[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

prado2012

Xe điện
Cụ hỏi em nhưng thực ra là đã tự trả lời rồi, cụ tham khảo thêm quan điểm của Nho gia: nhân sinh tứ thập nhi bất hoặc, ngũ thập tri thiên mệnh...
Nhân sinh trên thế gian, người nhiều phước báu và may mắn có căn lành, sẽ gặp được Chính pháp, sẽ biết hướng tới cách sống - làm việc - đối nhân xử thế trong sự thức tỉnh, trí tuệ. Ngôn ngữ của otofun là như người lái xe trên chặng dài biết rõ thời tiết, thực địa, bản đồ, sẽ chủ động trong an nhàn, chấp nhận và vui vẻ mà đi thôi, bớt được sự khổ sự than khi gặp gió mưa giang hồ, ổ trâu, ổ gà, cảnh sát giao thông...
Dưới góc nhìn nào đó, lá số tử vi cũng chỉ một giản đồ cuộc đời mà dữ liệu để lập lên nó chính là nghiệp báo quá khứ (kẻ phàm phu chỉ nhìn thấy dữ liệu thể hiện thô tế bằng ngày giờ sinh). Dữ liệu đó chi tiết thế nào, cơ sở tri thức nào để ra được các quy luật vẽ lên những giản đồ này ? thì hiện tại, không dùng khoa học thực chứng mô tả được, đành xếp vào nhóm tri kiến bất khả tư nghị, coi như là ngoài vòng tròn hiểu biết của nhân gian theo nguyên lý bất toàn của Godel.
May mắn với trí tuệ toàn giác của Đức Phật, chúng sinh được chỉ cho rằng với cái nhân quá khứ không thể đổi thay ấy, kẻ thức tỉnh biết kiên trì lao khổ gieo duyên lành cùng quá trình "vui vẻ" chấp nhận trả quả, ắt cuộc đời sẽ thay đổi mà mùa quả ngày càng tốt lên...
"Học phước vô môn
Duy nhân tự chiêu
Thiện ác chi báo
Như ảnh tùy hình..."
Hay quá cảm ơn cụ.

victory-henry

Xe buýt
Cụ hỏi em nhưng thực ra là đã tự trả lời rồi, cụ tham khảo thêm quan điểm của Nho gia: nhân sinh tứ thập nhi bất hoặc, ngũ thập tri thiên mệnh...
Nhân sinh trên thế gian, người nhiều phước báu và may mắn có căn lành, sẽ gặp được Chính pháp, sẽ biết hướng tới cách sống - làm việc - đối nhân xử thế trong sự thức tỉnh, trí tuệ. Ngôn ngữ của otofun là như người lái xe trên chặng dài biết rõ thời tiết, thực địa, bản đồ, sẽ chủ động trong an nhàn, chấp nhận và vui vẻ mà đi thôi, bớt được sự khổ sự than khi gặp gió mưa giang hồ, ổ trâu, ổ gà, cảnh sát giao thông...
Dưới góc nhìn nào đó, lá số tử vi cũng chỉ một giản đồ cuộc đời mà dữ liệu để lập lên nó chính là nghiệp báo quá khứ (kẻ phàm phu chỉ nhìn thấy dữ liệu thể hiện thô tế bằng ngày giờ sinh). Dữ liệu đó chi tiết thế nào, cơ sở tri thức nào để ra được các quy luật vẽ lên những giản đồ này ? thì hiện tại, không dùng khoa học thực chứng mô tả được, đành xếp vào nhóm tri kiến bất khả tư nghị, coi như là ngoài vòng tròn hiểu biết của nhân gian theo nguyên lý bất toàn của Godel.
May mắn với trí tuệ toàn giác của Đức Phật, chúng sinh được chỉ cho rằng với cái nhân quá khứ không thể đổi thay ấy, kẻ thức tỉnh biết kiên trì lao khổ gieo duyên lành cùng quá trình "vui vẻ" chấp nhận trả quả, ắt cuộc đời sẽ thay đổi mà mùa quả ngày càng tốt lên...
"Học phước vô môn
Duy nhân tự chiêu
Thiện ác chi báo
Như ảnh tùy hình..."
Cụ lý giải nhẹ nhàng, rất dễ thấm..

thattinhvt

Xe buýt
Thớt hay mà giờ vắng vẻ, em ủn thớt

Xe nội lước

Xe container
Hôm nay rằm tháng 7, nhà em bận nên cúng rằm hôm qua. Tối nay vào nhà vệ sinh tầng 3, em phát hiện ra các vệt gì như vết chân chim trên tường, một đám to, em bắc ghế lên ktra và dùng kem đánh răng đánh nhưng ko bay, ko hiểu là gì, ko biết liên qua gì đến tâm linh ko? Em soi kĩ trong nhà vệ sinh, các gian ko có chim hay bướm gì hết … đang rất thắc mắc. Có cụ nào giống nhà em?
View attachment 7311450 View attachment 7311451
Em gieo quẻ giúp cụ thì thấy thế này ( phán thế cho huyển bí tí ).
Cái tường này đc xây từ ghạch, cát , xi. Trong đó cát đc khai thác vào mùa nước cạn, lẫn nhiều tạp chất hữu cơ ( mùn cỏ,gỗ mục là chính). Nay tường bị ngấm ẩm từ trong , các tạp chất nói trên đc dịp thôi màu của chúng ngấm ra qua lớp sơn bề mặt tường . Vùng nào trên tường có cái này tức là bên trong của vùng đó đang thủy vượng cụ ạ.

GMHSCC

Xe tải
Em vừa hân hạnh có 2 quý đầu năm chỉ dành phục vụ thanh tra kiểm toán vụ kit, test, mất thời gian khủng khiếp vì tra soát, lục lại hồ sơ, mà nhiều cái lúc dịch dã gấp gáp có nhớ sắp xếp ở chỗ nào đâu, lùng nhùng mất toi nửa năm, mệt hơn đi tăng cường.
Bán than thế thôi chứ nghĩ lại khoảng thời gian năm ngoái em cũng thấy mông lung, phần vì mệt mỏi thiếu ngủ, phần vì lúc nào cũng trong tình trạng căng thẳng và bị giục giã nên nhiều việc em cũng không nhớ rõ ràng được. Chuyện sắp kể dưới đây cũng thế, em không chắc nó là thật sự xảy ra hay do mệt quá sinh ảo giác nữa, nhân dịp mai tháng 7 âm, vui vui kể lại cho các cụ thẩm xem.
Hôm đó cũng đâu đó tầm này,khoảng cuối t7, đầu t8 dương lịch, dịch ở SG căng thẳng, các đoàn công tác đi về liên tục kéo theo đội em cũng đi thu mẫu bất kể giờ giấc ngày đêm, công văn giấy tờ toàn hỏa tốc bất ngờ và thay đổi xoành xoạch, tinh thần không thể nói là minh mẫn được.
Một buổi trưa em bị sai đi lấy cv gấp cho sếp đi công tác, địa chỉ ở tầng 9, block đối diện. Nói sơ qua thì khu cơ quan em có 2 khối nhà song song, nối với nhau ở khối đế và 2 cầu nối, một ở tầng 4 và 1 ở tầng 7. Văn phòng em ở tầng 5, muốn sang tầng 9 block kia em có 3 đường: xuống hẳn tầng trệt, hoặc xuống tầng 4 hoặc lên tầng 7 đi cầu nối vách kính. Vốn là đứa cực sợ độ cao, lần duy nhất hồi trụ sở khai trương em từng mò theo hội chị em lên cầu tầng 7 chụp ảnh và sau đó toát mồ hôi bò về nên chưa bao giờ em có ý định thử lại đường đó, thường em vẫn đi cầu nối tầng 4 thôi.
Lúc đi thì bình thường, thang bộ t5 xuống t4, vắt sang block kia, đi thang máy lên t9, lấy công văn. Đoạn về thì em không nhớ là do em bấm nhầm tầng hay ai đó bấm sẵn, nhưng em lại mơ màng ra ở tầng 7, mơ màng đi tiếp thẳng ra cái cầu nối, đại khái rất mơ hồ vì lúc giật mình nhìn thì đã đi ra giữa cái cầu rồi. Đoạn này rất dẩm dớ nhé, kể cả có đi nhầm tầng thì cũng không khó để nhận ra vì thang tầng 7 là rrx trái còn tầng 4 rẽ phải, khu vực này lại lắp toàn kính nên không thể bảo là em lẫn lộn 2 cái cầu mà không biết, chỉ có thể đổ là lúc đó quá mệt (?). Đại khái là mơ mơ hồ hồ đi nhầm cầu thang, đang đi nghe có tiếng gọi: .... (tên em) ơi, xuống đây, xuống dưới này.
Óe, này thì em tỉnh và thấy mình đứng giữa cái cầu chơi vơi ở tầng 7. Ối má ơi, ba ơi... chân em ríu cả lại, tay toát mồ hôi luôn. Xong bonus thêm quả dép 9 phân (dép lê bị tống vào buồng khử trùng) nên đứng càng chênh vênh chứ lại. Em thề cái cảm giác nó dựng hết cả các loại lông tóc hãi làm sao, không đi nổi. Sau 1p đứng đần ra, em tụt dép lò dò mãi mới bước qua được cái cầu, chạy thang bộ về phòng.
Hết hồn.
Giờ này năm ngoái mợ có nói chuyện tâm linh cũng không ai quan tâm đâu. Lúc đó người ta chỉ quan tâm tới vaccine, cách ly, thông chốt, nếu bị thì làm sao xét nghiệm được rồi vào vào tầng nào 😰 Em cũng qua đoạn tâm dịch, tại nơi trọng điểm, giờ nghĩ lại chỉ mong như hiện tại thôi, nên chẳng thấy mơ mộng gì cả :x

