[Funland] Nick Vujicic - Ủng hộ hay phản đối cũng vào đây...

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cái của chú Phan Anh nào đó mà e thấy thối quá. Giống hệt vụ nghệ sỹ mềnh đi lh phim Cannes bị ném đá. Sao các chú k nghĩ phải làm cách nào để làm dc như bọn truyền thông tư bản ấy mà chỉ lo ngồi vò đầu bứt tai rồi type máy tính ca cẩm. Toàn tư tưởng GATO k hơn dc. E cứ thấy thằng nào giỏi thằng nào tài, cá kiếm dc mà vẫn dc mọi ng tôn trọng là e thích. Tại sao các cụ lại kêu bỏ 500k mua vé vào là éo chấp nhận dc trong khi mr.đờm hò hét éo có giá trị j (về tinh thần ý chí) vé tận 1t (min) mà vẫn kín chỗ. Bản yhaan các cụ nói riêng và nh ng khác nói chung đã twj mâu thuẫn rồi thì em e rằng cái xh vn mềnh vẫn chỉ mốt hai mốt tại chỗ k nhích lên dc bc nào

cwise

Xe container
Hôm qua em có xem 1 tý, và nói thực là thấy rằng chú này may mắn vì sống 1 ở nước có truyền thông quá giỏi, đơn giản chỉ thế thôi.
Ở Việt Nam cũng có nhiều người khuyết tật nghi lực như vậy nhưng chẳng có ai làm mạnh thường quân, chẳng có e kíp đạo diễn giỏi để làm bệ phóng cho họ nổi tiếng, một phần vì các đơn vị đó ở Việt Nam chưa nhìn thấy mối lợi từ những việc như vậy trong khi bọn tư bản nó giỏi hơn, nhìn ra được lợi nhuận.
Em vote cụ trước khi ngủ trưa, chuẩn quá.

domaithuong

Xe hơi
30 tỵ này Nick được bn ko biết...e cũng thấy hơi lãng phí..

mit_map

Xe tải
Nick may mắn là được sinh ra ở 1 đất nước giàu có và truyền thông mạnh mẽ. Chẳng phải riêng Việt Nam mà nhiều nước khác cũng sẽ bỏ ra từng ấy tiền để mời anh ta đến. Dĩ nhiên, Việt Nam chẳng thiếu gì người như vậy, nhưng họ được đối xử như thế nào? Vài đồng bố thí khi các hoa hậu người mẫu cần đánh bóng tên tuổi, khi các bác trán rộng, bụng to muốn lấy lòng dân... Nhưng rồi sau đó họ lại đắm chìm trong 1 cuộc sống nghèo nàn...

Xế Độp

Xe điện
Hôm qua trên vtv1 em có xem qua rồi chuyển kênh khác
Cảm nhận là .... thường thôi

ctfore

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cái của chú Phan Anh nào đó mà e thấy thối quá. Giống hệt vụ nghệ sỹ mềnh đi lh phim Cannes bị ném đá. Sao các chú k nghĩ phải làm cách nào để làm dc như bọn truyền thông tư bản ấy mà chỉ lo ngồi vò đầu bứt tai rồi type máy tính ca cẩm. Toàn tư tưởng GATO k hơn dc. E cứ thấy thằng nào giỏi thằng nào tài, cá kiếm dc mà vẫn dc mọi ng tôn trọng là e thích. Tại sao các cụ lại kêu bỏ 500k mua vé vào là éo chấp nhận dc trong khi mr.đờm hò hét éo có giá trị j (về tinh thần ý chí) vé tận 1t (min) mà vẫn kín chỗ. Bản yhaan các cụ nói riêng và nh ng khác nói chung đã twj mâu thuẫn rồi thì em e rằng cái xh vn mềnh vẫn chỉ mốt hai mốt tại chỗ k nhích lên dc bc nào
Hoàn toàn đồng ý với cụ , tiếc em chưa vodka đc cho cụ. Có muốn trách thì phải trách thằng nhà nuước ko phát triển đc những loai hình truyền thông ,marketing hay trách những ng tàn tật ở VN ko chém gió đc như anh. Tại sao phải quy tội Nick? Anh ko làm đc gì, anh ko tội nghiệp hơn ai, anh chỉ chém gió nhưng cái chém gió là cái tài, cái nghề của anh và truyền thông Mỹ đã giúp đỡ anh làm điều đó. Còn Vn đã làm gi?

Chỉnh sửa cuối:

ctfore

[Tịch thu bằng lái]
Mà em cũng chưa nghe Nick nói chuyện nưa. Nhớ có xem TV 1 lần, lâu lắm rồi.

