[Funland] Nổ súng bắt bọn buôn mai thuý như phim hành động

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Theo cụ phải hành động như thế nào mới k nghiệp dư? Em xem phim mỹ nhiều, thấy cảnh sát cũng phải ôm súng tiếp cận mục tiêu để bắt tội phạm, như thế chắc cũng bùm như ”Beirut" à cụ?
Treo băng rôn để bọn cướp biết được chúng đã bị bao vây, khống chế, đồng thời dùng loa phát thanh thuyết phục chúng buông vũ khí và đầu hàng...

trungnghia333

Xe đạp
Lộ hết mặt các đặc vụ rồi, nguy hiểm quá
Em thì lại nghĩ, chả biết có phải đặc tình (trinh sát nội tuyến) của họ ngồi cùng xe với bọn nó không, có khi cũng giả vờ bị bẻ tay, đè sấp mặt xuống đất y như bọn buôn ma túy, mấy hôm sau được thưởng phép xong, lại lắc lẻo cái thùng đánh giày, hay chạy grab mò mẫm làm vụ khác.
Em nghe nói đánh an ma túy nó tinh vi, phức tạp và phải lên phương án kỹ lắm, chứ không phải vớ được là bắt đâu. Còn dân hình sự với ma túy nó có cái máu liều kiểu gì ấy, thấy anh em lao vào là mình cũng lao vào, bất kể, em hay ngồi chè chén kẹo lạc với mấy ông chú, dân hs Hải Phòng, từ cái hồi bắt ông cướp Trương Cao Vân hay cái gì đại loại như vậy bên Thủy Nguyên, rồi nghe mấy ông ấy chửi vụ bắt anh em Đông, Động, công an đánh án như ccc, các kiểu, đến cái vụ ông Tam H10 gì đó tranh công của ông Chính mo, em chả lạ. Còn nhiều cái tương tự khi đánh án ma túy, em nghe xong biết vậy, coi như câu chuyện hút thuốc lào vặt cho vui, nhưng em biết là làm án ma túy nó phức tạp, tinh vi lắm, sơ hở là mất mạng trinh sát ngay đấy ạ.

hai.tranhr

Xe container
Iem thấy như nay ổn dzồi...

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em thì lại nghĩ, chả biết có phải đặc tình (trinh sát nội tuyến) của họ ngồi cùng xe với bọn nó không, có khi cũng giả vờ bị bẻ tay, đè sấp mặt xuống đất y như bọn buôn ma túy, mấy hôm sau được thưởng phép xong, lại lắc lẻo cái thùng đánh giày, hay chạy grab mò mẫm làm vụ khác.
Em nghe nói đánh an ma túy nó tinh vi, phức tạp và phải lên phương án kỹ lắm, chứ không phải vớ được là bắt đâu. Còn dân hình sự với ma túy nó có cái máu liều kiểu gì ấy, thấy anh em lao vào là mình cũng lao vào, bất kể, em hay ngồi chè chén kẹo lạc với mấy ông chú, dân hs Hải Phòng, từ cái hồi bắt ông cướp Trương Cao Vân hay cái gì đại loại như vậy bên Thủy Nguyên, rồi nghe mấy ông ấy chửi vụ bắt anh em Đông, Động, công an đánh án như ccc, các kiểu, đến cái vụ ông Tam H10 gì đó tranh công của ông Chính mo, em chả lạ. Còn nhiều cái tương tự khi đánh án ma túy, em nghe xong biết vậy, coi như câu chuyện hút thuốc lào vặt cho vui, nhưng em biết là làm án ma túy nó phức tạp, tinh vi lắm, sơ hở là mất mạng trinh sát ngay đấy ạ.
Chuẩn cụ ạ, vì phạm ma túy liều lĩnh, sẵn sàng chết hơn các án khác.

dalink

Xe điện
Bắt được là được.

meomun346

Xe container
=))) đời không giống phim =)))
Các anh làm như vậy là chuẩn bị khá kĩ và bài bản rồi.
Oh, mấy con Huyn dai cũng của các ảnh ạ, hay là dân đường trường thấy động thì ...hóng. Xong vụ thấy nó chạy về phía Huế (có thể vì ko có chỗ quay đầu trên QL 1)

Chu An

Xe điện
Biết đâu trong 5 ông lại chẳng có 1 ông là điệp viên? Trong xe tình hình thế nào bên ngoài biết cả. Hồi bắt vụ MS trùm gỗ, có 1 cụ và 1 mợ mất hơn 1 năm đóng giả là người bán bánh mỳ Kebap và bán nước chè, dân tình xung quanh có ai biết đâu.

