Nissan Altima, em đang định múc em này về chạy, xin các bác đã từng đi cho ý kiến!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
mấy em này ở vn ít thật
đồ đạc càng ít hơn
Kụ nói thế nào bây h Nissan thiết lập nhiều đại lý tại VN rồi, nhà buôn phụ tùng kênh khác cũng khá nhiều, mặt khác altima đời mới nhất cũng đã xuất hiện ở VN. hehe

otohagiang

Xe container
Kụ nói thế nào bây h Nissan thiết lập nhiều đại lý tại VN rồi, nhà buôn phụ tùng kênh khác cũng khá nhiều, mặt khác altima đời mới nhất cũng đã xuất hiện ở VN. hehe
trên em bố bảo cũng không dám mua
1 thời TEANA Đài lên ngôi, có tháng có đến 2-3 con xe mới tinh
sau tống đi hết đổi qua CAM Việt hoặc Cam Đài, phụ tùng sửa chữa chán lắm
nhìn thì nhìn tổng thể nhiều nơi ý bác ạ
còn đi thì phê hơn CAM thật, nhưng hộp số CVT đi nói thật là hơi nhàm chán

Jet7up

Xe tải
Chả có ảnh thì đánh giá gì
Em đang định múc em này về đi: Nissan Altima màu trắng, xe nhập khẩu

từ Mỹ, đời 2006, dòng xe chuẩn nhất của phân khúc xe sedan hạng trung, đề khởi động nhấn nút (đề lets go), ghế da, nội thất cao cấp, xe đủ đồ chơi, khoang để hành lý rộng, xe nhà đi kỹ còn rất mới.
Các bác đã chạy qua, hay có kinh nghiệm về em này cho nhà em xin tý đánh giá để em tăng thêm phần tự tin trước khi quyết định rước em nó về nhà chồng ah.

Cảm ơn các bác đã quan tâm!

xmen333

Xe máy

Nói chung là ko hiểu sao dân châu Á rất thiệt thòi, phải bị dùng đồ kém chất lượng rồi bị dụ như đúng rồi, đừng bgio nói Teana và Altima là 1 nhé, chất khác hoàn toàn đó, [-( , nếu bắc hãng bảo như nhau cả thì nhập cho em cái Altima 2013, em sẵn sàng trả hơn 5000 USD so với em Teana 2013

Chỉnh sửa cuối:

artmedia5881

Xe container

Nói chung là ko hiểu sao dân châu Á rất thiệt thòi, phải bị dùng đồ kém chất lượng rồi bị dụ như đúng rồi, đừng bgio nói Teana và Altima là 1 nhé, chất khác hoàn toàn đó, [-( , nếu bắc hãng bảo như nhau cả thì nhập cho em cái Altima 2013, em sẵn sàng trả hơn 5000 USD so với em Teana 2013
Em này thì quá ngon và quá đẹp các cụ nhỉ

Ngoalong7499

Xe đạp
Hiện tại đã có Altima mới nhập khẩu nguyên chiếc từ Mỹ (về VN lấy tên là TEANA). Bác có thể qua đại lý Nissan để xem xe.
Chính xác vậy hả bác ơi? Thế phụ tùng đa số có thể tương thich hết luôn hả bác, nếu vậy bác cho em số VIN của nó nhé ( J32 ) bác nhé, cám ơn bác!

HienNLB

Xe hơi
Hi Cụ

Hàng CBU là gì hả cụ? Nhu vậy là nissan phân biệt con riêng và con đẻ à cụ?:-L:-L
Cụ hỏi thật hay đùa vậy ạ? Cụ thử hỏi mấy bác bên hãng Toyota ý. Hàng Đài Loan bác muốn nhập về thì chờ từ 45-60 ngày là bình thường.

HienNLB

Xe hơi
Chính xác vậy hả bác ơi? Thế phụ tùng đa số có thể tương thich hết luôn hả bác, nếu vậy bác cho em số VIN của nó nhé ( J32 ) bác nhé, cám ơn bác!
Mời bác qua thăm quan showroom Nissan Long Biên để tìm hiểu về em nó

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
trên em bố bảo cũng không dám mua
1 thời TEANA Đài lên ngôi, có tháng có đến 2-3 con xe mới tinh
sau tống đi hết đổi qua CAM Việt hoặc Cam Đài, phụ tùng sửa chữa chán lắm
nhìn thì nhìn tổng thể nhiều nơi ý bác ạ
còn đi thì phê hơn CAM thật, nhưng hộp số CVT đi nói thật là hơi nhàm chán
Chuyển sang Cam nhiều khi theo trào lưu thôi kụ, còn hộp số CVT các hãng khác cũng đang áp dụng rồi điển hình TOY hình như cũng có đấy kụ,.