PHÓNG

Xe tải
Cụ này "may mắn" là được sinh ra và sống ở nơi đang giãy chết. Chứ mà ở ta thì làm được gì??? Vót tăm thì không được rồi :((

HuyArt

Xe lăn
Nhiều cụ nâng quan điểm kinh quá. Cứ lấy tiêu chuẩn ở bển để mà ao ước nhưng vẫn giữ tư duy của thời bao cấp thì sao mà thỏa mãn được.
Nói toẹt ra thì tư bản nó là như vây, tất cả chỉ là lợi nhuận, cả 1 hệ thống truyền thông cũng chỉ là công cụ để phục vụ cho 1 mục đích kiếm tiền 1 cách hiệu quả nhất(Quảng cáo là 1 khâu trong quy trình kiếm tiền). Thế các cụ tưởng anh ấy sang Việt Nam là vì ở đây người ta có tính tò mò cao nhất thế giới? nhiều tâm hồn cần được cứu rỗi nhất thế giới? Mau nước mắt và giàu lòng trắc ẩn nhất thế giới chắc? Dạ thưa không phải đâu, vì thỏa thuận của nhà xuất bản tự truyện của anh, vì quyền lợi của đơn vị phát hành sách bên ta, tập đoàn Hoa Sen thì có cơ hội quảng bá sản phẩm, truyền thông có đề tài để mà líu lo, đồng nghĩa với nhiều cụ, mợ có tiền mua bỉm cho con. Đều là kiếm tiền cả đấy ạ!
Anh chàng kia thương hiệu cá nhân đã ở mức độ quốc tế, trên thế giới này có hàng nghìn người có hoàn cảnh giống hoặc còn hơn anh ấy, nhưng vì nhiều lý do, họ không có may mắn tỏa sáng được như anh. Khách quan mà nói thì về ngoại hình và cách nói chuyện anh ấy gây ấn tượng rất mạnh, quanh anh hội tụ đầy đủ yếu tố để thành món hàng Hot hái ra tiền: Mức độ thương tật, tư duy, cách nói chuyện, chuyện yêu đương, cách vượt qua hoàn cảnh... túm lại truyền thông có nhiều cái để mà tung hô, o bế...
Thế các cụ nói thế nào về điệu nhảy nhố nhăng của Psy? cô nàng Pari Hillton? Ngọc Trinh? và vô số các nhân vật nổi tiếng mà cũng ko hiểu họ nổi tiếng vì cái gì? Mà đã có tý nổi tiếng thì đừng có mong mời họ tham gia 1 sự kiện nào đó bằng nước bọt suông.
Chỉ khi nào 1 tổ chức ăn ngân sách nhà nước lấy tiền công mời anh ấy thì mới nên so sánh và cân đong đo đếm, còn mấy doanh nghiệp này nọ muốn mượn danh của anh này để quảng cáo cho mục đích thương mại thì tiền của họ họ làm gì kệ xác, nó không hoang phí tý nào mà đáng giá đến từng đồng xu một đấy nhé, đừng có hô hào họ phải làm từ thiện này nọ nghe chối lắm. Tập đoàn Hoa Sen đã làm từ thiện hàng tỷ đồng rồi(Đấy là em thật thà đọc báo thấy viết thế...)
Em thấy nhiều cụ cứ bôi bác chế độ, mong đất nước thay đổi ngay như ở bển mà trong khi vẫn bị vòng kim cô của thời bao cấp và tệ hơn từ thời phong kiến nó thít trên đầu. Đã bán dâm thì phải mất trinh, làm cave mà vẫn muốn giữ màng trinh thì chắc phải sang Bắc Triều Tiên mà sống nhá(Vì ở đó vẫn tồn tại những chuyện phi thường, kỳ quặc)
Còn vấn đề đạo đức, mặt bằng dân trí, giáo dục và những tiêu chuẩn cơ bản khác thì lại ở 1 phạm trù khác các cụ ạ. Đây là làm kinh tế và phải biết chấp nhận luật chơi...
Mà biết đâu cái vụ tiết lộ chi phí này nằm trong kịch bản của nhà tài trợ nhỉ? đã nổi thì nổi cả váng luôn. Dân mình hay có thói quen nhẩy Lambatda trên nền nhạc lưu thủy của phường bát âm mà, hoa càng rực rỡ thì càng thu hút sâu bọ. Nếu đúng vậy thì kiếm tiền và mua danh ở VN dễ hơn nơi khác thật, he he

Chỉnh sửa cuối:

Tran Quang

Xe tải
Em xem qua ti vi, thấy chạ có gì đặc biệt, có chẳng là do người Việt mình sính ngoại quá thoai,
mình thiếu gì người vựot qua số phận như chú này....
ầm ĩ,
tốn kém...

qaz123

Xe tải
tiền rước mấy em sao Hàn cũng tương tự mà, vụ này tuy có xứng đáng nhưng em chẳng quan tâm lắm. Ý thức, ý chí lên một tí rồi lại quên ngay ý mà, ta lại là ta.[/QUOTE
Em cũng thấy như bác nói tóm lại là lục tốn.

seeyou

Xe điện
Bỏ 30 tỷ làm từ thiện trong nước em thấy có ý nghĩa thiết thực hơn nhiều.

