[Funland] Nỗi niềm gửi xe bên ngoài Keangnam

phamhungbs

Xe điện
Xã hội giờ chán nhỉ. Năm 2015 em đi chợ Viềng (quê ngoại em), gửi xe ở chỗ nhà nghỉ rất chật vì đông xe và phí là 200k, vậy mà mấy bố lốp láp gì cấu kết nỡ đâm cái lốp mới của em một nhát bằng dao nhọn, ơn trờ ra đến Hà Nội vào bãi xe mới tạch. Em lang thang OF nên rất tỉnh, mỗi khi đi đâu bí chỗ để thường hỏi xem ông nào thu tiền ở đây thì trả cho yên tâm, về quê để chỗ nhà nào thì cho bọn trẻ con gói kẹo coi như chúng nó canh hộ cho. Tuy nhiên, xe em hiện vẫn mang nhiều vết xước :D

poorcar

Xe điện

volcanoz

Xe tải
Có thằng ku em toàn gửi xe ở cái chung cư TĐC ở ngay đó có 700k/ tháng. Cụ hỏi xem chỗ mấy quán trà buôn đó

hanoipho79

Xe lăn
Có thằng ku em toàn gửi xe ở cái chung cư TĐC ở ngay đó có 700k/ tháng. Cụ hỏi xem chỗ mấy quán trà buôn đó
Không chỗ nào có giá 700k tháng đâu cụ ơi...
Giờ người ta cũng phải đóng bao nhiêu luật cho Phường,Quận,Trật tự,113 với Giao thông lên không có cái gì free cả đâu.

preciouslight

Xe hơi
Có chắc cụ để xe k ảnh hưởng đến ai k đã
Nhà e bị suốt, chả nhẽ chụp lên đây bêu, để xe vô ý thức, để ngày này qua tháng nọ, mà còn k biết ngta để lúc nào cơ
Bẩm cụ là cả đường đấy ko có nhà dân nào cả, chỉ có duy nhất 1 cổng trường cấp 1, xe em đỗ cách vỉa hè <2cm, đường đấy cũng rất ít người qua lại, 2 bên đường đỗ đầy xe. Em chỉ bám đuôi xe đằng trước thôi.
Trước em làm chỗ khác để xe thoải mái các cụ ạ. Hôm đầu vào Keangnam tắc thang máy hầm lên tầng 1 mất 20 phút bị muộn họp nên mấy hôm sau em lười, vứt bên ngoài. Em mà biết có đứa thu tiền em chạy ra nhét tiền vào mặt nó ngay chứ tiết kiệm làm gì mấy chục.

hung789

Xe hơi
Gửi xe vào bãi có 600k một tháng thì không ,mua cái xe một đống tiền, mà tiếc tiền gửi xe...

preciouslight

Xe hơi
Gửi xe vào bãi có 600k một tháng thì không ,mua cái xe một đống tiền, mà tiếc tiền gửi xe...
Em có tiếc đâu cụ. Hôm bị đâm là em mới đến Keangnam làm được 3,4 ngày, khá nhiều việc nên chưa tìm được bãi đỗ xe.
Bãi ở dưới hầm em có đỗ 1 hôm, sau đó tắc thang máy quá nên em ko đỗ nữa.

cadiec

Xe buýt
ở đó có thằng đi con dim biển 36 chuyên lượn lờ, ông taxi đỗ xe vào làm bát bún còn bị nó gõ kính đòi tiền

ca_voi

Xe lăn
Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
thằng ôn đi xe máy dream bóc yêm, cắt cua 2 bên phải không cụ? mấy lần em đi ngang qua nhìn phát ghét

Thang N.

