[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

safenoodles

Xe cút kít

tối rảnh em kể chuyện về tấm hình này. Thằng cu em vỡ nợ chạy vào nam vái tứ phương, gặp lão đại đưa lên núi lập đàn bát quái triệu quỷ thần lên xin cứu giúp!
Cụ ơi, vỡ nợ thì khất rồi trả dần chứ quỷ thần nào giúp được ạ?

202

Xe container
Chuyện liên quan đến đất cát, chả biết có phải là tâm linh không
Anh bạn quen nhà em cách đây mấy năm mua đất trong ĐN, ngày gần chỗ sòng bạc, thời đó đất còn rẻ tính ra mấy trăm triệu, xây lên mà cho người TQ thuê cực ổn vì họ trả cao và toàn trả tiền luôn theo năm.
Lúc làm móng thì phát hiện ra có bộ hài cốt, cũng làm lễ rồi chuyển người ta đi - mà thực ra người ta ở đó quen ko biết có muốn đi hay ko :D
Xây được 1/2 cái nhà thì đến thời kỳ đất trong đó sốt, có người hỏi mua luôn thế là bán, tính ra lãi cũng được x3.5 ấy @-)

Bán xong cái nhà về HN thì anh ấy có dấu hiệu bị trầm cảm rồi rối loạn thần kinh, ban đêm bật dậy cầm dao doạ giết vợ, liên tục như vậy :(, phải đi điều trị tại bv tâm thần hết 10tr/ngày. Em bảo hừm thế chắc ko có số nhà đất rồi, chả biết tiền lãi có bù được tiền chữa bệnh ko, còn giải thích theo khoa học thì việc xây nhà sẽ gây ra căng thẳng, đối với người thần kinh yếu sẵn thì có thể thành ra trầm cảm nặng.
Lại nói đến người mua nhà sau, xây xong cho người TQ thuê thì lại đúng covid, cái đợt mà nước mình việc j cũng xử rất nặng để dập dịch ấy, thế là bị khép tội liên quan đến lưu trú, thành án điểm bị đi tù tận 7 năm :(

Đâm ra đầu năm nay em vào ĐN xem một khu ngay sát sông rất đẹp, tính làm chỗ sau này về hưu, mà thằng cu MG nó bảo xưa ở đoạn này chiến tranh nhiều người chết, lại nghĩ đến vụ hài cốt bên trên, thế là lại sợ cong mông :(
Nếu biết làm đúng thì sẽ ngon hết, càng đông càng vui

holland

Xe tăng
Em cũng nghĩ chuyện đất cát, nhà cửa cũng là cái duyên, cái số. Nhiều khi đi xem miệt mài, chả chốt được cái nào. Cái nào mà gọi là số đã định cho mình thì đúng là quyết định rất nhanh.
Nhân trường hợp của bác hàng xóm nhà Mợ, ước được như ý, em cũng xin kể trường hợp của em. Ngày trước nhà xa, em đi làm, đường đông, tắc đường mất cả tiếng đồng hồ. Em hay phi vào các ngõ, đường nhỏ luồn lách để tránh ngã tư đèn xanh đỏ. Cái nhà tập thể hiện em đang ở cũng ở một khu mà ngày nào em cũng đi qua. Chỉ đơn giản là nghĩ, ờ khu này được đấy, có hồ tiện đi bộ thể dục, vị trí khá ổn, đi làm không còn đoạn tắc, mưa to đường không ngập. Hôm hẹn xem nhà, xem có 1 vòng rồi ngồi buôn chuyện với chị chủ nhà như bạn lâu năm, kệ bé môi giới ngồi ngáp vặt. Hơn tuần sau đặt cọc. Sau ngồi nói chuyện, chị chủ bảo rao mấy tháng rồi, nhưng hôm ý là lần đầu tiên chị ý đích thân lên mở cửa cho khách xem nhà. Em cũng không biết là duyên, hay là thổ công thổ địa họ chọn mình, hay em được bà cô cụ tổ nào theo độ cho, vì đôi lúc chỉ là ý nghĩ, ý thích trong đầu thôi,. Nếu mà thực được các cụ phù hộ thì chắc em phải đi xem để còn lễ các cụ cho phải phép. Chứ trước giờ là em mới chỉ hưởng lộc thôi. :)
Bán đất cát là cái duyên, số gặp ng mua thật. Mình bán căn hộ TT ai cũng khen thoáng đẹp phố trung tâm mà trầy trật. Có khách đặt cọc rồi còn xin lại cọc vì thấy hơi chật so với số ng trong nhà. Mình cũng chả muốn cầm đồng tiền phạt cọc nên trả luôn, không hiểu sao số khó bán nhà thế.

