Nơi ấy là Trường Sa

Soleilvn

Xe tải
Biển đảo quê hương ... hóng ảnh của cụ mới biết được thế nào là Trường sa và Hoàng sa, cảm ơn cụ đã cho mợi người cảm nhận .
Trường Sa thôi chứ Hoàng Sa nào ở đâyL-)

demax

Xe tăng
Được đi Trường Sa là ước mơ của em. Cám ơn bác 3G.

rimbeo

Xe hơi
Ôi Trường sa thân yêu...

hoangminh3B

Xe tăng
Cụ 3Gai lặn đâu rồi .........E hóng cụ lâu quá

PHUONGICE

Xe tải
Chắc cụ MTH đóng thớt rồi.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
cho em ké thớt cụ share 1 vài cái về Trường Sa được ko cụ? cho đỡ loãng đề tài biển đảo ^^

Demo clip amator e quay ở AN BANG ạ Gangnam Style
[video=youtube;cdm1_Kh4NeY]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=cdm1_Kh4NeY[/video]
Không biết các bạn Hàn xứ sở của Gangnam Style sẽ nghĩ gì khi biết bài hát của mình đã ra nhập cuộc vui vớí các chàng lính trẻ Việt Nam đang canh giữ chủ quyền biển đảo của đất nước mình các Cụ , Mợ nhỉ ? Ngoài cái phát ngôn cũ rích : Việt nam bày tỏ quan ngại sâu sắc bla , bla , bla ... Thì Video của Cụ HAIDT13 cũng là
một cách tiếp cận chủ quyền biển đảo hay , sáng tạo và giản dị cho lớp trẻ VN và quảng bá chủ quyền bằng hình ảnh VN ra thế giới ! Vodka Cụ , mong các thành viên OF hãy chia sẻ thật nhiều liên kết này lên Facebook của mình . Thanks !

toicungyeuxe

Xe tăng
Nghĩ đến Hoàng Sa mà thêm hận cái bọn khựa bẩn. À mà hình của bác có bị coi là nhạy cảm ko nhỉ ?

Diboj

Xe hơi
Đọc block của cụ chủ thớt nói về Chín Cung của Bình Dương nghe buồn quá, mấy ngày giả dối cho nó gần lính, gần anh em cũng không làm được.

luugutv1

Xe tăng
Cụ ốm bệnh gì mà vẫn tủm tỉm thế kia :)).
Mừng vì sức khỏe hơi bình thường chứ sao, huyết áp 110/70, nhịp tim 58 lần/phút, lượng ôxy trong máu 128... Chắc giống anh CS biển cụ nào vừa kể... làm cái đó run run.

thuphuong_hn87

Xe tải
Hqua tàu đi thay quân rồi bác ạ,buồn quá đi mất :(
em phải đi làm không xin nghỉ đưa chồng đi đc,chồng bảo " anh đi cấm em khóc đấy nhá,ở nhà chăm sóc con với bm,a về con sụt kg nào bắt đền em "
có ai hiểu đc vợ lính hq không ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

tcthong

Đi bộ
em phải đi làm không xin nghỉ đưa chồng đi đc,chồng bảo " anh đi cấm em khóc đấy nhá,ở nhà chăm sóc con với bm,a về con sụt kg nào bắt đền em "
Đêm hôm lọ mọ đọc hết thớt này thấy comm của mợ thật buồn chẳng biết nói sao.chúc chồng mợ đi chân cứng đá mềm.

JerryQA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ viết thật tỉ mỉ và chi tiết. Thế mới thấy ở đảo các chiến sĩ kiên cường đến nhường nào!

Xe ba gac

Xe đạp
Đọc block của cụ chủ thớt nói về Chín Cung của Bình Dương nghe buồn quá, mấy ngày giả dối cho nó gần lính, gần anh em cũng không làm được.
blog cụ ạ=))
Cụ chủ thớt viết về biển đảo thì nhứt rồi=))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Tặng Mợ này :
Lính mà em!
Em trách Anh gửi thư sao chậm trễ
Em đợi hoài em sẽ giận cho xem
Thư Anh viết bao giờ Anh muốn thế
Hành quân hoài đấy chứ,
Lính mà em!
Anh gửi cho Em mấy nhành hoa dại
Để làm quà không về được em ơi
Không dự lễ Nô-En cùng em được
Thôi đừng buồn em nhé,
Lính mà em!
Ngày nghỉ phép Anh cùng Em dạo phố
Tay chiến binh đan năm ngón tay mềm
Em xót xa đời anh nhiều gian khổ
Anh mỉm cười rồi nói,
Lính mà em!
Qua xóm nhỏ anh ghi dòng lưu niệm
Trời mưa to, hai đứa nép bên thềm
Anh che em khỏi ướt tà áo tím
Anh quen rồi không lạnh,
Lính mà em!
Anh kể em nghe chuyện trong này
Trăng đầu mùa không đủ viết thư đâu
Thư Anh viết chữ mờ nét vụng
Hãy hiểu dùm Anh nhé,
Lính mà em!
Ghét Anh ghê chỉ được tài biện hộ
Làm cho người ta thêm nhớ thương
Em xa lánh những ngày vui trên phố
Để nhớ người hay nói,
Lính mà em!
Và dị bản ( Bản chế thêm , tôi đi lính về lâu rồi nên cũng quên )
... Con khó bảo em đừng một mình ngồi khóc
Đừng chờ anh xách nước thổi cơm chiều ...
Một chút nữa :
Vì dưới bóng quân kỳ bay phất phới
Còn những người lính trẻ đứng hiên ngang
Nên như ngày xưa tiễn Người ra quan ải
Em hai tay nâng rượu tiển đưa Chàng…

