Niềm tin về City khi so với Fiesta titanium

Su82

Xe tải
em đã tìm hiểu rồi , City lành hơn Ford ( ko có nghĩa là xe ford đi ko lành nhé ). City ít vấn đề hơn và khi có vấn đề thì dễ sửa chữa hơn, chi phí sửa chữa cũng rẻ hơn.
Ngon, nghe cụ nói thế em cũng yên tâm hơn, tks cụ! :)

sandy_no1

Đi bộ
Người sử dụng tinh tế thì em nghĩ bác chọn City còn có vấn để gì lăn tăn nhỉ ? 8-|

Su82

Xe tải
Người sử dụng tinh tế thì em nghĩ bác chọn City còn có vấn để gì lăn tăn nhỉ ? 8-|
Hiii, e thấy 2 con đều ngon, óp sờn ổn, cũng thấy yêu em thành phố hơn nhưng là lần đầu làm chuyện ấy nên thấy chênh 50 củ làm em cũng cần tính toán cân nhắc giữa tình và tiền cụ ạ.:-?

lucky5

Xe hơi
Hiii, e thấy 2 con đều ngon, óp sờn ổn, cũng thấy yêu em thành phố hơn nhưng là lần đầu làm chuyện ấy nên thấy chênh 50 củ làm em cũng cần tính toán cân nhắc giữa tình và tiền cụ ạ.:-?
50 củ đánh đổi với thời gian, công sức, sự an tâm, độ rộng rãi, vẻ đẹp ngoại hình. đắt hay rẻ thế cụ?

Su82

Xe tải
50 củ đánh đổi với thời gian, công sức, sự an tâm, độ rộng rãi, vẻ đẹp ngoại hình. đắt hay rẻ thế cụ?
Hi, cụ nói thế cũng khó, nhà em hiện tại không thiếu gì ngoài điều kiện, chứ em mà có tên trong hồ sơ Panama thì em làm con Mẹc, hoặc Lếch xù chắc chắn còn đẹp hơn, rộng hơn, yên tâm hơn nhiều ấy chứ. Chỉ đầu tư thêm 5 chục của 100 củ nữa thôi. Hii

Stephen Do

Xe hơi
Hi, cụ nói thế cũng khó, nhà em hiện tại không thiếu gì ngoài điều kiện, chứ em mà có tên trong hồ sơ Panama thì em làm con Mẹc, hoặc Lếch xù chắc chắn còn đẹp hơn, rộng hơn, yên tâm hơn nhiều ấy chứ. Chỉ đầu tư thêm 5 chục của 100 củ nữa thôi. Hii
Nếu nhưu vậy thì cụ quất ffi là ngon rồi. Em tuy chọn city nhưng cũng kết ffi. Các cụ ffi cũng nhiệt tình vài giỏi kỹ thuật nữa.

Su82

Xe tải
Nếu nhưu vậy thì cụ quất ffi là ngon rồi. Em tuy chọn city nhưng cũng kết ffi. Các cụ ffi cũng nhiệt tình vài giỏi kỹ thuật nữa.
Cảm ơn cụ stephen Do đã động viên, thực ra em vẫn nghiêng về em s ti hơn, nhất là hôm quá thấy cụ đi đăng ký kết hôn em càng được củng cố thêm. Hiii
Khi nào "cưới" thì mời bia cụ nhé!:)

Stephen Do

Xe hơi
Cảm ơn cụ stephen Do đã động viên, thực ra em vẫn nghiêng về em s ti hơn, nhất là hôm quá thấy cụ đi đăng ký kết hôn em càng được củng cố thêm. Hiii
Khi nào "cưới" thì mời bia cụ nhé!:)
Không có gì đâu cụ :). Chúc cụ sớm lựa được xe ưng ý

Ductvbn

Đi bộ
Cụ ra hãng đăng kí lái thử 2 xe rồi quyết cụ ơi

kanzler

Xe máy
Cụ phát biểu hay vãi!

cn39c2001

Xe tăng
City hơn đứt FFi ở khoản rộng rãi, nhưng thua về an toàn & tính năng lái, đặc biệt là bản Ecoboost. Mua xe mới thì khoản sửa chữa chưa cần quan tâm trong vài năm đầu cụ ạ, vào hãng thì đồ đắt như nhau nhưng có vẻ kỹ thuật của Honda được đào tạo ngon hơn
Nên nếu cụ chủ thích rộng rãi thì chọn City, chọn an toàn thì FFi, còn giữ giá thì em thấy Honda với Ford giờ là như nhau thôi
Em thì thấy cái an toàn mới là không độ được :D>:D<

Su82

Xe tải
Vâng, cả ơn chia sẻ của cụ! Đúng là 50-50 hii.

DươngLH.BK

Xe tải
Em lái mới, đang tìm xe cho riêng mình, hiện tại đang kết em City CVT lắm rồi nhưng vẫn lăn tăn về giá khi so với fiesta titanium của Ford (giảm tiền mặt nhiều hơn, giá lăn bánh ít hơn), các cụ nào đã từng có suy nghĩ như em và giờ đang ôm em City xin chia sẻ để em có thêm niềm tin, động lực và chốt xe tốt nhất cho mình. Em cảm ơn các cụ nhiều ạ. :)
Em cũng băn khoăn như này khi chọn xe, nhưng so City với Ecosport chứ ko phải Fiesta.
Em đi lái thử cả 2 con, công nhận là City lái thích hơn, bốc hơn, rộng rãi, nhưng bà cả ngồi ghế sau kêu say vì xe ồn & lắc đuôi.
Ecosport thì êm, nhưng ngồi lái cũng thấy say say, có thể do hộp số tự động sang số chưa hợp lý, làm xe bị trôi nhẹ khi lên số.
Còn Fiesta thì em chỉ mới ngồi bên trong, cảm giác như đang chơi Xếp hình ấy, đồ nhựa như mấy con robot trẻ em.

Sau cùng, em mua Civic :D

Su82

Xe tải
E
Em cũng băn khoăn như này khi chọn xe, nhưng so City với Ecosport chứ ko phải Fiesta.
Em đi lái thử cả 2 con, công nhận là City lái thích hơn, bốc hơn, rộng rãi, nhưng bà cả ngồi ghế sau kêu say vì xe ồn & lắc đuôi.
Ecosport thì êm, nhưng ngồi lái cũng thấy say say, có thể do hộp số tự động sang số chưa hợp lý, làm xe bị trôi nhẹ khi lên số.
Còn Fiesta thì em chỉ mới ngồi bên trong, cảm giác như đang chơi Xếp hình ấy, đồ nhựa như mấy con robot trẻ em.

Cũng ước được như cái "sau cùng" đấy của cụ. :D

Su82

Xe tải
Không liên quan nhưng các cụ cho em hỏi ngu tí, cái thông số "mã lực" phía dưới avata của các cụ là cái gì thế ạ? Làm thế nào để có ạ?

lucky5

Xe hơi

Ngồi sau city mà vợ cụ còn chê ồn chắc ngồi sau ecosport chắc phải chuẩn bị bịch bông gòn :-s