[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

Yeuaibaygio

Xe container
Cảm ơn lời cảnh báo của cụ. Em cũng nghĩ rằng con đường trước mặt sẽ không thuận lợi như 1 năm vừa rồi. Thương trường như chiến trường, nên em sẽ phải đối diện với nhiều thử thách và khó khăn hơn.
Cụ mạnh mẽ lên ạ. Đã quyết định rồi là không lăn tăn. Chỉ cố gắng làm thế nào cho tốt nhất thôi ạ.
Quản lý 200 con người ở một xưởng sản xuất, lại là nơi mới, có cả người Việt và người bản địa, đương nhiên là gian nan vất vả rồi. Nhưng mà có khó người ta mới cần mình chứ ạ.
Cụ cố gắng lên nhé, và chú ý giữ gìn sức khỏe. Em rất nể phục hai vợ chồng cụ.
(Em biết cụ từ hồi bên WTT đấy ạ).

cuhaifus

Xe container
Tây học với toán học nó rọi vào hệ quy chiếu 12 chi, 10 can tuần hoàn thành 60 lựa chọn, bấm công thức quen thì chưa đến 30s là ra Mệnh, vì dụ như Giáp Dần là Thủy, Quý Mùi là Mộc
Lại nhớ máy móc cứ đuôi năm 0,1,2...9 tương ứng với can từ Giáp đến Quý
Lại dò chi theo kiểu lấy năm hiện tại trừ đi 1 số lần của 12 rồi dò đến năm cần tính... thì ra nhanh lắm, Cụ Anh nhể

Ví dụ như muốn biết năm 1914 là gì? Bấm nhanh
Đuôi 4 vậy đó là năm Giáp xxx
2021 - 108 (là 9x12) = 1913, năm 2021 là Sửu thì 1913 cũng là Sửu, vậy 1914 là Dần

Như vậy 1914 là Giáp Dần
Bấm theo vòng ngón tay, thì Giáp Dần là Thủy

Tất cả quá trình trên khi quen rồi không quá 60s
Em thì hay cộng lên hoặc trừ đi 60 ( Lục niên hoa giáp ) Còn 0 canh, 1 tân, 2 nhâm thì nó cố định rồi chả cần nhớ nữa, nhớ hồi còn trẻ con có lần ngồi hầu rượu mấy ông chú có ông cũng giỏi môn này, các ông ấy trêu nhau bảo tìm năm Giáp Sửu thế mà có ông ngồi lẩm nhẩm tính như đúng rồi, em buồn cười quá mới bảo làm quái gì có cái năm ấy mà tính, thế là ông chú của em kia gật gù bảo thằng này được đấy. Vậy mà mãi chưa thấy ĐƯỢC là được cái gì, qua đỉnh dốc mịa nó rồi

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mạnh mẽ lên ạ. Đã quyết định rồi là không lăn tăn. Chỉ cố gắng làm thế nào cho tốt nhất thôi ạ.
Quản lý 200 con người ở một xưởng sản xuất, lại là nơi mới, có cả người Việt và người bản địa, đương nhiên là gian nan vất vả rồi. Nhưng mà có khó người ta mới cần mình chứ ạ.
Cụ cố gắng lên nhé, và chú ý giữ gìn sức khỏe. Em rất nể phục hai vợ chồng cụ.
(Em biết cụ từ hồi bên WTT đấy ạ).
Thật ra thì kế hoạch này em đã chuẩn bị từ cách đây hơn ba tháng, khi công ty có ý định đưa em lên vị trí đó. Từ đầu năm nay em sẽ bắt đầu tiếp quản và quản lý ở vị trí mới. Nhưng đúng là từ khi xảy ra giấc mơ vào sáng sớm nay, em có linh cảm là sẽ có chuyện gì đó sắp xảy ra.

Em và mẹ tụi nhỏ cùng các con cũng đã thống nhất phương án em lên trên kia làm và mọi người cùng lường trước những khó khăn có thể phải đối mặt. Một giấc mơ với nhiều sự việc không hay trước khi em có thay đổi khá lớn trong công việc, nếu nói em không lăn tăn hay lo lắng thì chỉ là nói dối. Nhưng em cũng luôn có niềm tin và nghĩ rằng mọi việc rồi sẽ ổn. Có khi chính giấc mơ lại giúp em tĩnh tâm và cẩn thận hơn trên con đường phía trước.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra thì kế hoạch này em đã chuẩn bị từ cách đây hơn ba tháng, khi công ty có ý định đưa em lên vị trí đó. Từ đầu năm nay em sẽ bắt đầu tiếp quản và quản lý ở vị trí mới. Nhưng đúng là từ khi xảy ra giấc mơ vào sáng sớm nay, em có linh cảm là sẽ có chuyện gì đó sắp xảy ra.

