[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tlbooks

Xe buýt
Cảm ơn cụ, vậy là thành tâm là chính cụ nhỉ, cứ làm sao sạch sẽ gọn gàng là được ạ
Đều là pháp phương tiện của thế gian !
Thành tâm, tuỳ duyên mà làm thôi
Ngày rằm hoặc mùng một, cụ thắp hương, xin phép, sau đó hoá vàng tiền vàng + chân hương bình thường, nhớ hoá kỹ, dội ly rượu + ly nước cúng kỹ càng khi hoá xong, phòng hoả hoạn

Seven Nine

Xe hơi
Nc vs ng âm thì e chịu :)) Cụ thử theo mật tông xem, có cách đấy ;)
Nói bảo mê tín, mật tông là cái gì em cũng không biết, em chỉ biết mỗi "Tin mật" Tin mật từ hội đồng XSKT. Tin này thì em công nhận chuẩn, vì một 100 ông nhận tin mật, mỗi ông một số nên chắc chắn 100% có một ông trúng :)

thichrauxanh

Xe điện
Nói bảo mê tín, mật tông là cái gì em cũng không biết, em chỉ biết mỗi "Tin mật" Tin mật từ hội đồng XSKT. Tin này thì em công nhận chuẩn, vì một 100 ông nhận tin mật, mỗi ông một số nên chắc chắn 100% có một ông trúng :)
E troll cụ thôi, chứ mật e thích là mật ong :P

hp78

Xe điện
Hic, có cụ, mợ nào nói chuyện được với người âm thì phím cho anh, em trên này với. Anh em đói quá rồi ạ :)
Muốn xin số để tất tay thì phải xuống đó trực tiếp hỏi cụ ạ, nhưng có lẽ ở đó kiếm xèng dễ hơn nên chỉ thấy người đi mà chưa thấy ai về cụ ạ:D

Seven Nine

Xe hơi
Muốn xin số để tất tay thì phải xuống đó trực tiếp hỏi cụ ạ, nhưng có lẽ ở đó kiếm xèng dễ hơn nên chỉ thấy người đi mà chưa thấy ai về cụ ạ:D
Em cũng thấy bảo thế, nhưng vẫn thấy sai sai ở đâu. Thớt này nghe tả, kể thì có vẻ cũng có cụ, mợ thỉnh thoảng xuống đấy chơi. Cụ là chủ thớt, cụ hỏi giúp em với :)

Fat Frog

Xe máy
Kể chuyện liên quan tâm linh cuối tuần ạ
Cô giúp việc nhà em có cô con gái lớn nhìn thấy được một số điều khác thường.
Em gái của cô bé này mới thuê nhà trọ tháng 8 rồi (không phải ở Hà Nội). Cô chị không đến tận nơi thăm em mà chỉ gọi điện. Sau đó cô đọc vanh vách căn phòng trọ của cô em nằm ở địa điểm nào, cây cối, hồ ao ra sao và nằng nặc yêu cầu em gái chuyển ngay chỗ trọ. Lý do: cô "nhìn thấy" phòng trọ bên cạnh có một cô gái trẻ sinh năm 1998 đã tử tự. Cô em đang lo sợ nhưng chưa tìm được nhà trọ khác.
Mẹ cô gái kể con gái lớn thường không thích về nhà nội vì hay được ông nội (đã mất) tìm gặp để nói chuyện.

thichrauxanh

Xe điện
Em cũng thấy bảo thế, nhưng vẫn thấy sai sai ở đâu. Thớt này nghe tả, kể thì có vẻ cũng có cụ, mợ thỉnh thoảng xuống đấy chơi. Cụ là chủ thớt, cụ hỏi giúp em với :)
E tả thực luôn cho cụ khỏi tò mò đường xuống nhé. Sáng đấy e dậy, chưa tỉnh hẳn. Với tay lấy cái đt nhìn giờ hơn 6h sáng. Lai dắm mắt thiu thiu đc 1 phút thì có ng vỗ vai, đưa cho một mẩu giấy dạng kẻ ô ly của các cháu tiểu học (ng lớn chắc ko ai dùng loại này mấy). Trên tờ giấy có ghi 4 số 0110. Đặc biệt 4 số này như đc nắng sớm chiếu sáng vàng rực.
Lúc này e bắt đầu tỉnh, với tay ra cầm thì mọi thứ lại biến mất. Mở mắt ra hoá ra mình mơ :))

