[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Cái này không vấn đề gì, thực tế với riêng cụ thì mình thấy chỉ là 1 lời răn được nhắc đi nhắc lại: Tốc dục bất đạt!
Việc gia đình vợ chồng cũng thế mà công việc làm ăn bên ngoài cũng thế, nóng vội dễ hỏng lắm, đúng chính tắc và từ tốn mới bền và có kết quả.
Thận trọng như đi trên băng mỏng! :D
đa tạ cụ anh đã nhắc nhở.
quả thực em đang luôn trong trạng thái "hít thật sâu thở thật từ từ"
trong công việc hiện tại đang phải áp dụng chiêu "Mắt có thấy cũng coi như Điếc/ Tai có nghe cũng coi như Mù"
giờ mà tức khí lên chút chắc chắn sẽ bông cà tãi tóe loe :D

Hiện nay người ta chỉ nói về Trùng tang, cái này dễ xét ra mà, cứ Nam Dần thuận Nữ Thân nghịch là bấm trên tay vài vòng ra đủ thôi, ai cũng tính được.
Cái nặng hơn là Trùng phục cơ ạ, thì ít thấy nhắc tới để xem xét. Cái này phải tính sâu hơn và kết quả sát thực hơn. Tuy nhiên về nguyên lý ảnh hưởng tới đâu thì vẫn như câu thơ trên.
cụ anh có nghĩ rằng chính cái thằng Trùng phục mới là thằng quyết định việc lặp đi lặp lại ?
tỉ như 1 số lũy thừa, thì thằng trùng tang chỉ là cơ số, còn thằng trùng phục lại chính là số mũ. nên nặng nhẹ ntn, thằng trùng phục kia phần nhiều quyết định ?!

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Giấc mơ của cụ em biện giải theo hướng ae đê lồ: 3 lần cụ mơ giống nhau là chắc chắn có con 3 rồi, lại thấy quan tài là 6 tấm vậy suy ra có thêm con 6 :D. Vậy cụ cứ 363 bạch thủ, tã lót thêm chạm 3 chạm 6 thì gần như chắc chắn không thể xịt được. hehe
hay hay hay :))
nay ngày hoàng đạo mà lại nhận được chỉ dẫn chi tiết này của lão, vậy chiều em quất luôn cho nóng.

trauxanh

Xe lăn
đa tạ cụ anh đã nhắc nhở.
quả thực em đang luôn trong trạng thái "hít thật sâu thở thật từ từ"
trong công việc hiện tại đang phải áp dụng chiêu "Mắt có thấy cũng coi như Điếc/ Tai có nghe cũng coi như Mù"
giờ mà tức khí lên chút chắc chắn sẽ bông cà tãi tóe loe :D

cụ anh có nghĩ rằng chính cái thằng Trùng phục mới là thằng quyết định việc lặp đi lặp lại ?
tỉ như 1 số lũy thừa, thì thằng trùng tang chỉ là cơ số, còn thằng trùng phục lại chính là số mũ. nên nặng nhẹ ntn, thằng trùng phục kia phần nhiều quyết định ?!
Ý 1: Thì mình xét việc như thế mà, nó sẽ vào cái đó chứ không phải các việc khác đâu mà lo.
Ý 2: Nó lặp thế nào, nó rơi vào ai…đại khái thế. Tuy nhiên cái này chỉ nên ở trong đầu người tính được, và thận trọng khi phát ngôn, vì sẽ rất ảnh hưởng đến nhiều thứ khác.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Ý 1: Thì mình xét việc như thế mà, nó sẽ vào cái đó chứ không phải các việc khác đâu mà lo.
Ý 2: Nó lặp thế nào, nó rơi vào ai…đại khái thế. Tuy nhiên cái này chỉ nên ở trong đầu người tính được, và thận trọng khi phát ngôn, vì sẽ rất ảnh hưởng đến nhiều thứ khác.
đa tạ cụ anh phát nữa ! :D

