Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

quangnd

Xe buýt
Xe em cũng chỉ TW thôi, thế mới đau nhỉ. EM thấy bên thanh bình hay hoà bình gì đó bán DVD của teana co ghi " Ipod Control" made in TaiWan ma,http://vatgia.com/raovat/3793/1407489/dvd-cho-nissan-teana.html
Các bác nghiên cúu thử xem nao:^)
Chài, không có đâu cụ ơi, xe em cũng 250XV đây nè, thế là có người cùng 250XV rồi (b).

Mà mấy khi dùng đến iPod đâu. Cụ cứ làm cái đĩa CD MP3 đưa vào ổ là xong.

250vx

Xe hơi
thế hoá ra bọn đấy treo đầu dê bán thịt chó hả cụ?
Bâyh mới bít là thế nào, em cũng có trong danh sách lâu rồi mà tại đợt vừa rồi bận quá it lên đây thôi (b)

quangnd

Xe buýt
thế hoá ra bọn đấy treo đầu dê bán thịt chó hả cụ?
Bâyh mới bít là thế nào, em cũng có trong danh sách lâu rồi mà tại đợt vừa rồi bận quá it lên đây thôi (b)
Đi zin theo xe thì chắc chắn không có đâu cụ à. Cái ảnh theo em xem thì có vẻ khác xe zin, có lẽ phải đấu thêm. Mà 250XV zin theo xe là chắc chắn không có, không có cả GPS lẫn TV Tunner mà cả 2 cái này cũng chẳng dùng được ở VN. :P

quangnd

Xe buýt
Nó có rất nhièu loại và model, nhưng xe 2.5 tại Đài Loan sản xuất không có ipod, nếu muốn cụ phải thay bộ khác. Nói chung không nên như vậy sẽ rất phí tiền. Còn nếu tính ra tốt nhất là nhập TA, sau đó lắp màn hình thì coi như là TB mà rẻ ít nhất cũng phải thêm được 2k$ (vì module GPS và TV không dùng đến).

FOCUS11

Xe máy
EM thấy Nissan Teana 2010 ở showroom của Kylin bán 46k loại 2.0, 61k loại 2.5. Nhìn ngoài đường em thấy con màu trắng ăn đứt Camry về kiểu dáng. Không biết con này vận hành sao các cụ nhỉ???
Em chưa sang Nhật nhưng co một số người quen đã đi họ nói bên đó những người mua xe với số tiền vừa phải và xe tầm trung họ rất thích Ni vì độ bền rất cao ít hỏng vặt! Còn nhà giàu chọn Mer và Bim! Còn Teana nhập chính gốc từ Nhật dáng rất đẹp và hơn nữa là dòng xe thuần Nhật vì được sx tại chính Quốc, ở VN chưa được chuộng như Cam hay Acc vì là dòng xe mới.

quangnd

Xe buýt
Em chưa sang Nhật nhưng co một số người quen đã đi họ nói bên đó những người mua xe với số tiền vừa phải và xe tầm trung họ rất thích Ni vì độ bền rất cao ít hỏng vặt! Còn nhà giàu chọn Mer và Bim! Còn Teana nhập chính gốc từ Nhật dáng rất đẹp và hơn nữa là dòng xe thuần Nhật vì được sx tại chính Quốc, ở VN chưa được chuộng như Cam hay Acc vì là dòng xe mới.
Dạ nhưng cụ ơi, hầu hết Teana nhập về ở đây đều là từ TW, ít xe nhập từ JP vì giá cao.

cái này hay mà bác quang nd, bác xem thử xem nào. Nếu ngon thì để em thay :D
http://www.chinacarvideo.com/index.p...roducts_id=474
Link cụ gửi em không xem được dưng mà cụ tự dưng bỏ bộ cũ nó phí đi, có cần phải hoang vậy không với mỗi chức năng USB/iPod? *-)

coccungoisapgu

Xe đạp
Em bày tỏ thiện chí ủng hộ Teana vs Cam ri bằng cách đọc hết 60 trang của Topic này mà tình hình Teana không còn Hót như lúc đầu các bác nhẩy:^)

Nhà cháu có cái thắc mắc về hộp số của mấy em Ten Cóc Rì nhà anh Tưởng Giới Loan sao toàn là 4 cấp trong khi ngó sang mấy pác cành cao xí như Mẹc Bim Auđì... hoặc hàng này mà cho nhà Obama & U rốp toàn ghi 6 cấp, Mẹc C230 nó còn Gờ trô níc 7 cấp... chưa hiểu hết nên cứ băn khoăn:102:

