Tin tức Nissan terra ưu nhược

babybk

Xe máy
Tôi xin nói về nhược điểm của Nissan Terra V vì ưu điểm các cụ đã phân tích rồi ko bàn thêm. Cá nhân tôi đã chạy dc 2 vạn km xin có ý kiến như sau:
1 xe vận hành khi muốn tăng tốc hơi ì
2 khi sử dụng chế độ hai cầu thì cua hết lái nặng khi đi off Road
3 nếu chạy tầm 120km/h thì tay lái cảm nhận độ rung rõ dệt
4 góc chữ A lớn hạn chế tầm nhìn
Nói chung xe OK ko có gì lo lắng nếu mình đi đúng và ko cần quá tốc độ
Vận hành tốt hơn in với for trc từng chạy
Vào ý kiến thiển cận xin các cụ ko gạch đá nhé.
Hôm nay đi xem xe thấy ưng ý phết, nhưng mấy ae cũng hỏi là có hay phải xài 7 chỗ ko mà mua terra, sao ko mua x-trail cho nhỏ gọn và tiết kiệm xăng, làm em cũng phân vân nhiều vì em sử dụng chủ yêu để đi làm, còn đi 7 chỗ thì 1 năm cũng khoảng 10-15 lần thôi.
Các cụ cho lời khuyên gì ko?

assanovic

Xe tải
Cảm giác rung khi rằn trên đường thôi bác ạ, còn đi xe này hơn nhiều xe cùng phân khúc. Nếu các bác còn lăn tăn cứ quyết mua em thấy rất ổn khi vận hành.
Em chưa hiểu bác định nói gì. Vô lăng phản hồi từ mặt đường nó lại khác, tốc độ nào thì nó cũng phải phản hồi chứ ko thì vứt đi. Còn đang chạy 120km/h thì là cao tốc r, mà cao tốc đường đẹp bác xem có phải lúc nào cũng rung ko, nếu rung e ko nghĩ là nó bình thường. Bác kiểm tra kĩ chỗ này đi xem, có thể đơn giản nhất chỉ là cần cân bằng động 4 bánh, chứ e ko có nhu cầu mua và e cũng ko thích con Terra này :)

Dautay2013

Xe máy
Em cao 1m76, ngồi hàng ghế thứ 3 thấy ưng ý nhất nếu so với Outlander hay x-trail. Em này vẫn đc coi là 7 chỗ chứ ko phải 5+2.
Bác so với em nào thế?
Em 1m73 ngồi hàng 3 con Ertiga còn ổn, em Terra này em nghĩ còn rộng hơn, đi lại quãng đường ngắn hay trong phố vô tư.

Nhachuacoxe

Xe buýt
Vừa xem Xehay và Autodaily lái thử bản 2.3 D Twin Turbo bên Malaysia. Hay quá các cụ ạ, ko biết có đợi được ko đây

babybk

Xe máy
Em 1m73 ngồi hàng 3 con Ertiga còn ổn, em Terra này em nghĩ còn rộng hơn, đi lại quãng đường ngắn hay trong phố vô tư.
Em này ngồi siêu ổn mà, rộng rãi lại có điều hoà ở hàng ghế thứ 3 nữa

Danhtuyen3h

Đi bộ
Em chưa hiểu bác định nói gì. Vô lăng phản hồi từ mặt đường nó lại khác, tốc độ nào thì nó cũng phải phản hồi chứ ko thì vứt đi. Còn đang chạy 120km/h thì là cao tốc r, mà cao tốc đường đẹp bác xem có phải lúc nào cũng rung ko, nếu rung e ko nghĩ là nó bình thường. Bác kiểm tra kĩ chỗ này đi xem, có thể đơn giản nhất chỉ là cần cân bằng động 4 bánh, chứ e ko có nhu cầu mua và e cũng ko thích con Terra này :)
Xe mới ko vấn đề bạn nhé, đó là cảm giác khi chạy tốc độ cao thôi. So với xe cùng phân khúc thì các xe khác thua xa. Thích hay ko thì đi nhu cầu từng người bạn ạ.

Danhtuyen3h

Đi bộ
Cụ đi cân bằng động lại 4 bánh xe đi, chắc sẽ hết. Hồi trước em đi fortuner, đi đường 5B, chạy lên 120km là tay lái rung bần bật, đi cân lại bánh xe hêt luôn. Giờ em chạy terra S mà chạy 120 km thấy êm, ko rung tay lái.
Bản xe của mình có đủ tất cả mọi thông số đều bình thường chỉ là cảm giác rung thôi bạn ạ rõ dệt hơn. Nói chung mình thấy lựa chọn xe là ok, bản nhập chạy vẫn hơn lắp ráp trong nước.