• Vodka
Reactions: Kuu

quangthuy2002

Xe buýt
Nhân các cụ đang kể về mơ thấy người chết. Các cụ cho em hỏi mơ như thế có báo điềm gì không ạ. Em nghe mẹ bảo mơ thấy mình chết thì không lo, nhưng mơ thấy người khác mới lo. Tối qua em nằm mơ thấy anh của 1 người bạn chết, người bạn này đã lâu rồi em không gặp ạ. Sáng dậy vào đây lại nghe các cụ kể về chuyện mơ nữa :).
Có chuyện này em cũng không biết là thuộc về dạng gì. Thỉnh thoảng, em mơ về 1 việc gì đó, có mình ở trong giấc mơ. Đến sáng dậy, quên mất giấc mơ ấy. 1 thời gian sau, mình gặp việc đó xảy ra, và lúc ấy bỗng nhớ lại rằng mình đã từng mơ như thế, kiểu như biết trước tương lai ạ :D

mèo lang thang

Xe buýt
trauxanh
khi người ta phải gọi điện cho bác, thì có nghĩa là người ta không chủ động trong việc ứng xử với trường hợp người trong cõi vô hình hiện thân cho họ nhìn. Họ không biết nên làm gì khi gặp ác mộng. Họ hoàn toàn thụ động trong mọi phản ứng

Đó là bản chất sự việc, Việc gieo rắc suy nghĩ mê tín dị đoan, làm cho người khác mê mị là việc làm sai trái. Làm họ lúc nào cũng phải phụ thuộc vào bác, đó là sai lầm. Phải làm cho họ hiểu rõ mọi việc, tự tin vào bản thân mình, nhận rõ căn tính của mình, và có chọn lựa khôn ngoan phù hợp với hoàn cảnh sống, căn tính của mình.

Tức là trao cho họ quyền tự làm chủ vận mệnh của mình. Chứ không phải là cứ gặp rắc rối thì gọi điện cho anh A, chị B, đến đền phủ này nghe phán thế này thế kia. Giống như Đức phật trao cho chúng sanh quyền tự học hỏi tu tập để trở thành phật.

Hay nhìn ngay trường hợp bác Đại Ba là thấy rõ, theo các bác hàng trăm trang, vài thớt rồi, khi sự việc trong gia đình xảy ra, rối bời, là vì sao, vì các bác làm cho họ mê muội, không hiểu thấu rõ mọi việc.
Nhảm nhí, còm trước cụ đòi người ta phải tin, còm này lại đòi trao cho họ quyền tự làm chủ vận mệnh của mình. Hừ, đã chủ trương không can thiệp vào họ sao lại đòi hỏi họ phải tin theo cái mình nói. Còm của cụ trả lời ai không quan trọng, quan trọng là luồng tư duy nhận thức của cụ không nhất quán, tư duy nhận thức đã lộn bậy cả như thế thì làm sao đảm bảo là cụ thật sự hiểu cái cụ theo và hiểu được mình đang nói cái gì. Em nghĩ cụ nên học cách tĩnh tâm trước đã rồi hẵng đi chia sẻ cái mình biết.

Violet8

Xe hơi
Chắc không ít cụ mợ trãi qua hay nghe kể qua vụ ma (tạm gọi là vậy) trong khách sạn. Em xin kể lại câu chuyện của mình. Năm 2018, em có chuyến đi chơi châu Âu, tối hôm đó ở 1 khách sạn ở Luxembourg nằm ở khu vực khá xa trung tâm. Nó lọt thỏm trong thung lũng như kiểu một lâu đài đơn độc. Phòng em 2 giường cho em và đứa em gái. Tối đó đến check in cũng khá trễ và do đi đường dài nên em ngủ sớm, đứa em chắc cũng ngủ sau đó. Đêm đột nhiên em mở mắt và thấy 1 khuôn mặt của 1 ông già người Âu ghé sát vào mặt mình, như thể đang xoi mói ai đang nằm trên giường ta vậy. Em giơ tay đẩy khuôn mặt đó ra, càng đẩy nó càng tiến sát. Quá sợ hãi em kêu tên đứa em nhưng làm như nói không ra hơi. Cuối cùng lấy hết sức mình em dùng hai tay đẩy ra được và lao xuống giường chạy ra cửa. Lúc đóng cửa lại em sực nhớ ra đứa em và nhìn vào tính kêu nó thì thấy nó vẫn ngủ say sưa, còn bên giường em khi nãy là 1 người đàn ông già nua nằm sấp. Em dập cửa chạy xuống lễ tân, báo là phòng tôi có người lạ. Em càng nói mà cô ấy càng lắc đầu. Em sợ quá hét lên và..... tỉnh giấc.