Có cái đặc biệt là e phân biệt đc giấc mơ báo với mộng mị. Chiều e nói chuyện vs bạn e (trước giờ quay). Thường thì mơ mị e ko bao giờ oánh vì e oánh theo tính toán, có bài bản ko hú hoạ :D

Đấy, đg xuống dễ lắm, cụ chỉ cần nhanh tay tóm đc tờ giấy đo trc khi nó biến mất e tin là cụ sẽ đc theo xuống dưới :))

Chỉnh sửa cuối:

Seven Nine

Xe hơi
Cái em nói trên cũng được gọi là mật đấy :))
E tả thực luôn cho cụ khỏi tò mò đường xuống nhé. Sáng đấy e dậy, chưa tỉnh hẳn. Với tay lấy cái đt nhìn giờ hơn 6h sáng. Lai dắm mắt thiu thiu đc 1 phút thì có ng vỗ vai, đưa cho một mẩu giấy dạng kẻ ô ly của các cháu tiểu học (ng lớn chắc ko ai dùng loại này mấy). Trên tờ giấy có ghi 4 số 0110. Đặc biệt 4 số này như đc nắng sớm chiếu vàng sáng vàng rực.
Lúc này e bắt đầu tỉnh, với tay ra cầm thì mọi thứ lại biến mất. Mở mắt ra hoá ra mình mơ :))

Có cái đặc biệt là e phân biệt đc giấc mơ báo với mộng mị. Chiều e nói chuyện vs bạn e (trước giờ quay).

Đấy, đg xuống dễ lắm, cụ chỉ cần nhanh tay tóm đc tờ giấy đo trc khi nó biến mất e tin là cụ sẽ đc theo xuống dưới :))
Vâng, em đang mường tượng đêm nay được gặp người âm và cũng sẽ được cầm tờ giấy có số. Nhưng rất tiếc em lại đọc còm trước đó của cụ, thế là giấc mơ gặp người âm của em lại tan biết. Thiện tài thiện tai quá :))

thichrauxanh

Xe điện
Vâng, em đang mường tượng đêm nay được gặp người âm và cũng sẽ được cầm tờ giấy có số. Nhưng rất tiếc em lại đọc còm trước đó của cụ, thế là giấc mơ gặp người âm của em lại tan biết. Thiện tài thiện tai quá :))
Coi như cụ ko có duyên, e gọi là ko có căn .. cờ bạc =))

Seven Nine

Xe hơi
Coi như cụ ko có duyên, e gọi là ko có căn .. cờ bạc =))
À không, thực ra em hỏi vụ này để muốn biết thật là có thần thánh, âm dương, ma quỷ hay không thôi, duyên với căn mà có em đã không vào đây :)

thichrauxanh

Xe điện
À không, thực ra em hỏi vụ này để muốn biết thật là có thần thánh, âm dương, ma quỷ hay không thôi, duyên với căn mà có em đã không vào đây :)
Căn cờ bạc ko phải căn âm dương cụ :))
Còn cái gì có hay ko e chịu :D cụ hỏi cụ chủ thớt xem sao.

hanoi16

Xe tăng

Bác chủ bảo cụ dưới xuống đó vi hành xem sao rồi mà nhỉ :-B:-?#-o=D>:-?:-?:-?

Căn cờ bạc ko phải căn âm dương cụ :))
Còn cái gì có hay ko e chịu :D cụ hỏi cụ chủ thớt xem sao.

