Thảo luận Nissan Sunny - Cách thông tắ đường thoát nước mưa, chống "ngập vào trong xe khi để dưới mưa".

kdk

Xe tải
Cô vợ Nissan Sunny của em gửi bãi ngoài trời. Hôm nay đến hầm cty lúc tắt máy rồi vẫn chảy ra dưới gầm nên em soi và phát hiện đã bị tắc đường thoát nước mưa.

May quá không để ngoài trời không là nước tràn vào xe rồi (cơn mưa Hà nội sáng 17.7 to cc nhỉ :) )

Em quay tóm tắt lại chia sẻ với cccm cách thông tắc. Nhất là cụ nào chưa nhìn thấy thiết kế đường thoát mưa xe Sunny bao giờ.

Em tự quay bằng dth nên rung lắc nhiều. CC thông cảm ;)

Tips: xe cụ mợ nào để ngoài trời dưới những cây có lá nhỏ như me, phượng rất hay bị tắc kiểu này. Để chống tắc, mỗi lần đi rửa xe cccm bảo thợ rửa cắm đầu vòi xịt vào chỗ cái lõi thoát nước gần chân gạt mưa cho áp suất nước thổi thông lá đi thì 99% không bị tắc đâu. KN em tích lũy từ thời làm sale ô tô đấy. Xe em lần này cả tháng ko rửa lại đỗ lâu nên bị :)

Chỉnh sửa cuối:

thiadaivuong

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, hữu ích lắm cụ ah

bangnt257

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều! Khi nào xe em bị thì biết cách mà khắc phục!:-bd

Taxulo

Xe buýt
Đi sedan gầm thấp nên cứ mưa ngập là lại lo khổ thế đấy. Dù sao cũng cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm thật quý báu :)

tayvtn

Xe đạp
E vừa bị dính phát tắc bên phụ và gặp 02 trận mưa lớn, sàn xe đầy nước. Vào hãng mất toi 1 củ để thông tắc và giải quyết hậu quả. Cụ hướng dẫn thêm cách tháo cần gạt nước ra để mở tấm chắn như trong Video. Cảm ơn các Cụ nhiều! E nghĩ hàng năm trước mùa mưa chúng ta nên vệ sinh cho chắc.