[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

datlui

Xe buýt
Chào cụ.
Chuyện của cụ rất kỳ lạ. Nhưng em tin vào chuyện cái bài tây kia . Em cũng 1 lần đc 1 người tự nói xem cho em vào 1 ngày sau tết cách đây vài năm. Cô ấy cũng nói em có người " cản ".. nhưng thú thật việc xác định ai là người cản và vì sao cản thì họ chịu và em cũng chịu .
Nếu em là cụ, em sẽ không xác định hay tìm hiểu ai đang cản mình đâu

datlui

Xe buýt
Dạ, để khi nào thớt vắng vắng chút. Giờ kể sợ loãng nhịp của cụ datlui. Mà e thì mong cụ ý chia sẻ cả cách mời các vị khuất mặt trong nhà sao cho đúng cách ạ. Nên e chờ.
Cụ kể đi cho em biết thêm, nó vô biên quá nên em giờ mọi thứ rất mông lung

datlui

Xe buýt
Gần đây em cũng nghe anh bạn thân nói về việc đi xem bài tây mà nói được vanh vách việc gia đình, công việc, tương lai (như kiểu có âm binh). Cụ xem ở mạn Long biên thì phải.
Âm binh đấy, vong linh đấy cụ. Họ dùng quân để đi đến nơi mình ở, trở về quá khứ của mình, họ sục sạo khắp mọi ngõ ngách teong tiềm thức mình. Nhưng tuyệt nhiên không bao giờ họ đoán định và xoay chuyển được tương lai của mình, nên an tâm hehee

ganghiadan

Xe buýt
Cho em hỏi nhỏ, sao cụ biết đó là bà chuột mà không phải ông chuột ạ? 😋
em đoán đây chỉ là cách nói của vùng miền thôi mợ ạ. Ví dụ em đang ở Đà Nẵng thì mọi người có xu hướng dùng từ bà cho các con vật trong câu chuyện họ kể. Ví dụ bà chó nhà tui hôm nay ko chịu ăn; bà mèo nhà tui hôm qua bắt được con chuột... bất kể con vật đó là đực hay cái.

Một ví dụ khác là miền Nam hay gọi là "ông/bà cố nội" còn miền bắc thì sử dụng từ "con giời" cho một nhân vật nào đó trong câu chuyện của họ; đặc biệt từ "con giời" dc sử dụng chung cho cả nam và nữ.

Với thói quen cafe và ngôn ngữ sử dụng thì em mạn phép đoán là cụ datlui chắc là ở mạn Huế - Đà Nẵng hất vào trong.

ganghiadan

Xe buýt
Các từ khoá cần biết:

- Thông tâm: là các người âm nói chuyện với người âm, người âm nói chuyện với người dương, và ngược lại

- Linh lực: là năng lượng tịch tụ được sau quá trình nhiều năm luyện phép. CÓ 7 huyệt trên cơ thể mình khi luyện khí công, mở được một huyệt thì linh lực tăng lên 1 phần. Người giỏi nhất hiện nay theo em được biết là ở An Giang chỉ mới mở được huyệt thứ 5 thôi

- Nuôi ngải: hiểu đơn giản là pháp sư (người luyện pháp) nuôi những vong linh làm quân của mình để lo việc cho họ. Ví dụ: đến nơi này nơi kia, trở về quá khứ dò la xem đã xảy ra những chuyện gì ở đâu.

- Bùa: những câu chú tiếng phạn được viết mực đỏ trên nền giấy vàng

- Chú: Những câu kinh tiếng Phạn cổ, nhằm sai khiến, điều động vong linh làm những việc gì đó

- Ấn: là cách đan xen hai bàn tay và các ngón lại với nhau (như nhà sư thì hay chắp tay nhiệm Phật ấy) để hóa giải hoặc làm tan biến sức mạnh của các câu Chú

- Phép: là những câu chú của Ấn giáo, phép mạnh nhất, nó được ví như cảnh sát 113 có thể dập tan mọi thứ ngay tức khắc

- Tiểu thừa: là một nhánh tu hành cho chính bản thân người tu, bậc cao nhất mà họ có thể đạt đến được chính là La Hán, họ tu cho chính bản thân họ, để giải thoát cho chính họ

