[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

DurexXL

Tháo bánh

DurexXL

Tháo bánh
Tầm hơn một tháng trước đây, Bố vợ em bị tai biến trở nặng, đồng chí nhà em về bên nhà chăm bố. Em đúng lúc đó có đợt đi công tác 1 tuần
Bọn trẻ con thấy thế thì nhao nhao đòi về quê chơi
Được cái, bác Gviec hiện nay khá là hợp Bà nhà em. Sau khi thu xếp: Ok

Thế là cả nhà em đi vắng 6 ngày. Em đi công tác.

Em vẫn alo về nhà ngày 4,5 lần để nắm tình hình skhoe Bà, rồi mọi việc
Đến chiều hôm thứ ba, khi em gọi điện về, cứ thấy bác giúp việc có j đó ấp úng

Em hỏi gặng, thì mãi bác mới nói:
Đêm qua, có tiếng chân đi ở cầu thang chú ạ, to rõ lắm, bà cũng nghe thấy, chị tưởng trộm, thế là khoá trái cửa phòng lại chờ sáng. Thế mà sáng lên thấy cửa giả còn nguyên khoá mấy tầng

Em bảo cứ bình tĩnh, em có cái này, cái này...bác làm như này....như này

Cúp máy rồi, trong đầu em nhẩm tính, như vậy cũng nhót10 năm rồi, mới lại có tiếng bước chân
như thế này
Em tiếp hầu các Kụ Mợ

Mấy đêm sau đó, bác gviec làm theo em hướng dẫn, thì mọi việc cũng êm hơn

Em vắng nhà 5 đêm thì về. Lúc này mẹ con nhà nó đã về trước em 1 đêm. Khi em về thì mọi người cũng nói chuyện lại những việc đã xảy ra, giống như em đã kể ở trên

Từ hôm em về, em chủ động để ý thì không thấy hiện tượng gì, cho đến cách đây chục hôm

DurexXL

Tháo bánh
Đận này bọn nhóc nghỉ hè, F1 lớn thì nó có riêng cuộc sống tâm lý của nó rồi, may còn F1 nhỏ nó đang cuấn bố
Con nhóc này thì chả hiểu từ đâu có cái sở thích đặc biệt với các kiểu hiện tượng tâm linh, năm trước, em dọn dẹp nhà cửa còn moi ra được cái bàn cầu cơ nó tự làm bằng giấy, khá hoàn chỉnh. Nổi hết cả da gà, em đem đốt xong đè ra quật cho 1 trận, hỏi sử dụng chưa thì nó hu hu bảo là mới làm, đang chờ có hôm nào nửa đêm mà thức 1 mình thì thử, nhưng mãi chưa được vì đêm nào bố cũng thức như cú đến 1h sáng
Năm đó nó mới học lớp 2
Hức

Quay lại hiện tại, chúng nó nghỉ hè nên em bắt đầu cho chế độ đêm ngồi xem phim cùng bố, mỗi đêm 1 tiếng, thường là tầm 11h

Từ hôm trước đợt đi vắng mấy hôm, là hai bố con em đang xem Ma Thổi Đèn

QuangSunlight

Xe điện
Lão rất có lý

Từ gần chục năm trước khi hiện tượng tiếng động này mạnh, nhiều...em đã nghĩ đến việc cấu trúc nhà em tình cờ trở thành hộp cộng hưởng, khuyếch đại âm thanh

Nhưng vấn đề là nguồn âm ở đâu? Vào giờ ấy (1-3h), em đã để ý, sục sạo mà tìm ko ra

Nhà em xây móng bè, đóng cọc tre, độc lập với các nhà xung quanh
Nói về âm thanh thì em có được trải nghiệm rồi . Hồi ông em mất , thi thể để phòng lạnh Phùng Hưng chờ được ngày đẹp mới làm .
2 đêm liền em và bố em cùng nghe thấy tiếng kèn bát âm vào lúc nửa đêm , tiếng rất nhỏ phải nằm căng tai mới nghe thấy .
Nhưng mẹ , chị em thù chẳng nghe thấy gì .
Sau đấy nhà em mua cái đài cát xét niệm A đi đà bật liên tục ngày đêm để át cái âm thanh kia .

