[Funland] Nỗ lực quay trở lại mặt trăng đầu tiên của Mỹ sau nửa thế kỷ đã thất bại

hkm417

Xe điện
Báo viết hay thế nhỉ. À vẫn trong link bài báo cụ dẫn nhé, hehe

"Vào thời điểm Mỹ đổ bộ Mặt Trăng, tất cả các hệ thống trinh sát của Liên Xô đang theo dõi chuyến bay có người lái đầu tiên lên Mặt Trăng. Và thiết bị của chúng tôi đã ghi nhận được tín hiệu cũng như tất cả các thông tin liên lạc âm thanh và đoạn phim truyền hình về cuộc đổ bộ của Apollo 11 từ Mặt Trăng chứ không phải từ Hollywood." - Nhà du hành vũ trụ Georgy Grechko, một thành viên trong chương trình Mặt Trăng của Liên Xô, cho biết.
trích dẫn cho hết chứ bạn

Trong khi 76% người Liên Xô không tin vào cú hích lịch sử của người Mỹ năm 1969 thì vẫn có 24% người Liên Xô/Nga tin vào "bước chân nhỏ bé" của Neil Armstrong.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
trích dẫn cho hết chứ bạn

Trong khi 76% người Liên Xô không tin vào cú hích lịch sử của người Mỹ năm 1969 thì vẫn có 24% người Liên Xô/Nga tin vào "bước chân nhỏ bé" của Neil Armstrong.
Các khảo sát không rõ bên tiến hành, không biết số lượng, đối tượng tham gia, không rõ cách hỏi, cách thống kê, báo cáo, có được kiểm toán hay không... thì kể ra làm trò cười à cụ? Còn để bán báo, giật tít câu view thì em không ý kiến nhé

hkm417

Xe điện
Các khảo sát không rõ bên tiến hành, không biết số lượng, đối tượng tham gia, không rõ cách hỏi, cách thống kê, báo cáo, có được kiểm toán hay không... thì kể ra làm trò cười à cụ? Còn để bán báo, giật tít câu view thì em không ý kiến nhé
thì trong cùng 1 link mà, bạn lại chỉ trích dẫn nửa vời thế sao được, LX có hơn 300tr dân, giờ phải ngồi kể tên tuổi địa chỉ từng người cho mỗi mình bạn cơ à ? chưa kể còn từ thập niên 60, hiện nay Nga họ cũng nói ko tin đấy, còn tôi nói rồi, ngay đến cả người Mỹ họ cũng ko tin, bạn là người Mỹ hay người VN ? người Mỹ cũng có thống kê ngay từ thập niên 60 đã có 22% người Mỹ ko tin rồi

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
thì trong cùng 1 link mà, bạn lại chỉ trích dẫn nửa vời thế sao được, LX có hơn 300tr dân, giờ phải ngồi kể tên tuổi địa chỉ từng người cho mỗi mình bạn cơ à ? chưa kể còn từ thập niên 60, hiện nay Nga họ cũng nói ko tin đấy, còn tôi nói rồi, ngay đến cả người Mỹ họ cũng ko tin, bạn là người Mỹ hay người VN ? người Mỹ cũng có thống kê ngay từ thập niên 60 đã có 22% người Mỹ ko tin rồi

Cụ đúng lươn lẹo và trơ trẽn, em không thèm chấp, hehe

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ơ lên bao lần rùi sao lại không thành công à? Quái lạ công nghệ đi lùi à?
Trước anh Elon Musk phóng tàu có người lái thành công các cụ yêu Vũ Trụ Mỹ nổ banh xác giờ im lìm thế nhỉ? >:D<>:D<>:D<

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ơ lên bao lần rùi sao lại không thành công à? Quái lạ công nghệ đi lùi à?
Trước anh Elon Musk phóng tàu có người lái thành công các cụ yêu Vũ Trụ Mỹ nổ banh xác giờ im lìm thế nhỉ? >:D<>:D<>:D<
Mỹ nổ là chắc, hóng Nga làm thực chất, hehe

Mũi tên bạc

Xe container
Lần Armstrong hạ xuống mặt trăng là giả dối. Giờ thì con người ; vật liệu; thiết bị, trình độ, … hơn ngày đó nhiều mà chả xuống được. Mặt trăng có lực hút, ko có gió mà cờ bay phần phật. Chữa cháy thì giải thích làm khung. Armtrong là người lừa dối vĩ đại!

