Thảo luận Nissan Terra - ngôi sao mới trong phân khúc SUV 7 chỗ.

Fun_fun

Xe tăng
Thì rẻ hơn của Ford, Toyota, Mitsubishi, GM,... Chả nhẽ trúng thầu do giá cao? :))
Cụ đưa tất cả các khung đó lên đây, gồm ảnh, bản vẽ kích thước (chưa đòi hỏi đến bản vẽ kỹ thuật), các tính năng cơ học để trao đổi thì hay hơn.
Mà e thấy cái còm nào của cụ cũng ngoác mồm ở mít câu là sao vậy. E chả hiểu ý nghĩa các icon ra răng mà cũng lười ko sợt để xem.

Quangdo1195

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa tất cả các khung đó lên đây, gồm ảnh, bản vẽ kích thước (chưa đòi hỏi đến bản vẽ kỹ thuật), các tính năng cơ học để trao đổi thì hay hơn.
Mà e thấy cái còm nào của cụ cũng ngoác mồm ở mít câu là sao vậy. E chả hiểu ý nghĩa các icon ra răng mà cũng lười ko sợt để xem.
Chuẩn cụ . Em cũng chưa biết nhiều về khung gầm mấy hãng kia + chả biết giá thầu cụ kia lấy ở đâu luôn :))

tamaris

Xe tải
Còn xem giá sao, có đủ kích thích ng tiêu dùng k, giá mà ngật ngưỡng là chết yểu ngay

lapin

Xe container
Em đưa được hay không cũng chả đưa, vì em không phải cán bộ hãng cần chứng minh hay thể hiện. Em đang tham vấn (không phải nghi vấn) giá trị khung gầm Terra so với các xe cùng hạng cụ nhóe:))

Fun_fun

Xe tăng
Tham vấn là gì e ko có hỉu.
Mà cụ đang hỏi thắng thầu nhờ giá cao nên cụ muốn vấn gì thì phải có thông số so sánh chứ khi mà cụ biết hơn người khác. E cũng muốn đọc được những thứ đó để cải tạo độ ngu mà cụ né hoài.
Sao cụ chỉ trả lời e nửa câu hỏi vậy. E có hỏi sao cứ há miệng táp táp ở mít còm mà cụ chả nói cho iem hỉu.
À tiện đây lan man chút: có cụ nói có cái solex dẫn động cầu trước đó cụ.

Em đưa được hay không cũng chả đưa, vì em không phải cán bộ hãng cần chứng minh hay thể hiện. Em đang tham vấn (không phải nghi vấn) giá trị khung gầm Terra so với các xe cùng hạng cụ nhóe:))

lapin

Xe container
Thham vấn là gì e ko có hỉu.
Mà cụ đang hỏi thắng thầu nhờ giá cao nên cụ muốn vấn gì thì phải có thông số so sánh chứ khi mà cụ biết hơn người khác. E cũng muốn đọc được những thứ đó để cải tạo độ ngu mà cụ né hoài.
Sao cụ chỉ trả lời e nửa câu hỏi vậy. E có hỏi sao cứ há miệng táp táp ở mít còm mà cụ chả nói cho iem hỉu.
À tiện đây lan man chút: có cụ nói có cái solex dẫn động cầu trước đó cụ.
Cụ luôn cười vào mặt người khác trước khi nói chuyện là việc dạy dỗ của thày cô và gia đình cụ. Còn cụ ngu thì về hỏi bố mẹ cụ, khấn lên chùa, trình bày lên phường, nói gì với em:))

Fun_fun

Xe tăng
Thớt của cụ chủ thì có tính quảng cáo, nhưng trong subbox thảo luận. Thảo luận thì có dẫn chứng chút như cái dẫn động cầu trước của cụ HUNGBDA79 đó. E ngu e công nhận ngay ko bít. Cụ thích chửi e ngu thì phải làm 1 bài chửi chứ e chả tức hay giận gì hết. Mà e con nông dân nên thày cô, gđ dạy được ít lắm chứ ko khôn như cụ. Có đám ngu như e mới có đất sống ngon nghẻ cho cụ chớ. Lẽ ra cụ phải thanh kìu e lại còn mắng e.
Cụ luôn cười vào mặt người khác trước khi nói chuyện là việc dạy dỗ của thày cô và gia đình cụ. Còn cụ ngu thì về hỏi bố mẹ cụ, khấn lên chùa, trình bày lên phường, nói gì với em:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đồ này xưa các cụ ở TP nhớn thì mới biết chứ e thực sự ko biết. Ngay cái xe đạp điện e cũng chưa để ý nó kéo cầu trước hay cầu sau nữa.
Hihi đây cụ, tranh luận vv thôi, các bác đừng nặng lời quá!

Quangdo1195

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép các cụ chút ạ , em mong các cụ dĩ hòa vi quý với nhau ạ , đừng vì bất cứ lý do gì mà anh em trong 1 nhà to tiếng ạ.

Siso

Xe hơi
Niss thấy bè lũ mấy tên Ford, Toy, Mit, Chev, Isuzu thằng nào thằng nấy đều có SUV rồi mà mình ko có nên cuống cuồng nhồi máy con Xtrail vào khung gầm Navara, dựng thùng tôn, buộc vào đó 180 ngựa bắt kéo 2,1 tấn. Thật khinh khủng.

Chỉnh sửa cuối:

Fun_fun

Xe tăng
Thỉnh thoảng xiên xẹo tí cho nó sôi động chứ vẫn fun thôi cụ ợ.
Em xin phép các cụ chút ạ , em mong các cụ dĩ hòa vi quý với nhau ạ , đừng vì bất cứ lý do gì mà anh em trong 1 nhà to tiếng ạ.

