[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol3

hp78

Xe điện
Vâng, cảm giác như không khí cô đặc lại cụ ạ. Càng đứng đấy lâu càng thấy nặng nề u uất, em chỉ muốn thoát ra cho nhanh.
Sao lạ vậy ạ, em từng trải tờ báo nằm ngủ dưới sàn ở cạnh phòng cấp A9 Bạch Mai, thường mọi người vào 1 cửa và ra 1 cửa, mà em có thấy cảm giác gì đâu nhỉ.

Pikapika3

Xe tải
phòng cấp cứu với nhà tù chắc cũng khác nhau chứ bác.

Yeuaibaygio

Xe container
Sao lạ vậy ạ, em từng trải tờ báo nằm ngủ dưới sàn ở cạnh phòng cấp A9 Bạch Mai, thường mọi người vào 1 cửa và ra 1 cửa, mà em có thấy cảm giác gì đâu nhỉ.
Vâng rất khó chịu cụ ạ. Đứng ngoài trời mà như thiếu ô xy ấy cụ.
Em đã vài lần đêm hôm ở bệnh viện hoặc đi đám tang cũng chưa từng có cảm giác như vậy.

Harry Brown

Xe máy
Nhân chuyện cccm kể bị lạnh, em nhớ lại em cũng bị mấy lần nhưng không rõ đấy là hiện tượng gì. Đó là khoảng 3 hay 4 lần gì đó, khi em sang ngoại thăm 2 cụ( bố mẹ em ở riêng, không ở cùng con cái). Về khoảng cách số lần thì không phải là liền nhau, thỉnh thoảng mới bị. Chuyện là mỗi khi sang chơi, em ngồi uống nước chè và trò chuyện rất nhiều, thế là mấy lần bị lạnh rùng mình lên rồi răng bắt đầu va vào nhau lập cập bất kể đông hay hè. Mỗi khi bị thế là em dừng nói chuyện, uống liền tù tì mấy chén trà nóng xong chỉ ngồi nghe hoặc trả lời nếu được hỏi, dần dần thì hết run nhưng em không dám nói nhiều nữa. Có một lần mà em bị ở nơi khác nhưng lại là nặng nhất. Đó là hồi con em còn học cấp 3, hôm đó vào dịp đầu năm học, em lên phòng giám hiệu gặp thày hiệu trưởng có chút việc. Kể thật thì hồi đó con em là học sinh xuất sắc của trường nên em đã nhiều lần lên phòng thày để trao đổi cv liên quan đến các hoạt động cũng như thi cử của con để các cụ thấy là em đến làm việc rất tự nhiên chứ không phải e dè gì. Lúc em bước vào phòng thày thì rất bình thường, thày rót 1 cốc nước lọc mời em. Hai thày trò vừa trao đổi công chuyện được 1 tý thì em lạnh run lên, em với cốc nước để uống cho bớt run nhưng không ăn thua, răng cứ va vào nhau lốp cốp. Em nhìn xuống 2 cánh tay thấy gai ốc nổi cục lên. Cố ghìm giọng xuống, em kết thúc nhanh câu chuyện rồi ra về. Lúc đấy em sợ nhỡ ngất lăn đùng ra đấy thì chết( mặc dù từ bé đến giờ em chưa biết ngất là gì). Đi bộ ra quán cafe gần cổng trường, nơi sói ngồi chờ em, mà em cứ nhè chỗ nắng để đi. Cái nắng gần trưa tháng 8 gay gắt là thế mà em chả xi nhê gì. Vào quán cafe, gai ốc vẫn còn nguyên, em phải gọi cốc trà gừng nóng để uống cho hoàn hồn. Em kể cho sói nghe mà sói em cũng thấy lạ, chả lý giải được là làm sao luôn. Vậy các cụ phán giúp em, liệu có phải bị gì gì không?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đã bẩu rồi, cụ không thể gặp các hiện tượng khác thường được nên cụ đừng cố nữa :D.