Em và mẹ tụi nhỏ cùng các con cũng đã thống nhất phương án em lên trên kia làm và mọi người cùng lường trước những khó khăn có thể phải đối mặt. Một giấc mơ với nhiều sự việc không hay trước khi em có thay đổi khá lớn trong công việc, nếu nói em không lăn tăn hay lo lắng thì chỉ là nói dối. Nhưng em cũng luôn có niềm tin và nghĩ rằng mọi việc rồi sẽ ổn. Có khi chính giấc mơ lại giúp em tĩnh tâm và cẩn thận hơn trên con đường phía trước.
Chỉ là 1 giấc mơ thôi. Soăn phải sáo. Mạnh mẽ nên để mà sống.

hp78

Xe điện

Theo em hiểu, giấc mơ nó phản ánh tâm lý của cụ tại thời điểm hiện tại, nên không cần lo lắng về nó ạ.

trauxanh

Xe lăn
Tây học với toán học nó rọi vào hệ quy chiếu 12 chi, 10 can tuần hoàn thành 60 lựa chọn, bấm công thức quen thì chưa đến 30s là ra Mệnh, vì dụ như Giáp Dần là Thủy, Quý Mùi là Mộc
Lại nhớ máy móc cứ đuôi năm 0,1,2...9 tương ứng với can từ Giáp đến Quý
Lại dò chi theo kiểu lấy năm hiện tại trừ đi 1 số lần của 12 rồi dò đến năm cần tính... thì ra nhanh lắm, Cụ Anh nhể

Ví dụ như muốn biết năm 1914 là gì? Bấm nhanh
Đuôi 4 vậy đó là năm Giáp xxx
2021 - 108 (là 9x12) = 1913, năm 2021 là Sửu thì 1913 cũng là Sửu, vậy 1914 là Dần

Như vậy 1914 là Giáp Dần
Bấm theo vòng ngón tay, thì Giáp Dần là Thủy

Tất cả quá trình trên khi quen rồi không quá 60s
Cái niên mệnh đó dễ mà, thế còn cung mệnh, ví dụ 1980 nam là Khôn nữ là Tốn; hoặc 2021 nam là Càn nữ là Ly, nhớ thế nào tính thế nào để 2-3 giây là ra, kể cả năm 8.769 cũng chỉ 2-3 giây? :D
Nhân tiện đây, mời mọi người hỏi ai biết, hoặc tra mạng thoải mái…rồi đến ngày mai đưa lên đây 1 phương án tính toán không cần sách vở không cần giấy bút, trong vòng 2-3 giây là có kết quả? :D

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
Em nhớ theo kiểu học vẹt thôi ạ, có lẽ do tra nhiều nó thành quen:D Môn của em thì phải có quyển lịch để tra ngày, giờ có anh tẹc nét thì tiện hơn, như ngày hôm nay là Ất Mùi chẳng hạn:D
Nói thế này cụ thông cảm nhé:
Hôm trước ngồi với Durex và 1 ọp phơ nữa em cũng trót nói với 2 lão ấy rồi, 2 lão biết rồi (và cả buổi nói chuyện nhiều vấn đề khác nhau em toàn làm như thế cả), nói là thế thì đi đâu phải mang 1 gánh sách đi à (vì ra thực tế rất nhiều vấn đề cần quan tâm và thuộc các lĩnh vực học thuật khác nhau), rồi tìm xem việc này nói ở sách nào, lại trang nào nữa, rồi tìm được mới lớn mọ tính…thế thì từ sáng đến trưa mới tính được 1 việc; hoặc ra giữa thiên nhiên không có mạng data thì chịu cứng lại trở thành ông nông dân à? :D
Thế nên mọi kiến thức nó phải nằm trong đầu và xuất ra tay, cái gì cũng bấm tính ra trong nháy mắt, mới làm việc được, mới chiến đấu được.
Đi bất cứ đâu làm việc học thuật thì như đi chơi ấy, không có ba lô sách mang theo để dọa người ta.
Em khuyên bọn hắn nhìn nhận cái đó để mà phân biệt giới thầy. :D
Ấy nhưng thực trạng thì dân lại kính các ông tra sách, đến giúp người ta có vấn đề gì lại tìm sách mở sách từ sáng đến trưa không xong, và cả mồ hôi, dân tò mò hỏi thì trợn mắt quát, dân lại kinh, môn này đúng là khó quá, ghê thật…
Chứ cái ông ung dung nhẹ nhàng hỏi cái gì bấm phát ra luôn ấy, thì dân lại nghĩ tưởng thế nào, môn này hoá ra quá đơn giản. :))