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lần Armstrong hạ xuống mặt trăng là giả dối. Giờ thì con người ; vật liệu; thiết bị, trình độ, … hơn ngày đó nhiều mà chả xuống được. Mặt trăng có lực hút, ko có gió mà cờ bay phần phật. Chữa cháy thì giải thích làm khung. Armtrong là người lừa dối vũ đại!
Theo em thì nên lấy quan điểm này để làm câu hỏi phỏng vấn ứng viên xin việc ở vòng sơ tuyển, sau đó loại bớt được người thần kinh hoang tưởng, giữ nơi làm việc được lành mạnh, hehe

Batman

Xe điện
Người OF
Thua mấy nhà khoa học gia ăn rau muống tại VN hết, vị nào bảo lên đó dễ thì góp sức cho chính phủ Mỹ đê.

Mũi tên bạc

Xe container
Theo em thì nên lấy quan điểm này để làm câu hỏi phỏng vấn ứng viên xin việc ở vòng sơ tuyển, sau đó loại bớt được người thần kinh hoang tưởng, giữ nơi làm việc được lành mạnh, hehe
Theo em cụ bị thần kinh; ngáo Mỹ!

Cụ kia nói có lý mà, bây giờ trình độ khoa học kỹ thuật, công nghệ phát triển vượt bậc mà lại không làm được việc hồi còn cổ lỗ sỹ làm được thì là tụt lùi. Trình độ công nghệ về vật liệu, truyền thông, bán dẫn, hiểu biết về mặt trăng so với những năm trước có khi phải hơn gấp hàng nghìn lần. Vậy mà lại thất bại sau 5- 6 lần thành công. Trong trường hợp này theo em cả thằng LX và thằng Mỹ đều bốc phét để lòe mấy nước đàn em, bọn họ biết tỏng nhau cả rồi nhưng bắt tay nhau không bóc phốt nhau. Giờ anh TQ và anh Ấn độ lên được thật thì mới lộ.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Người làm thực chất có tư cách bảo người khác là nổ, Nga không làm thì ..., hehe
Nga nó nghèo thì làm theo kiểu nghèo…ơ.
Thực chất nghe vui tai phết. Tàu nga còn lái được tới mặt trăng chứ tàu Mỹ chưa ra khỏi trái đất
Thực chất vãi thật thua cả thằng nghèo

Với Mỹ thì mọi thứ đều có thể.
Kể cả việc làm giả lên mặt trăng hay sao hỏa. :D

Phỡn

Xe tăng
1 lý do khác đó là xưa tất cả đều là giả nhằm tuyên truyền chống Liên Xô, hiện nay ở Mỹ cũng nhiều người ko chịu tin Mỹ lên mặt trăng mà
Không phải để chống Lô xiên đâu cụ, là thùng rỗng thì phải cố kêu to thôi.
Vụ lên mặt trăng bằng Hồ ly vọng này Lô xiên cũng kiếm được kha khá nên mới nhắm mắt làm ngơ.

PhongFood

Xe điện
Hồi học ĐH, em có đi tập quân sự và bắn đạn thật, lúc đó không hiểu sao em bắn súng trường 3 phát thì 2 phát trúng vòng 10, 1 phát trúng vòng 9. Tổng được 29 điểm, cao nhất lớp.
Sau kỳ tích này, em không thể nào lặp lại được nữa, dù cố gắng mức nào đi nữa, bắn cũng chỉ tối đa 27 điểm. :))
Theo logic thành tích ngày trước cụ đạt được khi bắn là giả. Mỹ đổ bộ xuống mặt giăng trước cũng là giả. Hiện tại Cty đổ bộ xuống mặt thất bại là thật. =))

Batman

Xe điện
Người OF
Hồi học ĐH, em có đi tập quân sự và bắn đạn thật, lúc đó không hiểu sao em bắn súng trường 3 phát thì 2 phát trúng vòng 10, 1 phát trúng vòng 9. Tổng được 29 điểm, cao nhất lớp.
Sau kỳ tích này, em không thể nào lặp lại được nữa, dù cố gắng mức nào đi nữa, bắn cũng chỉ tối đa 27 điểm. :))
Và nếu đưa cụ ra chiến trường thì cụ không thể bắn được 1 điểm nào là thật, có khi còn bị tiu chết đầu tiên. :))