[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xì hơi lốp
Trung Quốc có cả một hệ thống tâm linh bài bản: Từ xem bói, tử vi, trấn yểm với cúng này nọ, nhất là môn phong thủy, dường như nó cũng là một môn khoa học chứ không hẳn chỉ là tâm linh.
Em luôn tin phong thủy là bộ môn khoa học, nhưng bị nhiều người lợi dụng từ "phong thủy" để mọi thứ đều có thể làm phong thủy dù không hiểu phong thủy là gì.

hp78

Xe điện
Trung Quốc có cả một hệ thống tâm linh bài bản: Từ xem bói, tử vi, trấn yểm với cúng này nọ, nhất là môn phong thủy, dường như nó cũng là một môn khoa học chứ không hẳn chỉ là tâm linh.
Phong thuỷ gồm có âm trạch và dương trạch, đã liên quan đến âm phần thì đó là tâm linh rồi ạ:D

datinh

Xe container
Phong thuỷ gồm có âm trạch và dương trạch, đã liên quan đến âm phần thì đó là tâm linh rồi ạ:D
trước có ông còn phát ngôn rất hay. rằng người tuy mất nhưng lá số vẫn hoạt động ?
xong ông ý phán là cái cung Di ấy. sang cát hay di chuyển cốt vẫn tính là thiên di !

Khoai Cún

Xe tăng
Nếu có thể, em hỏi năm sinh của Anh ấy, tháng 5 âm lịch 1978 đúng không Mợ
(thuần túy thông số, không liên quan đến nhân thân thực tế ngoài đời)

R.I.P anh ấy

Năm 2002, Sếp trưởng em đột quỵ mất trong khu phụ của phòng làm việc (em ngồi phòng đó luôn), em là người bế thi thể Sếp ra đặt lên ... bàn làm việc của Sếp phó (vì là bàn to nhất trong phòng), em cũng là người đi mua ban thờ, đồ thờ cúng để lập trong phòng làm việc, rồi hết 49 ngày cũng em là người đi thả thủy đồ thờ cúng đó ...

Ngay ngày hôm sau khi Sếp mất cho đến 49 ngày sau đó, trực tiếp em chứng kiến không ít các hiện tượng lạ, có thể là ngẫu nhiên nhưng trước đó (em đi làm đầu 2001) và sau này (cho tới 2007) không bao giờ có lặp lại

Cũng không thể giải thích được
1975 cụ ạ.
Nhóm em không thân nên chỉ xa xa ngó lại, chứ đội anh em thân thiết bên đó họ cũng là những người trực tiếp thực hiện hết các thủ tục. Việc lạ cũng gặp nhiều hơn nhóm bên em.

Hay mợ là lính anh phó C50 vụ năm 2018 đới!?
Ha ha, biết ngay sẽ có cụ hỏi thế nhá, vụ đó chấn động thực sự nhỉ. Mà em thì chả liên quan gì sất, cái hồi xảy ra, trên mạng náo loạn rồi em còn đang ung dung ngồi cắn hạt với mấy bà, bạn em nhắn tin hỏi mới biết.
Nghe chuyện của mợ Khoai Cún về anh sếp buồn quá ạ :( Ngoài yếu tố tâm linh thì yếu tố về sức khỏe tâm thần cũng quan trọng, hiện em thấy tỷ lệ trầm cảm rồi tự tử nhiều quá, mọi người cứ hay hiểu sai nên xa lánh người bệnh rồi cứ kêu "Cố lên, sướng thế mà còn nghĩ đến cái chết!" Em thấy riêng về điều trị thì cần cả xem xét về mặt tâm linh lẫn điều trị thuốc và bác sỹ tây y. Cái chính lại có hiện trạng là bác sỹ thì vừa thiếu, vừa yếu, vừa không có tâm, kê thuốc nặng nên bệnh nhân phụ thuộc vào thuốc quá nhiều.
Quá xót xa, đôi lúc em cứ tự nghĩ, giả sử như tuần trước đó, chúng em có đứng lại nói chuyện thêm vài câu, hoặc trong công việc những ai gần gũi liệu có manh mối gì để có thể ngăn được không? Câu trả lời tất nhiên là không, chắc chắn là không rồi, nhưng đôi lúc vẫn cứ nghĩ thế.
Em vẫn còn nhớ sáng hôm trước, nhóm em đến muộn, đầu tóc bù xù xơ xác, anh ấy còn cười bảo phạt nhá, trưa thì hỏi sao giờ này chưa đi ăn. Có những người vạn sự lặn vào trong, âm thầm nhưng tàn phá khủng khiếp. Haizzz.
Aizzz, vậy đó, dù có việc gì xảy ra, điều đầu tiên chắc là phải tự tha thứ cho bản thân, còn thở còn tiếp tục gỡ được, sửa sai được, chứ thân mình còn k biết thương thì gỡ làm sao 😭😭😭

DurexXL

Tháo bánh
1975 cụ ạ.
Nhóm em không thân nên chỉ xa xa ngó lại, chứ đội anh em thân thiết bên đó họ cũng là những người trực tiếp thực hiện hết các thủ tục. Việc lạ cũng gặp nhiều hơn nhóm bên em.
Vậy là đúng như em dự đoán, Mão Ngọ, nhưng mợ nói trẻ nên em hỏi Ngọ
Hạn 49, RIP anh ấy

Cunsoc

Xe buýt
Vậy là đúng như em dự đoán, Mão Ngọ, nhưng mợ nói trẻ nên em hỏi Ngọ
Hạn 49, RIP anh ấy
Có những người tâm hồn yếu đuối, ko trước thì sau họ cũng chọn cách này, vì vốn dĩ cuộc đời nhiều sóng gió, và cứ thấy khó vượt qua là lại chọn cụ ạ

