[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ tụi nhỏ thỉnh thoảng lại nói với em là cô ấy có người âm luôn đi theo che chở và phù hộ, nên em đừng làm điều gì có lỗi với cô ấy. Em mà làm điều có lỗi với cô ấy thì em chỉ có gặp rủi do, thiếu may mắn. Em thì nói thật là cũng không muốn tin, nhưng nhiều lần xảy ra những sự việc trong đời, thấy cũng khó giải thích được thật. Có thể chỉ là những sự trùng hợp ngẫu nhiên. Không biết có ai trong thread này có gặp những điều tương tự như em không?
Cái này sai luật âm bác ak, vong thì ở cấp thấp nhất, không dám ta tay hại được người, chỉ tầm yêu, ma quỷ trở lên mới dám có cái quan điểm tự cho mình quyền thay trời hành đạo. Và nhiều khi chúng nó ra tay vì lý do hết sức trời ơi đất hỡi, vì tao đang đi ngoài đường nó va vào tao, mà khổ nó (tức con người) có nhìn thấy các loại chúng sinh đấy đâu cơ chứ.
Cho nên thiếu kiến thức nó khổ thế

Chỉnh sửa cuối:

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Cái này sai luật âm bác ak, vong thì ở cấp thấp nhất, không dám ta tay hại được người, chỉ tầm yêu, ma quỷ trở lên mới dám có cái quan điểm tự cho mình quyền thay trời hành đạo.
Cho nên thiếu kiến thức nó khổ thế
Cái này em nghĩ cụ hơi quá. Có lẽ người âm đằng vợ cụ ấy chỉ can thiệp 1 chút trong phạm vi được phép.
Trước em nghĩ cụ thuộc diện tầm chương trích cú, chỉ biết copy paste. Dưng có lẽ em đã nhầm.
Nhưng em vẫn nghĩ cụ hơi quá khi sợ có người đi vào hắc đạo. Nhận thức về tâm linh phải từ những bước nhỏ, giải đáp những câu hỏi căn bản nhất. Rồi sau đó, tùy theo khả năng nhận thức mới đi xa hơn được. Không thể thuyết phục họ tin một thứ mà chưa từng có trải nghiệm về nó.
Tất nhiên, Ko phải ai chọn được con đường sáng để đi. Hãy chấp nhận nó như là một phần tất yếu.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mở thớt mới để truyền đạo đi. Sẽ tốt hơn đấy. Thớt này toàn người thích gặp ma cụ lại đi truyền cách để ma tránh thì ai muốn. :D
Đang yên đang lành, cụ kia đang an yên, Lão lại đi quote 1 nhát, cụ ấy lại sủi lên rồi kia kìa
Hức

mèo lang thang

Xe buýt
Em không nghĩ là tâm linh mà em nghĩ liên quan đến giác quan thứ 6 nhiều hơn. Cụ và mợ nhà cụ yêu thương nhau lâu nên có cùng từ trường, tần số gì đó.
Huyền học phương Tây có khái niệm Linh hồn hộ mệnh Trang ạ, một dạng thức đi theo không hãm hại mà che đỡ tai nạn, phòng tránh nguy cơ, hình như có những kiểu thề nguyền chú gì đó, hoàn thành sứ mạng khi người được hộ vệ đạt đích hoặc chết già trong an lành, bề trên chứng giám thì được tháo gỡ lời nguyền và linh hồn được yên nghỉ. Theo phương Tây thì linh hồn cơ bản là hướng về đáng sáng thế là Chúa để đến được là được yên nghỉ, còn nếu ngược lại thì thành bị nguyền rủa và truy đuổi, nếu có tài cán thì được cân nhắc giao kèo, hoàn thành giao kèo thì được giải thoát, một số giao kèo là hộ vệ một ai đó hoặc bảo vệ một nơi nào đó, đôi khi linh hồn hộ mệnh cũng thất bại và giờ khắc cuối cùng sẽ được phán xét sự thành tâm, hy sinh và tích cực, lúc đó thì hoặc tiêu tan hoặc giải thoát.