-Đại thừa là một nhánh tu cũng cho chính bản thân họ, bậc cao nhất có thểđạtđến chính là Bồ Tát, họ tu thành chánh quả để qua lại giúp người khác, giúp đời (như các vị sư trong chùa ấy)

- Chú Lăng Nghiêm: là một bài chú cổ Phạn ngữ,để xua đuổi tà ma, trấn an tinh thần

- Chú Dược Sư: bài chú dùng để chưa những vết thương và nỗi đau tinh thần (hiểu tạm vậyđi)
cụ cho em hỏi ở phần Linh lực có phải là 7 luân xa ko ạ? em có tập yoga dc một thời gian (cũng 6-7 năm) thì thấy các cô hay nói đến việc khai mở luân xa, năm ngoái em có theo 1 khóa thiền ngắn ngày thì thầy cũng có nói về đặc điểm của các luân xa và cách khai mở. Tuy nhiên theo kiến thức em thu lượm dc thì bên cạnh những lợi ích của việc mở luân xa thì nó cũng có những tác hại khó lường cho bản thân nếu ko biết cách kiểm soát; giống như việc mở cửa nhà mình, mình có thể đi ra ngoài, nhìn thấy thế giới xung quanh; nhưng người khác cũng có thể đi vào nhà mình và làm những điều họ muốn.

Cụ cho em hỏi một việc riêng tư chút là đợt rồi em mượn quyển Kinh Dịch ở thư viện về, cũng đọc dc mấy ngày nhưng sau lại bỏ; mục đích em đọc là để tìm hiểu và vận dụng những quy luật trong đó để sắp xếp mọi thứ cho thuận lợi với bản thân; nhưng theo em hiểu ý cụ chia sẻ thì nó cần một chút "duyên" để có thể học và hiểu. Câu hỏi của em là liệu em có thể học và áp dụng Kinh Dịch cho bản thân được ko ạ? Em cảm ơn cụ.

DurexXL

Tháo bánh
Mạch chuyện của Cụ datlui đã mở ra 1 không gian tiếp cận rất khác lạ

Rất mong được Cụ datlui chia sẻ nhiều hơn

Trân trọng

NguyenAnhPhan

Xe container
em đoán đây chỉ là cách nói của vùng miền thôi mợ ạ. Ví dụ em đang ở Đà Nẵng thì mọi người có xu hướng dùng từ bà cho các con vật trong câu chuyện họ kể. Ví dụ bà chó nhà tui hôm nay ko chịu ăn; bà mèo nhà tui hôm qua bắt được con chuột... bất kể con vật đó là đực hay cái.

Một ví dụ khác là miền Nam hay gọi là "ông/bà cố nội" còn miền bắc thì sử dụng từ "con giời" cho một nhân vật nào đó trong câu chuyện của họ; đặc biệt từ "con giời" dc sử dụng chung cho cả nam và nữ.

Với thói quen cafe và ngôn ngữ sử dụng thì em mạn phép đoán là cụ datlui chắc là ở mạn Huế - Đà Nẵng hất vào trong.
Dân ĐN thì nói câu kiểu như "Mua coái luầm vuề luộc"...hỏi đi hỏi lại vẫn không thể hiểu là họ mua cái gì về luộc 😅. Mãi phải giơ ra xem mới hiểu đó là cái gì 🤣

ZynZyn

Xe lăn
Cụ cho e hỏi điều chỉnh mình như nào để ko gặp họ ạ? E hay gặp vong, trước thường xuyên hơn mấy năm gần đây thì đỡ rồi, 1 năm trở lại đây thì ko thấy nữa nhưng chẳng biết yên ổn đc đến lúc nào.
Cuối tuần này rảnh em biên lại cuộc nói chuyện của em với thằng bạn hầu các bác.
Cuộc nói chuyện này diễn ra tháng trước; trong lúc em với nó ngồi xem bói bài 32 lá cho vui.

Thằng bạn em vốn tự luyện pháp nhiều năm nay rồi, nay linh lực nó rất cao. Chính cuộc nói chuyện này đã khiến em dẹp tan những hoài nghi về thế giới thứ 2.

Những khái niệm về thông tâm, sự linh ứng của bùa-chú; khái niệm về cõi, cách những vong linh bị phạt như thế nào, những hiểu biết của thế giới thứ 2 về chúng ta ra sao; điều gì chúng ta cần tránh… rất nhiều và lạ lẫm.

nói chung là, những chuyện kiểu này. Cccm đọc cho vui giải khuây thôi, nếu không tin thì nó sẽ không có. Nhưng những ai có linh cảm ứng tốt và nhạy với thế giới thứ 2 (gọi là yếu vía từ bé) thì sẽ biết tự điều chỉnh lại lối sống thực tại của mình để khỏi va đụng với thế giới kia. Hai thế giới tách biệt nhưng có sự kết nối và xác lập trật tự của nhau từ lâu.

hiennhuho

Xe máy
Chuyện là thế này. E mới nhập trạch được gần năm. Bát hương nhờ 1sư thầy bốc. E tự cúng ạ vì sư thầy bảo thế. Với lại thời điểm đó thì đang chỉ thị 15 nên cũng không dễ đưa đón thầy. E ở không thấy gì. Nhưng hồi tháng 3 vừa qua, cả em lẫn con bé con đều f0, mệt nên em gái e được cử ra hỗ trợ. Đêm đầu tiên nó ngủ ở phòng khách nơi đặt ban thờ. Bảo vào phòng trong thì kêu k cần. Xong sáng hôm sau nhìn mặt có vẻ thẫn thờ nhưng vội đi làm nên k kể gì. Tối về thấy nó bảo, đêm k ngủ được vì nhà tầng trên trẻ con chạy ầm ầm, hàng xóm mở TV ầm ỹ. Xong đang thiu thiu thì bị ai đó giật chăn trêu. Nó mơ thấy 1 cái lưng trắng như củ sắn (trong Nam gọi là khoai mì) cứ chen vào nằm cạnh. Nó phải đẩy hết sức mới bật được cái lưng ấy ra. Xong lại thấy 1 bóng trắng đi qua. E có cẩn thận hỏi lại xem có nhầm với lúc e đi ngang qua lấy nước pha thuốc không nhưng nó quả quyết là k. Nói thêm, con em e là đứa k sợ ma. Đến đêm sau e bố trí cho nó ngủ phòng khác thì k mơ thấy gì nữa. Nhà e mua là nhà tập thể cũ nên cũng xác định là có thể có chuyện này kia. Ở diễn đàn này, nhiều cụ khuyên k nên cúng vong. Có những cụ chia sẻ họ hiện lên là để nhờ sang tai lai lời. E thì muốn yên ổn vì e cực sợ ma. Đêm hôm nhập trạch lần nào cũng phải nhờ ông ngoại ra cho thêm phần vững tâm. E nhờ cụ chia sẻ làm thế nào cho ổn. Về các vị ở nhà ông bà ngoại phức tạp hơn 1 tý. E xin phép kể sau ạ

hiennhuho

Xe máy
Còn vụ bói bài là như này ạ. Hồi ý e được giới thiệu đi xem 1 chú. Lúc chú ý lật bài lên toàn kiểu Át, K, Q các thể loại. E k nhớ rõ nhưng kiểu các quân bài đẹp mà khi xếp trông rất có trật tự. Con chốt hạ cuối cùng là 1 con Át bích hay 2 bích gì đó. Gần 20 năm rồi e k nhớ chính xác. E đang ồ òa vì lạ thì thấy chú cau mặt k vui. Hỏi chú ủa sao vây, chú nói bài này nói cháu đang được bán khoán hoặc đội lễ, theo ai ở đâu đó. Chú k xem được. Mà cũng sẽ k ai xem được. E lạ quá bảo cháu chưa đội lễ bao giờ. Chú hỏi có đặt lễ ở đâu hay nhờ ai làm gì cho k. Nghĩ chán mới nhớ ra là có lần e đi xem bói cùng con bạn bị phán võ ng âm theo nên phải cắt tiền duyên. Chả hiểu sao e cũng xì tiền nhờ cắt mặc dù bao năm chả ai phán e cod tiền duyên cả. Bà thầy hẹn khi nào gom đủ 5 người thì làm lễ 1 thể. Đợi cả năm chả thấy gọi nên e quên luôn. Theo lời chú thì e phải đi giải hoặc rút lễ mới xem được. Báo hại e lộn về tìm xóm nhà bà ý. Ngược xuôi mãi mới tìm được nhà chủ thì họ bảo bà thầy có zai nên hết thiêng. Đợt bọn e là đang tranh thủ vét trước khi té. Xong. Về báo cáo chú thì chú bảo tuy k giải được nhưng đã có lòng. Bảo e tráo bài thử. Khi này thì mới xem được cụ ạ

