[Funland] Nỗi buồn trong ngày mưa và cho em xin hỏi cách vô hiệu hóa Iphone bị mất ạ?

danleduc

Xe điện
Em vào điện thoại mới thì thấy cái điện thoại của em đang ở đây. Giờ em có nên ấn vào chỗ "xóa thiết bị này" hay "Gỡ thiết bị này" không cụ? Vì xác định mất cụ ạ, người ta mà trả thì người ta đã nghe máy em rồi ạ! :(

iphone 1.jpg

iphone 2.jpg
Cụ đánh dấu là bị mất để Apple vô hiệu hóa ĐT, lúc đó thằng nhặt được ĐT của cụ sẽ chỉ dùng iPhone của cụ như 1 cuc chặn giấy được thôi.

BMW X11

Xe điện
Đây mợ.
Em xin chuộc đt vì có lưu nhiều ảnh của con em lúc nhỏ mà chuộc ko được xin lại ảnh cũng cù nhầy nên em cho nó thành cục gạch luôn. Giờ có đám mây rồi nên có ảnh nào em đồng bộ lên là xong.
Tôi chưa rõ 2 việc khác nhau:
+ Passcode để mở phone: đội vô tình nhặt được, có cách gì phá được không bác?
+ Còn " cho nó thành cục gạch luôn": Là việc khác, phải không ạ.

smile19

Xe tải
Cụ đánh dấu là bị mất để Apple vô hiệu hóa ĐT, lúc đó thằng nhặt được ĐT của cụ sẽ chỉ dùng iPhone của cụ như 1 cuc chặn giấy được thôi.
Sao e nghe nhiều đội kháo nhau nó mở hack được cả Icloud Apple ID các thứ mà cụ, hay là chúng nó chém nhỉ

danleduc

Xe điện
iPhone có thể xóa đt từ xa, nhưng phải có tài khoản iCloud. Tôi xài Samsung đã qua vài đời SS nhưng chưa bao giờ lập tài khoản Samsung, nên lỡ có mất cũng không có cách nào mà xóa. Dữ liệu thì không lo vì trên mây hết, nhưng lo nhất là app ngân hàng, nếu bọn trộm giả sử cầm được đt của tôi thì có vào được app ngân hàng không nhỉ?
Chính xác cụ.
Phải có tài khoản iCloud thì mới đăng nhập tài khoản iCloud trên máy tính để báo mất điện thoại và yêu cầu Apple khóa điện thoại mất, coi như vứt cái điện thoại đó đi (biến nó thành 1 cục sắt vô dụng). Thằng nào chiếm hữu chiếc đt đã báo mất chỉ có thể rã máy để bán linh kiện mà thôi.

cuhaifus

Xe container
Cách đây khoảng 2 tháng, e có nhặt được 1 cái iphone 12 hay 13 gì đấy.
E nghe máy ngay lần đầu tiên khi 1 em gái gọi đến, trả lại điện thoại và không nhận gì ngoài lời cảm ơn.
Quan điểm của em là mình trả lại, ko lấy cái điện thoại (rã máy bán xác giỏi đc 4-5tr), thì biết đâu cuộc đời mình sẽ được trả lại những thứ nhiều hơn.
Thật cảm động quá, em thích nic của cụ đấy :D

danleduc

Xe điện
Sao e nghe nhiều đội kháo nhau nó mở hack được cả Icloud Apple ID các thứ mà cụ, hay là chúng nó chém nhỉ
Không hack được iCloud đâu cụ....Nói phét đấy....:))
Nếu Chủ điện thoại đã đăng nhập iCloud và khai báo cái điện thoại là "điện thoại bị mất" thì Apple sẽ "khóa vĩnh viễn" đt đó, và coi như là bỏ cái đt đó đi, nó không bao giờ có thể bị "phá" được khóa để dùng lại được nữa.
Dĩ nhiên để làm được điều này Chủ đt phải có tài khoản iCloud.
Một số người dùng iPhone không có tk iCloud, do không để ý, hoặc không thấy chức năng "khóa đt" khi bị mất là cần thiết....thì khi bị mất đt, người nhặt được đt sẽ hack máy, mở khóa và dùng đt được.

danleduc

Xe điện
Một cảnh báo nữa đối với các cụ đang dùng iPhone là tránh để mật khẩu mở máy là ngày sinh nhật mình nhé.
Vì làm thế, khi các cụ bị mất đt, người nhặt được đt sẽ dò ra ngày sinh các cụ bằng 1 số thủ thuật xem màn hình (không cần mở máy), và từ đó dò ra mật khẩu mở máy đt.
Khi chúng đã mở được máy, chúng sẽ vào iCloud và thoát khỏi iCloud, lúc đó chúng sẽ "reset" lại máy để thành 1 cái đt "trắng thông tin người dùng" và cài lại máy theo tk iCloud của chúng để dùng được đt.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Vụ này Cụ xukthal nhiều kinh nghiệm. Có điều bặt tin nhà Xuk Manhpđ

Diep1979

Xì hơi lốp
Về cơ bản nếu ko phải chủ máy thì xác định bán xác nếu ko có icloud, mk máy.
Đa số ip nhặt được đều phải chạy lại phần mềm để xóa trắng máy hoặc bán xác cho thợ

Mợ truy cập icloud.com, khóa máy lại hoặc lên google họ hướng dẫn khóa dễ lắm ạ

Nhà cháu chia buồn mất mát cuối năm

Mylinh1990

Xe hơi
Một cảnh báo nữa đối với các cụ đang dùng iPhone là tránh để mật khẩu mở máy là ngày sinh nhật mình nhé.
Vì làm thế, khi các cụ bị mất đt, người nhặt được đt sẽ dò ra ngày sinh các cụ bằng 1 số thủ thuật xem màn hình (không cần mở máy), và từ đó dò ra mật khẩu mở máy đt.
Khi chúng đã mở được máy, chúng sẽ vào iCloud và thoát khỏi iCloud, lúc đó chúng sẽ "reset" lại máy để thành 1 cái đt "trắng thông tin người dùng" và cài lại máy theo tk iCloud của chúng để dùng được đt.
em nhớ muốn out khỏi icloud thì phải nhập mật mã mới out được chứ?