cuhaifus

Xe container
Huyền học phương Tây có khái niệm Linh hồn hộ mệnh Trang ạ, một dạng thức đi theo không hãm hại mà che đỡ tai nạn, phòng tránh nguy cơ, hình như có những kiểu thề nguyền chú gì đó, hoàn thành sứ mạng khi người được hộ vệ đạt đích hoặc chết già trong an lành, bề trên chứng giám thì được tháo gỡ lời nguyền và linh hồn được yên nghỉ. Theo phương Tây thì linh hồn cơ bản là hướng về đáng sáng thế là Chúa để đến được là được yên nghỉ, còn nếu ngược lại thì thành bị nguyền rủa và truy đuổi, nếu có tài cán thì được cân nhắc giao kèo, hoàn thành giao kèo thì được giải thoát, một số giao kèo là hộ vệ một ai đó hoặc bảo vệ một nơi nào đó, đôi khi linh hồn hộ mệnh cũng thất bại và giờ khắc cuối cùng sẽ được phán xét sự thành tâm, hy sinh và tích cực, lúc đó thì hoặc tiêu tan hoặc giải thoát.
Em tưởng gọi là Thiên thần hộ mệnh chứ nhỉ? Kiểu chơi game đeo thêm con Angel và HP nó tăng thêm 1 đoạn ấy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Việt Nam có theo cơ chế phương Tây đâu mèo? Có bà cô tổ thỉnh thoảng đỡ giúp con cháu (nếu hợp) thôi. Còn trường hợp đi theo như mommy cụ cuhaifus thì hiếm ạ.

pccp

Xe đạp
Có thêm 1 mẩu chuyện bé xíu xiu như này mà em vẫn thắc mắc. Em đã có trải nghiệm rồi nên em đưa ra đề tài để xem các Cụ có cảm nhận giống em không nhé.

Nếu bạn tới nhà một người lạ chơi, bạn có nên dịch chuyển giường của gia chủ không?

// giả dụ mọi điều kiện là hợp pháp cho người khách. Trừ việc chủ nhà nhờ dịch chuyển. Dịch chuyển ở đây không có nghĩa là dịch từ chỗ này qua chỗ khác mà nó chỉ đơn giản là dịch chút xíu thôi (vd 2cm chẳng hạn). Và vì topic này là topic tâm linh nên em xin phép được bỏ qua các vấn đề liên quan ví dụ như trộm cắp,...

Chỉnh sửa cuối:

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Có thêm 1 mẩu chuyện bé xíu xiu như này mà em vẫn thắc mắc. Em đã có trải nghiệm rồi nên em đưa ra đề tài để xem các Cụ có cảm nhận giống em không nhé.

Nếu bạn tới nhà một người lạ chơi, bạn có nên dịch chuyển giường của gia chủ không?
Có sự nhờ, thuê hay đồng ý từ gia chủ không Lão?

Nếu không có sự đồng ý của em, mà thằng nào kê, chỉnh giường nhà em là em táng chít cmn ngay

mèo lang thang

Xe buýt
Việt Nam có theo cơ chế phương Tây đâu mèo? Có bà cô tổ thỉnh thoảng đỡ giúp con cháu (nếu hợp) thôi. Còn trường hợp đi theo như mommy cụ cuhaifus thì hiếm ạ.
Vì cụ hoviba sang Tiệp từ năm 17 tuổi, nên em tính như vậy, vì theo em tính thì pháp lực của các tôn giáo nó cũng có địa bàn ảnh hưởng, bên đó là địa bàn của Thiên Chúa Giáo, không phải địa bàn của Tín ngưỡng truyền thống của nhà mình.

mèo lang thang

Xe buýt
Em tưởng gọi là Thiên thần hộ mệnh chứ nhỉ? Kiểu chơi game đeo thêm con Angel và HP nó tăng thêm 1 đoạn ấy.
Thiên thần và Ác quỷ cũng chỉ là 1 khái niệm mơ hồ, ranh giới có khi chỉ trong 1 suy nghĩ mà thôi, đứng phe nào thì mang màu phe đó cụ ợ, bà tiên hay phù thuỷ cũng thế, cốt lỗi đều là có pháp lực và cách gọi nằm ở chỗ thuộc phe nào thôi, vì thế khái niệm bàng môn tà đạo rất khó phân định, chủ yếu quyết định bởi sức mạnh có được vận dụng vào mục đích gì, tốt hay xấu, cứu hay hại người, em cho là vậy.