datlui

Xe buýt
cụ cho em hỏi ở phần Linh lực có phải là 7 luân xa ko ạ? em có tập yoga dc một thời gian (cũng 6-7 năm) thì thấy các cô hay nói đến việc khai mở luân xa, năm ngoái em có theo 1 khóa thiền ngắn ngày thì thầy cũng có nói về đặc điểm của các luân xa và cách khai mở. Tuy nhiên theo kiến thức em thu lượm dc thì bên cạnh những lợi ích của việc mở luân xa thì nó cũng có những tác hại khó lường cho bản thân nếu ko biết cách kiểm soát; giống như việc mở cửa nhà mình, mình có thể đi ra ngoài, nhìn thấy thế giới xung quanh; nhưng người khác cũng có thể đi vào nhà mình và làm những điều họ muốn.

Cụ cho em hỏi một việc riêng tư chút là đợt rồi em mượn quyển Kinh Dịch ở thư viện về, cũng đọc dc mấy ngày nhưng sau lại bỏ; mục đích em đọc là để tìm hiểu và vận dụng những quy luật trong đó để sắp xếp mọi thứ cho thuận lợi với bản thân; nhưng theo em hiểu ý cụ chia sẻ thì nó cần một chút "duyên" để có thể học và hiểu. Câu hỏi của em là liệu em có thể học và áp dụng Kinh Dịch cho bản thân được ko ạ? Em cảm ơn cụ.
Chào cụ, cụ cmt một cái thôi mà ẩn chứa nhiều câu hỏi, nó dẫn giải đến nhiều vấn đề quá. Em sẽ trả lời gọn thôi:

Luân xa chính là 7 huyệt đạo đấy.

Linh lực: giống như calo của cơ thể ta vậy. Một ngày ta dùng bao nhiêu calo cho vận động, bao nhiêu calo cho trí não, bao nhiêu calo cho việc này việc kia… thì Linh lực là năng lượng tích tụ dùng để truy xuất - di hồn - hồi xác cho việc kia. Nó là calo quy đổi sang thế giới kia ấy!

- Mở Luân xa: có nên hay không!
Nên: là để ta khám phá bản thân ta, để ta khám phá thế giới quan ở một chiều, một tầng khác
Không nên: khi ta mở một cánh cửa, nó cho ta làn gió mới, nó cho ta cái nhìn mới. Rồi nó hắt mưa gió bụi bặm vào ta, rồi tên rơi đạn lạc nó cũng có thể bay vào trúng ta. Mở con mắt thứ 3 ở những tầng huyệt 5 6 7 ta có thể biết được người đối diện định nói gì, họ có ác ý gì với ta, họ đã đâm lén ta thế nào… Vậy, nếu không loại bỏ được chấp niệm mà mở luân xa, thì có ngày cụ sẽ thành thằng giết người, thằng hằn học, thằng điên theo nghĩa đen. Muốn loại bỏ được chấp niệm, hãy vứt hết - đi tu; hoặc lên núi vào hang sống một mình!

Nói về Kinh Dịch - Huyền Học - Bát Trụ, nó là một dạng triết học cổ của TQ, ẩn chứa những triết lý, kinh nghiệm, những phương pháp loại suy… Chúng ta cần kiến thức nền, một nền tảng kiến thức cần phải có để tự khai mở được ngữ nghĩa, nếu có người dẫn dắt thêm thì quá tốt. Bây giờ trước mặt ta là một đống rơm, ta có ăn được không? Được, nhưng khó khăn và nuốt không nổi. Ta cần kiến thức, ta đem hấp lên cho mềm, ta thêm vào đó muối đường cho có vị, ta ăn nó dễ hơn. Tiếp cận Kinh Dịch là vậy, hãy chuẩn bị cho mình bó rơm đi, rồi sẽ có người mang muối đường đến hướng dẫn cho cụ cách ăn rơm dễ dàng hơn. Kinh Dịch là Triết Học Khoa Học cổ, người xưa viết ra thì Ý tại Ngôn ngoại; một câu có 10 chữ nhưng diễn giải ra có khi mất 2 tờ A4. Vậy, kiến thức nền, là tối thượng!