Pikapika3

Xe tải
Vâng rất khó chịu cụ ạ. Đứng ngoài trời mà như thiếu ô xy ấy cụ.
Em đã vài lần đêm hôm ở bệnh viện hoặc đi đám tang cũng chưa từng có cảm giác như vậy.
Lúc ấy mình chỉ đi vòng vòng cái nhà nhòm từ xa vào mà giữa trưa nắng cũng ko chịu nổi. Ở S21 sau khi xem xong một bức chân dung của một phụ nữ rất đẹp thì thấy ngạt thở luôn.

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
Nhân chuyện cccm kể bị lạnh, em nhớ lại em cũng bị mấy lần nhưng không rõ đấy là hiện tượng gì. Đó là khoảng 3 hay 4 lần gì đó, khi em sang ngoại thăm 2 cụ( bố mẹ em ở riêng, không ở cùng con cái). Về khoảng cách số lần thì không phải là liền nhau, thỉnh thoảng mới bị. Chuyện là mỗi khi sang chơi, em ngồi uống nước chè và trò chuyện rất nhiều, thế là mấy lần bị lạnh rùng mình lên rồi răng bắt đầu va vào nhau lập cập bất kể đông hay hè. Mỗi khi bị thế là em dừng nói chuyện, uống liền tù tì mấy chén trà nóng xong chỉ ngồi nghe hoặc trả lời nếu được hỏi, dần dần thì hết run nhưng em không dám nói nhiều nữa. Có một lần mà em bị ở nơi khác nhưng lại là nặng nhất. Đó là hồi con em còn học cấp 3, hôm đó vào dịp đầu năm học, em lên phòng giám hiệu gặp thày hiệu trưởng có chút việc. Kể thật thì hồi đó con em là học sinh xuất sắc của trường nên em đã nhiều lần lên phòng thày để trao đổi cv liên quan đến các hoạt động cũng như thi cử của con để các cụ thấy là em đến làm việc rất tự nhiên chứ không phải e dè gì. Lúc em bước vào phòng thày thì rất bình thường, thày rót 1 cốc nước lọc mời em. Hai thày trò vừa trao đổi công chuyện được 1 tý thì em lạnh run lên, em với cốc nước để uống cho bớt run nhưng không ăn thua, răng cứ va vào nhau lốp cốp. Em nhìn xuống 2 cánh tay thấy gai ốc nổi cục lên. Cố ghìm giọng xuống, em kết thúc nhanh câu chuyện rồi ra về. Lúc đấy em sợ nhỡ ngất lăn đùng ra đấy thì chết( mặc dù từ bé đến giờ em chưa biết ngất là gì). Đi bộ ra quán cafe gần cổng trường, nơi sói ngồi chờ em, mà em cứ nhè chỗ nắng để đi. Cái nắng gần trưa tháng 8 gay gắt là thế mà em chả xi nhê gì. Vào quán cafe, gai ốc vẫn còn nguyên, em phải gọi cốc trà gừng nóng để uống cho hoàn hồn. Em kể cho sói nghe mà sói em cũng thấy lạ, chả lý giải được là làm sao luôn. Vậy các cụ phán giúp em, liệu có phải bị gì gì không?
Bác đang đi đường nắng to mà vào phòng để điều hoà lạnh sâu quá

