Thảo luận Nơi chia sẻ các lỗi của Honda City...!

HD-City Trắng

Xe tải
Tình hình là em mới cưới em CITY hơn 1 tháng nay, chính xác là 1 tháng 8 ngày ạ. Số km trên đồng hồ đã điểm 3.900km hơn xíu. Em cũng có hoa chân phải không các cụ, và với từng đó số quãng đồng em đi qua, xe em đã xuất hiện một hiện tượng như sau, không biết cụ nào đã bị giống em chưa....mong các cụ cùng chia sẻ các lỗi của em nó để ae nhà CITY chúng ta cùng mổ xẻ các cụ nhá....
Xe em đã có hiện tượng kẹt cửa bên phải, cửa sau ạ... khi xe vừa đi 1 chặng về thì cả 3 cửa đều mở đc, duy có mỗi cửa sau bên phải là không mở được. Mới đầu em cũng nghĩ là khóa lẫy baby nhưng không phải vậy. Mở cả bên trong và cả bên ngoài đều không được. Sau đó em tắt máy xe rút chìa khóa, đóng các cửa lại và lock cửa, sau đó unlock thì lại mở đc 4 cánh như bình thường. Cụ nào bị thế chưa ạ, các cụ cùng vào chia sẻ để ae học hỏi nhau nhé. Chân thành cám ơn lòng nhiệt thành từ các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Martin.107

Đi bộ
Chắc cụ là người đầu tiên bị rồi. Hay là cụ chưa quen xe ?. Em đi làm hàng ngày 8-9 tháng nay rồi, mỗi ngày mở cửa trước và cửa sau 5-7 lần có bị gì đâu. Đến nay em chưa thấy có gì không hài lòng về em City này cả.

ltrphuc

Xe tăng
trộm vía em cũng chạy từ tháng 11 năm ngoái đến giờ chưa có lỗi gì cả :D em chăm sóc vợ 2 chu đáo hy vọng em nó cũng ngoan hiền :))

Thu hương85

Xe tải
Cụ đem ra hãng ktra đi, xe đi ổn, ko vde j

deep_water154

Xe hơi
Cụ trắng đã than phiền về e nó à? Cái này chắc là bị dính cái khóa trẻ e thôi, có thể bị lệch cái chốt 1 chút, cụ ra bảo hãng chỉnh lại 1 tí là đựoc mà.

trungdung5214

Xe tải
Có thể cụ chủ chưa kiểm tra kỹ nên sót gì đó thôi, chứ em nghĩ không vấn đề gì đâu, xác suất này hiếm lắm. yên tâm đi cụ.:ar!

honda city

Xe tải
đúng rồi cụ ạ.e thấy xe hầu như khách hàng đã đi rất hài lòng cụ cứ mang ra hãng yêu cầu thợ người ta kiểm tra cho ạ.
Cụ nào máu city ới em nhé...^^

htthuyduong12

Xe tải

blackberryvietn

Xe buýt
Em lại đang muốn bán đây cụ nào mua em bán luôn đi mãi chả hết xăng, Bán luôn và ngay nhưng...phải được giá em mới bán. Em fun tí hihi

xe tăng nga

Xe hơi
nghe các cụ khen e cũng vững tin, nhưng e vẫn chờ honda giảm giá...

xe tăng nga

Xe hơi
giá mà oto honda cũng ăn sâu vào tiềm thức của người dân như xe máy Honda các cụ nhỉ.e bán xe Honda civic 2.0 của e còn cực ngon, chưa động chạm sửa chữa một con ốc, xe cực đẹp ấy thế mà mãi mới bán đc giá bằng con toyota atis số sàn 2007 lọc cà lọc cọc chẳng có cái gì ngoài cái cần số dài ngoằng như cần số xe tải...hi hi

xe tăng nga

Xe hơi
ấy thế mà e mua lại con siêu siêu xe vios phom cũ 2013 số sàn xước sát lung tung mà nói đùa là bán thế mà có buổi sáng thôi mà hết người này hỏi mua người kia hỏi mua nên e nói bừa 540tr mà có cụ múc luôn, e làm 20 củ hi hi... Rất khó hiểu các cụ ạ

htthuyduong12

Xe tải
ấy thế mà e mua lại con siêu siêu xe vios phom cũ 2013 số sàn xước sát lung tung mà nói đùa là bán thế mà có buổi sáng thôi mà hết người này hỏi mua người kia hỏi mua nên e nói bừa 540tr mà có cụ múc luôn, e làm 20 củ hi hi... Rất khó hiểu các cụ ạ
Nói chung mình mua để đi chứ buôn xe lại khác cụ ạ

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Không biết hãng có cái cảm biến đo số lượng xăng không nhỉ? Nếu có thì nó có đắt không? Cái đồng hồ đo xăng nó không có hiển thị số lít xăng còn lại. Em không muốn cứ hơi tí là chui vào cây xăng rồi nói đổ đầy bình rồi căn cứ vào đó để tính mức ăn uống vì đổ đầy bình nó cảm tính lắm. Cứ có hiển thị chỉ số xăng lúc xuất phát với cả lúc về đích rồi căn cứ vào công tơ mét chứ hơi tí là đầy bình thì em ngại lắm.