( St)

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Cố gắng lên em, chỉ tính riêng Lữ 146 cũng đã có bao nhiêu người vợ như em rồi và mỗi khi vào Vùng, qua khu gia binh thăm mấy anh em làm trên Lữ bộ, thương vợ con anh em ngoài đảo vô cùng. Chuyến này, chồng em ra cánh nào vậy?

buffalo car

Xe điện
Cố gắng lên em, chỉ tính riêng Lữ 146 cũng đã có bao nhiêu người vợ như em rồi và mỗi khi vào Vùng, qua khu gia binh thăm mấy anh em làm trên Lữ bộ, thương vợ con anh em ngoài đảo vô cùng. Chuyến này, chồng em ra cánh nào vậy?
Lão 3G thấu hiểu hoàn cảnh vô cùng. Lặng lẽ hàng ngày đọc chùa hôm nay mới cm và muốn nói mỗi câu: Tks lão 3G về sự chia sẻ này!

thuphuong_hn87

Xe tải
đợt này nhà em ra TC bác ạ,thôi thì nốt đợt này rồi về thôi chứ em không đành để ổng chịu khổ,đợt trước về cứ lơ ngơ như bò đội nón,ra đường sợ lái xe 20km e sốt ruột quát ầm lên,nhưng lúc sau lại thấy tội

minhcuong400

Xe tăng
đợt này nhà em ra TC bác ạ,thôi thì nốt đợt này rồi về thôi chứ em không đành để ổng chịu khổ,đợt trước về cứ lơ ngơ như bò đội nón,ra đường sợ lái xe 20km e sốt ruột quát ầm lên,nhưng lúc sau lại thấy tội
Chia sẻ cùng mợ! Thật vui khi có mem OF là vợ lính TS! Chắc ông xã mợ đi tăng 2 phải không? Em không hiểu bây giờ quy định ra sao? nhưng trước đây cứ mỗi tăng là 12 tháng và mỗi chú SQ + CN là 2 tăng như vậy? Đọc thớt của cụ 3Gai em lại nhớ 146, nhớ V4 quá cơ! chúc mợ và gia gia đình luôn mạnh khỏe hạnh phúc

thuphuong_hn87

Xe tải
Chia sẻ cùng mợ! Thật vui khi có mem OF là vợ lính TS! Chắc ông xã mợ đi tăng 2 phải không? Em không hiểu bây giờ quy định ra sao? nhưng trước đây cứ mỗi tăng là 12 tháng và mỗi chú SQ + CN là 2 tăng như vậy? Đọc thớt của cụ 3Gai em lại nhớ 146, nhớ V4 quá cơ! chúc mợ và gia gia đình luôn mạnh khỏe hạnh phúc
nhà em cám ơn bác ạ,đúng là đợt 2 đấy bác ạ.đợt 1 hình như là tháng 11,trước khi đi đảo cũng phải huấn luyện 30-35 ngày ạ
hồi đầu cũng khổ lắm bác ạ,mới lấy nhau là chồng cũng đi đảo luôn,vợ mang bụng bầu đi học rồi sinh con
con được 1,5y bố về không chịu nhận bố,ôm hôn cũng không cho,còn không cho ngủ cùng,rồi cũng quen hơi đc 1 thời gian ngắn bố lại đi,lại khóc lóc vật vã đòi bố...
chồng em con trưởng,trưởng họ nên bố mẹ chồng nhiều lúc gđ than thở với em,khuyên chồng chuyển về bắc.em cũng muốn lắm,nhưng ông ý bảo " ai cũng muốn về gần gđ thì ở ngoài đảo còn đc ai " khổ thế đấy bác ạ