[Funland] Nơi các cụ pots 1 vài tấm ảnh mà các cụ đã đi qua.....!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chung cư nằm bên tay trái (mũi tên đỏ) thì mới và hiện đại hơn, nhưng tiền thuê đắt hơn (W450,000) và đặt cọc nhiều hơn (W35,000,000).

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chung cư nằm bên tay phải (mũi tên xanh) thì cũ hơn, nhưng tiền thuê rẻ hơn (W400,000) và đặt cọc ít hơn (W25,000,000).

Chung cư này thì có view nhìn luôn ra vườn hoa rất đẹp.

đứngcạnhcửasổ

Xe container

bau67

Xe container

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình vừa được môi giới bất động sản dẫn đi xem hai chung cư mini, nói chung là mỗi cái có cái hay/dở riêng. Mình sẽ cân nhắc và nếu bí quá thì sẽ xin trợ giúp của các OFer đang sống và làm việc tại Seoul.
Nói chung nếu là dân Hàn Quốc thì cũng khá dễ sống vì tiền thuê nhà rẻ, tiền ăn rẻ, tiền xe cộ cũng rẻ. Dân nhập cư thì vất vả hơn rất nhiều.

Blue Danube

Xe buýt
Sông gì đó ở sien reap

Trước các cụ bảo có cái nhìn xuyên qua cả đũng quần... em thì bảo các cụ nhà ta cứ phóng đại, ai mà nhìn thế được. Giờ thì em đã nhìn được dồi, cảm ơn bờ dồ Ngân đã cho em thấy các cụ nói cấm có sai bao giờ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình thích máy ảnh, nên có thời gian rảnh là lang thang các tiệm bán máy ảnh. Giá cả thì không rẻ hơn Việt Nam, nhưng có thể chất lượng tốt hơn và chắc chắn là bảo hành nghiêm chỉnh hơn Việt Nam.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bạn người Hàn Quốc, tuy làm việc rất kỷ luật và chăm chỉ, nhưng khả năng sử dụng ngoại ngữ khá hạn chế, nên giải quyết công việc với khách hàng nội địa thì các bạn làm rất nhanh, nhưng giải quyết công việc với các đơn hàng nước ngoài thì các bạn làm khá chậm.

Mình được ông chủ giao nhiệm vụ giải quyết các đơn hàng xuất khẩu than tổ ong sang châu Âu còn tồn đọng, chỉ trong nửa buổi sáng mà mình đã giải quyết gần xong, nếu xong sớm thì mình sẽ xin nghỉ buổi chiều để tìm thuê nhà.
Nếu bờ dồ còn tồn kho than tổ ong thì xuất giúp mình về [Hà Nội] 5 công-ten-nơ loại 8in nhé.

Mình không được đi đây đó nên rất thích các tấm ảnh bờ dồ chụp.

PS. Mình đang đi chăn bò thì thấy có cảnh này, tiện lấy điện thoại chụp và bốt lên OF.

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Cảm ơn bờ dồ. Hàn Quốc đang cực kỳ khát nhân lực lao động, nhất là những vùng xa trung tâm. Nếu những ai có tính kỷ luật, không bị bức xúc vì hạn chế bia, rượu, thuốc lá thì Hàn Quốc là một nơi làm việc khá dễ chịu.
Em chào bờ dồ ...
Em có đọc nhiều bài của bờ dồ trước giờ, kể cả thớt này ...
Em thấy ngưỡng mộ bờ dồ lắm. Không phải vì bờ dồ đi nhiều mà là tư tưởng, cách sống, cách làm việc, cách đi và sự hiểu biết của bờ dồ.
Em chính thức là 1 người hâm mộ bờ dồ, kể từ hôm nay. My Idol, I love U :D

trongbach

Xe buýt
Trước tiên em rất cảm ơn cụ tuyenshaker đã lập 1 thớt rất hay và bổ ích,giúp các cụ mợ trên diễn đàn được "đi du lịch qua những tấm ảnh",biết được nhiều nơi trên Thế giới cũng như Việt Nam.
Thứ 2 em cũng rất khâm phục bờ dồ Đứng cạnh cửa sổ,bờ dồ hẳn là người đi nhiều hiểu rộng nhưng chắc bờ dồ không đọc kĩ title của chủ thớt.mỗi người post 1 vài tấm ảnh để các cụ mợ trên diễn đàn có thể qua ảnh biết được nhiều nơi khác nhau, khoảng 4 ,5 trang trở lại đây em chỉ thấy mỗi ảnh Hàn xẻng của cụ.Nếu cụ muốn giới thiệu về đất nước và con người HQ cụ có thể lập thớt riêng, còn thớt nay là của chung tất cả mọi người bờ dồ ạ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Trước tiên em rất cảm ơn cụ tuyenshaker đã lập 1 thớt rất hay và bổ ích,giúp các cụ mợ trên diễn đàn được "đi du lịch qua những tấm ảnh",biết được nhiều nơi trên Thế giới cũng như Việt Nam.
Thứ 2 em cũng rất khâm phục bờ dồ Đứng cạnh cửa sổ,bờ dồ hẳn là người đi nhiều hiểu rộng nhưng chắc bờ dồ không đọc kĩ title của chủ thớt.mỗi người post 1 vài tấm ảnh để các cụ mợ trên diễn đàn có thể qua ảnh biết được nhiều nơi khác nhau, khoảng 4 ,5 trang trở lại đây em chỉ thấy mỗi ảnh Hàn xẻng của cụ.Nếu cụ muốn giới thiệu về đất nước và con người HQ cụ có thể lập thớt riêng, còn thớt nay là của chung tất cả mọi người bờ dồ ạ.
Cảm ơn bờ dồ đã góp ý.