HD-City Trắng

Xe tải
Không biết hãng có cái cảm biến đo số lượng xăng không nhỉ? Nếu có thì nó có đắt không? Cái đồng hồ đo xăng nó không có hiển thị số lít xăng còn lại. Em không muốn cứ hơi tí là chui vào cây xăng rồi nói đổ đầy bình rồi căn cứ vào đó để tính mức ăn uống vì đổ đầy bình nó cảm tính lắm. Cứ có hiển thị chỉ số xăng lúc xuất phát với cả lúc về đích rồi căn cứ vào công tơ mét chứ hơi tí là đầy bình thì em ngại lắm.
Cụ vẫn lăn tăn vụ xăng cộ nhỉ, bên box mức độ ăn nhậu của CITY chúng ta mình đã làm phép tính tổng tiền xăng quy ra số lit và tổng số km đã đi thực của xe, vị chi là đi hỗn hợp đường k tắc nghẹt lắm và k phải vừa lái vừa tiết kiệm quá thì xe em đang trong giai đoạn roda nó cũng chỉ ăn 5.3L/100km em tính đã rất cụ tỉ rùi cụ ạ, cụ đừng lo lắng và lăn tăn.
Xe em thì nhiều hôm chở đến 3 thằng tây to nặng chình ình ra, mà đi thì luôn full điều hòa lắm lúc nhấn ga cũng thấy đuối đuối xe nhưng mà mức ăn nhậu em nó tổng thể vẫn quá kham khổ vậy là yêu quá cái cuộc đời này khi ta lựa chọn đúng còn gì nữa cụ...hihi. Cụ cũng đã xem bài tâm hự của em bên đó rùi còn gì ạ.
Tự dưng 2 lần xe em bị quả kẹt k mở được cửa chưa rõ nguyên nhân nên đưa lên đây để các cụ nhà CITY cùng mổ xẻ thôi ạ.

HD-City Trắng

Xe tải
Lỗi city là đổ đầy bình xăng mà đi mãi chẳng hết anh ạ :))
Cái lỗi này là lỗi muôn thủa của CITY rùi, nên ta đành sống chung với lũ thôi. Xe nào cũng sẽ phát sinh lỗi nhưng cái lỗi của CITY này em nó thật đáng thương, và em nó thương chủ nhân trước rùi sẽ đc nhận lại chủ nhân thương em nó.....hihi yêu thế các cụ nhở.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn lăn tăn vụ xăng cộ nhỉ, bên box mức độ ăn nhậu của CITY chúng ta mình đã làm phép tính tổng tiền xăng quy ra số lit và tổng số km đã đi thực của xe, vị chi là đi hỗn hợp đường k tắc nghẹt lắm và k phải vừa lái vừa tiết kiệm quá thì xe em đang trong giai đoạn roda nó cũng chỉ ăn 5.3L/100km em tính đã rất cụ tỉ rùi cụ ạ, cụ đừng lo lắng và lăn tăn.
Xe em thì nhiều hôm chở đến 3 thằng tây to nặng chình ình ra, mà đi thì luôn full điều hòa lắm lúc nhấn ga cũng thấy đuối đuối xe nhưng mà mức ăn nhậu em nó tổng thể vẫn quá kham khổ vậy là yêu quá cái cuộc đời này khi ta lựa chọn đúng còn gì nữa cụ...hihi. Cụ cũng đã xem bài tâm hự của em bên đó rùi còn gì ạ.
Tự dưng 2 lần xe em bị quả kẹt k mở được cửa chưa rõ nguyên nhân nên đưa lên đây để các cụ nhà CITY cùng mổ xẻ thôi ạ.
Cái trường hợp của bác thì em chưa gặp bao giờ nên chịu còn xăng xiếc, vẫn biết là city ăn uống ít nhưng em thấy nó cứ thế nào đấy? Hôm rồi em khổ công ngồi đếm cái đồng hồ xăng có bao nhiêu cái vạch và cuối cùng kết luận có 20 cái khe từ F đến E và em ước lượng khi kim chạm E (Empty) em đổ 700k xăng 92 nó chạy lên vạch F (chưa quá vạch) và em thấy khoảng cách đó là tầm 28,3lít. Em tính thủ công quãng đường đi được bằng cách hết 1 hành trình lại...đếm vạch và cũng rất cảm tính thế nên nó mà có đồng hồ cảm biến báo số lít xăng còn lại là em sẽ tậu luôn. Đợt tới em sẽ đi dán kính bác ạ, em ngày nghỉ tranh thủ lái xe kiếm chác và giờ có đủ tiền để dán cái kính rồi, sau sẽ bọc cái bộ da...