Seven Nine

Xe hơi

Seven Nine

Xe hơi

herotran8

Xe tăng
Đang mạch mơ số em kể trải nghiệm bản thân như sau: sáng sớm nay (17/9) em mơ đi đánh đề, trong giấc mơ em có một ít tiền nhưng bị nhàu nát trong đó chỉ còn tờ 100k là còn nguyên vẹn và em còn nhớ như in 3 số cuối của nó là 565. Giấc mơ chỉ dừng đến việc đi đánh, chưa biết kết quả. Lúc tỉnh dậy em có nói chuyện với vợ em về giấc mơ và thầm nghĩ hôm nay sẽ đánh ba càng 565, 56, 65 vì con số nó rất rõ ràng, tỉnh dậy vẫn nhớ rõ từng chi tiết trong giấc mơ và con số 565, như các cụ hay nói nó đưa lại cảm giác laf có người báo cho mình vậy. Nó thật đến độ đầu em đã nảy phương án là mình mất bao nhiêu để đánh và sẽ được bao nhiêu (ví dụ em sẽ đánh 500k 3 càng, 2 triệu con đề nếu trúng cả 3 càng thì số tiền trúng lên tới xấp xỉ 300triệu rồi). Sau đó chặc lưỡi thôi vì thực tế em thỉnh thoảng có đánh mà chưa trúng bao giờ😆 (chỉ trúng đc 1 số hoặc bóng). với lại em nghĩ con số 56 là do não của em bị ám ảnh bởi vụ hoả hoạn thảm khốc vừa xảy ra ở Khương Hạ và dưới góc độ khoa học, mơ là sản phẩm của não sinh ra từ các thông tin thu thập một cách vô thức trong cuộc sống. Việc mơ này em cũng quên đi, ko còn vương vấn gì đến nữa. Cách đây khoảng 20 phút (23h 23 phut) em mof vào thớt này để đọc trước khi ngủ (em vẫn hay tàu ngầm thớt này đều) thì lại nhớ giấc mơ liền mở kết quả sổ xố hôm nay xem đề có về đúng như giấc mơ không thì hix 3 số cuối là 365 các cụ à.
Đúng là có những cái mà mình ko giải thích được các cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

Cudanlongbien

Xe máy
Đang mạch mơ số em kể trải nghiệm bản thân như sau: sáng sớm nay (17/9) em mơ đi đánh đề, trong giấc mơ em có một ít tiền nhưng bị nhàu nát trong đó chỉ còn tờ 100k là còn nguyên vẹn và em còn nhớ như in 3 số cuối của nó là 565. Giấc mơ chỉ dừng đến việc đi đánh, chưa biết kết quả. Lúc tỉnh dậy em có nói chuyện với vợ em về giấc mơ và thầm nghĩ hôm nay sẽ đánh ba càng 565, 56, 65 vì con số nó rất rõ ràng, tỉnh dậy vẫn nhớ rõ từng chi tiết trong giấc mơ và con số 565, như các cụ hay nói nó đưa lại cảm giác laf có người báo cho mình vậy. Nó thật đến độ đầu em đã nảy phương án là mình mất bao nhiêu để đánh và sẽ được bao nhiêu (ví dụ em sẽ đánh 500k 3 càng, 2 triệu con đề nếu trúng cả 3 càng thì số tiền trúng lên tới xấp xỉ 300triệu rồi). Sau đó chặc lưỡi thôi vì thực tế em thỉnh thoảng có đánh mà chưa trúng bao giờ😆 (chỉ trúng đc 1 số hoặc bóng). với lại em nghĩ con số 56 là do não của em bị ám ảnh bởi vụ hoả hoạn thảm khốc vừa xảy ra ở Khương Hạ và dưới góc độ khoa học, mơ là sản phẩm của não sinh ra từ các thông tin thu thập một cách vô thức trong cuộc sống. Việc mơ này em cũng quên đi, ko còn vương vấn gì đến nữa. Cách đây khoảng 20 phút (23h 23 phut) em mof vào thớt này để đọc trước khi ngủ (em vẫn hay tàu ngầm thớt này đều) thì lại nhớ giấc mơ liền mở kết quả sổ xố hôm nay xem đề có về đúng như giấc mơ không thì hix 3 số cuối là 365 các cụ à.
Đúng là có những cái mà mình ko giải thích được các cụ à.
Tiếc thế cụ ơi, 56, 65 mỗi con 5 củ thì ngon

helloglk

Xe máy
Thực ra nhiều lúc các cụ cho nhưng mình không có nhận thì là do số thôi các cụ

thichrauxanh

Xe điện
Thực ra nhiều lúc các cụ cho nhưng mình không có nhận thì là do số thôi các cụ
Nhiều khi e lại nghĩ ko phải các cụ cho mà là một thế lực đen tối nào đó dụ ta đổi lộc lấy xèng, cccm có nghĩ thế ko ạ :D

Cơ bản nhà e truyền thống cực ghét cờ bạc nên nếu cho chắc ko cho lô cho đề đâu. Hơn nựa là dân cờ bạc chiên nghịp e biết, trò này càng thắng càng thua, trừ khi theo hẳn nghiệp này. Nên đc lô đề e ko xem là may mắn, thậm chí còn gia tăng đề phòng :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng