[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

Baotuyen

Đi bộ
Cho em hỏi nếu mình chưa mãn tang thì có nên mua đất mua nhà gì không nhỉ

Gato2009

Xe điện
Chắc đất chỗ ấy Vượng ÂM, thích hợp với Ma-Quỷ :P :P :P
Cứ theo báo mạng thì khu vực hồ tây là nơi tụ khí, đại long mạch phát trên đỉnh tam đảo, tụ khí tại hồ tây, là nơi linh thiêng của nước Việt, vậy theo logic thông thường thì khu vực đó phải vượng chứ nhỉ? Chả thế mà các đạo gia có tiền của hay kéo nhau về đấy để sống, cụ nào thông hiểu vào thông não em phát.

tamlinh

Xe tăng

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn

Đông Khang

Xe tải
Dạo này tất cả sự tập trung dồn vào dịch dã, cùng với đó là cơm áo gạo tiền làm sao mà an toàn qua mùa dịch.

slaz8

Xe ba gác
Long mạch, tạo sinh khí chỉ tụ một vùng nhỏ, chứ không toàn vùng, tốt xấu xen kẽ.. Chưa kề nhũng phần đất liền kề còn bị vướng âm khí do nhân gian gây ra (chỗ tự tử, chôn hài cốt,...)

Vì thế người xưa PT có câu :
“Nhất cá sơn đầu táng thập phần. Nhất phần phú quý cửu phần bần "
Nghĩa: Một đỉnh núi đẹp táng mười ngôi mộ (chỗ đất tốt, sinh khí), nhưng chỉ Một mộ phát phú quý, còn chín mộ phát bần cùng”
Cụ luận địa lý thế này thì chết ;))

Bigmoto

Xe container
Ý nói máy tấm ảnh chụp đó Cụ. cụ chưa xem rồi, Tây không có ảo tung chảo như Á đâu!
Em thì không phủ nhận cũng như khẳng định những chuyện TL, tuy nhiên em cũng chỉ hay đọc các chuyện TL của các cụ trong này như một phần giải trí thôi. Còn các bài tranh luận về TL thì em toàn kéo qua, vì em chẳng có nhu cầu ngâm kíu món đấy.
Em cũng không xem các ảnh trong các link cụ đưa, nhưng theo ý cụ nói là có những ảnh từ những năm 1900 thì em nghĩ là có thể những bức ảnh ấy là thật từ những năm 1900 đấy thật, nhưng ảnh ma em tin là không bao giờ có từ thời đấy được. Vì thời điểm đấy công nghệ chụp ảnh còn sơ khai, để ăn được hình lên phim ảnh thời đấy phải mất vài phút, đóng mở cửa chập bằng "cơm". Tức là ông thợ anh mở nắp ống kính, đứng chờ đủ thời gian thì đóng lại.
Với thao tác như thế, chụp ảnh tĩnh vật thì ông thợ hoàn toàn không bị khống chế về mặt thời gian, cứ mở ống kính, để đấy, lúc nào thích thì đóng cũng được. Quá trình đó sẽ có nhiều hình ảnh chồng lên nhau do điều kiện ngoại cảnh thay đổi....cũng là bình thường. Như thế thì hình ma trong ảnh đầy nhóc, với thợ ảnh người ta coi là ảnh hỏng. Chỉ có những người ảo tung chảo mới nghĩ ra ma thôi :D
Còn chuyện vô tình trùng hợp nhiều hiện tượng tự nhiên có hình ảnh người, vật.....cũng nhiều, không hiếm lắm!

slaz8

Xe ba gác
Trên đời mọi cái đều tương đối. Tốt xấu rất gần nhau, sai 1 ly là đi luôn.
xin thôi, không biết thì đừng nói nước đôi. Không có cái gì gọi là tương đối. có là có, không là không, biết là biết, dốt là dốt.
Khi không ở trong thì đừng vội nói chuyện bên trong, khi không ở ngoài đừng đoán mò bên ngoai thế nào.
Cụ không cần cố đâu.

tamlinh

Xe tăng
xin thôi, không biết thì đừng nói nước đôi. Không có cái gì gọi là tương đối. có là có, không là không, biết là biết, dốt là dốt.
Khi không ở trong thì đừng vội nói chuyện bên trong, khi không ở ngoài đừng đoán mò bên ngoai thế nào.
Cụ không cần cố đâu.
Thanks Cụ! Thường tôn giáo, tín ngưỡng , tâm linh, Phong Thủy là Em không tranh luận. Nhất là nơi công cộng có nhiều hương vị. Cuối lời, chúc Cụ năm nay buôn bán "đắt hàng".