DurexXL

Tháo bánh
Hôm đó, em đi khách về muộn, xong xuôi lên tầng 3 xem phim với con nhóc cũng tầm 11h20
Hai bố con xem phần Tinh Tuyệt cổ thành, đến đoạn bọ lửa oánh cho đám khảo cổ chạy tan tác thì mẹ nó hò tắt để ngủ

Con nhóc tiếc rẻ bấm off cái TV rồi leo lên giường với mẹ
Em xuống tầng 2, liếc đồng hồ....1h sáng
Hôm đó mệt, em ngủ như heo, không quẫy tai, sáng hôm sau dậy đi làm luôn
Đến tối hôm sau, cơm nước xong, bác gv hỏi em: Hôm qua lúc cậu xuống phòng cậu rồi có lại đi lên khu giặt ở tầng 4 ko?

Em giật mình, bảo không
Bác Gv bần thần: Tôi lại nghe như hôm trc cậu ạ
F1 lớn nghe vậy thì nói to: Đúng rồi, đêm qua con cũng nghe thấy, trên sân thượng rồi đi vào bên trong, chỗ khu giặt... Con nằm nghe 1 lúc thì dậy làm như này...như này....

DurexXL

Tháo bánh
Nếu là chục năm trước, khi ấy tiếng chân đi lại thậm thịch, còn trong buồng tầng 3 thì 4 người nhà em căng ra, 2 con bé tí run cầm cập

Còn bây giờ thì khác hơn

Nghe con lớn nói xong, em bảo: ăn xong, lên chek cam
Hai đứa ồ lên, bẩu ko nghĩ ra
Lên chek cam:
Tầng 1. Hoàn toàn yên tĩnh. Con chó lai nằm ngủ hềnh hệch phơi râu lù lù 1 đống, say như em ngủ ở tầng 2
Tầng 3. Em kiểm tra lại, em tắt TV ra khỏi tầng 3 là lúc 1h05
Đến 2h30 thì con lớn dậy, nó đi lại và làm đúng các thao tác như nó đã kể lại (một số việc em hướng dẫn nó khi có sự lạ)
Cam tầng 3 cho thấy từ đó đến sáng, ko có j bất thường bên trong tầng 3

Tầng 4, em chỉ có cam ở sân thượng, khu giặt và Gian thờ không có
Em chek cam, kỹ từ 2h trở đi

Thì thấy hình ảnh cam sân thượng trong khoảng từ 2h40 đến 3h05 có hiện tượng nhiễu động rất rõ
Nó giống như các kụ mợ xem TV bắt sóng bằng anten ngày xưa ấy, khi anten bị xoay lệch đi
Em cẩn thận chek lại toàn bộ các đêm cam có lưu thì ko hề thấy hiện tượng này

Thế là 3 bố con thống nhất: nếu đêm có âm thanh j lạ trên sân thượng, sẽ gọi nhau chek cam để xem....

Từ ho đó cho đến nay, trộm vía, chưa gặp lại....

DurexXL

Tháo bánh
Ông nào ăn cắp chuyện của em mang sang Voz thế này

Đây là các phần chuyện em post ở loạt topic tâm linh này (kèm cả tranh vẽ tay minh hoạ) cuối năm 2018

Nếu có copy sang thì làm ơn nêu hộ cái tên nick tác giả ở OF chứ

Vozer vẫn vỗ ngực này kia mà hành xử Quá Kém

Haiz

Em không có nik Voz, có Lão, Mợ nào là Vozer thì vào nói rõ về việc này giúp em, em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:
Em tiếp hầu các Kụ Mợ

Mấy đêm sau đó, bác gviec làm theo em hướng dẫn, thì mọi việc cũng êm hơn

Em vắng nhà 5 đêm thì về. Lúc này mẹ con nhà nó đã về trước em 1 đêm. Khi em về thì mọi người cũng nói chuyện lại những việc đã xảy ra, giống như em đã kể ở trên

Từ hôm em về, em chủ động để ý thì không thấy hiện tượng gì, cho đến cách đây chục hôm
Nhà có vong thì nên giải quyết cụ ạ, bằng cách nào thì tùy cụ. Dưng việc sống chung với phần âm luôn ảnh hưởng tiêu cực tới dương thế. Kể cả trong ngắn hạn có người được lợi dưng dài hạn luôn phải trả giá.
Có thể cụ hồ nghi đó là tiên tổ của cụ ? Ko đâu, tiên tổ theo ta dưng ko tác động kiểu như thế. Đó thường là một vong mất ở đó từ lâu hoặc trong nhà có di vật nào đó mà vong trú ngụ. Nên tìm hướng xử lý sớm.