mèo lang thang

Xe buýt

Em thấy câu hỏi này có nhiều lỗ hổng, đến chơi nhà người lạ, em chỉ có mặt ở phòng khách nơi họ mời và đón tiếp mình, chứ ai lại vào đến phòng ngủ, động đến vị trí giường của họ nữa. Theo em hiểu, người ta đối với người lạ thường có ý thức phòng thủ, phòng khách là nơi tiếp đón, phòng ngủ hay nhà bếp đều thuộc trọng địa, là nơi không thể xâm nhập, trừ phi mức độ thân quen cao, sự tín nhiệm cũng cao mới cho phép được tự do vào những nơi đó. Như vậy dịch chuyển giường lại càng không thể, đương nhiên loại trừ những trường hợp bất chấp và nhân lúc người ta sơ hở, nhưng như thế thì nó mang tính chất mờ ám không đàng hoàng rồi. Tóm lại là làm sao lại có thể phát sinh ra tình huống đó được ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vì cụ hoviba sang Tiệp từ năm 17 tuổi, nên em tính như vậy, vì theo em tính thì pháp lực của các tôn giáo nó cũng có địa bàn ảnh hưởng, bên đó là địa bàn của Thiên Chúa Giáo, không phải địa bàn của Tín ngưỡng truyền thống của nhà mình.
Vấn đề là nhà cụ ý có theo Thiên chúa giáo không? Chứ cụ ý theo Phật giáo thì cụ Giê su cũng bó tay.

pccp

Xe đạp
Có sự nhờ, thuê hay đồng ý từ gia chủ không Lão?

Nếu không có sự đồng ý của em, mà thằng nào kê, chỉnh giường nhà em là em táng chít cmn ngay
Dạ Cụ, giả dụ mọi điều kiện là hợp pháp trừ việc nhờ chuyển. Dịch chuyển ở đây không có nghĩa là bê từ chỗ này qua chỗ khác, chỉ là dịch chút xíu thôi cũng là dịch ạ.

Em thấy câu hỏi này có nhiều lỗ hổng, đến chơi nhà người lạ, em chỉ có mặt ở phòng khách nơi họ mời và đón tiếp mình, chứ ai lại vào đến phòng ngủ, động đến vị trí giường của họ nữa. Theo em hiểu, người ta đối với người lạ thường có ý thức phòng thủ, phòng khách là nơi tiếp đón, phòng ngủ hay nhà bếp đều thuộc trọng địa, là nơi không thể xâm nhập, trừ phi mức độ thân quen cao, sự tín nhiệm cũng cao mới cho phép được tự do vào những nơi đó. Như vậy dịch chuyển giường lại càng không thể, đương nhiên loại trừ những trường hợp bất chấp và nhân lúc người ta sơ hở, nhưng như thế thì nó mang tính chất mờ ám không đàng hoàng rồi. Tóm lại là làm sao lại có thể phát sinh ra tình huống đó được ?
Dạ em cám ơn Cụ, em mới bổ sung thêm một chút là giả dụ mọi điều kiện đều là hợp pháp (trừ việc chủ nhà nhờ chuyển). Vì mọi điều kiện là hợp pháp nên ta có thể quy trường hợp này vào là cố tình dịch chuyển khi chưa có sự đồng ý của chủ nhà. Dịch chuyển ở đây không có nghĩa là bê từ chỗ này tới chỗ khác mà chỉ dịch chút xíu thôi.

TrungUce

Xe tải

Em xem thấy cuốn quá, các cụ nghĩ chương trình này có thực không hay lại được đạo diễn ạ.

P/s: Em không biết chèn sao để lên video sẵn trong post :(

Chỉnh sửa cuối:

mèo lang thang

Xe buýt
Dạ Cụ, giả dụ mọi điều kiện là hợp pháp trừ việc nhờ chuyển. Dịch chuyển ở đây không có nghĩa là bê từ chỗ này qua chỗ khác, chỉ là dịch chút xíu thôi cũng là dịch ạ.