trauxanh

Xe lăn
Em thì hay cộng lên hoặc trừ đi 60 ( Lục niên hoa giáp ) Còn 0 canh, 1 tân, 2 nhâm thì nó cố định rồi chả cần nhớ nữa, nhớ hồi còn trẻ con có lần ngồi hầu rượu mấy ông chú có ông cũng giỏi môn này, các ông ấy trêu nhau bảo tìm năm Giáp Sửu thế mà có ông ngồi lẩm nhẩm tính như đúng rồi, em buồn cười quá mới bảo làm quái gì có cái năm ấy mà tính, thế là ông chú của em kia gật gù bảo thằng này được đấy. Vậy mà mãi chưa thấy ĐƯỢC là được cái gì, qua đỉnh dốc mịa nó rồi
Về tính nạp hành 60 năm hoa giáp, bài thơ này nhanh nhất (tuy nhiên là người dùng phải biết tuần hoàn Lục giáp -60 năm gồm 6 Giáp mỗi Giáp 10 năm):
“Tí Ngọ ngân đăng giá bích câu
Thìn Tuất yên mãn tự trung lâu
Dần Thân hán địa tiêu sài thấp
Lục giáp tri trung lọ phải cầu”

3 câu đầu đủ 6 giáp tuần thủ.
Câu cuối ta thấy rõ, “nhìn rõ Lục giáp đó, không phải cầu hỏi ai cả”. :D

ngu ngơ

Xe điện
Thôi các cụ trả lại thớt theo đúng tiêu đề đi ạ. Em lại tiếp tục tàu ngầm như nick để hóng. Em thấy phục cụ Trâu về lĩnh vực kia nên phải nổi để trao đổi và câu thôi ạ.
E là người tin vào mệnh hơn tâm linh mặc dù hồi nhỏ em có 1 vài lần gặp ma thật. Ma em thấy chỉ là cái bóng người màu đen, có 1 lần gặp là hình đứa trẻ khoảng 10t, đi như lướt và biến mất khi mình chỉ chớp mắt. Còn chuyện bóng đè hay ma dựng giường, túm chân, lôi tay... thì e ko tin và chưa gặp. Theo e đó chỉ là sản phẩm của não bộ con người tạo ra trong khi ngủ. Thực tế vợ e là người rất hay mơ kiểu đó nhưng em nằm cạnh chỉ thấy miệng kêu ú ớ, chứ có thấy giường, tay chân bị ai lôi kéo gì đâu. Em đập cho 1 phát lại hết. Vợ e thần kinh yếu, bị tiền đình, đau đầu, nên hay mơ.
Theo em, ma nếu có thì chỉ ảnh hưởng đến người sống bằng hình thức tác động năng lượng gây ảnh hưởng đển hệ thần kinh con người, tạo ra ảo ảnh, gây cho người đó có hành động kỳ lạ, hoặc mơ mà tưởng như thật... chứ ko thể gây tác động bằng lực vật lý được. Vậy nên những người có hệ thần kinh tốt như em thì chưa được ma nhập hay tác động bao giờ. Phật giáo cũng có lý khi nói về ma là do tâm sinh ra, do trí não tạo dựng.
Vậy nên cứ sống thanh thản, giữ tâm phẳng lặng, ăn no ngủ kỹ thì ko ma nào hại được mình. Nhiều khi có chuyện lo lắng trong lòng cũng là kẽ hở cho ma bên ngoài xâm nhập.
Nhân tiện nổi lên thì e có vài dòng trao đổi cùng các cụ mợ.
Ma quỷ chỉ là chuyện nhỏ, đôi khi giấc mộng lại đến từ linh hồn của mình đưa tới cho bộ não những hình ảnh nào đấy. Hình ảnh luôn rõ nét, như chính bản thân là một phần trong câu chuyên đó.
Cụ có bao giờ đặt câu hỏi con người sinh ra để làm gì trên thế giới này? Chắc phải có sứ mệnh nào đấy không chỉ là ăn ngủ và sinh con :D con covid còn có sứ mệnh nữa là con người.