GMHSCC

Xe tải
Trải nghiệm tâm linh gần đây nhất nếu hoành tráng là bắt đầu từ tháng 7 năm Tân Sửu, em đang hóng những chuyện ở quãng này trở đi. Đang mong mọi sự yên ổn, ta lại bàn chuyện phú quý sinh lễ nghĩa tí, cũng giống như luận đề 🤪

Eng_HN

Xe tải
Em gieo quẻ giúp cụ thì thấy thế này ( phán thế cho huyển bí tí ).
Cái tường này đc xây từ ghạch, cát , xi. Trong đó cát đc khai thác vào mùa nước cạn, lẫn nhiều tạp chất hữu cơ ( mùn cỏ,gỗ mục là chính). Nay tường bị ngấm ẩm từ trong , các tạp chất nói trên đc dịp thôi màu của chúng ngấm ra qua lớp sơn bề mặt tường . Vùng nào trên tường có cái này tức là bên trong của vùng đó đang thủy vượng cụ ạ.
Thuỷ vượng nghĩa là gì hả cụ?

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Thuỷ vượng nghĩa là gì hả cụ?
Là nước nôi lênh láng, như người xưa nói về các mợ: Hồng diện đa ^*+$¥ thuỷ
Tức là phần tường nổi vệt đó của Cụ đang bị ngấm nước, ẩm...

Lead vịt

Xe buýt
Vũ Khúc Thất Sát cung mệnh ở Mão, cách cục Sát Phá Tham Lang, với Tử Vi Phá Quân cung quan, Liêm Trinh Tham Lang cung tài, Thiên Phủ đối cung thiên di, Thiên Tướng cung thê. Cách cục này làm đương số khá vất vả, chỉ nên dựa vào nghề nghiệp mưu sinh an thân, tham vọng lắm thêm phiền. Thất Sát vốn ưa vẫy vùng nhưng ở Mão hãm lại có tuần chẳng khác gì con cá trong chậu quậy cựa lắm cũng thế thôi, đôi khi còn sinh nguy hiểm.
Do hợp lực các sao quá mạnh, khiến cho mệnh tạo luôn sung sức, làm việc có phách lực và nghị lực cao, ở thời tuổi trẻ nếu mạnh dạn bốc đồng làm ăn đầu cơ mạo hiểm, thường không có hiệu quả, chủ về thất bại.
“Thất sát Vũ khúc” cư Mão nếu tam phương có Lộc tồn Thiên mã đồng độ với “Liêm trinh Tham lang”, hoặc Lộc tồn ở cung đối diện hiệp trợ cùng với Cát tinh hội hợp, là điềm tượng “anh hùng mạt lộ gặp quý nhân”, chủ về đột nhiên phát đạt trong cảnh khốn khó. “Thất sát Vũ khúc” có các sao Sát Hình, mà gặp Lộc tồn, Thiên mã, thì trái lại, nên làm ăn kinh doanh.
Cách thức cải tạo mệnh số: nên rèn luyện tính cách theo hướng tu rèn sự trầm ổn, nho nhã, khiêm nhường, đọc nhiều sách, làm nhiều việc thiện, gần gũi bậc các bậc trưởng lão hoặc tu hành, hạn chế tranh đua hơn thua với đời, trong nhà nên nhường vợ làm Đại tướng quân :x.
Cụ ơi, kính cụ cho e xin vài lời về nữ mậu ngọ, sinh ngày 12/9 âm với ạ. Mẹ em đi viện lúc 5h sáng, sinh em khi bệnh viện đã đông đủ bs, y tá và họ đg ăn sáng, chuyện trò. Thành ra, e không xác định được mình sinh ra trước hay sau 7h ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.