Dạ em cám ơn Cụ, em mới bổ sung thêm một chút là giả dụ mọi điều kiện đều là hợp pháp (trừ việc chủ nhà nhờ chuyển). Vì mọi điều kiện là hợp pháp nên ta có thể quy trường hợp này vào là cố tình dịch chuyển khi chưa có sự đồng ý của chủ nhà. Dịch chuyển ở đây không có nghĩa là bê từ chỗ này tới chỗ khác mà chỉ dịch chút xíu thôi.
Như vậy vẫn có nghĩa là người ta không đồng ý mình động vào giường của họ mà mình vẫn muốn làm thì em nghĩ vẫn là không đúng, quan điểm của em là khi làm khách thì không được táy máy, chỉ ở khu vực người khách được mời, động chạm vào đồ của họ khi họ không biết, không cho phép đều là không phải. Trừ trường hợp khám xét có lệnh của cơ quan chức năng thì dù họ không đồng ý vẫn có thể thực hiện được, nhưng em nghĩ trường hợp cụ muốn hỏi không phải vậy, cụ muốn hỏi trường hợp phạm vào vị trí giường ngủ của họ, tác động khi họ không biết hoặc không đồng ý mà không bị truy cứu đúng không, cái này quan điểm của em là em không làm, bất luận động cơ là gì, vì nếu cho phép mình làm, thì cũng tương đương với người khác được làm thế với cụ, như vậy cụ sẽ bị xâm phạm bởi chính cụ cho phép cụ xâm phạm người khác.

pccp

Xe đạp
TimeBreak mèo lang thang
Về cái vụ dịch chuyển giường thì kinh nghiệm của em như sau. Vợ em bây giờ thời khi chuẩn bị cưới thì cũng có qua nhà em chơi, ăn cơm rồi lê phòng em chơi. Tất nhiên chưa có lễ lạt tổ tiên gì để báo cáo.

Hôm ấy thì không hiểu tại sao bạn ý lại có cái ý định dịch cái giường 1 xíu, tất nhiên cái giường nặng nên bạn ấy chỉ dịch được 1 xíu xíu thôi. Nhưng khi bạn ý dịch xong thì gần như ngay lập tức người em bồn chồn, nổi gai ốc, sợ sệt,... y hệt các biểu hiện của việc sốc thuốc (tiêm truyền). Luôn có cảm giác là trong phòng còn rất nhiều người khác đang nhìn mình.

Về phần bạn gái em thì nằm mê mệt ở giường như kiểu hết sức, ốm, mệt mỏi (loại trừ khả năng ốm). EM kéo dậy cũng rất nặng và khó kéo được vì kéo xong bạn ấy lại nằm vật ra @@.

Vậy là em nghĩ là có chuyện rồi, em liền cầm đèn pin đi soi hết cả nhà (lúc này là tối khi vừa ăn tối xong được một lát). Khi soi hết cả nhà thì cũng không có chuyện gì xảy ra, em thắp nhang ở phòng thờ thì cỡ 15p sau em vẫn có cảm giác bồn chồn nhưng bạn gái thì đã tỉnh táo hơn. Lúc này em lập tức đưa bạn gái về nhà. Vì trước đây cũng có chút nghiệp vụ nên em không đi đưa bạn ý về ngay mà đi xung quanh nhà em xem có sự gì lạ thường không thì tuyệt nhiên là không. Trên đường đi em vẫn bồn chồn nhưng khi đưa bạn ý về tới nhà thì cảm giác bồn chồn của em hết ngay.

