[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

hp78

Xe điện
Cụ cũng đã tìm hiểu về các 4R tâm linh từ ngày ấy, thì cụ cũng biết rõ việc các 4R ấy nối đuôi nhau đi vào mạt kỳ như thế nào, tất cả từ việc ngày 1 nhiều người hành nghề tâm linh vào thể hiện đánh bóng tên tuổi, rồi nói xấu, gây tranh cãi, mạt sát, hạ thấp lẫn nhau...rồi thì các dị pháp vào truyền bá, mở rộng tín đồ... Các 4R tâm linh vì thế mà tiêu vong dần
Tầm những năm 2010 trở đi, chỉ còn thegioivohinh là còn khả dĩ, nhưng cũng chỉ duy trì đc tầm 3 năm
Cũng đến đoạn này thì em sinh bé, nên cũng không muốn sa đà vào âm dương nhiều nữa
Đến thời gian gần đây em mới online trở lại nhiều hơn. Ở ngoài thì em đọc sách thôi ạ, rồi lâu lâu lại đến một vài người Chú, người anh để học hỏi thêm ạ
Em thấy nhiều người được cho là thầy tử vi, tử bình đã gắn nó với tâm linh làm cho môn thuật số dự đoán trở nên méo mó. Không biết góc nhìn của mợ thế nào ạ.

HoaMaudon

Xe tăng
Chắc Cụ ấy thấy Avatar của Mợ nên hỏi nếu cùng Mật thì rủ nhau Tu ấy mà.
Ava là ảnh em cách đây 3 năm, không có ấn chứng gì của Mật tông cả đâu ạ
Em theo Kim cương thừa, dòng Mật mà mấy năm gần đây có Đức pháp vương Drukpa sang Việt Nam mình ấy ạ
Thế nên em mới ngạc nhiên là sao cụ LÃO CANH NÔNG lại nhận ra em ạ

dqmtrieu

Xe hơi
Mợ biết nhiều quá.cho em hỏi thêm 1 câu thôi..
Thế có Văn Miếu thì có Võ Miếu không mợ..hoặc đã từng có?
Trong đời sống hay có từ " Văn Phòng".nhưng trong chính quyền miền nam vn xưa có cả " Võ Phòng" đó mợ
"Nữ phòng" cũng có đó cụ

cuongba

Xe buýt
Ava là ảnh em cách đây 3 năm, không có ấn chứng gì của Mật tông cả đâu ạ
Em theo Kim cương thừa, dòng Mật mà mấy năm gần đây có Đức pháp vương Drukpa sang Việt Nam mình ấy ạ
Thế nên em mới ngạc nhiên là sao cụ LÃO CANH NÔNG lại nhận ra em ạ
Chắc Cụ ấy đang chuẩn bị tu Dakini nên đi tìm ấy mà. Mợ xong hết Ngondro chưa.

HoaMaudon

Xe tăng
Em thấy nhiều người được cho là thầy tử vi, tử bình đã gắn nó với tâm linh làm cho môn thuật số dự đoán trở nên méo mó. Không biết góc nhìn của mợ thế nào ạ.
Em xin trao đổi theo nhận thức nông cạn của em ạ:
Bản chất của tử vi hay tử bình đều là những môn số học, được vận hành theo những công thức đậm tính toán học (được nhiều đời xây dựng, đúc rút, hoàn thiện)
Tử vi hay tử bình đều lấy dữ liệu đầu vào là bát tự (giờ ngày tháng năm sinh) của 1 người, nạp vào 1 cỗ máy công thức với các phương trình, quy luật được lập sẵn, phối hợp với các biến số xuất hiện tham chiếu: cha, mẹ, vợ chồng, con để cho ra quỹ đạo tương đối của cuộc đời người đó
Hệ công thức toán học này được lồng ghép với thuật chiêm tinh, định sao và hoàn thiện dần sau hàng trăm năm. Tuy nhiên, với việc có quá nhiều biến số, kết quả của hệ công thức này vẫn có sai số nhất định hoặc không giải quyết được các trường hợp đặc biệt, ví dụ như: những người có cùng bát tự tại sao cuộc đời vẫn khác nhau? Anh em sinh đôi thì sao?...
Đó chính là khoảng không gian để những người xem tử vi, tử bình phát huy "linh cảm" "tố chất tâm linh" để tìm ra kết quả sát thực
1 người thầy tử vi, tử bình mà chỉ thuộc lòng như cháo chảy công thức an sao, đọc sao...thì chỉ ở level 5. Muốn lên level 7, 8,9 thì Thầy phải có Tha lực Thông linh, thấu Âm Dương

Thời thị trường này, những kẻ mạo danh phán lung tung trục lợi em ko nói đến ạ

Đêm cũng muộn, em xin được hôm sau lại online ạ

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Nay khách nhẹ nhàng tình cảm, em thấy sướng quá nên hơi quá đà, xong xuôi lại còn phang 1 ấm chè đặc
cùng cảnh hữu duyên phê pha, em trưng cho anh trọc xem cái cây và cái chuông trong câu chuyện của em, trước khi biên tiếp...