DurexXL

Tháo bánh
Chuyện là thế này. E mới nhập trạch được gần năm. Bát hương nhờ 1sư thầy bốc. E tự cúng ạ vì sư thầy bảo thế. Với lại thời điểm đó thì đang chỉ thị 15 nên cũng không dễ đưa đón thầy. E ở không thấy gì. Nhưng hồi tháng 3 vừa qua, cả em lẫn con bé con đều f0, mệt nên em gái e được cử ra hỗ trợ. Đêm đầu tiên nó ngủ ở phòng khách nơi đặt ban thờ. Bảo vào phòng trong thì kêu k cần. Xong sáng hôm sau nhìn mặt có vẻ thẫn thờ nhưng vội đi làm nên k kể gì. Tối về thấy nó bảo, đêm k ngủ được vì nhà tầng trên trẻ con chạy ầm ầm, hàng xóm mở TV ầm ỹ. Xong đang thiu thiu thì bị ai đó giật chăn trêu. Nó mơ thấy 1 cái lưng trắng như củ sắn (trong Nam gọi là khoai mì) cứ chen vào nằm cạnh. Nó phải đẩy hết sức mới bật được cái lưng ấy ra. Xong lại thấy 1 bóng trắng đi qua. E có cẩn thận hỏi lại xem có nhầm với lúc e đi ngang qua lấy nước pha thuốc không nhưng nó quả quyết là k. Nói thêm, con em e là đứa k sợ ma. Đến đêm sau e bố trí cho nó ngủ phòng khác thì k mơ thấy gì nữa. Nhà e mua là nhà tập thể cũ nên cũng xác định là có thể có chuyện này kia. Ở diễn đàn này, nhiều cụ khuyên k nên cúng vong. Có những cụ chia sẻ họ hiện lên là để nhờ sang tai lai lời. E thì muốn yên ổn vì e cực sợ ma. Đêm hôm nhập trạch lần nào cũng phải nhờ ông ngoại ra cho thêm phần vững tâm. E nhờ cụ chia sẻ làm thế nào cho ổn. Về các vị ở nhà ông bà ngoại phức tạp hơn 1 tý. E xin phép kể sau ạ
Nhà Cụ là căn hộ tập thể ợ?

datlui

Xe buýt
Cụ cho e hỏi điều chỉnh mình như nào để ko gặp họ ạ? E hay gặp vong, trước thường xuyên hơn mấy năm gần đây thì đỡ rồi, 1 năm trở lại đây thì ko thấy nữa nhưng chẳng biết yên ổn đc đến lúc nào.
Nếu lần sau gặp thì hãy nói chuyện với họ, hỏi họ cần gì, muốn giúp đỡ gì không. Hãy bước vào nỗi sợ, và đi xuyên qua nó!

DurexXL

Tháo bánh
Vâng cụ. Nhà tập thể cũ cụ ợ.
Cụ có thể vẽ sơ đồ căn hộ và vị trí bếp, ban thờ, các chỗ ngủ được không?
Nhìn thẳng từ trên xuống như bản vẽ chào bán các căn chung cư ấy

quangthuy2002

Xe buýt
Âm binh đấy, vong linh đấy cụ. Họ dùng quân để đi đến nơi mình ở, trở về quá khứ của mình, họ sục sạo khắp mọi ngõ ngách teong tiềm thức mình. Nhưng tuyệt nhiên không bao giờ họ đoán định và xoay chuyển được tương lai của mình, nên an tâm hehee
Ở làng em cũng có người coi bài tây nói quá khứ, hiện tại chuẩn lắm. Ai bồ bịch, gái trai biết hết ( vì người được coi và người chờ coi cùng ngồi trong 1 phòng, nên nghe được chuyện của nhau ). Nhưng nếu hỏi về tương lai thì không chuẩn. Em nghĩ là cũng nhờ âm binh.