Mặc dầu là giấc mơ nhưng mọi thứ trước mắt rõ mồn một. Người ta nói ma thực chất chỉ là mơ. Sáng đó, em mở tủ quần áo do tối qua đến trễ chưa kịp mở thì thấy cuốn kinh thánh và xâu chuỗi thánh giá. Bạn em nói các khách sạn bên Âu hay để kinh thánh vì người già chết tại đó không it.

mypleasure

Xe buýt
Chắc không ít cụ mợ trãi qua hay nghe kể qua vụ ma (tạm gọi là vậy) trong khách sạn. Em xin kể lại câu chuyện của mình. Năm 2018, em có chuyến đi chơi châu Âu, tối hôm đó ở 1 khách sạn ở Luxembourg nằm ở khu vực khá xa trung tâm. Nó lọt thỏm trong thung lũng như kiểu một lâu đài đơn độc. Phòng em 2 giường cho em và đứa em gái. Tối đó đến check in cũng khá trễ và do đi đường dài nên em ngủ sớm, đứa em chắc cũng ngủ sau đó. Đêm đột nhiên em mở mắt và thấy 1 khuôn mặt của 1 ông già người Âu ghé sát vào mặt mình, như thể đang xoi mói ai đang nằm trên giường ta vậy. Em giơ tay đẩy khuôn mặt đó ra, càng đẩy nó càng tiến sát. Quá sợ hãi em kêu tên đứa em nhưng làm như nói không ra hơi. Cuối cùng lấy hết sức mình em dùng hai tay đẩy ra được và lao xuống giường chạy ra cửa. Lúc đóng cửa lại em sực nhớ ra đứa em và nhìn vào tính kêu nó thì thấy nó vẫn ngủ say sưa, còn bên giường em khi nãy là 1 người đàn ông già nua nằm sấp. Em dập cửa chạy xuống lễ tân, báo là phòng tôi có người lạ. Em càng nói mà cô ấy càng lắc đầu. Em sợ quá hét lên và..... tỉnh giấc.

Mặc dầu là giấc mơ nhưng mọi thứ trước mắt rõ mồn một. Người ta nói ma thực chất chỉ là mơ. Sáng đó, em mở tủ quần áo do tối qua đến trễ chưa kịp mở thì thấy cuốn kinh thánh và xâu chuỗi thánh giá. Bạn em nói các khách sạn bên Âu hay để kinh thánh vì người già chết tại đó không it.
Em thấy khách sạn xịn xịn ở nước ngoài chả cứ Âu, Á đều hay để mấy quyển Kinh Thánh hay Kinh Quran mà nhỉ? Em nghĩ để phục vụ khách thôi. Thánh giá thì em chưa thấy bao giờ.

mypleasure

Xe buýt
Nhân các cụ đang kể về mơ thấy người chết. Các cụ cho em hỏi mơ như thế có báo điềm gì không ạ. Em nghe mẹ bảo mơ thấy mình chết thì không lo, nhưng mơ thấy người khác mới lo. Tối qua em nằm mơ thấy anh của 1 người bạn chết, người bạn này đã lâu rồi em không gặp ạ. Sáng dậy vào đây lại nghe các cụ kể về chuyện mơ nữa :).
Có chuyện này em cũng không biết là thuộc về dạng gì. Thỉnh thoảng, em mơ về 1 việc gì đó, có mình ở trong giấc mơ. Đến sáng dậy, quên mất giấc mơ ấy. 1 thời gian sau, mình gặp việc đó xảy ra, và lúc ấy bỗng nhớ lại rằng mình đã từng mơ như thế, kiểu như biết trước tương lai ạ :D
Em cũng gặp cảm giác này nhiều lần, cảm nhận là giật mình. Thực ra lúc mình gặp cảnh đó trong thực tế mình không thể nhớ được đã gặp trước đây trong mơ hay đời thực. Em đọc thì thấy bảo là hiện tượng déjà vu, rất phổ biến.