Ali chemist

Xe hơi
Đêm nay chắc là chẳng có cụ nào biên nữa đâu nhỉ

samoclan

Xe điện
Ma muội chỉ là linh tinh

Xe nội lước

Xe container
Bản chất của tử vi hay tử bình đều là những môn số học, được vận hành theo những công thức đậm tính toán học (được nhiều đời xây dựng, đúc rút, hoàn thiện)
Tử vi hay tử bình đều lấy dữ liệu đầu vào là bát tự (giờ ngày tháng năm sinh) của 1 người, nạp vào 1 cỗ máy công thức với các phương trình, quy luật được lập sẵn, phối hợp với các biến số xuất hiện tham chiếu: cha, mẹ, vợ chồng, con để cho ra quỹ đạo tương đối của cuộc đời người đó
Hệ công thức toán học này được lồng ghép với thuật chiêm tinh, định sao và hoàn thiện dần sau hàng trăm năm. Tuy nhiên, với việc có quá nhiều biến số, kết quả của hệ công thức này vẫn có sai số nhất định hoặc không giải quyết được các trường hợp đặc biệt, ví dụ như: những người có cùng bát tự tại sao cuộc đời vẫn khác nhau? Anh em sinh đôi thì sao?...
Đó chính là khoảng không gian để những người xem tử vi, tử bình phát huy "linh cảm" "tố chất tâm linh" để tìm ra kết quả sát thực
1 người thầy tử vi, tử bình mà chỉ thuộc lòng như cháo chảy công thức an sao, đọc sao...thì chỉ ở level 5. Muốn lên level 7, 8,9 thì Thầy phải có Tha lực Thông linh, thấu Âm Dương

Thảo nào em cứ thắc mắc ..tại sao lúc mẹ anh Ngô b Châu hay Phạm n Vượng sinh ra các anh ấy thì chắc chắn cũng có rất nhiều sinh con trai..vậy sao họ k giỏi hay tài ba như câc anh ấy.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Trc tết vừa rồi tại bv X đứa em con ông chú công tác có 1 cô gái trẻ bị vong nhập cc ag. Bạn này khá xinh đẹp và gia đình có điều kiện. 1 chồng 2 con. Bs ngoại ngiếc j đấy! Có HRV đi làm rồi. Vậy mà vừa rồi tâm 20 âm lịch bị 1 vong nữ ốp nói chuyện lảm nhảm ngài xưa tao bị chết ntn, hoá ra vong thời trẻ là ng rất ăn chơi tả tơi, h đến cq chỉ mặc nguyên màu đỏ guốc đỏ, con Hrv vứt xó làm e cx5 đỏ cờ. Cứ thấy con này đuôi 55 là biết ngay e T viện X.
À sau này bạn í bỏ gần 100tr trồng hoa quanh khuôn viên của viện nữa.
Vừa rồi tết xong cũng 1 bạn nữa cũng bị vong này nhập và xinh đẹp nhất nhì viện.
Vong gì mà khôn thế?:))
Điều đặc biệt cứ rằm vs mùng 1 cả phòng chén xôi gà bét nhè:))
Chuyện thật 100% không điêu, chiều e rảnh vì đc nghỉ, mưa to quá trời. E phi qua chụ vài pic cho mặn chuyện:))
E nhẩn nha kể tà tà theo trí nhớ nhá!
Văn đại học 3 điểm hơi lủng củng, cccm thông cảm nhá!

co.ntt

Racing Girl
Vụ này chắc tùy từng người và tùy từng trường hợp mợ ạ...
Xl mợ vì giờ em mới biết mợ tl giúp em và cũng ơn giời là em chưa gặp cảnh đó bao giờ.
Về cơ bản là có.
Mợ cũng sang đây hóng à?
Vâng, em cảm ơn cụ. Em cũng đang tập cho quen dần đây ạ mà những bài các cụ mợ kể chuyện còn chưa dám đọc nhiều, vì em thường bị mơ thấy lại những chuyện ( có tính rùng rợn) mà em đã đc nghe, xem, đọc trong ngày.