Xe tăng
Nếu cụ muốn đỗ xe mà không mất tiền thì cụ chạy thêm một đoạn đến chỗ bãi xe của Công an (Kho Bãi Xe A 5 Nam Trung Yên - Cụ search bản đồ) góc bên kia của trường. Dọc đoạn đó thì bọn kia nó không được thu phí. Cụ đỗ loanh quanh trường học thì là khu vực nó thầu rồi nên phải trả tiền nó. Em trước làm ở Keangnam cũng từng đỗ xe ở gần bãi xe của Công an, chả sao cả. Sau em chuyển vào đỗ ở trong Keangnam, 1,6tr/tháng. Giờ em vào phố, gửi xe 3,6tr/tháng.

Tìm Áo

Xe tăng
Quanh khu này e thấy cắm biển của tp. tuy nhiên vẫn bọn du côn thu tiền. Trước 1 loạt xe bị xịt sơn và gạch lên xe, quá khốn nạn. Gần đó là thanh tra gt và 1 số báo đấy. Tựu chung chỉ là kiếm cơm mà bực vì trả tiền kg vào đúng chỗ. Cần lắm tiếng nói chung

Tìm Áo

Xe tăng
Nhiều b lên đỗ quanh đây lúc bị thu, bực lắm

6659

Xe hơi
Bẩm cụ là cả đường đấy ko có nhà dân nào cả, chỉ có duy nhất 1 cổng trường cấp 1, xe em đỗ cách vỉa hè <2cm, đường đấy cũng rất ít người qua lại, 2 bên đường đỗ đầy xe. Em chỉ bám đuôi xe đằng trước thôi.
Trước em làm chỗ khác để xe thoải mái các cụ ạ. Hôm đầu vào Keangnam tắc thang máy hầm lên tầng 1 mất 20 phút bị muộn họp nên mấy hôm sau em lười, vứt bên ngoài. Em mà biết có đứa thu tiền em chạy ra nhét tiền vào mặt nó ngay chứ tiết kiệm làm gì mấy chục.
Thế thì thằng cu kia chơi k đẹp rồi
Đen cho cụ

Thang N.

Xe tăng
Cách đây 1 năm có sự kiện 2 thằng du côn ở đó bị một tây lông (Nga) đập cho be bét. 2 thằng du côn xăm trổ bình thường hạnh họe kinh người. Đúng hôm chú tây và vợ (bồ) đi tắm và đỗ xe bên ngoài vệ đường bị 2 thằng nay thu tiền vé. Chú tây dứt khoát không trả, 2 chú kia xông vào đánh chú tây, ai ngờ mỗi thằng ăn 1 quại nằm luôn tại chỗ. Chú tây còn tóm một chú xăm trổ lên như xách con nhái bén (mặc dù chú xăm trổ cùng tầm 1,75m) ném vào tường (chỗ nhà hàng Hollywood).

namtuoc03

Xe hơi
Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
Cụ có để lại số đt trên kính xe k?

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Những vụ này sao khác cụ không gửi đơn tố cáo phá hoại tài sản ra xxx nhỉ? xxx vào cuộc, các cụ có thể nhận lại được sự đền bù thỏa đáng (% rất thấp), nhưng bọn kia sẽ mất cho xxx một mớ.

thanhvn8020

Xe tải
Ở thủ đô đi ô tô lắm chuyện phải nghĩ quá các cụ nhể ?

cadiec

Xe buýt
Cách đây 1 năm có sự kiện 2 thằng du côn ở đó bị một tây lông (Nga) đập cho be bét. 2 thằng du côn xăm trổ bình thường hạnh họe kinh người. Đúng hôm chú tây và vợ (bồ) đi tắm và đỗ xe bên ngoài vệ đường bị 2 thằng nay thu tiền vé. Chú tây dứt khoát không trả, 2 chú kia xông vào đánh chú tây, ai ngờ mỗi thằng ăn 1 quại nằm luôn tại chỗ. Chú tây còn tóm một chú xăm trổ lên như xách con nhái bén (mặc dù chú xăm trổ cùng tầm 1,75m) ném vào tường (chỗ nhà hàng Hollywood).
có vụ này hả cụ, nhiều lúc e cũng tự hỏi sao không ai đập chết mịa mấy thằng lưu manh ấy đi