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Thanks Cụ! Thường tôn giáo, tín ngưỡng , tâm linh, Phong Thủy là Em không tranh luận. Nhất là nơi công cộng có nhiều hương vị. Cuối lời, chúc Cụ năm nay buôn bán "đắt hàng".
Em cũng khuyên cụ , tốt nhất là những chuyện không biết thì viết truyện hài như các cụ trong thớt này. Đừng có thần thần bí bí, Nào là tâm linh , nào là tín ngưỡng... để dẫn dắt con người vào mê muội mà khổ cho họ. Với cách viết của cụ trong nhiều bài em đã thấy "món lẩu thập cẩm" , cóp nhặt mỗi nơi 1 tý và nói linh tinh như bọn Pháp luân Công nên em trực tính nói thẳng. Không phải tự nhiên mà em theo còm của cụ. và cụ có tranh luận thì em săn sàng phục vụ.
Con nếu cụ khẳng định cụ không phải PLC, và tín ngưỡng của riêng cụ là thế. Thì lần sau cụ viết, cụ thêm vào chữ "đây là cách nghĩ riêng của cụ" thì em không ý kiến.

Em tàu ngầm thớt đã lâu, cá nhân em thì tin vào thế giới tâm linh song song với thế giới hiện tại, nhưng đôi khi cũng không hiểu và giải thích được theo khoa học hay theo tâm linh.
Ví dụ năm ngoái, em cho con vào Đầm Sen, mua vé đi tàu sắt trên cao. Trong lúc chờ tàu về thì có mua kem ngay quán nhà chờ phía dưới và ngồi ghế nghỉ. Ngồi được lúc thì em ngửi thấy mùi hương, nhìn quanh thì ngay mặt đất gần đó có nén hương đang cháy cùng khoảng độ gần chục chân hương cắm luôn vào gốc cây (quanh gốc cây phủ kín nền xi măng nên hương này cắm xuống kẽ chứ k có bát hương ), và ít viên kẹo các màu hình tròn - giống kiểu kẹo cho trẻ em để thẳng xuống mặt đất chứ k có đĩa. Gốc cây chỉ to hơn cổ tay em chút, thế nó rất dị, một nhánh, nghiêng sà lên trên, cao độ 2,5-3m - em không rõ cây gì nhưng cả 1 khoảng sân thì tự nhiên giữa sân lại có 1 cây loe nghoe, bé rất vô lý - em nghĩ có vde nên mới để lại k chặt đi, lại thêm hương nhang. Em giật mình nghĩ chỗ này có tài nạn trẻ em ngã rơi xuống hay là hài cốt trẻ em đã được dời đi, liền lùa luôn mấy đứa ra xa.
Đến đêm về thì 1 bạn nhà em nó khóc, người giẫy như con tôm, tiếng khóc thét k bình thường như mọi lần, không dỗ được, mắt nhìn rất hoảng loạn, tay chỉ lên trần nhà (chỉ bằng ngón tay chỏ chứ k phải là hoảng sợ khua tay lung tung). Nhà em lấy giấy đốt vía, vừa hơ vừa nói mấy câu như vía lành thì ở vía dữ thì đi, và xin cháu còn nhỏ - không trêu cháu... hơ xong thì con nhà em nó nín, và ngủ luôn đến sáng.
Nói thêm là nhà em vào ở nhà bác mấy hôm, không hôm nào khóc như vậy, hai em sinh đôi thì chỉ bị 1 bạn khóc (bạn này rất nhạy cảm với mọi thứ, từ nhỏ khóc nhiều),bị duy nhất đêm đó. Trong nhà có 4 trẻ em đi cùng.
Vậy các cụ các mợ am hiểu về thế giới tâm linh giải thích giúp em theo kiểu “bị vong trêu” hay là theo khoa học: tại chỗ đó tia đất - âm khí nặng - mà hình như đo được đơn vị đặc biệt gì đó em quên rồi- tần số này tác động lên hệ thần kinh đêm gây ảo giác, và bạn bé nhạy cảm nhất thì sẽ bị ảnh hưởng ah

springsea

Xe container
(tiếp theo)