hp78

Xe điện
Nói thế này cụ thông cảm nhé:
Hôm trước ngồi với Durex và 1 ọp phơ nữa em cũng trót nói với 2 lão ấy rồi, 2 lão biết rồi (và cả buổi nói chuyện nhiều vấn đề khác nhau em toàn làm như thế cả), nói là thế thì đi đâu phải mang 1 gánh sách đi à (vì ra thực tế rất nhiều vấn đề cần quan tâm và thuộc các lĩnh vực học thuật khác nhau), rồi tìm xem việc này nói ở sách nào, lại trang nào nữa, rồi tìm được mới lớn mọ tính…thế thì từ sáng đến trưa mới tính được 1 việc; hoặc ra giữa thiên nhiên không có mạng data thì chịu cứng lại trở thành ông nông dân à? :D
Thế nên mọi kiến thức nó phải nằm trong đầu và xuất ra tay, cái gì cũng bấm tính ra trong nháy mắt, mới làm việc được, mới chiến đấu được.
Đi bất cứ đâu làm việc học thuật thì như đi chơi ấy, không có ba lô sách mang theo để dọa người ta.
Em khuyên bọn hắn nhìn nhận cái đó để mà phân biệt giới thầy. :D
Ấy nhưng thực trạng thì dân lại kính các ông tra sách, đến giúp người ta có vấn đề gì lại tìm sách mở sách từ sáng đến trưa không xong, và cả mồ hôi, dân tò mò hỏi thì trợn mắt quát, dân lại kinh, môn này đúng là khó quá, ghê thật…
Chứ cái ông ung dung nhẹ nhàng hỏi cái gì bấm phát ra luôn ấy, thì dân lại nghĩ tưởng thế nào, môn này hoá ra quá đơn giản. :))
Theo em hiểu, tháng và giờ có thể dựa vào năm để suy luận được can và chi, môn của em dựa theo lịch tiết khí nên ngày rất quan trọng, ngoài dựa theo lịch vạn niên em chưa có cách nào tính nhanh được. Nếu cụ có cách nào tra được mà không cần dùng lịch thì em xin lắng nghe ạ.

Cái niên mệnh đó dễ mà, thế còn cung mệnh, ví dụ 1980 nam là Khôn nữ là Tốn; hoặc 2021 nam là Càn nữ là Ly, nhớ thế nào tính thế nào để 2-3 giây là ra, kể cả năm 8.769 cũng chỉ 2-3 giây? :D
Nhân tiện đây, mời mọi người hỏi ai biết, hoặc tra mạng thoải mái…rồi đến ngày mai đưa lên đây 1 phương án tính toán không cần sách vở không cần giấy bút, trong vòng 2-3 giây là có kết quả? :D
Dùng phép bấm cung phi của cụ Thái Kim Oanh trong Bát trạch minh cảnh thì nhanh thôi ạ.

trauxanh

Xe lăn
Theo em hiểu, tháng và giờ có thể dựa vào năm để suy luận được can và chi, môn của em dựa theo lịch tiết khí nên ngày rất quan trọng, ngoài dựa theo lịch vạn niên em chưa có cách nào tính nhanh được. Nếu cụ có cách nào tra được mà không cần dùng lịch thì em xin lắng nghe ạ.

Dùng phép bấm cung phi của cụ Thái Kim Oanh trong Bát trạch minh cảnh thì nhanh thôi ạ.
Ngày giờ thì ngày nào cũng phải biết là ngày gì rồi mới tính các cái khác, đó là dĩ nhiên vì trong Lịch pháp can chi ngày giờ cứ thế mà diễn ra tuần tự từ Thượng cổ Giáp Tí, tức là ta phải nhớ riêng cái này rồi, còn năm tháng và giờ lại có quy luật rõ và dễ tính, riêng cái ngày là như vậy. Cái ngày chỉ cần xem để nhớ từ sáng sớm hoặc từ hôm qua là được.
Về ý 2, em tò mò “cách bấm phi cũng của cụ Oanh” là như thế nào ạ, cụ có thể chụp giúp đoạn đó hoặc em tra mạng với từ khoá nào? Và ví dụ tính nam nữ phi cung cho năm 2.199 đi, thì phương pháp đó có hướng dẫn không ạ?