Cường Ni

Xe tải
cụ nóng thế :) hiểu biết cá nhân của tôi là đội con nai của Mỹ đến hang pắc bó với danh nghĩa đồng minh để trợ giúp lực lượng chống phát xít Nhật lúc bấy giờ là Việt Minh. Sau Điện Biên Phủ thì ý đồ hất cẳng Pháp mới xuất hiện vì thế tôi nghĩ hậu duệ VNCH hơi gió bão. Càng thêm người thêm tiếng thì thớt càng vui vẻ chứ loãng làm sao đươc nhỉ.
Cụ thật tuyệt vời ! Hiểu biết thông tuệ ,mong cụ bỏ qua em chút ,bản thân em không thích cụ nên ko có gì để nói cả

SonataHQ

Xe điện
vừa hay, em mới có trải nghiệm sau hơn 50 năm cuộc đời, em có thể nói là khá cứng bóng vía, từng trải, đối mặt nhiều tình huống sinh tử từng ở nhiều khu vực rừng thiêng nước độc. Nhưng đêm hôm kia tức ngày 13/4/2021 em có chuyến công tác tại rừng đặc dụng Ngọc linh trên đỉnh cao gần 1000 m, nơi em đến là 1 khu lán trại khá đàng hoàng gồm gần 40 phòng xây cất tử tế, nó nằm trên 1 khu đất rộng gần 8 ha, có 3 dãy nhà 1 khu dành cho khách vip 1 khu dành cho cbcnv khu còn lại làm kho, khu dành cho khách vip gồm 2 phòng trong dãy có 10 phòng, phòng đầu tiên là 1 phòng thờ lớn vơi tượng phật bà, 1 bàn thờ thân linh thổ địa và 1 ban thần tài. xong đến 2 phòng vip rồi 2 phòng họp lớn.
Em đến khu đất ấy vào lúc chạng vạng tối, bởi trước khi đến đó anh em trong cơ quan từng kháo nhau có đêm nhiêu anh em ngủ trong 2 p vip đó phải bỏ chạy xuống dãy nhà dưới xin ngủ cùng anh em khác, do có ai đó dựng giường chiếu hay trêu đùa.

đây là hình ảnh em chụp đứng trong cửa phòng nhìn ra, và khi đêm đến em đọc tin tức đến 11h mới tắt đèn đi ngủ, bởi trong lòng em cũng chả tin lắm mấy chuyện ma quỷ này, tuy nhiên căn phòng em nằm nó khá ngột ngạt, thiếu khí, cửa kín mít phòng rộng nhưng ko có điều hòa chỉ có quạt, đêm đến nhiều côn trùng và các loại bọ chét nhảy tanh tách rất khó ngủ.
Khi em vừa vào giấc sâu lúc ấy đúng 1h đêm cái giường em năm như có ai đó 2 người 2 đầu lắc rung và đập dữ dội, em ú ớ đạp chân ngồi dậy, người nổi đầy gai ốc đầm đìa mồ hôi lạnh, em ngồi dậy nhìn đồng hồ đúng 1h 3 phút đêm, rất bực mình em lau khô mò hôi và nằm xuống ngủ tiếp 1 mạch đến 6 h sáng thì tỉnh dậy, mỗi khi nghĩ đến khoảng khắc đó em vẫn nổi gai ốc, có thể do tâm lý biết trước những hiện tượng đó và mình tự cảm nhận như vậy chăng????
Từ bé đến giờ chưa bao giờ em bị bóng đè kiểu ấy, và em bật tỉnh dậy là do tác động vật lý và âm thanh là thật. Vài dòng câu chuyện thật.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào em cứ thắc mắc ..tại sao lúc mẹ anh Ngô b Châu hay Phạm n Vượng sinh ra các anh ấy thì chắc chắn cũng có rất nhiều sinh con trai..vậy sao họ k giỏi hay tài ba như câc anh ấy.
Cái "thảo nào " của cụ chưa chắc đã là lời giải cho cái thắc mắc của cụ đâu.