Bigmoto

Xe container

Đây là các phần chuyện em post ở loạt topic tâm linh này (kèm cả tranh vẽ tay minh hoạ) cuối năm 2018

Haiz

Em không có nik Voz, có Lão, Mợ nào là Vozer thì vào nói rõ về việc này giúp em, em cảm ơn
Khú khú, em có nick nhưng hơn chục năm không vào nên quên òi :))

DurexXL

Tháo bánh
Nhà có vong thì nên giải quyết cụ ạ, bằng cách nào thì tùy cụ. Dưng việc sống chung với phần âm luôn ảnh hưởng tiêu cực tới dương thế. Kể cả trong ngắn hạn có người được lợi dưng dài hạn luôn phải trả giá.
Có thể cụ hồ nghi đó là tiên tổ của cụ ? Ko đâu, tiên tổ theo ta dưng ko tác động kiểu như thế. Đó thường là một vong mất ở đó từ lâu hoặc trong nhà có di vật nào đó mà vong trú ngụ. Nên tìm hướng xử lý sớm.
Đây cũng là một vấn đề em đã sục sạo nhiều và khá kỹ Lão ạ

Như em đã kể, nhà em về ở ngôi nhà này xấp xỉ 30 năm, hơn chục năm thì đập đi hoàn toàn xây lại như ngày nay
Khi đập đi, đào móng, khuôn đất rất sạch sẽ, không có chút gợn gì
Nhà xây mới hoàn toàn, trong quá trình xây và hoàn thiện thì thợ thuyền, gia chủ an toàn 100%

Em thỉnh Cụ Sư ở Quán Sứ cho thầy về lễ cho em từ động thổ, đổ móng, đổ mái 1, cất nóc, lập bát hương, nhập trạch

Trên thực tế là vậy. Sau đó, vì em cũng có duyên được biết một số Thầy, các Thầy đến nhà cũng chỉ tặc lưỡi là ổn, được, sao ổn vậy mà lận đận vậy?

Hic

Hoàng Trang

Xe ngựa

Như em đã kể, nhà em về ở ngôi nhà này xấp xỉ 30 năm, hơn chục năm thì đập đi hoàn toàn xây lại như ngày nay
Nhà xây mới hoàn toàn, trong quá trình xây và hoàn thiện thì thợ thuyền, gia chủ an toàn 100%

Em thỉnh Cụ Sư ở Quán Sứ cho thầy về lễ cho em từ động thổ, đổ móng, đổ mái 1, cất nóc, lập bát hương, nhập trạch

Trên thực tế là vậy. Sau đó, vì em cũng có duyên được biết một số Thầy, các Thầy đến nhà cũng chỉ tặc lưỡi là ổn, được, sao ổn vậy mà lận đận vậy?

Hic
Cụ cho em hỏi thầy bà - mà định làm lễ trục 1 vị ở nhà nhạc phụ (có chiếc gương) - đã đến nhà cụ bao giờ chưa ạ?

DurexXL

Tháo bánh
Cụ cho em hỏi thầy bà - mà định làm lễ trục 1 vị ở nhà nhạc phụ (có chiếc gương) - đã đến nhà cụ bao giờ chưa ạ?
Đã đến nhiều, nhưng kiên quyết chỉ ngồi ở tầng 1, không đi đâu

xelu1984

Xe buýt

Haiz

Có cụ hp78 là bạn của cụ, cụ ấy có nick đấy, có lần em thấy cụ ấy cmt thế.

Hic
Sư thầy giống như Chính trị viên, chỉ có thể thuyết giảng, làm cho giác ngộ vong. Vong nghe thì nghe, ko thì thôi chẳng gì suy chuyển. Sư thầy ko đủ đạo hạnh cũng chẳng nhận ra sự hiện diện của họ được, chưa nói đến giải quyết.
Hợp lý hơn cả là tìm Thầy nào đó tu theo đạo thánh. Tìm cách trục vong đó ra khỏi đất đấy. Họ còn ở đó thì hương hoa cúng khấn nhà cụ chẳng tới được tiên tổ nhà cụ. Họ hưởng hết. Dù họ chẳng làm gì cụ thì âm phúc tổ tiên cụ khó mà được hưởng. Trong một xh cạnh tranh trên dương thế, thiếu một nguồn lực là mất đi một lợi thế :)