DurexXL

Tháo bánh
Về việc khi ta gặp 1 người (đi xem thầy hoặc đơn giản chỉ là nói chuyện với 1 người có năng lực âm) mà người đó có thể nói ra những đặc điểm của 1 địa điểm nào đó (mà ta đang biết rõ: nhà ở, cơ quan, nơi nào đó ta đang quan tâm) kiểu như: nhà lợp tôn xanh, nhà bên cạnh tôn đỏ hoặc là 2 cái cây bên kia cổng có 1 cây bên trái lá lúc nào cũng xanh ngăt ngắt, thậm chí còn ghê hơn nữa như: góc đông bắc của nhà, trên áp mái bị mốc nặng hoặc chuyển màu đen cũ ... thì em cũng chứng kiến, trải nghiệm không ít

Những người này, theo như em tìm hiểu, giao lưu, trao đổi thì mỗi người mỗi môn, mỗi phái, khá đa dạng, nhưng về cơ bản nguyên tắc là thực hiện việc đó qua 3 cách sau:

1. Cử/ khiến 1 chủ thể nào đó qua địa điểm kia, chủ thể được cử đi này sẽ như flycam báo thông tin về
Cách này tùy level của thầy, mà có thể là phải chờ 1 lúc bạn kia về báo, hoặc là có thể view online, tả về đến đâu là nói đến đấy
Những người em biết, thường dùng các chủ thể flycam này là âm binh (vong) hoặc ngải (cây củ) hoặc tinh (thú vật thành tinh)

Tuy nhiên, đạt đến tầm theo dõi thời gian thực như camera Hikvision thì em chưa gặp

2. Mời, thỉnh 1 Vị nào đó có quyền năng, hỏi về thông tin và Vị này trả lời
Cách này khá hạn chế, nhưng câu trả lời sẽ thuộc hàng khủng, là những việc mà đội 1 kia không đủ level để nhìn thấy
Thường tùy vào level của thầy, mà Vị quyền năng này có thể là cước sắc âm giới, hoặc là tổ phái của thầy

3. Trực tiếp Thầy di/xuất hồn đi "ngựa dò thực địa"
Đây là case khá hiếm vì khá là mạo hiểm đến tính mạng
Thầy ko đủ level ko dám làm
Thầy đủ level thì cũng ko dám làm bừa ở quán cafe, nhà của khách... mà thường là làm ở căn cứ của thầy (nhà, phủ, điện) để còn có Hộ pháp, Hộ phái hoặc binh gia bảo vệ thân thể lúc đang xuất hồn
Và lúc này, cơ thể sẽ như ngủ
Nếu có biến, hồn không về là đăng xuất luôn
Dân gian bắc bộ có món đánh đồng thiếp, chính là cái này. Hồn ko về được gọi là khê đồng, thầy xuôi vạn lý luôn

datlui

Xe buýt
Nói về vong trong nhà, dông đất:

Đối với em, em xác định ngay từ đầu luôn. Là trên quả đất này, nơi nào con người có thể ở được, thì nơi đó có vong linh!

Đó là cách xác lập tư tưởng cho dễ vào việc, hehe!

Vậy, khu phố của chúng ta, cái xóm nhỏ của ta, trong ngôi nhà ta… có vong linh hoặc có ai khác không?

Em chấp nhận có luôn cho vuông! Hehe

Có ai trong thớt này dám chắc với em, là trên nền đất nhà mình, cách đây 50-100 năm là đất sạch, không mồ mã. Nhưng, nếu hai ba trăm năm trước, từ thuở đi mở cõi, thì vuông đất nhà mình chưa từng có người nằm xuống???

Không đâu, không có đất nào là đất sạch đâu. Đất nào con người sống được, thì vong linh nương trú bên cạnh, từ hàng ngàn năm trước, từ 500 năm trước, hoặc chỉ mới cách đây 50 năm thôi! Ai mà biết được!

Sống ở đâu cũng vậy thôi, sống chung, người thấy người không. Cho nên, có nhiều cách để mình đã thông tư tưởng cho bản thân, còn hoang mang là còn bất an. Nếu các vị có ở chung nhà, thì thôi hehe, phần ai nấy sống, đừng có chọc ghẹo đứa nhỏ là được; các cụ cần gì thì báo mộng, giúp được thì mình giúp. Còn các cụ giúp được gì thì giúp, đừng có phá nhau. Cõi nào cũng có luật của cõi đó, không đơn giản đâu.

việc mà mời thầy bà về cúng vong này vong kia ấy; tuỳ phong tục mỗi vùng miền. Nhưng Cúng Thần Tài Thổ Địa và Ông Táo trong nhà là đủ rồi, họ sẽ gia trì trì chú cho gia chủ. Hai bên sẽ thương lượng để tìm phương án chung, tránh chiến sự leo thang; hehe