[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

114hangbong

Xe lăn
Các cụ cho e hỏi ? Ông bác e có nhờ e đứng tuổi để làm nhà , vậy e có bị ảnh hưởng gì ko ?về mặt tâm linh nhé
Em thì thấy phiền toái lắm đấy. Khi họ đổ móng hay đổ mái là cụ phải bỏ hết công việc đến làm lễ.
Mỗi vậy thôi còn chuyện gánh hạn thì còn do chính bản thân mình nữa, tuy nhiên nếu giúp được ai thì nên giúp nếu xác định là việc nên làm.

dungnv10

Xe tăng
khê dép hóng chuyện vãi tè

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Kể các cm nghe cơn ác mộng lúc tối của em. Nó dài gần xuyên đêm các cm ạ.
Trong mơ em thấy mình bị một con trâu lớn, da màu chì truy đuổi, kiểu nhìn thấy ngứa mắt nên duổi đánh ấy ạ.
Mỗi lần bị nó đuổi, em lại chạy vào nhà và cố leo lên một cái chạn (kiểu gác xép nhà ngói thời xưa) chứa đầy rơm. Phía trên em luống cuống cố trèo lên, phía dưới nó cố dương sừng để húc cho trúng em. Nhưng thường thì lúc sừng nó với tới là em kịp mở ngói nóc nhà để thoát ra.
Một lần, em leo mới được lưng chừng thì sửu bắt kịp, húc em 3 - 4 cái. em sợ nhưng bí quá hóa liều, dơ một tay nhẹ nhàng vuốt *** và sừng. Đến lúc nó dịu dịu, em lại nhanh chóng leo lên.
Cảnh cuối: em đứng trong cửa sổ, thấy nó đi cùng một con trâu đen bé hơn gần ra khỏi một cái cổng kéo bằng sắt lớn. Đang thở phào thì nó đột nhiên nhìn lại và thấy em nên quay người truy đuổi. Lần này em đang ở trong cái nhà kiên cố, cuống cuồng chạy đi đóng các cửa lớn. Duy có một cái không kịp đóng nhưng may đó lại là cửa một cánh. Nó cố nhưng không lách mình vào được.
Đây là lần duy nhất nó ở cách xa, không chạm được sừng vào em.
Giac mo cua cu hay nhi, thuong thi giac mo phan anh suy nghi cua minh hang ngay nen kha nang cu da lam gi co loi voi loai trau nen moi so no tra thu va hay mo bi truy duoi de huc

114hangbong

Xe lăn
Giac mo cua cu hay nhi, thuong thi giac mo phan anh suy nghi cua minh hang ngay nen kha nang cu da lam gi co loi voi loai trau nen moi so no tra thu va hay mo bi truy duoi de huc
Theo em là cụ ấy bị xì trét nặng nên mơ thấy bị truy đuổi, mà lại bị đuổi đi đuổi lại mấy lần thì nghĩa là vấn đề ấy đè nặng lên đầu óc tương đối.

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Có cách nào giảm được mọi vận hạn ko cụ . Chứ e ko thể từ chối được
Cụ tự chui vào bẫy chén miếng phomai dưng lại ko muốn sập bẫy ? Khôn như cụ quê em đầy :D
Chia sẻ với cụ kinh nghiệm đã trải qua. Khi làm lễ, cụ ngồi sau lẩm nhẩm khấn trình bầy hoàn cảnh abc và xin ko chịu trách nhiệm xyz.... Còn lại tự thánh thần định đoạt :D

fine_thanks

Xe điện
Thì cụ sẽ gánh mọi vận hạn xảy đến do làm nhà gây ra :D
Về tâm linh, cái nhà đó là của cụ. Vì thế tránh phải chịu trách nhiệm vĩnh viễn, sau lễ đứng tuổi mượn nhà thì phải làm lễ trả nhà. Thời gian thì tùy thầy bà quyết định.
Cho mượn tuổi làm nhà, chưa làm lễ trả nhà, mà cái nhà ấy bán đi rồi hoặc sau phá đi thì có phải làm thủ tục gì nữa ko nhỉ

KhuatNguyên

Xe tải
Thì cụ sẽ gánh mọi vận hạn xảy đến do làm nhà gây ra :D
Về tâm linh, cái nhà đó là của cụ. Vì thế tránh phải chịu trách nhiệm vĩnh viễn, sau lễ đứng tuổi mượn nhà thì phải làm lễ trả nhà. Thời gian thì tùy thầy bà quyết định.
Cái này có vẻ đúng, nếu đất đó nặng (theo nghĩa mấy thầy địa lý) thì hạn sẽ lớn.
Tuy nhiên, những người có phúc khí lớn thì thường không bị những hạn này làm khó.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Cụ tự chui vào bẫy chén miếng phomai dưng lại ko muốn sập bẫy ? Khôn như cụ quê em đầy :D
Chia sẻ với cụ kinh nghiệm đã trải qua. Khi làm lễ, cụ ngồi sau lẩm nhẩm khấn trình bầy hoàn cảnh abc và xin ko chịu trách nhiệm xyz.... Còn lại tự thánh thần định đoạt :D
Tuc la sau khi lam le xong thi lam nham khan khong phai con la chu nha dau ma la do nguoi ta nho con dung ten ho thoi a cu?

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Cho mượn tuổi làm nhà, chưa làm lễ trả nhà, mà cái nhà ấy bán đi rồi hoặc sau phá đi thì có phải làm thủ tục gì nữa ko nhỉ
Thì coi như xóa đi làm ván mới rồi, lăn tăn gì nữa :D

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Tuc la sau khi lam le xong thi lam nham khan khong phai con la chu nha dau ma la do nguoi ta nho con dung ten ho thoi a cu?
Đại loại vậy. Chi tiết hơn thì khấn kiểu như con cả nể nên buộc nhận. Nếu có gì con xin ko chịu trách nhiệm ...:))

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me

cha biet chi

Xe điện
ăn tết xong các cụ mợ có chuyện gì kể tiếp đi.e hóng chuyện ma với.đang hay.chúc các cụ mợ năm mới vui vẻ mạnh khỏe và vân vân mây mây

Bigmoto

Xe container
Năm mới chưa có chuyện gì mới à cccm :D

ngheovanvui01

[Tịch thu bằng lái]
Có tâm linh thật à, có ma thật à, nếu có thật thì có nhờ nó xem hộ tối nay đề về con gì không ?

DurexXL

Tháo bánh
Có tâm linh thật à, có ma thật à, nếu có thật thì có nhờ nó xem hộ tối nay đề về con gì không ?
Ma thì cũng là thực thể tồn tại ở 1 Giới khác, nó làm sao biết trước được Tương lai?

114hangbong

Xe lăn
Con gái em tối qua đòi mẹ kể chuyện ma cho trước khi đi ngủ. Em bảo nó hết chuyện rồi, thì nó thắc mắc: Sao lúc trước mẹ bảo lấy chuyện trên Otofun về kể được cơ mà ? [-O<
Đành phải giải thích là kể mãi năm này tháng nọ cũng phải cạn dần chứ. Hu..hu..