raklei

Xe điện
E nghĩ nó nhập từ tầu khựa vì bên đó có nhà máy lắp ráp dòng này. Thực tế là nhập tầu khựa cũng hợp lý hơn nhập từ Mẽo vì chi phí thấp hơn có giá cạnh tranh hơn. Ngoài ra lý do Altima là tên độc quyền ở Bắc Mỹ ko đc dùng là lý do củ chuối, dân tình chuộng thì chả ai dở hơi đi đổi.
Ví như trc kia bọn xe daewoo hàng xẻng chính gốc còn đổi hết thành chevrolet cho hợp thị hiếu dân mình. không ai dại gì đổi tên từ Ngọc Trinh thành Mắm Thối cả. Mà nếu đúng là đổi như thế thì chiến lược kinh doanh có vẻ hơi tối.

sieunhan

Xe hơi
[QUOTE hộp số CVT đi nói thật là hơi nhàm chán[/QUOTE]

Bác nói rõ câu này giúp em được ko, e ko rành về kỹ thuật ô tô.

sieunhan

Xe hơi
E nghĩ nó nhập từ tầu khựa vì bên đó có nhà máy lắp ráp dòng này. Thực tế là nhập tầu khựa cũng hợp lý hơn nhập từ Mẽo vì chi phí thấp hơn có giá cạnh tranh hơn. Ngoài ra lý do Altima là tên độc quyền ở Bắc Mỹ ko đc dùng là lý do củ chuối, dân tình chuộng thì chả ai dở hơi đi đổi.
Ví như trc kia bọn xe daewoo hàng xẻng chính gốc còn đổi hết thành chevrolet cho hợp thị hiếu dân mình. không ai dại gì đổi tên từ Ngọc Trinh thành Mắm Thối cả. Mà nếu đúng là đổi như thế thì chiến lược kinh doanh có vẻ hơi tối.
Em ko đồng tình với ý kiến của bác.
Daewoo nó bị phá sản nên mới bán lại cho Chevrolet đấy bác nên phải đổi tên.
Còn các dòng xe cho các thị trường khác nhau thì nó phải lấy tên khác nhau cho phù hợp (e đoán là phù hợp về ngôn ngữ, nói sao cho thuận cách phát âm,.....). Ví dụ như Picanto với Morning đều là 1 mà bác.

Nhưng e thấy hình như Altima với Teana là 2 chiếc khác nhau thì phải.

Coupe 2 bánh

Xe tải
Dòng này trong danh sách top được ưa chuộng ở bển cụ ợ. Cụ chủ cân đối xem phương án thay thế tìm kiếm phụ tùng bên ta thế nào thôi chứ e cho rằng về chất lượng thì chả phải bàn vì các cụ ở bển chắc là khôn tay nhất quả đất rồi ạ!

rbaggio07

Đi bộ
bản này là bản thấp nhất rồi bác .... dùng cho thị trường nội địa bên mỹ chắc bác nào ít tiền mà thích dòng này nên thửa về đi đây mà... xe này có j đâu mà đủ đồ bác?

NissanThangLong

Xe đạp
449 Nguyễn Văn Linh, Phúc Đồng, Long Biên, HN
Website
isuzulongbien.com

hinh mập

Xe đạp
Đồ đạc, phụ tùng có khó kiếm và giá có cao không bác?
Cảm ơn bác!
có đại lý 3s mà Bác, Nissan Đà Nẵng em mới đem về con Teana bung túi khí, đang sửa nè bác
Nissan Đà Nẵng
hotline: 0904.777.956
bên em chuẩn bị về con Altima như bác nói đây, bác cứ gọi khi cấn nhé, con 2.5L 1 tỉ 399 đó bác

nghecuuvan

Xe máy
Cho em hỏi bác vietpq75hanes đã mua và dùng em Nissan này chưa? Theo bác đánh giá thì thế nào? Chất lượng? Đồ đạc thay thế? Tiêu hao xăng và những thứ liên quan? Em hỏi vì em đang quan tâm đến một em của cụ Tour đang rao ạ

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Em đang định múc em này về đi: Nissan Altima màu trắng, xe nhập khẩu từ Mỹ, đời 2006, dòng xe chuẩn nhất của phân khúc xe sedan hạng trung, đề khởi động nhấn nút (đề lets go), ghế da, nội thất cao cấp, xe đủ đồ chơi, khoang để hành lý rộng, xe nhà đi kỹ còn rất mới.
Các bác đã chạy qua, hay có kinh nghiệm về em này cho nhà em xin tý đánh giá để em tăng thêm phần tự tin trước khi quyết định rước em nó về nhà chồng ah.

Cảm ơn các bác đã quan tâm!
Bác chắc phải hâm mộ em ý lắm mới bồ kết như vậy !