Lúc về mẹ tôi kể lại cho bác Năm và bác Tám nghe thi hai ông xanh mặt, toát mồ hôi hột. Tại vì lúc đào mộ Ông đó, tức ba của hai bác lên để đem về xây mộ mới, chung với vợ ông thì không thấy gì hết. Cứ nghĩ không còn gì, nên hốt đại nắm đất thôi. Bác Tám kể lại: “ vì lúc đó chiến tranh nên chôn sơ sài, ai cũng như ai thôi”. Chỗ mộ ông già ước chừng cách nhà tôi tới năm, sáu mét/ Mà sao giờ lại thành ở trong nhà được, không hiểu luôn!
Lúc mẹ kể xong thì hai bác mới kêu hai anh con trai lớn của hai người lại bảo, là ngày mai phải ra chỗ Bà Thầy, cầu ông nội bây về thử phải không? Hai anh này là người mà mẹ tôi nhờ khiêng dùm bao bắp tôi kể khúc trên ý. Hai anh em đi xuống cầu Vong ông lên, thì ông kêu: “ Hai đứa bay về kêu ba bây đem tao về, không tao vặn cổ chết hết cả lũ”. Hai anh đó sợ chết khiếp.
Vì mộ ở trong nhà nên mẹ tôi cũng đi mời thầy về làm lễ hốt, còn chi phí thì bên hai bác chịu. Tối đó, ông thầy chuyên hốt cốt sẽ ngủ lại nhà tôi cùng đứa con trai ổng. Ông thầy này cũng có nuôi ngãi hay âm binh gì đó nên cũng giỏi. Ông coi giờ phải làm là sáng sớm, nên ông sợ sang không kịp giờ tốt. Vì ông ở bên kia sông là một xã khác, nên quyết định ngủ lại. Có ông mọi người cũng đỡ sợ hơn. Nên mẹ, ông anh và bé Út không đi ngủ nhờ nhà cô Bốn nữa. Bé út lúc này đi học không ở lại mà về nhà luôn, vì nhiều chuyện xảy ra quá.

Vì chỗ giường anh tôi ngủ sáng mai phải hốt mộ của ông hàng xóm lên, nên mẹ tôi mới nhờ người khiêng ra để gần chỗ bàn thờ tổ tiên của nhà tôi. Tối đó, mẹ tôi nằm giường gần chỗ bàn thờ. Bé út ngủ với ông nội sát giường mẹ tôi nằm, còn hai cha con ông thầy nằm trong buồng, chỗ giường mẹ tôi hay ngủ. Sát bên, là cái giường thùng, A tôi nằm trên đó.
Buổ tối, mọi nguời tán dóc một chút rồi đi ngủ. Lúc bé Út gần ngủ thì đắp mền che mặt lại, tự nhiên có ai gõ gõ đầu nó hai, ba lần như vậy. Nó mới nằm im tưởng mẹ giỡn với nó. Còn ông anh tôi thì nói, lúc nằm xuống thì thiu thiu ngủ, thấy đông người đứng xung quanh, nhào vô bóp cổ, Nhưng nhờ có lá bùa nên không nghẹt thở lắm, nhưng vẫn cảm giác được có nhiều bàn tay sờ ở trên cổ.
Khi đó anh kể, cả người sợ, nằm cứng đơ, không nhúc nhích, cũng không kêu được gì, mặc dù hai cha con ông thầy ở gần giường bên cạnh. Lúc anh tôi đang cố kêu, tự nhiên thấy bóng ba tôi nhào vô, hất mấy người đó ra, ôm chầm đè lên anh tôi. Mấy người đó xúm vô đánh ba tôi quá trời luôn. Anh tôi cũng thấy bà nội tôi, (bà đã mất sau ba tôi bảy năm, 2004) Sau khi ba mất, vì quá thương nhớ ba tôi nên sau khi chôn ba tôi ba ngày, bà nội bị tai biến, liệt nữa người .
Anh tôi thấy Bà nội đứng phía ngoài la lên, còn ba tôi thì ôm anh trai tôi lăn xuống đất nghe tiếng bịch. Lúc đó anh tôi đứng dậy nhìn dáo dác mà không thấy còn ai. Nghe anh trai tôi té, ông thầy cũng bật dậy, kêu con ổng thức dậy. Mẹ với bé út nghe động cũng chạy vô luôn. Ông thầy kêu mẹ tôi ra đốt nén nhang cho ông bà tổ tiên, rồi lại bàn ngồi nói chuyện.