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhảm nhí, còm trước cụ đòi người ta phải tin, còm này lại đòi trao cho họ quyền tự làm chủ vận mệnh của mình. Hừ, đã chủ trương không can thiệp vào họ sao lại đòi hỏi họ phải tin theo cái mình nói. Còm của cụ trả lời ai không quan trọng, quan trọng là luồng tư duy nhận thức của cụ không nhất quán, tư duy nhận thức đã lộn bậy cả như thế thì làm sao đảm bảo là cụ thật sự hiểu cái cụ theo và hiểu được mình đang nói cái gì. Em nghĩ cụ nên học cách tĩnh tâm trước đã rồi hẵng đi chia sẻ cái mình biết.
Mều à, em cũng chỉ là kẻ lang thang, thấy mều chu du thiên hạ để ... nên cảm nhận và trải nghiệm về những việc ,,, của em với mều và mọi người cũng rất khác nhau à, em ko thích gõ nhiều trừ còm này :)

Ngo Rung

Xe lăn
Vầng, trong thớt này bà con mê muội kể cho nhau nghe ấy mà, giống như bên thớt Syry kia là 1 lũ tôn thờ Ông Cụ, rồ vũ khí, cuồng Putin, nick nào vào 3 sọc, rồ Mỹ sớm muộn bị lừa cho lock cmn nick, chẳng qua trong thớt này toàn người kiềm chế điềm đạm

Tôi cũng nhắm mắt kéo chuột qua bài của Cụ nhiều lắm rồi nhưng Cụ càng ngày càng nhảm và lỳ
Đây là lần cuối tôi đọc, quote bài của Cụ vì sau bài này tôi sẽ lock nick Cụ không đọc nữa
Có ít vàng mã tiễn Cụ, mong Cụ để thớt này yên ổn mê muội với nhau
Tiễn Cụ

Tôi vẫn trân trọng Tâm của Cụ nên chữ Cụ tôi vẫn viết hoa
Thớt Syria cũng theo đạo tôn thờ ông Cụ mà :))

prado2012

Xe điện
Em thấy diễn đàn này có một cái nút rất hay là nút chặn, có những trường hợp ta không nên hầu chuyện làm chi vì vô nghĩa/ vô ích. Cứ quote đi quote lại họ cũng vẫn đường họ họ đi mà.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thấy diễn đàn này có một cái nút rất hay là nút chặn, có những trường hợp ta không nên hầu chuyện làm chi vì vô nghĩa/ vô ích. Cứ quote đi quote lại họ cũng vẫn đường họ họ đi mà.
Dạo này em có thú vui mới là vào thread xem các cụ nói chuyện một mình hoặc vật nhau một mình. Vừa xem em vừa đoán :)).

mèo lang thang

Xe buýt
Mều à, em cũng chỉ là kẻ lang thang, thấy mều chu du thiên hạ để ... nên cảm nhận và trải nghiệm về những việc ,,, của em với mều và mọi người cũng rất khác nhau à, em ko thích gõ nhiều trừ còm này :)
Ý cụ là gì thì cứ thẳng thắn mà nói, nói ám chỉ với em để làm gì chứ

mèo lang thang

Xe buýt
Dạo này em có thú vui mới là vào thread xem các cụ nói chuyện một mình hoặc vật nhau một mình. Vừa xem em vừa đoán :)).
Lâu lắm mới thấy còm, Trang thấy em âm mã lực nhìn rực rỡ không

thngaylangthang

Xe ngựa

DurexXL

Tháo bánh

mèo lang thang

Xe buýt
Không phải chỉnh đâu Mợ êy, mấy lão Ngo Rung , TimeBreak ... đó là 1 ruộc với nhao đới

Em cũng trong cái ruộc đó, em biết

Khụ
Em thi thoảng cũng chém trong đấy ạ, chủ yếu chỉ xem thôi vì em theo dõi 2 bờ eo biển với Tàu là chính, hóa ra là vậy, hehe