cuhaifus

Xe container
Về tính nạp hành 60 năm hoa giáp, bài thơ này nhanh nhất (tuy nhiên là người dùng phải biết tuần hoàn Lục giáp -60 năm gồm 6 Giáp mỗi Giáp 10 năm):
“Tí Ngọ ngân đăng giá bích câu
Thìn Tuất yên mãn tự trung lâu
Dần Thân hán địa tiêu sài thấp
Lục giáp tri trung lọ phải cầu”

3 câu đầu đủ 6 giáp tuần thủ.
Câu cuối ta thấy rõ, “nhìn rõ Lục giáp đó, không phải cầu hỏi ai cả”. :D
Hay qúa cụ, cụ cho em xin cả bài thơ với

trauxanh

Xe lăn
Em thấy sách viết như dưới
, chứ thú thật môn này em không quan tâm ạ.
À, em vừa gõ tìm cũng ra kết quả đó, đọc xong phần đó cũng định trả lời cụ ngay đây. :D
Không dám coi thường các tiền bối viết sách, nhưng có vài điều em trao đổi với cụ nhằm thấy các khác biệt, và thấy liệu rằng cái nào tốt hơn nhé:
- Về lấy số giảm 9 (ước số của 9) thì giống nhau rồi.
- Về triển khai bấm xét thì khác nhau, cái khác nhau này để chúng ta cùng xem xét:
Phương pháp của cụ Oanh sử dụng 9 đốt lóng tay trái (phương pháp của em cũng sử dụng 9 đốt đó). Nhưng cụ Oanh áp cung theo riêng cho món phi cung này, nên đốt gốc ngón trỏ là Khảm, đốt giữa là Khôn, đốt đầu ngón là Chấn, cứ thế…Như vậy thì ta phải nhớ 1 vòng riêng của món này, vừa buộc đầu phải nhớ thêm 1 kiểu vòng bấm, mà các cung cơ bản cũng lại không đúng Hậu thiên (ta biết Hậu thiên thì cung Khảm phải là đốt gốc của ngón giữa chẳng hạn). Và như thế thì đầu mệt hơn vì phải nhớ 1 kiểu bấm tính nữa, lại mệt thêm vì cung cửa không đúng truyền thống hậu thiên, tự nảy vị để luận cũng sẽ chậm hơn so với các tuổi rơi đúng vào cửa Hậu thiên truyền thống.
Cái thứ 2 là cách của cụ Oanh thì nam xuất phát từ 1 đốt, nữ xuất phát 1 đốt khác, rồi mới thuận nghịch mà lần ra.
Cách của em thì bất kể nam hay nữ đều xuất từ đốt Trung cung, vận hành theo đúng cái đường quen thuộc với dân thuật số là đường Lượng thiên xích, và đậu vào cửa nào là đúng luôn cung của Hậu thiên (ví dụ nam Cấn thì sẽ đậu ở đúng cung Cấn là đốt gốc ngón trỏ chứ không phải ở đốt tay khác theo cách cụ Oanh).
Như vậy, cách cụ Oanh tạo ra một quỹ đạo mới, với vị trí cung cửa mới…đều khác biệt với địa bàn Hậu thiên truyền thống và Thiên xích đạo quá quen thuộc với dân thuật số.
Cách nào nhàn hơn, đỡ phải nhớ hơn…và sẽ có thể nhanh hơn do các yếu tố đó?
Em cho rằng biểu diễn theo 1 cách mới mẻ thì sẽ nặng đầu hơn so với cách dùng đúng cung cửa cơ bản và lân hành theo đúng đường đi cơ bản. :D

Sazi

Xe điện
Trời Trâu ơi là Trâu nhồi lắm chữ vào đầu nhỉ, tò mò hỏi xem anh Trâu đã có 30 -50 củ to bỏ túi chưa. Nhớ lại ngày còn trẻ ít sách, đọc được cuốn thiên địa nhân để có định nghĩa riêng cho mình về các yếu tố nền tảng. Trong đó có các quẻ chỉ nhớ quẻ thuần càn và hào sơ. Có lẽ vậy mình nghèo lại hoàn nghèo =))

trauxanh

Xe lăn
Úi thế này phải ngồi cùng cụ chắc mới hiểu hết được bài này
6 chữ địa chi trong bài đó đều là Giáp tuần thủ, ví dụ Tí là Giáp Tí.
Thế thì “Tí Ngọ ngân đăng giá bích câu” chẳng hạn, Tí là Giáp Tí nhé, ăn vào chữ “ngân”.
Ngân là Kim, Giáp Tí hành Kim.
Mỗi hành trị 2 năm, vậy sau Giáp Tí là Ất Sửu cũng là Kim.