Xe nội lước

Xe container
Bán đất cát là cái duyên, số gặp ng mua thật. Mình bán căn hộ TT ai cũng khen thoáng đẹp phố trung tâm mà trầy trật. Có khách đặt cọc rồi còn xin lại cọc vì thấy hơi chật so với số ng trong nhà. Mình cũng chả muốn cầm đồng tiền phạt cọc nên trả luôn, không hiểu sao số khó bán nhà thế.
Híc. Chắc cụ mệnh thủy dồi.

ngocvt

Xe buýt
Nói chung là, các cụ cứ giữ cái thớt này lại đừng bao giờ xoá. Một ngày nào đó, nếu hữu duyên sẽ có một người đã từng thông linh rồi, đã khai nhãn rồi vào đọc tất cả những điều em viết ra. Khi đó họ sẽ xác nhận cho cccm những điều em kể ra là có hay không!? Họ sẽ diễn giải ra thêm những điều các cụ còn lấn cấn, chưa hiểu! Còn với em, em cũng là người bình thường, nhưng em rất khác cccm!
đọc comment của bác này nghe văn vẻ toàn chém vớ vẩn

XeChuaCo

Xe tăng
đọc comment của bác này nghe văn vẻ toàn chém vớ vẩn
Cụ không thích thì cụ cứ bỏ qua, còn cụ mà hiểu biết thì phản bác lại, chứ cụ phán 1 câu như vậy thì chẳng ra làm sao cả.

DurexXL

Tháo bánh
Em mới đi công tác, ngủ 1 đêm ở khách sạn
Cũng lâu lâu rồi em mới đi tỉnh và ở lại qua đêm

Và cũng rất lâu rồi em mới lại gặp "chuyện" khi ngủ lại khách sạn

Em đi công việc của khách. Khác với hồi còn làm nhà nước, đi mấy anh em, giờ em làm riêng, công việc hầu như chỉ đi 1 mình. Việc của khách, cần phải họp gia đình, nhưng mãi không thống nhất được, đành phải để tiếp sáng hôm sau, và em phải ở lại. Khách có nhã ý thuê khách sạn cho em nghỉ.
Ăn tối xong, em đến địa chỉ khách đã đặt, là 1 Ksan nhỏ thôi, có 11 tầng. Khách chỉ báo đặt phòng, nhưng chưa cụ thể. Khi em đến chek in có CCCD sẽ nhận phòng.
Em đến Ks lúc đó là hơn 8h tối

Lễ tân cho em 1 phòng tầng 8
Em xách cặp, thang máy lên đến nơi
Tầng 8 có 6 phòng, phòng em ở giữa
Hành lang tối om, em đi mấy bước chân thì đèn hành lang cảm ứng tự sáng
Theo bản năng, em quay bước đi dọc hành lang 1 đoạn bao quát, xác định lối thoát hiểm trước khi về phòng

Cả 6 phòng đều tối om, cửa mở hé
Tức là toàn bộ tầng này cho đến lúc đó không có khách nghỉ

Em vào phòng của mình
Tắm, dọn 1 chút và gieo mình xuống đệm
Mở điện thoại, lúc đó là 9h

Em sẽ gõ tiếp hết
Giờ em dọn dẹp chút

Chỉnh sửa cuối:

herotran8

Xe tăng
Em mới đi công tác, ngủ 1 đêm ở khách sạn
Cũng lâu lâu rồi em mới đi tỉnh và ở lại qua đêm

Và cũng rất lâu rồi em mới lại gặp "chuyện" khi ngủ lại khách sạn

Em đi công việc của khách. Khác với hồi còn làm nhà nước, đi mấy anh em, giờ em làm riêng, công việc hầu như chỉ đi 1 mình. Việc của khách, cần phải họp gia đình, nhưng mãi không thống nhất được, đành phải để tiếp sáng hôm sau, và em phải ở lại. Khách có nhã ý thuê khách sạn cho em nghỉ.
Ăn tối xong, em đến địa chỉ khách đã đặt, là 1 Ksan nhỏ thôi, có 11 tầng. Khách chỉ báo đặt phòng, nhưng chưa cụ thể. Khi em đến chek in có CCCD sẽ nhận phòng.
Em đến Ks lúc đó là hơn 8h tối

Lễ tân cho em 1 phòng tầng 8
Em xách cặp, thang máy lên đến nơi
Tầng 8 có 6 phòng, phòng em ở giữa
Hành lang tối om, em đi mấy bước chân thì đèn hành lang cảm ứng tự sáng
Theo bản năng, em quay bước đi dọc hành lang 1 đoạn bao quát, xác định lối thoát hiểm trước khi về phòng

Cả 6 phòng đều tối om, cửa mở hé
Tức là toàn bộ tầng này cho đến lúc đó không có khách nghỉ