dongnat123

Xe container
Trước đầu xe nó 1 đoạn là xe tải và nhiều xe khác đứng chắn ngang đường và trang bị vũ khí, đến đoạn đó là ép thôi, có húc nữa cũng có chạy được đâu, còn ho he mà cầm súng bắn thì chắc là ăn cả 1 rổ vào người, chỉ có quấn mìn xung quanh xe, đằng nào cũng tử, bấm nút là các chú lên đường hàng loạt :))
Cụ xem phim nhiều quá ;))

Mr.Alo

Xe lăn
món này bọn nó hay có hàng nóng mà thấy phi vào kiểu kia cũng kinh :D

khói_lửa

Xe buýt
em thấy cứ như đạo diễn ý.. vũ khí thì dùng AK dài loằng ngoằng trong 1 không gian hẹp.. em thấy đặc nhiệm phải dùng súng nòng ngắn lữa kiểu như tiểu liên bé thôi.. đi bắt ma túy gì mà công an toàn đi dép lê và tông cỏong thế..may bọn nó kg có hàng nóng chứ ..chạy téo kịp

toyota219

Xe điện
Đội này em nghĩ kỉu áp tải vào nam thôi, nhìu khi chỉ bít là hàng cấm. Chứ như bác j ở trên kể, thứ dữ bít bắt là dựa cột thì hok đi tay không đâu.

DucHoan

Xe tăng

minhhai985

Xì hơi lốp
Cụ ko nói e tưởng trẻ trâu chặn đường phang nhau.

wildness

Xe điện
Bọn này cứ xe tải ép nó xuống ruộng rồi bao vây, chắc tối đa 2 ngày là phải đầu hàng.

vitngoc

Xe điện
Áp chế kiểu này chắc là biết ko có hàng nóng rồi!

Bluezone

Xe đạp
Chắc do cụ xem phim quá nhiều rồi
Nghiệp dư cả 2 đội cụ ạ, đội buôn nó mà giả vờ ngoan ngoãn rồi bắt con tin, cướp xe coongtenno chạy hay húc thì có mà lấy búa gõ đằng trời, cụ quan sát video kỹ nhé, giây thứ 30 video em tưởng ném lựu đạn khói hay cay hóa ra k phải, ông nào ném dép thì đúng hơn, nhìn kỹ thêm thì bên đội bắt anh cầm súng lục( chắc đội trưởng) ra xa bắn chỉ thiên trong khi ae ghì cổ đối tượng, còn anh vác Ak đầu hói ( chắc đội phó) đi bắt tội phạm k đi giày bata mà đi dép xỏ ngón thì chạy hay đuổi kiểu gì, túi quần sau bên trái căng bục cả quần ví chắc nhiều tiền...

Chỉnh sửa cuối:

Yelnut

Xe tăng
Nghiệp dư cả 2 đội cụ ạ, đội buôn nó mà giả vờ ngoan ngoãn rồi bắt con tin, cướp xe coongtenno chạy hay húc thì có mà lấy búa gõ đằng trời, cụ quan sát video kỹ nhé, giây thứ 30 video em tưởng ném lựu đạn khói hay cay hóa ra k phải, ông nào ném dép thì đúng hơn, nhìn kỹ thêm thì bên đội bắt anh cầm súng lục( chắc đội trưởng) ra xa bắn chỉ thiên trong khi ae ghì cổ đối tượng, còn anh vác Ak đầu hói ( chắc đội phó) đi bắt tội phạm k đi giày bata mà đi dép xỏ ngón thì chạy hay đuổi kiểu gì, túi quần sau bên trái căng bục cả quần ví chắc nhiều tiền...
Anh vác AK thì chỉ bắn thôi, đâu cần phải chạy cụ. Đạn AK chạy nhanh hơn chân nhiều lắm.
em thấy cứ như đạo diễn ý.. vũ khí thì dùng AK dài loằng ngoằng trong 1 không gian hẹp.. em thấy đặc nhiệm phải dùng súng nòng ngắn lữa kiểu như tiểu liên bé thôi.. đi bắt ma túy gì mà công an toàn đi dép lê và tông cỏong thế..may bọn nó kg có hàng nóng chứ ..chạy téo kịp
Nếu bị phản ứng mạnh thì khẩu AK đấy hiệu quả lắm đấy cụ ạ.