Xe nội lước

Xe container
Em cũng tránh không đến những nơi sát khí, u buồn nên cả hai điểm này em đều tránh. Cứ nơi nào lung linh, sinh khí thì em đi. Hồi sang Cam đồng nghiệp rủ em vào s21 nhưng em từ chối, thay lịch trình bằng Rusian market. Cứ nhớ mãi ở chợ giua rất nhiều tượng, có một tượng đầu Phật bằng gỗ gì đó rất nặng cao đến nửa thân người, vẻ mặt từ bi cực có thần mà em không có duyên mang về, chắc là duyên chưa tới. Cho đến giờ em cũng chưa gặp tượng Phật nào đem lại cho em rung động đến tâm can như vậy, nét miệng và gương mặt sáng ngời, an lạc dù đã đi rất nhiều chùa Đông Nam Á.
S21 là cái gì cụ ơi ?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi nói chuyện với ông rằng "nếu ông có mà không nói thì sẽ rất không tốt cho ông em vợ em" cuối cùng ông đã chịu khai ra rằng ngày đó có đợt đóng quân ở đó có 1 người phụ nữ lỡ thì xin 1 đứa con và nói rằng không cần chịu trách nhiệm gì, chứ không phải mình chủ động, blabla...bà ngoại và mấy chị em nhà vợ em hỏi ông là sao lúc nằm Bạch Mai tưởng sắp đi rồi mà cũng "không khai" thì ông nói đại khái là sợ mình bây giờ cũng ốm đau chẳng làm gì được, nếu khai ra vợ con mà chẳng chăm nữa thì chắc là chết chắc...:D:D.Ông ngoại nhà em đến nay bị tai biến đã tròn 20 năm rồi. Chăm 1 người bị liệt nửa người từng đấy năm nó vất vả như thế nào chắc các cụ mợ thừa biết.
Chia sẻ với cụ vấn đêt chăm người tai biến. Em có thể chết ngay đc chứ chăm người tai biến với em là ác mông. Em chăm bố em 4 năm nay mà thấy quá hãi. Có điều kinh khủng là người khoẻ có thể bị chết trước khi người bị tai biến chết vì việc chăm sóc quá mệt mỏi.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Thiếu canxi Mợ ạ

xe_ga

Xe tăng
Chia sẻ với cụ vấn đêt chăm người tai biến. Em có thể chết ngay đc chứ chăm người tai biến với em là ác mông. Em chăm bố em 4 năm nay mà thấy quá hãi. Có điều kinh khủng là người khoẻ có thể bị chết trước khi người bị tai biến chết vì việc chăm sóc quá mệt mỏi.
Vâng cụ! Thế mà ông nhà em gần 20 năm rồi cụ ạ, được cái ông cũng là người chịu khó vận động nên cũng nhúc nhắc đi được nên cũng đỡ hơn.

hph0909

Xe tải
S21 là cái gì cụ ơi ?
Nhà tù cũ của Polpot, nơi giam giữ, tra tấn và giết người, một địa điểm tham quan nổi tiếng khi đi du lịch Campuchia. Có cả những đầu lâu người thực tế trưng bày trong đó. Ám ảnh và lạnh lẽo hơn mấy nhà ngục kiểu như Phú Quốc ở mình.

Sazi

Xe điện
Khả năng cao là "Ma" nhập 😂
Trong cuộc sống thường ngày, vì nhiều lý do mà chúng ta có thể lơ là những tín hiệu phát đi từ cơ thể. Cảm giác ớn lạnh tuy rất đỗi bình thường nhưng nó cũng có thể là triệu chứng của một số bệnh nguy hiểm.

Ớn lạnh, lạnh run người nhưng không sốt thường có thể được khắc phục tại nhà. Bạn có thể bổ sung đầy đủ nước, chất dinh dưỡng và giữ tâm trạng thoải mái. Tuy nhiên, hãy theo dõi để báo ngay cho bác sĩ nếu bạn thường xuyên bị ớn lạnh mà không rõ nguyên nhân.

tamlinh

Xe tăng
thớt tâm linh e xin hỏi các cụ ạ, tháng 7 này thì cũng ở cơ quan nên cúng như nào, e chỉ là 1 phòng nhỏ trong nhiều phòng, phòng nào cũng có thắp hương, nhưng chỗ e cách đây 1 tháng có 1 cậu mới mất đột ngột tại chỗ, vậy khi cúng rằm có nên gọi tên, biếu quần áo không? e đang nghĩ vì cái này, thì ở nhà của cậu ý chắc sẽ làm rồi, nhưng anh e trong phòng cũng mỗi ng 1 ý, e thì định có, nhưng có anh e khuyên không nên.
món này e không phải là người hiểu , nên e nhờ các cụ chút chia sẻ cho e
Cụ cho Em hỏi Tháng 7 Cụ cúng Rằm trong phòng hàng năm, và năm nay là Cụ cúng cho ai ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ cho Em hỏi Tháng 7 Cụ cúng Rằm trong phòng hàng năm, và năm nay là Cụ cúng cho ai ạ.
Em cũng thấy lạ vì một cơ quan (một trụ sở) thì tính là một thửa đất và một vị thổ công thôi. Như chỗ em thì cơ quan thắp hương tập trung 1 chỗ và cũng đơn giản (hoa quả, bánh trái). Dịp Tết thì có lễ mặn xôi giò.