Danhtuyen3h

Đi bộ
Hôm nay đi xem xe thấy ưng ý phết, nhưng mấy ae cũng hỏi là có hay phải xài 7 chỗ ko mà mua terra, sao ko mua x-trail cho nhỏ gọn và tiết kiệm xăng, làm em cũng phân vân nhiều vì em sử dụng chủ yêu để đi làm, còn đi 7 chỗ thì 1 năm cũng khoảng 10-15 lần thôi.
Các cụ cho lời khuyên gì ko?
Tôi chỉ chạy mình nhưng xe cao to rộng đi rất thích, trc giờ vẫn đi xe 7 chỗ thấy thỏa mái hơn bạn ạ.

babybk

Xe máy
Tôi chỉ chạy mình nhưng xe cao to rộng đi rất thích, trc giờ vẫn đi xe 7 chỗ thấy thỏa mái hơn bạn ạ.
Tiêu thụ nhiên liệu trung bình là bao nhiêu cụ? Hôm em ngồi lên em terra cũng thấy rộng và thích lắm

Saving92

Xe đạp
Chiều nay em cũng vừa cọc một em V màu đen, giá lan bánh tầm 1160 củ các cụ ạ. Cá nhân em thấy giá rất hợp lý so với mặt bằng xe

Gooman

Xe hơi
xe mình Terra S chạy 40 000 km, lỗi bót lái (Hiện tượng kêu lục cục khi đánh lái phải trái)vào hãng sửa 3 lần ko hêt, các chuyên gia đại lý đang bó tay chờ hãng hỗ trợ.
Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp với
Thanks

V.W GTi

Xe buýt
Mình đã mua chiếc Terra bản V lúc vừa mới ra, nhận xe 1/2019, đã chạy 30.000km . Nói thẳng ra con này ăn Fortune về mọi mặt, nếu tính kỹ ra thì nội thất Taplo ko đẹp bằng thôi . Nhưng bù lại cách âm, độ rông thì hơn hẳn.
So về ăn uống với bản Fortune 2.7V cao cấp thì ăn uông tiết kiệm hơn hẳn, trang bị an toàn, option thì ăn đứt
riêng về cảm giác lái thi do trợ lực dầu nên se nặng, bác nào đang chạy sedan chuyển qua chạy em nó thì se ko quen. Vô lăng cầm chắc, nhất la ở tốc độ cao, chuyển làn đột ngột cho cảm giác chắc tay
Riêng bác nào noi yếu thì minh xin cam doan la xe minh đạt 100km\h dưới 10giay, dạp 160 còn ga
xe ngon còn phải do người xài, xe muôn ngon phải chạy qua 20.000km, nhớt phải thay loại xịn, lọc gió KN , thay luôn 4 cái Bugi xịn, vô Broquest , chạy bao ngon
Mình ở sài gòn, bác nào muốn giao luu thì pm, xe minh là chiếc terra ko đụng hàng ở sai gòn đấy
Chào bác NhâtUong! Bác chỉ giúp loại nhớt, lọc gió KN và bugi mà bác đang sử dụng cho em Terra của bác nhs. Cảm ơn bác!

Hungchuaboc

Xe đạp
Mình đã mua chiếc Terra bản V lúc vừa mới ra, nhận xe 1/2019, đã chạy 30.000km . Nói thẳng ra con này ăn Fortune về mọi mặt, nếu tính kỹ ra thì nội thất Taplo ko đẹp bằng thôi . Nhưng bù lại cách âm, độ rông thì hơn hẳn.
So về ăn uống với bản Fortune 2.7V cao cấp thì ăn uông tiết kiệm hơn hẳn, trang bị an toàn, option thì ăn đứt
riêng về cảm giác lái thi do trợ lực dầu nên se nặng, bác nào đang chạy sedan chuyển qua chạy em nó thì se ko quen. Vô lăng cầm chắc, nhất la ở tốc độ cao, chuyển làn đột ngột cho cảm giác chắc tay
Riêng bác nào noi yếu thì minh xin cam doan la xe minh đạt 100km\h dưới 10giay, dạp 160 còn ga
xe ngon còn phải do người xài, xe muôn ngon phải chạy qua 20.000km, nhớt phải thay loại xịn, lọc gió KN , thay luôn 4 cái Bugi xịn, vô Broquest , chạy bao ngon
Mình ở sài gòn, bác nào muốn giao luu thì pm, xe minh là chiếc terra ko đụng hàng ở sai gòn đấy
Em ở Sài Gòn nè bác, p7 quận 8 đường Phạm Thế Hiển nè, 51H -133.01 bản E màu trắng

Danhtuyen3h

Đi bộ
Xe của bác là bản V hay E vậy? Của em bản E đường hỗn hợp 15,1 L/100km
Sao bản E mà ăn uống ghê thế bạn, nếu ở Hà Nội thì bạn có thể gặp ae giao lưu. Mình nghĩ xe ăn uống hơn kém ko nhiều thế. Xe tớ bản V bạn nhé giờ chạy gần 2 vạn km các loại đường rồi.

Huybuom

Xe hơi
Website
nissanvietnam3s.com
Sao bản E mà ăn uống ghê thế bạn, nếu ở Hà Nội thì bạn có thể gặp ae giao lưu. Mình nghĩ xe ăn uống hơn kém ko nhiều thế. Xe tớ bản V bạn nhé giờ chạy gần 2 vạn km các loại đường rồi.
xăng đang có 12k lo j các cụ

Hungchuaboc

Xe đạp
Xe em mới chạy được có 2500 km thôi