Em vào phòng của mình
Tắm, dọn 1 chút và gieo mình xuống đệm
Mở điện thoại, lúc đó là 9h

Em sẽ gõ tiếp hết
Giờ em dọn dẹp chút
Em đang hóng nốt để còn ngủ cụ ơi😆

DurexXL

Tháo bánh
Nghịch điện thoại, mở TV xem Netflix...lọ mọ một lúc nhìn đồng hồ đã gần 11h, em tắt bớt đèn đi ngụ

Vì không biết là phải nghỉ đêm lại, nên em không mang quần áo ngủ theo
Mà thiên nhiên ngủ thì thực sự là em không quen, nằm 1 lúc cứ nóng nóng lạnh lạnh, đành chui dậy mở tủ, tìm xem có cái áo choàng ngủ của khách sạn không thì không thấy, bèn alo Lễ tân, hỏi là Ksan có áo đó ko

Lễ tân bảo là có trong tủ, em nói ko có
Cậu ấy xin lỗi, bảo là sót, anh sang phòng bên cạnh lấy giúp em
Em cũng lười, nên bảo chú cầm lên cho anh
Cậu lễ tân bẩu: Giờ gần 11h rồi, có mình em trực dưới này, anh đi mấy bước sang ngay phòng bên cạnh giúp em

Mẹ, em bực quá, nhưng cũng đành tặc lưỡi đi ra
Mở cửa, cái hành lang tối om
Lại bước ra 2 bước thì cái đèn cảm ứng tự bật
Em bước ra hành lang, 5 cái cửa vẫn khép hờ hờ, tối om om
Chậc, Ksan quặc j mà vắng khách hềy
Kệ, mình làm việc mình
Kê cái dép vào cửa cho đỡ sập, em lười rút thẻ khóa mà
Bước sang phòng bên cạnh, phòng này giáp vách
Theo kinh nghiệm, em nghiêm cẩn đứng lại trước cửa, gõ 5 tiếng, xong rồi đẩy cửa mở hẳn ra và nhận ra là, sẽ không có điện trong phòng vì ko có thẻ chìa, và khi em bước vào thì cái đèn hành lang cũng sẽ tắt

Mẹ nó chứ, bực thật
Bật đèn pin điện thoại, em bước vào phòng
Thiết kế bố trí y sì phòng em
Em mở tủ, thấy tòn ten 2 cái áo choàng trên khung
Em lấy 1 cái cầm về
Ra đến cửa, em khép lại cửa, cũng khép hờ nhưng HẸP HƠN HẲN trước đó

Xe nội lước

Xe container
Nghịch điện thoại, mở TV xem Netflix...lọ mọ một lúc nhìn đồng hồ đã gần 11h, em tắt bớt đèn đi ngụ

Vì không biết là phải nghỉ đêm lại, nên em không mang quần áo ngủ theo
Mà thiên nhiên ngủ thì thực sự là em không quen, nằm 1 lúc cứ nóng nóng lạnh lạnh, đành chui dậy mở tủ, tìm xem có cái áo choàng ngủ của khách sạn không thì không thấy, bèn alo Lễ tân, hỏi là Ksan có áo đó ko

Lễ tân bảo là có trong tủ, em nói ko có
Cậu ấy xin lỗi, bảo là sót, anh sang phòng bên cạnh lấy giúp em
Em cũng lười, nên bảo chú cầm lên cho anh
Cậu lễ tân bẩu: Giờ gần 11h rồi, có mình em trực dưới này, anh đi mấy bước sang ngay phòng bên cạnh giúp em

Mẹ, em bực quá, nhưng cũng đành tặc lưỡi đi ra
Mở cửa, cái hành lang tối om
Lại bước ra 2 bước thì cái đèn cảm ứng tự bật
Em bước ra hành lang, 5 cái cửa vẫn khép hờ hờ, tối om om
Chậc, Ksan quặc j mà vắng khách hềy
Kệ, mình làm việc mình
Kê cái dép vào cửa cho đỡ sập, em lười rút thẻ khóa mà
Bước sang phòng bên cạnh, phòng này giáp vách
Theo kinh nghiệm, em nghiêm cẩn đứng lại trước cửa, gõ 5 tiếng, xong rồi đẩy cửa mở hẳn ra và nhận ra là, sẽ không có điện trong phòng vì ko có thẻ chìa, và khi em bước vào thì cái đèn hành lang cũng sẽ tắt

Mẹ nó chứ, bực thật
Bật đèn pin điện thoại, em bước vào phòng
Thiết kế bố trí y sì phòng em
Em mở tủ, thấy tòn ten 2 cái áo choàng trên khung
Em lấy 1 cái cầm về
Ra đến cửa, em khép lại cửa, cũng khép hờ nhưng HẸP HƠN HẲN trước đó
Tiếp đi cụ. Em hóng cụ đây.