Cái nữa là thấy các óp sừn nhà anh Tưởng thấy các bác kiệm nhời khen làm em cũng thấy ít hứng quá, nghe phong phanh mấy em Tin na sứ Phù Tang 200XE 200 XL giá cả cũng không quá ban căng như mấy pác 250 XL, XV nhưng tìm kiếm thông tin & nơi bán món này khó khăn quá? Rổ giá hiện tại thế nào có bác nào biết không ạ?

carvungtau

Xe hơi
Chán quá các cụ ơi , từ lúc em làm lại 2 cái ống bô vuông thì lại sảy ra tình trạng ngồi trong xe lúc garanti nghe hơi ù và rung nữa , nhưng chạy tốc độ 50km/h trở lên thì hết , k biết mấy cụ làm bô giống em có bị k ? em mang tới chỗ làm bô thợ nhìn nhìn , nghe nghe nói k bị sao hết .em cũng bó tay luôn :102:

lengocson211

Xe buýt
Chán quá các cụ ơi , từ lúc em làm lại 2 cái ống bô vuông thì lại sảy ra tình trạng ngồi trong xe lúc garanti nghe hơi ù và rung nữa , nhưng chạy tốc độ 50km/h trở lên thì hết , k biết mấy cụ làm bô giống em có bị k ? em mang tới chỗ làm bô thợ nhìn nhìn , nghe nghe nói k bị sao hết .em cũng bó tay luôn :102:
Có lẽ bệnh của cụ giống cụ XG, khi đi nóng quang treo bô bị nóng làm hạ bô xuống thấp dẫn đến trạm vào thành nhựa bên dưới. Em gia cát dự như vậy không biết có đúng không?

quangnd

Xe buýt
Em bày tỏ thiện chí ủng hộ Teana vs Cam ri bằng cách đọc hết 60 trang của Topic này mà tình hình Teana không còn Hót như lúc đầu các bác nhẩy:^)

Nhà cháu có cái thắc mắc về hộp số của mấy em Ten Cóc Rì nhà anh Tưởng Giới Loan sao toàn là 4 cấp trong khi ngó sang mấy pác cành cao xí như Mẹc Bim Auđì... hoặc hàng này mà cho nhà Obama & U rốp toàn ghi 6 cấp, Mẹc C230 nó còn Gờ trô níc 7 cấp... chưa hiểu hết nên cứ băn khoăn:102:

Cái nữa là thấy các óp sừn nhà anh Tưởng thấy các bác kiệm nhời khen làm em cũng thấy ít hứng quá, nghe phong phanh mấy em Tin na sứ Phù Tang 200XE 200 XL giá cả cũng không quá ban căng như mấy pác 250 XL, XV nhưng tìm kiếm thông tin & nơi bán món này khó khăn quá? Rổ giá hiện tại thế nào có bác nào biết không ạ?
Cụ đúng là phí công đọc hết 60 trang mà vẫn chưa hiểu nhiều về Teana. Có ông Camry là 4 cấp thôi, còn Teana là vô cấp nghĩa là không có cấp số ấy nhé! Ví như là đi xe Dream 4 số, còn Teana là đi xe tay ga như kiêu SHi hoặc Airblade cụ à.

Chán quá các cụ ơi , từ lúc em làm lại 2 cái ống bô vuông thì lại sảy ra tình trạng ngồi trong xe lúc garanti nghe hơi ù và rung nữa , nhưng chạy tốc độ 50km/h trở lên thì hết , k biết mấy cụ làm bô giống em có bị k ? em mang tới chỗ làm bô thợ nhìn nhìn , ngZ he nghe nói k bị sao hết .em cũng bó tay luôn :102:
Bệnh nan y chung cụ à, chính thế nên em cũng chẳng lắp. Cụ XXX và Ô mai lắp pô vuông sau cũng rứa.

carvungtau

Xe hơi
Thế hả cụ , mỗi lần depa nghe như sport vui lắm huhu...

Chỉnh sửa cuối:

coccungoisapgu

Xe đạp
Cụ đúng là phí công đọc hết 60 trang mà vẫn chưa hiểu nhiều về Teana. Có ông Camry là 4 cấp thôi, còn Teana là vô cấp nghĩa là không có cấp số ấy nhé! Ví như là đi xe Dream 4 số, còn Teana là đi xe tay ga như kiêu SHi hoặc Airblade cụ à.

