[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

HuyArt

Xe lăn
Em học LS được biết đạo quân do TSN chỉ huy tiến công vào TL theo hướng từ ải Nam Quan (giờ nước lạ gọi là ải Bắc Quan), và cầu phao ở Bồ Đề, em nghĩ là ở đoạn giữa cầu LB và CD hiện nay.
Cầu phao Bồ Đề ở Phú Viên bây giờ, nó ở giữa cầu Chương Dương và Vĩnh Tuy, nhưng gần Chương Dương hơn, phía bên kia chính là Vạn Kiếp.
Cầu Trần Hưng Đạo sắp xây gần như trùng tuyến với cầu phao cũ

thanhgamo

Xe container
Em hỏi khí không phải, nhà cụ có người mất có xem giờ nhập quan, nhập mộ không ạ? Em thì không tin thuyết đó ạ:D
Ồ ơn giời lâu lắm rồi không có ai đi sang bên kia.
Còn những người trong họ hàng thì mình không biết, nếu biết thì cũng không thể can thiệp được vì đó là việc của nhà họ.
Bản thân em cũng không tin.
Bởi nói thật, mấy ông thầy chả thấy học hành quái gì, suy ra toàn nói phét.
Mình ăn học tử tế chả nhẽ tin thằng nói phét chả cơ sở gì.

Xe nội lước

Xe container
hồi những năm 80 . có đơn vị còn làm lán. vào trong có cái mộ lù lù. cũng chả thấy đồng chí nào ý kiến gì. kệ cụ ló.
Vụ đó thì mời cụ về làng Hữu Bằng , Thạch Thất HN ( hay xã em không rành ). Em từng vào 1 xưởng sx phô tơi. Trong cái nhà mái tôn khổng lồ đó là 1 khu phòng ở , ngoài phòng là máy móc , nguyên liệu như núi..cửa sổ phòng ở sát cửa đi và dưới cửa sổ là 1 ngôi mộ ( hoàn toàn giữa nhà ). Ngôi mộ đc xây trát sạch sẽ , có cả bia đá ghi tên cụ mất. Chủ nhà đưa ghế mời em ngồi, với phích nc và bàn un là ngôi mộ..
Em hỏi thì cụ chủ nhà vui vẻ...: cụ mất đây là cụ bà, bên họ nhà vợ tôi .

Khoai Cún

Xe tăng
Vụ đó thì mời cụ về làng Hữu Bằng , Thạch Thất HN ( hay xã em không rành ). Em từng vào 1 xưởng sx phô tơi. Trong cái nhà mái tôn khổng lồ đó là 1 khu phòng ở , ngoài phòng là máy móc , nguyên liệu như núi..cửa sổ phòng ở sát cửa đi và dưới cửa sổ là 1 ngôi mộ ( hoàn toàn giữa nhà ). Ngôi mộ đc xây trát sạch sẽ , có cả bia đá ghi tên cụ mất. Chủ nhà đưa ghế mời em ngồi, với phích nc và bàn un là ngôi mộ..
Em hỏi thì cụ chủ nhà vui vẻ...: cụ mất đây là cụ bà, bên họ nhà vợ tôi .
Ở nhiều nơi người ta vẫn đặt mộ trong vườn nhà mà.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cầu phao Bồ Đề ở Phú Viên bây giờ, nó ở giữa cầu Chương Dương và Vĩnh Tuy, nhưng gần Chương Dương hơn, phía bên kia chính là Vạn Kiếp.
Cầu Trần Hưng Đạo sắp xây gần như trùng tuyến với cầu phao cũ
Cảm ơn lão đã chính xác lại thông tin LS cho em.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Em xin chia buồn cùng gia đình cụ! Đúng là các hạt năng lượng của các tuệ linh có sự liên kết dây với nhau trong mối quan hệ gần gũi.
Đáng buồn là giấc mơ đó rất kinh khủng, e về quê và thấy có vẻ nó diễn ra đúng như vậy 😢

Xe nội lước

Xe container
Nói lại bảo nói điêu, vị trí phủ bạt là các cụ nằm dưới, trước là lán.
Tổng 29 cụ.
Cụ cao thủ . Toàn thân cứng cả nên chẳng sợ gì . Chẳng thấy gì. Giống em hồi chưa bị đau dạ dày thì bảo anh bị đau : làm gì mà gớm thế..đến đau ẻ cũng chưa chắc kêu lắm như anh. Đến hồi em bị thì ngại quá không dám kêu..em cố nhịn. Anh ấy biết nên bảo. Ăn ớt lúc nào mà mồm cứ suỵt suỵt cả đêm thế 🤣🤣

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nói lại bảo nói điêu, vị trí phủ bạt là các cụ nằm dưới, trước là lán.
Tổng 29 cụ.
Cảnh này giống hồi em làm nhà CNC ở VVSDTTW. Trước là mảnh đất trống, sau đào móng lên cũng bốc được một số cụ, một số thì không biết có lẫn vào đất chuyển đi không vì toàn đào vào ban đêm. Thời gian làm lán đúc cọc trên mảnh đất đó, thi thoảng oánh 3c đêm thì em ngủ lại mà chả thấy hiên tượng gì. Nhất giai đoạn cải tạo nhà số 7 BVHNVX, trước đó có phòng cấp cứu ngay sảnh toà nhà đó, rồi phòng em thi thoảng ngủ lại có cửa sổ và cửa hậu tiếp giáp đường nội bộ mà gần như hôm nào cũng có cụ ra nhà lạnh. Ở đấy thì 2 cậu lính vệ binh và vài ae công nhân hay gặp hiện tượng bóng đè, em thì chả thấy gì.
Em mất một giai đoạn ở một cái nhà thuê thi thoảng bị bóng đè, ban đầu thì còn cố vận khí để bật dậy, sau em kệ nó đè chán tự thôi, có khi vừa dậy được xong lơ mơ ngủ em lại bóng đè tiếp. Lúc đó em cứ nằm nghiêng ôm vợ thì không bị bóng đè nữa. Sau em kiếm cái lê AK để đầu giường thì không bị bóng đè lần nào nữa.

thanhgamo

Xe container
Cụ cao thủ . Toàn thân cứng cả nên chẳng sợ gì . Chẳng thấy gì. Giống em hồi chưa bị đau dạ dày thì bảo anh bị đau : làm gì mà gớm thế..đến đau ẻ cũng chưa chắc kêu lắm như anh. Đến hồi em bị thì ngại quá không dám kêu..em cố nhịn. Anh ấy biết nên bảo. Ăn ớt lúc nào mà mồm cứ suỵt suỵt cả đêm thế 🤣🤣
Nhưng mà đánh bạc toàn thua, chưa ăn được trận nào, hehe

thanhgamo

Xe container
Cảnh này giống hồi em làm nhà CNC ở VVSDTTW. Trước là mảnh đất trống, sau đào móng lên cũng bốc được một số cụ, một số thì không biết có lẫn vào đất chuyển đi không vì toàn đào vào ban đêm. Thời gian làm lán đúc cọc trên mảnh đất đó, thi thoảng oánh 3c đêm thì em ngủ lại mà chả thấy hiên tượng gì. Nhất giai đoạn cải tạo nhà số 7 BVHNVX, trước đó có phòng cấp cứu ngay sảnh toà nhà đó, rồi phòng em thi thoảng ngủ lại có cửa sổ và cửa hậu tiếp giáp đường nội bộ mà gần như hôm nào cũng có cụ ra nhà lạnh. Ở đấy thì 2 cậu lính vệ binh và vài ae công nhân hay gặp hiện tượng bóng đè, em thì chả thấy gì.
Em mất một giai đoạn ở một cái nhà thuê thi thoảng bị bóng đè, ban đầu thì còn cố vận khí để bật dậy, sau em kệ nó đè chán tự thôi, có khi vừa dậy được xong lơ mơ ngủ em lại bóng đè tiếp. Lúc đó em cứ nằm nghiêng ôm vợ thì không bị bóng đè nữa. Sau em kiếm cái lê AK để đầu giường thì không bị bóng đè lần nào nữa.
Em thậm chí từ bé đến giờ chưa bị bóng đè.
Công trình bên cạnh của bọn em, triển khai từ 2012, bọn đào đất bảo rằng bên ấy gần 400 cụ, gần 400 cụ nhé.
Mà em cũng chả thấy gì.