MyMac

Xe điện
em nghĩ rằng người khuyết tật nước miềng đầy,vót tăm tre,lao ầm ầm ra đường kiếm sống. em nghe nói muốn gặp bạn Mẽo này phải xì ra 500k mua vé, xin lỗi nói có vẻ hơi ác mồm,dưng em thấy việc này chả khác nào mua vé vào rạp xiếc xem dị nhân ở bển cả, nó xúc phạm người ta quá
Chuẩn ạ. Xung quanh mình thiếu gì những tấm gương nghị lực. Mà còn nghị lực hơn nữa ấy vì người khuyết tật bên mình có chế độ phúc lợi gì đâu. bên Mẽo nhà nước nó nuôi cho đến lúc chết. Bệnh tật ốm đau nhà nước lo. nhà cửa có, hàng tháng luơng lĩnh như ai, có gì mà phải đi xem. Chẳng qua bầu sô muốn kiếm chác tí thôi.

glare

Xe điện
Con bé nhà mình đi học về cũng kể bạn nào lớp nó được bố mẹ mua vé đi " xem Nick ". Mình hỏi nó thì nó cũng bảo là Nick giỏi thế nọ thế chai. Mình chỉ bảo là " bố ko cần con giỏi như thế, nghị lực như thế. Bố chỉ cần con biết dọn phòng con sạch sẽ trước khi đi học, quần áo, chăn màn phải gấp để đúng chỗ, sau khi chơi thì phải dọn đồ chơi gọn gàng. Khi bà, mẹ đi đâu về mà xách đồ thì con phải biết ra xách đỡ... Còn nghị lực bố cũng chỉ cần con làm bài xong mới xem tv, trong khi học tập trung ko hơi tý thì chạy ra chạy vào..." Mình nghĩ là các tấm gương là tốt nhưng chả cần cao xa, chỉ cần con cái chúng ta làm được những gì như thế tôi cũng đã thấy hài lòng rồi. Nói thật chứ Nick mà sinh ra trong 1 gia đình bt trên đất VN này thì Nick đã " đi về nơi xa vắng " rồi. Nick là 1 sản phẩm xa xỉ thì hãy để những người ưa xa xỉ xài, tiền của họ mà. Nếu như NN mà bỏ tiền ra làm vụ này thì em mới chửi thôi.

mabu_210

Xe điện
giá rổ e ko bàn, nhưng "hàng chất" đấy chứ các kụ :P
mất 30 tỷ, nhưng đánh vào tâm thức của giới trẻ VN, thậm trí là của đa số người VN, về sự vươn lên khó khăn của bản thân để sống có ích cho gia đình & XH,...
cũng đáng để chi đấy chứ ạ
Nói thế thì vô cùng lắm cụ ợ, ở VN đầy gương mặt tiêu biểu em nghĩ cũng chả kém j.
Cụ có xem buổi thuyết trình trực tiếp hwa ko ? em có xem và thấy là chả có j đặc biệt và thuyết phục đánh vào tâm thức cả...xin lỗi em nói thật đới.....nghĩ lại 30 tỏi đúng là con số đáng xem xét và có thể làm nhiều việc ý nghĩa hơn thời buổi này.....

handsomeman

Xe đạp
Hôm qua xem trên tivi thấy cái chương trình nói chuyện của Nick nó mới cải lương Việt Nam làm sao. 1 diễn giả hay như vậy mà rơi vào cái đất nước này, nó bị kịch hoá, tuồng chèo hoá quá đà.
Sáng nay kiểm tra lại 3 cái vé được tặng chạ muốn đi nữa.

Nhạc

Xe container
30 tỷ là chi phí cho cả sự kiện chứ. Chỉ nói lên một điều là bác Tôn hoa sen hơi bị thầu giầu :P

matizac

Xe tăng
Qua đó mới thấy công nghệ lăng xê của tây nó thế nào, xem xong mà chán ... Nhưng đọc bài trên ngoisao.net thấy đỡ buồn hơn

minhdiep

Xe tải
Hôm qua xem trên tivi thấy cái chương trình nói chuyện của Nick nó mới cải lương Việt Nam làm sao. 1 diễn giả hay như vậy mà rơi vào cái đất nước này, nó bị kịch hoá, tuồng chèo hoá quá đà.
Sáng nay kiểm tra lại 3 cái vé được tặng chạ muốn đi nữa.
CỤ còn vé thì cho em nhé vì em VN mình cũng nhiều ng khuyết tật nhưng họ có tự tin đc thế không

biahoihanoi

Xe lăn
VN đầy người khuyết tật vươn lên sống tốt đấy thôi. Cần giừ cứ phải tây cho oai.