Khi về tới nhà thì cái cảm giác trong phòng còn nhiều người khác nó cũng không còn nữa???

mèo lang thang

Xe buýt
Vấn đề là nhà cụ ý có theo Thiên chúa giáo không? Chứ cụ ý theo Phật giáo thì cụ Giê su cũng bó tay.
Khái niệm ở xa hình như cũng có tác động đấy Trang, nếu gặp đối tượng thuộc Chúa mới xử lý được thì chưa chắc, nó như kiểu nước sông không phạm nước giếng, anh định hành pháp ở khu vực chấp pháp của người khác, nếu bị bắt anh sẽ bị xử theo tội xâm nhập, hơn nữa mỗi địa bàn đều có tác dụng riêng theo thần lực của nơi đó, em nghĩ chắc gì đã phát huy được sức mạnh của mình ở nơi người khác đang quản lý.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Khái niệm ở xa hình như cũng có tác động đấy Trang, nếu gặp đối tượng thuộc Chúa mới xử lý được thì chưa chắc, nó như kiểu nước sông không phạm nước giếng, anh định hành pháp ở khu vực chấp pháp của người khác, nếu bị bắt anh sẽ bị xử theo tội xâm nhập, hơn nữa mỗi địa bàn đều có tác dụng riêng theo thần lực của nơi đó, em nghĩ chắc gì đã phát huy được sức mạnh của mình ở nơi người khác đang quản lý.
Phương Tây không chỉ có thiên chúa giáo đâu mèo ạ.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
TimeBreak mèo lang thang
Về cái vụ dịch chuyển giường thì kinh nghiệm của em như sau. Vợ em bây giờ thời khi chuẩn bị cưới thì cũng có qua nhà em chơi, ăn cơm rồi lê phòng em chơi. Tất nhiên chưa có lễ lạt tổ tiên gì để báo cáo.

Hôm ấy thì không hiểu tại sao bạn ý lại có cái ý định dịch cái giường 1 xíu, tất nhiên cái giường nặng nên bạn ấy chỉ dịch được 1 xíu xíu thôi. Nhưng khi bạn ý dịch xong thì gần như ngay lập tức người em bồn chồn, nổi gai ốc, sợ sệt,... y hệt các biểu hiện của việc sốc thuốc (tiêm truyền). Luôn có cảm giác là trong phòng còn rất nhiều người khác đang nhìn mình.

Về phần bạn gái em thì nằm mê mệt ở giường như kiểu hết sức, ốm, mệt mỏi (loại trừ khả năng ốm). EM kéo dậy cũng rất nặng và khó kéo được vì kéo xong bạn ấy lại nằm vật ra @@.

Vậy là em nghĩ là có chuyện rồi, em liền cầm đèn pin đi soi hết cả nhà (lúc này là tối khi vừa ăn tối xong được một lát). Khi soi hết cả nhà thì cũng không có chuyện gì xảy ra, em thắp nhang ở phòng thờ thì cỡ 15p sau em vẫn có cảm giác bồn chồn nhưng bạn gái thì đã tỉnh táo hơn. Lúc này em lập tức đưa bạn gái về nhà. Vì trước đây cũng có chút nghiệp vụ nên em không đi đưa bạn ý về ngay mà đi xung quanh nhà em xem có sự gì lạ thường không thì tuyệt nhiên là không. Trên đường đi em vẫn bồn chồn nhưng khi đưa bạn ý về tới nhà thì cảm giác bồn chồn của em hết ngay.

Khi về tới nhà thì cái cảm giác trong phòng còn nhiều người khác nó cũng không còn nữa???
Hồi trẻ trâu, em mang bạn gái về nhà giao lưu, đủ giường, ghế, nền nhà chả sao
Kéo, đẩy, kê ...giường, bàn...cũng chả sao
Miễn là có em tham gia
Như vậy là cụ hiểu rồi đấy, không có sự tham gia của chính chủ thì sẽ có hậu quả
Chưa kể đến là chưa phải vợ chồng lễ bái đàng hoàng mà đã nện zuỳnh zuỵch, các cụ đã tặc lưỡi, giờ lại còn mó tay kê chỉnh

mèo lang thang

Xe buýt
TimeBreak mèo lang thang

Vụ này em đoán lờ mờ, viết ra lủng củng sợ lại chẳng ra đâu vào đâu hoặc lại sai sót, nên em nghĩ để các cụ mợ cao thủ xem hộ và đính chính giúp em:
Đại khái em thấy có vẻ việc dịch chuyển giường như kiểu tạo ra lỗ hổng khiến cân bằng âm dương của căn phòng bị phá vỡ, mất khả năng phòng thủ trước các xâm nhập không tốt ở bên ngoài, dẫn tới ảnh hưởng sức khoẻ của người trong nhà.