Cunsoc

Xe buýt
Ồ ơn giời lâu lắm rồi không có ai đi sang bên kia.
Còn những người trong họ hàng thì mình không biết, nếu biết thì cũng không thể can thiệp được vì đó là việc của nhà họ.
Bản thân em cũng không tin.
Bởi nói thật, mấy ông thầy chả thấy học hành quái gì, suy ra toàn nói phét.
Mình ăn học tử tế chả nhẽ tin thằng nói phét chả cơ sở gì.
Cụ flex khéo ghê :) :) :)

Xe nội lước

Xe container
Nhưng mà đánh bạc toàn thua, chưa ăn được trận nào, hehe
Để em cố vấn.
1 . Ngồi quay lưng dựa tường, mặt nhìn ra cửa, lối đi. Không ngồi đối diện hặc dưới cánh ông anh nào hơn mình 6 tuổi. ( chị thì đc ).
2. Tuyệt đối không ngồi quay lưng ban thờ các cụ, ban thờ thần tài. Hoặc gương, cửa sổ sau lưng.
3. Thua thì trả bằng tiền lẻ . Thắng đổi tiền chẵn vuốt phẳng , bỏ ví đút túi luôn..( tất nhiên lại thua thì vẫn phải phòi trong vui vẻ 🤣)
4. Giỏi biểu cảm ..bài đẹp thì xìu, bài xấu tưng tửng..
5. Đã hay thua là gà ..đã gà thì chọn đội nghiện họp mà đánh..đội đó boxing, karate , vật dt đều tài..nhưng gặp ông loạn đao pháp, vô chiêu là dễ đi lắm..( không cùng họ đánh đến lần 3 ).
6. Địch đang thua nhiều thì đánh chậm lại.
7. Khi đi nhớ cúng cụ ở nhà.
8 . Đánh 3 trận đầu tháng mà thua 2 thì bãi binh cả tháng.
9. Né xa các làng xã có truyền thống, không đi do ai chủ động rủ..
10. Tinh tai nghe xem ae có đánh manip, tinh mắt xem ae có bấm móng...
11. Đừng rủ em đi , vì em không thích tiền cờ bạc ( trừ khi nó nhiều 😆).
12. Bạc kém thường tửu kém..nên đã tửu càng không bạc.
Em nói phét cho vui ..đừng tin kẻ nhất chiến bách thắng.🤣🤣🤣

thanhgamo

Xe container
Để em cố vấn.
1 . Ngồi quay lưng dựa tường, mặt nhìn ra cửa, lối đi. Không ngồi đối diện hặc dưới cánh ông anh nào hơn mình 6 tuổi. ( chị thì đc ).
2. Tuyệt đối không ngồi quay lưng ban thờ các cụ, ban thờ thần tài. Hoặc gương, cửa sổ sau lưng.
3. Thua thì trả bằng tiền lẻ . Thắng đổi tiền chẵn vuốt phẳng , bỏ ví đút túi luôn..( tất nhiên lại thua thì vẫn phải phòi trong vui vẻ 🤣)
4. Giỏi biểu cảm ..bài đẹp thì xìu, bài xấu tưng tửng..
5. Đã hay thua là gà ..đã gà thì chọn đội nghiện họp mà đánh..đội đó boxing, karate , vật dt đều tài..nhưng gặp ông loạn đao pháp, vô chiêu là dễ đi lắm..( không cùng họ đánh đến lần 3 ).
6. Địch đang thua nhiều thì đánh chậm lại.
7. Khi đi nhớ cúng cụ ở nhà.
8 . Đánh 3 trận đầu tháng mà thua 2 thì bãi binh cả tháng.
9. Né xa các làng xã có truyền thống, không đi do ai chủ động rủ..
10. Tinh tai nghe xem ae có đánh manip, tinh mắt xem ae có bấm móng...
11. Đừng rủ em đi , vì em không thích tiền cờ bạc ( trừ khi nó nhiều 😆).
12. Bạc kém thường tửu kém..nên đã tửu càng không bạc.
Em nói phét cho vui ..đừng tin kẻ nhất chiến bách thắng.🤣🤣🤣
Hehe, em đứng vai chủ đầu tư, đánh bài với nhà thầu mà vẫn thua thẳng cẳng.
Về tâm lý thì nhà thầu nào mà muốn đánh bài thắng CĐT.
Đen phải chịu thôi, hehe
Được cái hôm nào cũng đen :D

DurexXL

Tháo bánh
Đen phải chịu thôi, hehe
Cụ cuốc đất thì kép tầm mười mấy?

Xe nội lước

Xe container
Đen phải chịu thôi, hehe
Thế đúng thật ..thắng cđt thì đúng là bên thầu chưa tuyển đc thợ thua 🤣

Trạng thái
Thớt đang đóng