114hangbong

Xe lăn
Em lại thấy y như số em vậy, chỉ khác câu cuối vì em là nữ: :)
Em ngược lại thấy đúng ở câu cuối vì em đang là Đại tướng quân nên nhà em rất chi là ổn. Sửa tý là mất chuẩn ngay. :))

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ ơi, kính cụ cho e xin vài lời về nữ mậu ngọ, sinh ngày 12/9 âm với ạ. Mẹ em đi viện lúc 5h sáng, sinh em khi bệnh viện đã đông đủ bs, y tá và họ đg ăn sáng, chuyện trò. Thành ra, e không xác định được mình sinh ra trước hay sau 7h ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.
2 cung giờ khác nhau hoàn toàn :))

prado2012

Xe điện
Mợ muốn xem tử vi xác định lại ngày giờ sinh cần kết hợp tướng và các dữ liệu cá nhân đã qua. Mợ nên gặp cụ Hanh trên phố cổ Hàng Giầy ấy.

Gato2009

Xe điện
Các cụ đã cúng rằm T7 chưa, mọi năm nhà em làm sớm nhưng năm nay việc lung tung, đến ngày hôm nay có mỗi em với ông con ở nhà nên vẫn chưa cúng, định chiều nay về làm mà mỗi 2 bố con bày vẽ ra cũng ngại, hay là chỉ hương hoa quả nhẹ nhàng thôi nhỉ?
Nhà em có lệ là rằm T7 cả họ tập trung làm lễ tại nhà thờ họ. Cúng 3 ngày, tất tần tật những người đã khuất của tất cả mọi gia đình trong dòng họ đều được cúng ở đây. Vì thế các gia đình không phải cúng rằm tại nhà nữa.

cuhaifus

Xe container
Mợ cứ xem cả 2 cung giờ liền kề, cái nào thấy ứng với mình thì lấy cung đó

Lead vịt

Xe buýt
Mợ cứ xem cả 2 cung giờ liền kề, cái nào thấy ứng với mình thì lấy cung đó
Mẹ em đã nhờ thầy xem cho e cả 2 cung giờ từ năm 1992. Em đọc luận giải của thầy đó thì thấy 2 lá nhiều điểm giống nhau và ứng với bản thân nên vẫn mông lung ạ.

LightStar0107

Xe hơi
Hồi nhỏ e cũng gặp 1 chuyện rất lạ lùng, giờ nghĩ lại thì khả năng là e bị ma trêu.
Ngày ấy cứ nghỉ hè là bố mẹ e cho về quê chơi với mấy ông anh họ
Tối hôm ấy mấy anh em sang nhà ông anh chơi rồi ngủ lại ở đó , trải chiếu xuống sàn nhà 4-5 thằng nằm chung luôn, e nằm giữa, mấy ông anh nằm bên cạnh. Vì nằm dưới nền nhà nên khá rộng rãi
Đến lúc nửa đêm , em đang ngủ say thì không hiểu sao bỗng dưng giật mình tỉnh giấc, bình thường e ngủ thì 1 mạch tới sáng luôn chứ ít khi thức giấc giữa đêm, mà kỳ lạ là e sờ tay xuống đầu thì không thấy cái gối của em đâu , e quay ra tìm thì lại thấy nó ở sát bên chỗ ông anh nằm cạnh, mặc dù 2 ae nằm cách xa nhau chứ không nằm sát nhau vì chỗ khá rộng.
Em mới nghĩ bụng bảo quái lạ sao cái gối đang ở dưới đầu lại nhảy ra đây được, hay các anh ý trêu mình, mà quay ra nhìn thì ông nào cũng ngáy o o, ngủ vắt lưỡi hết cả.
Xong e lấy cái gối về nằm ngủ tiếp, thiếp đi được 1 lúc lại giật mình tỉnh giấc, lại thấy dưới đầu trống trải, ngoảnh sang lại thấy cái gối nhảy sang bên chỗ ông anh rồi. Phải đến 3-4 lần như vậy thì mới yên
Sáng hôm sau ngủ dậy chả hiểu sao cái mồm sưng vều, môi dưới sưng to như quả nhót, mấy hôm sau mới xẹp, mà rõ ràng ngủ có mắc màn, kể cả muỗi đốt cũng ko sưng to như vậy được.
Hồi ấy còn nhỏ cũng ko suy nghĩ gì nhiều, sau này người làng mới bảo cái chỗ đất nhà ông anh đấy có vong hay gì ấy, đại loại là nhiều âm khí, không tốt. Ông đấy trước thì to cao đẹp trai, chăm chỉ làm ăn, ko hiểu ma sui quỷ khiến thế nào lại dính vào nghiện cờ bạc, đánh bạc bị bắt đi tù 1 tgian về tưởng ngoan ai ngờ lại tái nghiện, báo nổ mấy lần, ông bà già phải bán hết đất cát đi để trả nợ. Giờ gia đình tan tác, vợ thì nó bỏ, còn ông ý bỏ đi biệt xứ đâu ko ai biết