DurexXL

Tháo bánh
Bước ra hành lang, cái đèn lại sáng. Mẹ, mọi khi em chả để ý nhưng không hiểu sao em rất dị ứng cái đèn kiểu lập lòe này. Nhà em ko lắp cái nào
Em về phòng, đóng cửa, khóa sập xạch 1 cái, em vặn luôn cái khóa thêm 1 nấc. Nhìn lại, đèo mè, có mỗi cái ổ khóa điện, ko có cái chốt, then hay cái ngoắc xích nào cả. Hiện đại văn minh nhưng đek yên tâm. Vì dù mình có khóa trái, bên ngoài gí thẻ là mở bình thường

Về giường, em lôi máy sấy tóc ra sấy kỹ cái áo choàng, từng tí một, cho đến khi nó nóng sực lên thì em mới thay quần áo, mặc vào (lúc nãy đã mặc đồ rồi em mới mò ra ngoài)
Xong xuôi tắt đèn ngủ
Nguyên tắc ngủ ksan của em là để đèn wc và 1 cái đèn ngủ đầu giường vặn nhỏ (nếu ko có thì đèn ngủ trong phòng, bần cùng ko có nữa thì cũng phải để đèn WC sáng
Lúc đó là tầm 11h hơn

Cả ngày làm mệt, nên em ngủ khá nhanh
Ngủ được 1 lúc thì em tỉnh
Từ ngày bị Fo xong em hay bị cái này, ngủ 1 lúc thì tỉnh, rồi lại 1 lúc mới ngủ lại được

Em tỉnh, lơ mơ với tay lấy cái đthoai đang sạc ở cạnh cái đèn ngủ đầu giường, vừa mới nhìn thấy 00:29 thì...

Kịch ... 1 tiếng
Rõ ràng, sắc gọn
Tiếng gõ vào bên kia cái tường ngay đầu giường em
Cũng chính là cái tường giáp vách với cái phòng em sang lấy áo

Mẹ
E tỉnh hẳn

casablamda

Xe tải
chắc là chuột chạy cụ ạ

DurexXL

Tháo bánh
Em nằm im nghe ngóng
Yên tĩnh
Đêm khuya phố thị ...tỉnh xa, im thin thít
Cái kiểu trằn trọc thì khó ngủ
Nhưng khi cố tập trung để thức, thì lại buồn ngủ
Nằm giương tai trợn mắt được chừng chục phút thì em...thiu thiu ngủ

Đang lơ mơ thì lại Phịch một tiếng
Như có cái gì vừa đặt xuống nền nhà, cũng ngay phía bên kia bức tường

Em lại tỉnh
Lần này ngồi cmn dậy, em với tay ra cái cặp để ngay dưới đất cạnh giường, lấy món thủ thân
Đùa chứ, U45 già rồi, cầm vào cái món lành lạnh ấy thấy yên tâm hẳn các Cụ Mợ ợ :D

Ngồi 1 lúc lại chả có cái quái gì, nhìn điện thoại, gần 1h sáng

Bực lắm rồi, em bỏ đồ xuống dưới gối, lại nằm, dỏng tai nghe, lại ...thiu thiu ngủ

Lần này chợp được 1 tí, thì em choàng tỉnh, một tiếng gõ đanh, gọn ở ...cửa phòng, rõ mồn một
Tỉnh cmn hẳn luôn
Em bật dậy, ra khỏi giường, tay cầm hàng phi thẳng ra cửa, đứng nghiêng 1 bên, cách cửa 1 đoạn, nghe ngóng
Lại im thin thít

Em suy nghĩ 1 lúc, quyết định không mở cửa, quay vào, cởi cái áo khoác, vứt vào trong cabin tắm, dội nước cho ướt sũng rồi để đó
Tặc lưỡi, mặc lại cái quần, em chui vào chăn
Rồi, xem như nào

Một lúc, em ngủ
Và ngủ 1 mạch đến sáng, chả thấy lịch kịch gõ đập j nữa hết

Sáng dậy, khi em ra về, em bước dọc hành lang, 5 phòng vẫn lặng lẽ hé cửa, cái phòng giáp vách cửa vẫn hé hẹp hơn, đúng cái cữ mà hôm qua em khép

Xuống lễ tân, em bảo: đêm qua tầng 8, em hay có ai lên ko? Ku lễ tân bảo không
Em nói luôn: đêm qua có tiếng gõ ở phòng giáp phòng anh, có cả tiếng gõ cửa phòng anh
Ku lễ tân tỉnh queo, bảo, em sẽ chek kỹ thuật

Em trả phòng rồi về thẳng
Cũng là thêm 1 trải nghiệm