Fun_fun

Xe tăng
Không phải vậy cụ ây. Cái bè lũ kia vừa lên đời tí chút thôi chứ năm trước vẫn còn lẹt đẹt, thậm chí thấp hơn.
Nhưng nay họ trèo lên tẹo còn ô Nis lại đứng yên nên ko hỉu chén lược của họ thôi. 169Ps vẫn chạy tốt, e chỉ ngại phần tăng tốc hoặc là ì hoặc là máy phải gào để huy động cs lúc đó thôi. Nếu ko có bọn lên đời thì chả ai kêu gì, đây vừa ko theo kịp lại còn giẫm vào chú e nên ai ai cũng còn so đo chán.
Niss thấy bè lũ mấy tên Ford, Toy, Mit, Chev, Isuzu thằng nào thằng nấy đều có SUV rồi mà mình ko có nên cuống cuồng nhồi máy con Xtrail vào khung gầm Navara, dựng thùng tôn, buộc vào đó 180 ngựa bắt kéo 2,1 tấn. Thật khinh khủng.

Quangdo1195

[Tịch thu bằng lái]
Không phải vậy cụ ây. Cái bè lũ kia vừa lên đời tí chút thôi chứ năm trước vẫn còn lẹt đẹt, thậm chí thấp hơn.
Nhưng nay họ trèo lên tẹo còn ô Nis lại đứng yên nên ko hỉu chén lược của họ thôi. 169Ps vẫn chạy tốt, e chỉ ngại phần tăng tốc hoặc là ì hoặc là máy phải gào để huy động cs lúc đó thôi. Nếu ko có bọn lên đời thì chả ai kêu gì, đây vừa ko theo kịp lại còn giẫm vào chú e nên ai ai cũng còn so đo chán.
Em thấy có mỗi cụ khách quan nhất :D. Cá nhân em thấy đúng là 169 HP không đủ làm thỏa mãn 1 bộ phận người tiêu dùng nhưng em nghĩ nó cũng phù hợp cho cuộc sống hàng ngày rồi ạ.

Lada2104

Xe tải
cụ dạy phải ah
công suất thấp tè đi tốn xăng

Siso

Xe hơi

Thằng Ford đi nhanh, tiên phong, xác lập nhiều tiêu chuẩn mới nhưng vẫn còn nhiều điều thấy lo lo về kỹ thuật. Kiểu như phát triển nóng vậy.
Mit có cơ hội nhưng bảo thủ quâ nên dẫm chân tại chỗ.
Chev cũng mới ti toe.
Isuzu cũng mới nhảy vào SUV nên cũng nhàng nhàng.
Toy thì khỏi nói rồi. Bậc thầy của áp dụng công nghệ chỉ bơm chút 1 chút 1.
Nis thì ko vác Pathfider về mà chọn cách đang làm với Terra để xe nhẹ tiền, mong đấu với mấy thằng trên. Thêm phần dẫm chân vào Xtrail nữa.
Về công suất thì mình nghĩ Terra sẽ yếu khi cần bứt tốc, còn về di chuyển đều thì thằng nào cũng đáp ứng đc mà.
Mình chạy một con 2.4; 180 ngựa; xác 1,6 tấn thấy tạm an tâm khi bứt thì Terra 180 ngựa kéo 2,1 tấn khá khó khăn đấy.

Fun_fun

Xe tăng
Vâng,
E thấy cái liên minh thần thánh này nó lại không tránh vết xe đổ của thành viên. Cụ nhắc đến Pathfinder và Terra, e thấy na ná cặp đôi Pajero và Pajero sport. Cả Path và Paj đều tèo/stop rồi sao đó, vài ba năm nữa thì chất Nis, Mis cũng hết mà phần lớn lai tạo với Renault. Dù xu hướng liên kết kỹ thuật là không bàn cãi và tốt nhưng mãi e vẫn chưa đọc được cái chất của Renault là gì thì đám con lai này cũng khó tin. Cái động cơ 2.3 tubor kép lắp trên terra thái là adn renault thì ở mình chưa có trải nghiệm gì. Cả đời em ăn món nào lai đều thấy nhạt mồm nhạt miệng, chỉ lấp cho dạ dày nó đỡ trống thôi.

Thằng Ford đi nhanh, tiên phong, xác lập nhiều tiêu chuẩn mới nhưng vẫn còn nhiều điều thấy lo lo về kỹ thuật. Kiểu như phát triển nóng vậy.
Mit có cơ hội nhưng bảo thủ quâ nên dẫm chân tại chỗ.
Chev cũng mới ti toe.
Isuzu cũng mới nhảy vào SUV nên cũng nhàng nhàng.
Toy thì khỏi nói rồi. Bậc thầy của áp dụng công nghệ chỉ bơm chút 1 chút 1.
Nis thì ko vác Pathfider về mà chọn cách đang làm với Terra để xe nhẹ tiền, mong đấu với mấy thằng trên. Thêm phần dẫm chân vào Xtrail nữa.
Về công suất thì mình nghĩ Terra sẽ yếu khi cần bứt tốc, còn về di chuyển đều thì thằng nào cũng đáp ứng đc mà.
Mình chạy một con 2.4; 180 ngựa; xác 1,6 tấn thấy tạm an tâm khi bứt thì Terra 180 ngựa kéo 2,1 tấn khá khó khăn đấy.

Baohuy

Xe tải
E thì ko bênh thằng nào vì e ko phải là sale , con Prado 2,2 T máy 2.7 164 HP theo cụ nếu terra dc 180 HP thì con nào hên hơn nhỉ..?