Đúng là nhà cháu đã đọc đoạn tranh luận về số má của cụ & 1 cụ nào ý trong đó có đề cập đến cái hộp số vô cấp của Nissan mà ngày đi học lấy bằng lái xe nhà cháu cho thầy dạy sửa chữa nghỉ nguyên cả khóa nên giờ đọc lại thấy lơ mơ quá. Nhưng theo thiển ý cháu hiểu, cụ so Dream với SHi thì có vẻ giống so MT với AT hơn chứ :^)

Theo ngu hiểu của nhà cháu thì hộp số vô cấp đúng là không có cấp rồi nhưng nếu các bản hịn hịn nó vẫn chia làm nhiều mức lựa chọn cho phù hợp với nhiều tình trạng chạy xe L1, L2, L3, Sport... nếu 6 lựa chọn chắc tốt hơn 4 lựa chọn phải không các cụ:^)

Nhà cháu có cái tính không hiểu thì lại cứ hay hỏi mà hỏi thì muốn hỏi cho ra nhẽ, mong các cụ chỉ giáo.

p/s: cái món Tin Phù Tang các cụ có thông tin ji thì giúp nhà cháu với...

quangnd

Xe buýt
Đúng là nhà cháu đã đọc đoạn tranh luận về số má của cụ & 1 cụ nào ý trong đó có đề cập đến cái hộp số vô cấp của Nissan mà ngày đi học lấy bằng lái xe nhà cháu cho thầy dạy sửa chữa nghỉ nguyên cả khóa nên giờ đọc lại thấy lơ mơ quá. Nhưng theo thiển ý cháu hiểu, cụ so Dream với SHi thì có vẻ giống so MT với AT hơn chứ :^)

Theo ngu hiểu của nhà cháu thì hộp số vô cấp đúng là không có cấp rồi nhưng nếu các bản hịn hịn nó vẫn chia làm nhiều mức lựa chọn cho phù hợp với nhiều tình trạng chạy xe L1, L2, L3, Sport... nếu 6 lựa chọn chắc tốt hơn 4 lựa chọn phải không các cụ:^)

Nhà cháu có cái tính không hiểu thì lại cứ hay hỏi mà hỏi thì muốn hỏi cho ra nhẽ, mong các cụ chỉ giáo.

p/s: cái món Tin Phù Tang các cụ có thông tin ji thì giúp nhà cháu với...
Cụ ơi, đã là vô cấp thì nó không có số, nó truyền động bằng dây đai. Số tự động là chỉ giúp cụ chuyển số tự động nhưng vẫn có số, còn số vô cấp CVT là không có cấp số. Còn việc về có vô cấp nhưng vẫn làm số 1-6 là do lập trình hộp số điều khiển để chủ động vòng tua máy thôi, chứ còn nó cũng vẫn chẳng có số nào hết.

Còn cụ muốn tìm hiểu CVT thì tham thảo thêm: http://en.wikipedia.org/wiki/Continuously_variable_transmission

Tra cứu thuật ngữ ô tô thì mời cụ: http://choxe.net/translate.html

Giá xe Nhật thì thông thường sẽ cao hơn khoảng 10% so với TW. Cụ cứ chuẩn bị đạn và ước tầm đi. TW 2.0 <46k$; JP 2.0 ~52k$; TW 2.5 58k$; JP 2.5 ~64k$. Tha hồ cho cụ chọn nhé! (b)

carvungtau

Xe hơi
Cái nút Shiflock gần cần số dùng để làm gì các cụ nhỉ ?

coccungoisapgu

Xe đạp
Cụ ơi, đã là vô cấp thì nó không có số, nó truyền động bằng dây đai. Số tự động là chỉ giúp cụ chuyển số tự động nhưng vẫn có số, còn số vô cấp CVT là không có cấp số. Còn việc về có vô cấp nhưng vẫn làm số 1-6 là do lập trình hộp số điều khiển để chủ động vòng tua máy thôi, chứ còn nó cũng vẫn chẳng có số nào hết.

Còn cụ muốn tìm hiểu CVT thì tham thảo thêm: http://en.wikipedia.org/wiki/Continuously_variable_transmission

Tra cứu thuật ngữ ô tô thì mời cụ: http://choxe.net/translate.html

Giá xe Nhật thì thông thường sẽ cao hơn khoảng 10% so với TW. Cụ cứ chuẩn bị đạn và ước tầm đi. TW 2.0 <46k$; JP 2.0 ~52k$; TW 2.5 58k$; JP 2.5 ~64k$. Tha hồ cho cụ chọn nhé! (b)
Kính cụ (b)!
Nhà cháu cũng đang máu JP mà tìm chưa ra, còn íu chắc chỉ phấn đấu 2 chấm đá hậu vệ cho các cụ thôi. Đạn dược thì Quốc Hội nhà cháu Vốt nhanh thôi, Tết nhất cũng cận kề rồi, các cụ có thông tin sớm thì thông tin sớm để nhà cháu liều mình theo các cụ.