2 năm tiếp gồm Bính Dần và Đinh Mão thì ăn vào chữ thứ 2 là “đăng”, đăng là đèn, vậy 2 năm này hành Hoả.
Đó, thế thôi. Nhưng nếu bấm được Tí Sửu trên tay thì cứ lần qua 2 nấc 1 hành, sẽ rất nhanh mà ra cả 60 năm. Nói chung phải thuộc Giáp Ất Tí Sửu và phải dùng tay quen thuộc thì rất đơn giản.

Đó là hành, còn cụ thể là hành gì thì ví dụ Giáp Tí là Kim nhé, Kim gì thì có thể dùng bài thơ:
Hải lư lâm lộ kiếm
Sơn nhuận thành bạch dương

Mỗi câu 5 chữ vì mỗi chữ 2 năm là xong 1 Giáp 10 năm mà.
Thế thì Giáp Tí là Kim rồi, Kim gì thì xem chữ đầu tiên dòng thứ nhất kia, chữ “hải”.
Trong 60 năm mà Kim có chữ Hải thì chỉ có là Hài trung kim thôi!
Tất nhiên đây là các bài tắt cho những người đã biết kỹ rồi, để ứng dụng cho nhanh, yêu cầu toàn diện để dùng được là gồm: thuộc hết tên gọi hành các năm; thuộc vòng địa chi, thuộc Giáp tuần thủ, bấm tay đảm bảo xuôi ngược không nhầm)…rồi thì dùng 2 bài đó chỉ rõ từng niên mệnh nhẹ nhàng. :D

trauxanh

Xe lăn
Trời Trâu ơi là Trâu nhồi lắm chữ vào đầu nhỉ, tò mò hỏi xem anh Trâu đã có 30 -50 củ to bỏ túi chưa. Nhớ lại ngày còn trẻ ít sách, đọc được cuốn thiên địa nhân để có định nghĩa riêng cho mình về các yếu tố nền tảng. Trong đó có các quẻ chỉ nhớ quẻ thuần càn và hào sơ. Có lẽ vậy mình nghèo lại hoàn nghèo =))
Tiền và học thuật không bắt buộc tỷ lệ thuận, tiền nhiều hay không là do con người quyết kiếm tiền ra sao.
Đừng nói những thứ vô nghĩa thế nữa, vì rất nhiều người giỏi nhưng nghèo, chỉ giỏi kiếm tiền mới giàu thôi! Mà giỏi kiếm tiền thì chưa chắc cần phải giỏi chữ!

trauxanh

Xe lăn
Học thuật những thứ như Trâu nói dùng cấp tác nghiệp (gọi làm thợ). Trâu đừng dỗi đem sách cho bà đồng nát + xóa hết kiến thức trên nếu đến giờ vẫn nghèo.
Ơ, thỉnh thoảng lại gặp tay dở hơi mới đểu? :D
Người ta đang trả lời người khác, người khác cần thì hỏi chứ.
Đó là kiến thức “thợ” thì kiến thức “thầy” như nào tự bày ra đi, nói 1 câu còn không nên hồn thì thử xem kiến thức như nào?

Sazi

Xe điện
Ơ, thỉnh thoảng lại gặp tay dở hơi mới đểu? :D
Người ta đang trả lời người khác, người khác cần thì hỏi chứ.
Đó là kiến thức “thợ” thì kiến thức “thầy” như nào tự bày ra đi, nói 1 câu còn không nên hồn thì thử xem kiến thức như nào?
Trâu hay tự ái nên hạn chế tầm nhìn, những kiến thức Trâu đọc dùng để "LÀM", con người mãi nằm trong chữ làm đó thì khó thay đổi được suy nghĩ, hay nếp nghĩ cũ. Nghiêm túc nếu thấy mình còn nghèo thì nên xóa học =))