Anh tôi kể lại từ đầu tới cuối, ông thầy mới nói: “Tôi là người cứng vía, nhìn thấy hoài mà cũng phải sợ luôn. Nó đi vòng quanh trong nhà, còn khều chân tôi nữa. Nó kêu xích vô. cho nằm với,… lạnh lắm! ”. Ông nói nhà này âm loạn hết rồi.
Bé em út, giờ mới quay qua hỏi mẹ: “ Lúc nãy mẹ có gõ gõ vô đầu con không?” Mẹ tôi kêu: “ không mẹ nằm im mà” , út nói: “ Hèn gì con nghi nghi sợ quá con không dám ngủ”. Vậy là mọi người ngồi nói chuyện tới sáng luôn không ai dám ngủ.
Sáng đó, việc đào, hốt cốt diễn ra thuận lợi. Lúc đào xuống hốt được ít xương. Hai anh nhà kia lại chạy ra chỗ bà thầy, cầu ông nội về. Khi ông đó lên, dáng vẻ rất hung dữ, chỉ vào mặt hai anh đó mà nói: “Sao tụi bây hắt tao ra bụi chuối vậy? Về bụi chuối tìm mấy mảnh xương, với năm hạt nút áo nữa, Mau! ”. Hai anh em, sợ hãi, vâng dạ, rồi lật đật chạy về kêu người nhà xuống đống đất tìm phụ. Một lúc thì tìm được y như vậy. Ai cũng lắc đầu lè lưỡi nhìn nhau mà sợ hãi. Rõ ràng như vậy, sao không tin cho được!

Xong mọi chuyện mẹ, anh tôi và hai anh em đó mới cùng xuống, trở lại nhà bà thầy ở miếu Bông lần nữa. Khi cầu ông nội hai anh kia về, thì ổng cũng đỡ giận dữ hơn. Hai anh đó hỏi là: “ Đủ chưa nội còn thiếu gì ko?” , Ổng kêu là đủ rồi. Hai anh đó mới nói: “Nội tha cho thằng Vinh (anh tôi) nha nội! Nó cũng còn khờ dại lắm. Với lại cũng chỗ hàng xóm thân thiết, nó có làm sai cái gì nội bỏ qua cho nó”. Ổng nói: “Ừ!... Thằng này nó lỳ lắm, giống y thằng cha nó vậy. Từ giờ tao sẽ không hại nó nữa. Nhưng còn tám người trong nhà đó nữa, họ không bỏ qua đâu. Bây giờ phải làm nhà chỗ khác thì mới sống được. Ba nó chết vì tao báo mộng mà không chịu đi, nên tao xô té đó, mà có mấy người khác cột tay chân nó lại không cho nó nhảy ra khỏi xe ”. Nói xong ông đi luôn.
Tới lượt mẹ tôi cầu ba tôi về, thì ba lên nhưng có vẻ yếu. Ba nói như sắp đứt hơi: “Lúc thằng Vinh bị bóp cổ, anh xông vô cứu, bị họ đánh giờ vẫn còn đau, mệt”. Anh tôi mới hỏi: “Lúc đó con thấy bà nội nữa sao không giúp ba?”, ba nói: “ Bà nội già yếu rồi làm gì còn sức, lúc bà nội tôi mất là thọ được 81 tuổi rồi”. Ba tôi nói anh tôi xuống nhà chú Sáu, con của bà nội Năm tôi kể ở trên ngủ nhờ đi, khi nào xây nhà mới, ra ngoài gần đường rồi hãy về. Vậy là, nhà tôi bán căn nhà gỗ đi, xây nhà ra phía gần đường, ở đến bây giờ luôn.

Xin cảm ơn mọi người đã đọc truyện của tôi, tuy hơi dài nhưng tất cả đều là sự thật.
Trích Nguồn: Truyện xxxxx. xxx
Chuyện ko có nguồn thì đừng đưa lên đây, nhảm lắm.
Kể truyện Ma cụ gặp anh Ngạn nhé, hay hơn nhiều.
Bịa chuyện thì hay lắm đến khi có vụ việc thật thì thầy bà lẩn hết, lộ hết mặt lũ buôn thịt lừa.

springsea

Xe container
Cảm ơn Cụ, có nguồn đấy, nhưng là đề tài nhạy cảm nên không đưa nguồn. Em sợ bị phạt nắm.
Vì danh không chính, sự việc không có thật nên vậy. Em có thể kể cả ngày chuyện bán thịt lừa đăng trên báo. Đến giờ hàng trăm ngôi mộ liệt sỹ giả không hài cột được lũ ma quỷ dựng lên mà sao thánh thần ko quật chết lũ lừa đảo đó đi.

springsea

Xe container

springsea

Xe container
Này thì tâm linh ngoại cảm,

springsea

Xe container
Vậy Cụ dám thử viết chuyện thịt lừa, lấy Cha mẹ của Cụ ra thí nghiệm, làm đối tượng như TG đi? Vì tiền chắc cũng có người làm. Tránh loãng thớt nhé!
Em viết đương nhiên sẽ vu vơ như cụ nói thôi, ngu gì để thiên hạ chửi?