1. Mình đã đọc rất kỹ tiêu đề của thớt, ý định của chủ thớt là [mỗi người/mỗi nơi đi qua/vài tấm ảnh] chứ không phải [mỗi người/vài tấm ảnh]. Tất cả những ảnh mình bốt lên đều là các địa điểm khác nhau và mỗi địa điểm mình cũng không bao giờ bốt quá vài tấm ảnh/địa điểm.

2. Trên thực tế : nếu không có còm của mình là thớt sẽ chìm và thớt sẽ được ít người chú ý, ví dụ như thớt này, khi mình không bốt ảnh trong thớt nữa là coi như thớt chìm luôn.

3. Tuy nhiên, để tránh làm cho các bờ dồ khó chịu, mình sẽ ngừng không bốt bài trong thớt nữa cho tới khi 10 ngày liền mà thớt không có còm mới thì mình sẽ lại tiếp tục. Mình hy vọng lúc đó sẽ không có những ý kiến tương tự như ý kiến của bờ dồ nữa.

Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn bờ dồ.

thuvan90

Xe tăng

Nhà cháu thích Đà Nẵng hội an các cụ ợ . Ở đó thanh bình

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cảm ơn bờ dồ đã góp ý.

1. Mình đã đọc rất kỹ tiêu đề của thớt, ý định của chủ thớt là [mỗi người/mỗi nơi đi qua/vài tấm ảnh] chứ không phải [mỗi người/vài tấm ảnh]. Tất cả những ảnh mình bốt lên đều là các địa điểm khác nhau và mỗi địa điểm mình cũng không bao giờ bốt quá vài tấm ảnh/địa điểm.

2. Trên thực tế : nếu không có còm của mình là thớt sẽ chìm và thớt sẽ được ít người chú ý, ví dụ như thớt này, khi mình không bốt ảnh trong thớt nữa là coi như thớt chìm luôn.

3. Tuy nhiên, để tránh làm cho các bờ dồ khó chịu, mình sẽ ngừng không bốt bài trong thớt nữa cho tới khi 10 ngày liền mà thớt không có còm mới thì mình sẽ lại tiếp tục. Mình hy vọng lúc đó sẽ không có những ý kiến tương tự như ý kiến của bờ dồ nữa.

Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn bờ dồ.
Theo quan điểm cá nhân của mình thì bờ dồ cứ post bình thường, miễn là không vi phạm nội quy OF. Mỗi người có một quan điểm và ý kiến cá nhân. Bệnh của bờ dồ không phải là bệnh "mặc cảm" thì không cần thiết phải quá nhạy cảm như vậy.

Như mình đã nói trước đây, bờ dồ nên cân nhắc mở thớt trong Câu chuyện chuyến đi để bốt những tấm ảnh những nơi bờ dồ đã đi qua.

Cảm ơn bờ dồ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Theo quan điểm cá nhân của mình thì bờ dồ cứ post bình thường, miễn là không vi phạm nội quy OF. Mỗi người có một quan điểm và ý kiến cá nhân. Bệnh của bờ dồ không phải là bệnh "mặc cảm" thì không cần thiết phải quá nhạy cảm như vậy.

Như mình đã nói trước đây, bờ dồ nên cân nhắc mở thớt trong Câu chuyện chuyến đi để bốt những tấm ảnh những nơi bờ dồ đã đi qua.

Cảm ơn bờ dồ.
Cảm ơn bờ dồ. Cứ coi như là mình có một kỳ nghỉ 10 ngày để lo chỗ ở. Mình hầu như không mang theo các ảnh lưu trữ, nên muốn có ảnh để bốt trong thớt là phải di chuyển để chụp được ảnh mới, nên mình không bốt ảnh 10 ngày là được nghỉ ngơi 10 ngày.

cưỡi chổi

Xì hơi lốp
La Pán Tẩn - Mù Cang Chải

2 cháu bé đi học về (Suối Giàng - Văn Chấn)