Mylinh1990

Xe hơi
Mà sao thớt này khi cụ chủ đăng lên lại có 1 cụ vang cụ chủ nhỉ? Saolaij vang người ta?

danleduc

Xe điện
em nhớ muốn out khỏi icloud thì phải nhập mật mã mới out được chứ?
Đúng rồi, phải có mật khẩu iCloud.
Nếu mật khẩu iCloud đặt có thông tin ngày tháng năm sinh và tên ....dễ bị dò ra....
Những người có thói quen đặt mật khẩu mở máy theo thông tin ngày tháng năm sinh, cũng rất hay đặt mật khẩu iCloud cũng ngày tháng năm sinh và Tên.....Thế nên em mới khuyên các cụ là không nên đặt mật khẩu là những chữ cái-con sô liên quan đến ngày tháng năm sinh và Tên mình, tránh bị dò ra mật khẩu khi kẻ gian dò ra "thông tin cá nhân" các cụ. :D

Chỉnh sửa cuối:

Mylinh1990

Xe hơi
Đúng rồi, phải có mật khẩu iCloud.
Nếu mật khẩu iCloud đặt có thông tin ngày tháng năm sinh và tên ....dễ bị dò ra....
Những người có thói quen đặt mật khẩu mở máy theo thông tin ngày tháng năm sinh, cũng rất hay đặt mật khẩu iCloud cũng ngày tháng năm sinh và Tên.....Thế nên em mới khuyên các cụ là không nên đặt mật khẩu là những chữ cái-con sô liên quan đến ngày tháng năm sinh và Tên mình, tránh bị dò ra mật khẩu khi kẻ gian dò ra "thông tin cá nhân" các cụ. :D
Những người tham họ nhặt được họ luôn coi là của trời cho hay sao ấy ạ

Hạ vàng

Xe container
Mà sao thớt này khi cụ chủ đăng lên lại có 1 cụ vang cụ chủ nhỉ? Saolaij vang người ta?
Em nghĩ là bấm nhầm thôi.
Còn một trường hợp nữa là chắc người ta vang vì thớt viết bài mất của hay quá. :))

sắt con

Xe điện
Trong một buổi tối se lạnh và mưa phùn, sau 1 ngày làm việc bù đầu em quyết định lấy xe chạy ra ngoài thì trên đường chiếc điện thoại Iphone yêu quý của em bất ngờ rơi khỏi túi, và có 1 cụ đi sau nhắc hình như điện thoại em rơi. Giữa dòng đường đông đúc em quay lại nhanh chóng, nhưng nó đã biến mất như bụi mây, để lại một cảm giác tuyệt vọng giữa cơn mưa lạnh buốt.

Không chấp nhận thua cuộc, em lập tức bắt đầu loạt cuộc gọi để tìm chiếc điện thoại. Những cuộc gọi liên tục vang lên, rồi những tin nhắn tha thiết xin chuộc lại điện thoại nhưng mọi nỗ lực đều trở nên vô vọng. Chuông điện thoại vẫn vang lên, nhưng nó giống như một lời đùa khó hiểu trong ngày mưa lạnh.
Cuối cùng, những cuộc gọi "tìm điện thoại" đã tắt nguồn, giống như cách chiếc điện thoại quyết định kết thúc trò chơi. [-(

Em đã đi làm lại sim, và lắp vào điện thoại khác. Các cụ cho em hỏi làm cách nào để vô hiệu hóa điện thoại để tên nhặt được điện thoại của em không sử dụng được cái điện thoại ấy nữa ạ? :(
Em cảm ơn CCCM ạ ❤
Theo em biết nếu cụ sign in icloud của cụ nằm trên iphone cũ thì mất , người khác nhặt đc cũng ko sử dụng được mà.

MeoZorba

Xe buýt
Về cơ bản nếu ko phải chủ máy thì xác định bán xác nếu ko có icloud, mk máy.
Đa số ip nhặt được đều phải chạy lại phần mềm để xóa trắng máy hoặc bán xác cho thợ

Mợ truy cập icloud.com, khóa máy lại hoặc lên google họ hướng dẫn khóa dễ lắm ạ

Nhà cháu chia buồn mất mát cuối năm
Dạ, em mới làm đến bước đánh dấu bị mất rồi điền số điện thoại, em chưa ấn vào "xóa thiết bị" hay "gỡ thiết bị". Khoản máy móc này em hơi dốt cụ ạ, nên mới chỉ dám làm đến bước ấy ạ. :)

MeoZorba

Xe buýt
Nhiều thằng tham thật, Iphone mất thì coi như cục gạch.
Mang đi bán thì thằng mua nó cũng dìm hàng mua với giá thấp, dù mua xong nó rã xác có thể bán đc vài tr.
Dạ, em có nhắn tin xin chuộc lại 5tr mà người ta cũng không thèm trả lời cụ ạ, sau đó thì tắt nguồn máy luôn :(

MeoZorba

Xe buýt