[Funland] Nỗi niềm gửi xe bên ngoài Keangnam

Lão Long

Xe tăng
E để xe ở đường nội bội tòa V3 Victoria mấy năm nay. Đợt gần đây có cặp cẩu tạp chủng đang dọa dẫm thu tiền gửi xe, hoặc là mang đi chỗ khác để. Hiện tại e vẫn để ngoài đường nội bộ và thấy k yên tâm lắm.

Những vụ này sao khác cụ không gửi đơn tố cáo phá hoại tài sản ra xxx nhỉ? xxx vào cuộc, các cụ có thể nhận lại được sự đền bù thỏa đáng (% rất thấp), nhưng bọn kia sẽ mất cho xxx một mớ.
Hôm qua lang thang đi câu trên Hòa Lạc em thấy có cái đĩa bay, không biết có phải của cụ không?

Cụ mà đâm đơn có khi vừa ra khỏi cổng xxx là bị 1 lũ vằn vện nó quây cho không bay về được hành tinh của cụ nữa kia.

Xe gòng

Xe điện
Đắng nhể!!!!!!

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Chỗ đấy thu tiền lâu rồi mà cụ, có đăng ký và có vé đàng hoàng chứ ko chui như trước kia đâu!
Sao cụ ko mang xuống hầm toà nhà gửi, tầm 200k 1 ngày
Hoặc chạy dịch lên 1 đoạn có chỗ gửi xe, mái che, 50k 1 ngày
e 200k/ngày thì tháng cũng toi 5-6 củ, thật là đất chật xe đông

Bom nổ chậm

Xe tải
Cho em chửi một câu: Tổ sư bố bọ bảo kê (không chửi C ông an nhé)

Fan gentra

Xe điện
Đồng cảm với cụ. Cháu can tội tiết kiệm 1 củ/ tháng, ko gửi dưới hầm mà đỗ đường nội bộ chung cư. Bọn BQL chơi xấu, ko thông báo mà bày trò này ép cư dân gửi xe để thu tiền. Mất toi 3 củ cho đôi lốp Michelin chưa kể xử lý vết rạch sơn.

đúng là quá chó cụ nhể ??

heroesdaubu

Xe điện
Không riêng Keangnam mà ở đâu cũng vậy, xh đỏ bảo kê cho xh thâm, ai ko nộp tiền nó xịt thẳng tay

Cuonglv

Xe tăng
Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
Em cũng làm ở keangnam đây, cụ đừng có để xe ở đường mặt sau keangnam, nếu cụ muốn vứt xe ngoài đường thì vứt ở chỗ chung cư ấy. Còn không gửi bãi gần đấy 30-40k/ ngày

Thang N.

Xe tăng
có vụ này hả cụ, nhiều lúc e cũng tự hỏi sao không ai đập chết mịa mấy thằng lưu manh ấy đi
Vụ này xảy ra có nhiều người chứng kiến, nhưng lại im ắng ngay. Vấn đề ở đây là chúng nó mua chỗ rồi, chúng nó có bảo kê từ phường nên chẳng dọn được chúng nó đâu.

Thang N.

Xe tăng
Bẩm cụ là cả đường đấy ko có nhà dân nào cả, chỉ có duy nhất 1 cổng trường cấp 1, xe em đỗ cách vỉa hè <2cm, đường đấy cũng rất ít người qua lại, 2 bên đường đỗ đầy xe. Em chỉ bám đuôi xe đằng trước thôi.
Trước em làm chỗ khác để xe thoải mái các cụ ạ. Hôm đầu vào Keangnam tắc thang máy hầm lên tầng 1 mất 20 phút bị muộn họp nên mấy hôm sau em lười, vứt bên ngoài. Em mà biết có đứa thu tiền em chạy ra nhét tiền vào mặt nó ngay chứ tiết kiệm làm gì mấy chục.
Ha ha, tắc thang máy là đặc sản của Keangnam cụ ơi. Bữa sau nếu bị tắc thang máy thì cụ đi cầu thang bộ.

vneseman

Xe lăn
Đỏ và đen là 2 anh em nên hy vọng gì ở báo xxx :))

cuongtelecoms

Xe buýt
Bần hàn sinh đạo tặc. Thời này kém gì thời loạn nhỉ?

preciouslight

Xe hơi

theanh212

Xe điện
Thổ Du chuyện này là bình thường. Cụ nên gài cái số đt lên kính và mong vào sự tử tế của bọn nó lúc gọi cho cụ báo tiền gửi.

Anduchuy

Xe buýt
Bãi Keangnam gửi xe 200k 1 ngày cụ ạ, 1 tháng là 5 củ rồi, với thu nhập của em thì xót lắm.

Rút kinh nghiệm em sẽ gắn vào luôn :(
Cụ làm ở đó mà không tìm hiểu, gửi xe ở hầm Keangnam có 100$/tháng thôi, chứ cụ gửi theo vé ngày nó lại chẳng cao. Còn cụ tiết kiệm đi xa hơn tí thì ra cái tòa chung cư đối diện cục bê tông 31 tầng Vicem ấy mà gửi có 600K/tháng thôi.

sivibi

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ. Em thì cứ đỗ xe ở đâu là phải gửi cho nó ăn chắc, cứ phải mất tiền cho thằng bỏ mẹ nào đó thì mới yên tâm

hưvô

Xe lăn
Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
Đồng cảm với cụ. Cháu can tội tiết kiệm 1 củ/ tháng, ko gửi dưới hầm mà đỗ đường nội bộ chung cư. Bọn BQL chơi xấu, ko thông báo mà bày trò này ép cư dân gửi xe để thu tiền. Mất toi 3 củ cho đôi lốp Michelin chưa kể xử lý vết rạch sơn.

Chia buồn với các cụ

hiromasa

Xe tải
Chỗ cụ bị E có đỗ mấy lần , tý cái là có thg cu ra gõ gõ vào kính. Nhìn cái mặt cứ hằm hè, chán rồi.
- Đỗ xe à ?
- K đỗ thì vào đây làm gì ?
- 3 chục
- ok, cho tớ cái vé...ơ mà có thấy biển gì đâu nhể ?
- k biển cũng thu, thế có đỗ k ?
- đỗ thì có, nhưng k vé là éo có tiền
- éo có tiền thì biến ..
- thế cứ đỗ mà éo biến đấy, có được k ?
Chắc E may hơn cụ , lúc ra xe vẫn nguyên . Từ giờ có lẽ tìm bằng đc cu thu tiền k có đi đôi lốp thì quá 3 chục đưa cho thg cu ấy.

X30

Xe tăng
Cụ này chuẩn này Cụ chủ Thread.
Nếu cụ muốn đỗ xe mà không mất tiền thì cụ chạy thêm một đoạn đến chỗ bãi xe của Công an (Kho Bãi Xe A 5 Nam Trung Yên - Cụ search bản đồ) góc bên kia của trường. Dọc đoạn đó thì bọn kia nó không được thu phí. Cụ đỗ loanh quanh trường học thì là khu vực nó thầu rồi nên phải trả tiền nó. Em trước làm ở Keangnam cũng từng đỗ xe ở gần bãi xe của Công an, chả sao cả. Sau em chuyển vào đỗ ở trong Keangnam, 1,6tr/tháng. Giờ em vào phố, gửi xe 3,6tr/tháng.
Bãi giữ xe vi phạm ở đó, cổng sau trường Họa mi cũng có thêm 1 bãi gửi xe nữa. Cụ đi quanh đó thấy ngay.