Ga_son

Xe điện
Khoa học là 1 phần nhỏ bé của tâm linh, nói đúng ra là tâm linh là tập mẹ của khoa học, các cụ không nên phân biệt. Môn phong thủy chú trọng thần hình lý số, môn xem tướng thì là thần hình khí sắc, do đó đứng đầu là thần là tâm linh đấy ạ.

thanhgamo

Xe container
Sao trong này tập hợp toàn những ông truyền bá mê tín dị đoan mà các Mod không khóa thớt nhỉ?
Bản thân mình từng phụ trách dự án, ăn ngủ cả năm ở đó, đến khi đào móng lên thì gặp 30 cái tiểu, cái đủ xương cốt cái không còn gì.
Ấy vậy mà ăn ngủ sinh hoạt ở đấy cả năm mà chả mộng mị gì.
Dự án trôi vèo vèo.
Lạ
Quá lạ.

Fat Frog

Xe máy
Em cũng cùng ý kiến với Cụ.
Còn có câu chuyện quản giáo ở trại sử dụng một số đồ cá nhân của phạm sau khi chị phạm này chết vì bệnh trong trại (phạm cũng có đồ tốt do người nhà gửi vào theo một cách nào đó). Chị ấy về đòi, sau đó quản giáo phải đem đi hóa hết để trả.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ có " nhãn lực " khác thường nên thấy . Chứ như em chạy xuyên đêm không ít. Một mình đi xe moto chạy liên mấy huyện , rồi chạy trên đê sông Hồng 1 mình nhiều lần. Chạy qua sát bãi tha ma v v nhưng chưa bao giờ nhìn thấy gì khác thường cả .
Nôm na là do cụ nặng vía :D.

Hoàng Trang

Xe ngựa
1975 cụ ạ.

Ha ha, biết ngay sẽ có cụ hỏi thế nhá, vụ đó chấn động thực sự nhỉ. Mà em thì chả liên quan gì sất, cái hồi xảy ra, trên mạng náo loạn rồi em còn đang ung dung ngồi cắn hạt với mấy bà, bạn em nhắn tin hỏi mới biết.

Quá xót xa, đôi lúc em cứ tự nghĩ, giả sử như tuần trước đó, chúng em có đứng lại nói chuyện thêm vài câu, hoặc trong công việc những ai gần gũi liệu có manh mối gì để có thể ngăn được không? Câu trả lời tất nhiên là không, chắc chắn là không rồi, nhưng đôi lúc vẫn cứ nghĩ thế.
Em vẫn còn nhớ sáng hôm trước, nhóm em đến muộn, đầu tóc bù xù xơ xác, anh ấy còn cười bảo phạt nhá, trưa thì hỏi sao giờ này chưa đi ăn. Có những người vạn sự lặn vào trong, âm thầm nhưng tàn phá khủng khiếp. Haizzz.
Aizzz, vậy đó, dù có việc gì xảy ra, điều đầu tiên chắc là phải tự tha thứ cho bản thân, còn thở còn tiếp tục gỡ được, sửa sai được, chứ thân mình còn k biết thương thì gỡ làm sao 😭😭😭
Nghe buồn quá Cún ạ, nhưng anh ấy đã chọn như thế thì biết làm sao được :(.

datinh

Xe container
Sao trong này tập hợp toàn những ông truyền bá mê tín dị đoan mà các Mod không khóa thớt nhỉ?
Bản thân mình từng phụ trách dự án, ăn ngủ cả năm ở đó, đến khi đào móng lên thì gặp 30 cái tiểu, cái đủ xương cốt cái không còn gì.
Ấy vậy mà ăn ngủ sinh hoạt ở đấy cả năm mà chả mộng mị gì.
Dự án trôi vèo vèo.
Lạ
Quá lạ.
hồi những năm 80 . có đơn vị còn làm lán. vào trong có cái mộ lù lù. cũng chả thấy đồng chí nào ý kiến gì. kệ cụ ló.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
1975 cụ ạ.

Ý là thua bạc?

thanhgamo

Xe container
Em cũng cùng ý kiến với Cụ.
Còn có câu chuyện quản giáo ở trại sử dụng một số đồ cá nhân của phạm sau khi chị phạm này chết vì bệnh trong trại (phạm cũng có đồ tốt do người nhà gửi vào theo một cách nào đó). Chị ấy về đòi, sau đó quản giáo phải đem đi hóa hết để trả.
Sống chả làm được gì nhau, chết rồi thì làm được gì?
Sống thở còn chả nổi, chết xong đòi kiểu gì?
Bà cụ 90 lụ khụ chết xuống làm ma trẻ hay ma già? Sống không bỏ nổi chân khỏi giường, chết vi vu trả thù và đòi nợ khắp nơi?
À, theo giáo phái nào đó, chết là buông bỏ, về cõi vĩnh hằng, niết bàn, vân vân mây mây, thì ma về đòi lại cái máng lợn để làm gì nhỉ?

Xe nội lước

Xe container
Em thấy thế có khi lại tốt hơn nhẹ vía, cứ ăn no ngủ kỹ không gặp hiện tượng gì là khỏe re.
Khổ . Em vừa sợ lại vừa nhiều lần cố thức hé mắt cố nhìn trong đêm tối xem có gì không..kể cả nửa năm gần như 1 mình cả dãy nhà vùng đồi núi.

Trạng thái
Thớt đang đóng