HoaMaudon

Xe tăng
Em cũng thấy lạ vì một cơ quan (một trụ sở) thì tính là một thửa đất và một vị thổ công thôi. Như chỗ em thì cơ quan thắp hương tập trung 1 chỗ và cũng đơn giản (hoa quả, bánh trái). Dịp Tết thì có lễ mặn xôi giò.
Tùy Mợ ạ

Cách đây khoảng 15-20 năm, khi đó cơ quan nhà nước chủ yếu cấm hương khói trong trụ sở
Thế là có phòng có, có phòng không, dấm dúi

Chỉ đến giai đoạn 2007-2014, đỉnh cao rực rỡ của buôn thần bán thánh, các thầy đi Mercedes, BMW, Camry hoặc đàng hoàng ngồi lên xe 31A, 80A xanh đón đưa, thì các cơ quan rầm rập tổ chức, xây dựng ra các khu thờ cúng riêng, thậm chí các Sếp còn học nhau, đua nhau làm hoành tráng thể hiện

Cấp Bộ thì có hẳn 1 tầng, 1 sảnh
Cấp Cục, Viện cũng là 1 phòng, 1 gian

Thường thì có tượng Cụ Hồ để khoác áo là phòng truyền thống hoặc là Ban thờ Chủ tịch, nhưng bát hương thì sẽ đủ thần linh ...

Nhìn chung cũng là giải quyết vấn đề tâm linh cho cán bộ nhân viên, cũng chẳng hại gì, lại còn tránh hỏa hoạn do tự làm lén lút

Các Công ty, doanh nghiệp thì lại càng tự do hơn nữa

Chỉ có các văn phòng nước ngoài là khá hạn chế, phụ thuộc vào Boss thôi Mợ ạ

chẳng có tên

Xe tăng
Tùy Mợ ạ

Cách đây khoảng 15-20 năm, khi đó cơ quan nhà nước chủ yếu cấm hương khói trong trụ sở
Thế là có phòng có, có phòng không, dấm dúi

Chỉ đến giai đoạn 2007-2014, đỉnh cao rực rỡ của buôn thần bán thánh, các thầy đi Mercedes, BMW, Camry hoặc đàng hoàng ngồi lên xe 31A, 80A xanh đón đưa, thì các cơ quan rầm rập tổ chức, xây dựng ra các khu thờ cúng riêng, thậm chí các Sếp còn học nhau, đua nhau làm hoành tráng thể hiện

Cấp Bộ thì có hẳn 1 tầng, 1 sảnh
Cấp Cục, Viện cũng là 1 phòng, 1 gian

Thường thì có tượng Cụ Hồ để khoác áo là phòng truyền thống hoặc là Ban thờ Chủ tịch, nhưng bát hương thì sẽ đủ thần linh ...

Nhìn chung cũng là giải quyết vấn đề tâm linh cho cán bộ nhân viên, cũng chẳng hại gì, lại còn tránh hỏa hoạn do tự làm lén lút

Các Công ty, doanh nghiệp thì lại càng tự do hơn nữa

Chỉ có các văn phòng nước ngoài là khá hạn chế, phụ thuộc vào Boss thôi Mợ ạ
Cơ quan Nhà nước nào cũng có 1 phòng thờ ạ! Thường là ở tầng trên cùng . Mùng Một ngày Rằm là sếp cùng đội ngũ thân tín cùng các trưởng phòng ban lên khấn vái.