Cường Ni

Xe tải
vừa hay, em mới có trải nghiệm sau hơn 50 năm cuộc đời, em có thể nói là khá cứng bóng vía, từng trải, đối mặt nhiều tình huống sinh tử từng ở nhiều khu vực rừng thiêng nước độc. Nhưng đêm hôm kia tức ngày 13/4/2021 em có chuyến công tác tại rừng đặc dụng Ngọc linh trên đỉnh cao gần 1000 m, nơi em đến là 1 khu lán trại khá đàng hoàng gồm gần 40 phòng xây cất tử tế, nó nằm trên 1 khu đất rộng gần 8 ha, có 3 dãy nhà 1 khu dành cho khách vip 1 khu dành cho cbcnv khu còn lại làm kho, khu dành cho khách vip gồm 2 phòng trong dãy có 10 phòng, phòng đầu tiên là 1 phòng thờ lớn vơi tượng phật bà, 1 bàn thờ thân linh thổ địa và 1 ban thần tài. xong đến 2 phòng vip rồi 2 phòng họp lớn.
Em đến khu đất ấy vào lúc chạng vạng tối, bởi trước khi đến đó anh em trong cơ quan từng kháo nhau có đêm nhiêu anh em ngủ trong 2 p vip đó phải bỏ chạy xuống dãy nhà dưới xin ngủ cùng anh em khác, do có ai đó dựng giường chiếu hay trêu đùa.

đây là hình ảnh em chụp đứng trong cửa phòng nhìn ra, và khi đêm đến em đọc tin tức đến 11h mới tắt đèn đi ngủ, bởi trong lòng em cũng chả tin lắm mấy chuyện ma quỷ này, tuy nhiên căn phòng em nằm nó khá ngột ngạt, thiếu khí, cửa kín mít phòng rộng nhưng ko có điều hòa chỉ có quạt, đêm đến nhiều côn trùng và các loại bọ chét nhảy tanh tách rất khó ngủ.
Khi em vừa vào giấc sâu lúc ấy đúng 1h đêm cái giường em năm như có ai đó 2 người 2 đầu lắc rung và đập dữ dội, em ú ớ đạp chân ngồi dậy, người nổi đầy gai ốc đầm đìa mồ hôi lạnh, em ngồi dậy nhìn đồng hồ đúng 1h 3 phút đêm, rất bực mình em lau khô mò hôi và nằm xuống ngủ tiếp 1 mạch đến 6 h sáng thì tỉnh dậy, mỗi khi nghĩ đến khoảng khắc đó em vẫn nổi gai ốc, có thể do tâm lý biết trước những hiện tượng đó và mình tự cảm nhận như vậy chăng????
Từ bé đến giờ chưa bao giờ em bị bóng đè kiểu ấy, và em bật tỉnh dậy là do tác động vật lý và âm thanh là thật. Vài dòng câu chuyện thật.
Em thấy nhiều người hay nói về chuyện yếu vía với cứng vía , cá nhân em cũng không hiểu lắm vì rất đơn giản khi các Chư Vị Thần Linh muốn hướng 1 người để biết đến đạo qua đó mà thị hiện linh ảnh cho người cần xem , hoặc cho phép vong linh có liên quan đến quả nghiệp với một đối tượng thì em không tin có ai mà không sợ cả vì mục đích là làm cho sợ để biết đến mà . Mình chi là hạt cát thôi ạ Chư Vị Thần Linh đã đến lúc đến sổ mà làm thì em không tin là không sợ.Chỉ là cho sợ mức nào thôi

SonataHQ

Xe điện
Em thấy nhiều người hay nói về chuyện yếu vía với cứng vía , cá nhân em cũng không hiểu lắm vì rất đơn giản khi các Chư Vị Thần Linh muốn hướng 1 người để biết đến đạo qua đó mà thị hiện linh ảnh cho người cần xem , hoặc cho phép vong linh có liên quan đến quả nghiệp với một đối tượng thì em không tin có ai mà không sợ cả vì mục đích là làm cho sợ để biết đến mà . Mình chi là hạt cát thôi ạ Chư Vị Thần Linh đã đến lúc đến sổ mà làm thì em không tin là không sợ.Chỉ là cho sợ mức nào thôi
Nếu đúng có thế giới bên kia thì theo em cũng quá tốt, để cho những người đang sống trong thế giới thực tại bớt tạo nghiệp đi, bớt làm điều ác...

Hồng Ca

Xe tải

Mợ cho hỏi là tử vi rốt cuộc cũng ko giúp được gì cho người được xem đúng không ? vì làm sao thay đổi được các biến số như sao chiếu mệnh, cha mẹ..

Trạng thái
Thớt đang đóng