cần nó trâu chó kỳ đòn về mặt vật lý liên quan đến sơn, tôn vỏ, nhựa, phần giả da ( vô lăng, cần số, tabi cửa ) thì sẽ ko hài lòng lắm sau khoảng 2 năm sử dụng. Nói chung là hơi ọp ẹp tí thật. Trong 1 số ít tình huống sẽ thấy có âm thanh kêu, rung rè ở đâu đó.

Còn các điểm: ồn, không gian hàng ghế sau, loa thì mình ko cho nó là nhược điểm. Cách âm tốt hơn CRV, gầm cao hơn hẳn CRV và Tucson, ko gian hàng ghế sau thua CRV nhưng cơ bản vẫn ko gặp vấn đề gì khi sử dụng ( có thể thay chốt 150k để ngả thêm ghế ), loa ngon hơn hầu hết các xe cùng phần khúc.

Nhược điểm có thể kể thêm: ko cửa gió điều hoà hàng ghế sau, không gian cốp thua CRV.

Nhược điểm khá rõ nữa là bị cái tiếng giảm giá và mất giá nhanh trc đây khi các hãng chưa giảm nhưng 1 thgian ngắn nữa thôi mọi người đều sẽ hiểu là mức độ mất giá cũng tương tự khi hầu hết các hãng đều tham gia cuộc đua về giá. Ở thời điểm bình ổn tương đối thì bán CX5 đi mua những xe khác ( cũng tham gia cuộc đua giảm giá ) thì chênh lệch là tương tự mua mới hay tương tự trước đây.

Ưu điểm thì cũng khá nhiều và nhiều cụ nói rồi E ko bàn thêm.

SUV E vẫn đánh giá cao nhất SantaFe, sau đó đến CRV + Xtrail rồi mới đến CX5 + Tucson dù E đang đi CX5 do phù hợp về tiền.

Nếu so phiên bản cao cấp nhất thì Tucson sẽ xếp cuối do giá và động cơ 2.0 đuối và cũ ( do A Công )

Năm 2017-18 E đánh giá cao San full và CRV 2017 5+2 nhất.
Không biết các cụ có để ý không? Em thấy có 2 cái ống gió điều hòa dưới ghế bên lái và bên phụ, cái này cũng hay đấy chứ, gió không phả trực tiếp vào người như các xe có cửa gió điều hòa phía sau, mát đều từ dưới chân lên.

Teppi80

Xe tải
E thấy nhược điểm đáng chú ý là phanh ko thật chân lắm, ko chính xác và nhạy như con CRV cũ của em!

Mũi tên bạc

Xe container

Mông to thế mà bị đâm cũng móp cụ nhỉ! :D

the_cars

Xe hơi
CX5 về cơ bản là ngon, một số cái gọi là quá ngon, một số khiếm khuyết có thể chỉnh sửa, độ đẽo, thêm option được. Nhược điểm đôi khi cũng là ưu điểm các cụ ạ, chạy ồn thì đi đỡ buồn ngủ, điều hòa không lạnh thì đỡ viêm họng, cốp mở tay để thể dục cho khỏe. Em fun tí.

Vietxdct

Xe buýt
nhược điểm là dễ đụng hàng, ngoài đường toàn thấy cx5,

anhkhoi

Xe hơi
Nhược điểm là chất lượng options nhanh xuống cấp, ko biết do người dùng hay do chất lượng sản phẩm

Mũi tên bạc

Xe container
Nhược điểm duy nhất củ CX5 2018 là hệ thống treo quá cứng. Đi qua chỗ sóc cứ như ngồi trên xe bò ấy. Còn những thứ khác thì OK!