Chỉnh sửa cuối:

nguyendiep

Xe tải
Chuyện này chị em kể em nghe cũng lâu rồi, tầm cũng hơn chục năm về trước. Hôm qua cả nhà liên hoan xong ngồi nói chuyện cô hồn tháng 7 em nhớ ra mới hỏi lại thì chị bảo vẫn thế, cả nhà đấy quen rồi nên không để chậu nước nữa. Nhân thớt vắng, em biên lại chuyện, các nhân vật trong chuyện, kể cả người hàng xóm là họ gần với nhà chị em, cỗ bàn, công việc em đều gặp nên em chỉ ghi chung chung mà không nhắc tên cụ thể.

Đối diện nhà chị gái em trước kia là đường ra nghĩa trang và cách nghĩa trang cũ tầm 3-500m (giờ họ bỏ nghĩa trang này đi xây chung cư rồi), mấy anh em nhà này ở đây đều khó có con hoặc có rất ít con. Trong đó có một gia đình có việc rất lạ, mới đầu cả nhà rất sợ nhưng sau thời gian thì quen và sống chung với việc đấy. Chuyện là buổi tối trước khi đi ngủ nếu để chậu, xô trong nhà tắm mà có nước bất kể nhiều hay ít thì sáng hôm sau khi ngủ dậy thì xô chậu đấy sẽ hết sạch nước. Mới đầu cả nhà không ai để ý, sau nhiều lần thì hỏi nhau ai đổ nước đi, nhưng sau khi hỏi thì không ai đổ cả, chỉ biết rằng sáng hôm sau chậu, xô đấy không còn ít nước nào. Sau khi có hiện tượng này thì gia đình đã để nước thử vài hôm và sáng hôm sau vẫn hết sạch. Nhà bà hàng xóm nhà bên cạnh có phòng ngủ gần khu vệ sinh của nhà này thì có hôm hỏi là nhà có người hay đi đâu về tắm muộn thế cứ dội nước ùm ùm tôi ở bên này cũng nghe thấy. Mà chỉ nhà vệ sinh ở tầng 1 bị thôi còn tầng 2, 3 vẫn bình thường.

Con trai nhà này thì bảo thi thoảng vào hôm thời tiết ẩm thấp, âm u vẫn thấy bóng người phụ nữ đi lại trong nhà, mà người này có 2 mặt, mặt trước và sau giống nhau, dù không nhìn rõ chi tiết nhưng là người có 2 mặt chứ không phải bóng người bình thường.

Trước gia đình cũng rất sợ, đi xem với mời thầy cũng đều bảo có vong trong nhà nhưng không đuổi đi được nhưng sau này cũng thôi vì cũng không có làm hại gì, mà không phải ai cũng nhìn thấy, chỉ có đứa con trai từ bé đã nhìn thấy còn cả nhà không ai nhìn thấy cả.
E cũng hỏi sao đêm không đặt cam thử xem như nào, xem tại sao chậu đang có nước mà sáng lại hết nước, chị em bảo nhà đấy lúc mới xảy ra chuyện thì công nghệ không như bây giờ, giờ thì cả nhà quen rồi, kiểu như thói quen cứ dùng xong xô chậu là úp xuống, không để nước nữa, với cũng chả có hại gì nên họ cũng kệ. Còn nếu hôm nào quên không đổ nước đi thì sáng hôm sau vẫn thấy hết nước và bây giờ thi thoảng những hôm trời âm u, ẩm ướt, đứa con trai vẫn thấy bóng người 2 mặt đi lại trong nhà.